[Funland] Tìm trường quốc tế cho 2004?

tna92004

Xe đạp
Chào cụ, chả là nhóc nhà em năm nay vào đại học, mẹ cháu đang tìm hiểu một vài chương trình quốc tế để gửi gắm! Quan điểm của em là muốn học thật và có cơ hội thực hành, thực tiễn nhiều! Em cũng đã tìm hiểu vài nơi đang xem xét mấy chỗ này:
  • RMIT thì em rất thích vừa có tiếng vừa có lịch sử rồi nhưng quan trọng nhất là vượt tầm ngân sách của em. Em biết thân biết phận tiền ít nên không dám hít đồ thơm được;
  • UWE Bristol-Phenikaa Campus (Hà Đông) : em thấy kết cấu chương trình thì hay, học phí đang được hỗ trợ rất vừa phải, nhưng năm nay mới tuyển khoá đầu. Em thấy ngoài chương trình học, thì các cháu sẽ có 2 kỳ thực tập tại doanh nghiệp vào năm 1 và năm 3, 1 kỳ học hè tại Anh để tăng trải nghiệm quốc tế vào năm 2....(Ảnh em đính kèm)
    Flyer Final 24-04-2022 size (dragged).jpg
  • Greenwich FPT và Greenwich Học Viện Tài chính: đã có mặt trên thị trường lâu rồi, nhưng ranking của trường cấp bằng thì thấp quá nên em cũng hơi lăn tăn.
  • IBD@NEU có lâu rồi, nhưng em không thấy có cấu phần thực tập, nên sợ các con toàn học lý thuyết, không thực tiễn ra đời khó tiếp cận thị trường lao động ngay? Hơn nữa, em tìm hiểu thì họ học kiểu 2 năm đầu là Cao đẳng nghề BTEC sau đó năm cuối liên thông lên đại học. Nên với em nó là điểm trừ ak!
  • BUV thì em thấy đắt quá mà trường cấp bằng thì thứ hạng quá thấp, xa khu vực nhà em;
Các cụ có kinh nghiệm, cho em xin ít ý kiến gạch đá vào đầu để em chọn cho nhóc nhà em cái nơi học trong 3 năm tới ạ. Em xin vodka các cụ!

PS. Em cũng chỉ mới biết UWE Bristol-Phenikaa Campus qua sự kiện này thôi ạ:

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Phenika em thấy nhiều giảng viên đh đánh giá tốt:)

• Vodka
Reactions: BKG

mamtom7981

Xe tăng
Phenika em thấy nhiều giảng viên đh đánh giá tốt:)
Anh thầy giáo dạy em MBA ở BK sang đây làm phó HT phụ trách chuyên môn, xây dựng chương trình đào tạo và em thấy anh ấy tâm huyết, giỏi.
cơ sở vật chất cũng ổn

NHA-MINH

Xe tăng
Trường Đại học Khoa học và Công nghệ Hà Nội (USTH), còn được gọi là Trường Đại học Việt Pháp bạn xem trường này

sinichit52

Xe container
Nhóm bạn thân F1 em có đưa học IT của Phenika và BK. Hôm trước tụi nó có nói chuyện là thăng học BK nhìn chương trình học của thằng Phe này mà thèm( năm 1).
Nếu con cụ yêu thích môi trường năng động, tự tìm hiểu thì học đây là sự lựa chọn không tồi. Nhưng em vẫn thích trường USTH hơn, điểm yếu của nó là không có bằng của đối tác nước ngoài, nhưng năm nay có 3 chương trình song bằng( 2 năm đầu học tại VN, năm 3 qua Pháp học và lấy bằng bên đó). Em không biết có ngành IT không và chương trình học bằng TA ạ.

phamhungbs

Xe điện
Ngoài RMIT, thì Chương trình hợp tác giữa Phenikaa và UWE Bristol có vẻ ok phết cụ nhỉ; một địa chỉ tốt gần nhà em. Ba năm nữa em cũng sẽ nhắm cho con bé nhà em nếu nó không học FTU hay RMIT. Ranking của UWE Bristol cũng rất tốt.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sắp tới thời trường tư thục cũng chất lượng các cụ nhỉ. E thấy xưa cứ phải công lập mới giỏi, nhưng giờ k phải vậy

NHA-MINH

Xe tăng
Nhóm bạn thân F1 em có đưa học IT của Phenika và BK. Hôm trước tụi nó có nói chuyện là thăng học BK nhìn chương trình học của thằng Phe này mà thèm( năm 1).
Nếu con cụ yêu thích môi trường năng động, tự tìm hiểu thì học đây là sự lựa chọn không tồi. Nhưng em vẫn thích trường USTH hơn, điểm yếu của nó là không có bằng của đối tác nước ngoài, nhưng năm nay có 3 chương trình song bằng( 2 năm đầu học tại VN, năm 3 qua Pháp học và lấy bằng bên đó). Em không biết có ngành IT không và chương trình học bằng TA ạ.
USTH bằng dc nước ngoài công nhận mà cụ ( HCERES )

