[Funland] Tìm trường quốc tế cho 2004?

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thấy công lập nó là môi trường không hợp với con em. Cháu có IELTS rồi cũng có giải nên vào công lập không khó. Bạn nhà con em, học CLC của một trường lúc nào cùng nói là TOP đầu, nhưng năm đầu tiền toàn học mấy môn chính trị và thể dục....các cháu vào năm đầu như xả hơi em thấy nó hơi lãng phí và môi trường nó ít năng động hơn!
Mấy cái môn cụ nói nó theo quy định của bộ giáo dục nên các trường công không thể cắt bỏ được.

NHA-MINH

Xe tăng
Như cụ nói thì trường đã không phải mở thêm 3 ngành song bằng. Ngày trước em cũng nghĩ như cụ, nhưng hình như cái HCERES ấy chủ yếu là các ngành đào tạo trong chương trình thạc sỹ và tiến sỹ ạ.
Cái này là từ đại học đã dc HCERES công nhận rồi, cụ vào đọc sẽ thấy thôi .

NHA-MINH

Xe tăng
Kỹ thuật hàng