tna92004

Xe đạp
Vâng cảm ơn cụ, Em thấy UWE Bristol-Phenikaa Campus nó nhận bằng của thằng UWE Bristol của Anh. Em xét ranking nó thấy rất ổn (hình như 21/121 của Anh, và Top 401-500 của thế giới). Em kết nhất là vụ nó có 2 kỳ thực tập và 1 kỳ học hè trải nghiệm tại VQA mà học phí năm này có 390 triệu/khoá 4 năm thì hợp lý với gia đình em. Hôm trước, mẹ con em xuống tham dự sự kiện thì thầy trường rộng và thấy sinh viên năm đầu cũng được tham gia làm robot, và xe tự hành...! Tuy nhiên, con nhà em nó thích học Kinh doanh và Marketing nên chắc đi thực tập thôi chứ không vào phòng thí nghiệm như các bạn ở Khoa học máy tính và IT.
Em có tham khảo Việt-Pháp rồi họ mạnh về công nghệ nhưng cũng không có thực tập. Hôm sang BUV xem, cũng thấy nói là có thực tập, nhưng đứa con nhà bạn em nó học ở đấy bảo chỉ Optional thôi chứ nó học năm thứ 3 rồi mà có thực tập ngày nào đâu :(

NHA-MINH

Xe tăng
Vâng cảm ơn cụ, Em thấy UWE Bristol-Phenikaa Campus nó nhận bằng của thằng UWE Bristol của Anh. Em xét ranking nó thấy rất ổn (hình như 21/121 của Anh, và Top 401-500 của thế giới). Em kết nhất là vụ nó có 2 kỳ thực tập và 1 kỳ học hè trải nghiệm tại VQA mà học phí năm này có 390 triệu/khoá 4 năm thì hợp lý với gia đình em. Hôm trước, mẹ con em xuống tham dự sự kiện thì thầy trường rộng và thấy sinh viên năm đầu cũng được tham gia làm robot, và xe tự hành...! Tuy nhiên, con nhà em nó thích học Kinh doanh và Marketing nên chắc đi thực tập thôi chứ không vào phòng thí nghiệm như các bạn ở Khoa học máy tính và IT.
Em có tham khảo Việt-Pháp rồi họ mạnh về công nghệ nhưng cũng không có thực tập. Hôm sang BUV xem, cũng thấy nói là có thực tập, nhưng đứa con nhà bạn em nó học ở đấy bảo chỉ Optional thôi chứ nó học năm thứ 3 rồi mà có thực tập ngày nào đâu :(
việt pháp mạnh về công nghệ, kinh doanh có swinburn phí cũng hợp lý, việt pháp thực tập cũng có nhiều chứ, con e đăng ký vào kỹ thuật hàng không thấy từ năm 1-3 đều có thực tập, nhưng việt pháp học rất căng, 3 năm chắc chỉ vài đứa có thể ra dc 3 năm.

jazzzzz

Xe lăn
Đội Phenikaa lại xuất quân rồi, hồi đầu năm một loạt bị xì lốp.
Tầm đại học mà để team cò vạc nghiệ dư vãi.

.

tna92004

Xe đạp
Sắp tới thời trường tư thục cũng chất lượng các cụ nhỉ. E thấy xưa cứ phải công lập mới giỏi, nhưng giờ k phải vậy
Em thấy công lập nó là môi trường không hợp với con em. Cháu có IELTS rồi cũng có giải nên vào công lập không khó. Bạn nhà con em, học CLC của một trường lúc nào cùng nói là TOP đầu, nhưng năm đầu tiền toàn học mấy môn chính trị và thể dục....các cháu vào năm đầu như xả hơi em thấy nó hơi lãng phí và môi trường nó ít năng động hơn!

Mzc

Xe điện
Vấn đề định học ngành gì? Khả năng học tới đâu, ielts thế nào, chi phí ra sao.

NHA-MINH

Xe tăng
Bằng được nước ngoài công nhận chứ chưa phải là bằng do trường đối tác cấp. Nó khác nhau khá nhiều đấy ạ.
chỉ cần được tổ chức HCERES công nhận là đi đâu cũng dc vì bằng cấp và tín chỉ của nó tương đương với các đại học ở châu âu , ko cần thiết do đối tác thứ ba cấp,

sinichit52

Xe container
Em có tham khảo Việt-Pháp rồi họ mạnh về công nghệ nhưng cũng không có thực tập.
USTH có thực tập ác đấy cụ. Nhưng em không biết về bên kinh tế của USTH lắm nhưng em ấn tượng mãi trên Facebook của trường có em hỏi học kinh tế sao lại đi học lập trình ạ.

Ni No Kuni 2

Xe điện
trường công lập từ trước đến nay chưa bao giờ hay cụ ạ. Chỉ vì trước đây ko có cạnh tranh thôi, em chưa bao h đánh giá bách khoa hay ngoại thương ra trường là giỏi cả vì nói thật chương trình dạy thế, cách học thế thì giỏi sao nổi. Giỏi so với các trường công khác kém hơn thôi.
Nếu để hệ thông tư thục đại học phát triển 1 cách đầy đủ thì chấp hết các trường công luôn.

NHA-MINH

Xe tăng
cháu e học usth công nghệ thông tin ra, vào fpt làm thử vc xong thu nhập cũng dc us$ 1K. học phí thì rẻ same như công lập trừ kỹ thuật hàng không 96tr ra các ngành khác loanh quanh 45tr/năm

Ben BMS

Xe buýt
Quốc tế ở VN có RMIT, hay Swinburne còn ổn chứ cái trường Phenikaa gì đó mới toanh, đội chim mồi lại nghiệp dư không bằng mấy trung tâm Anh ngữ thì next sớm không thì tốn tiền.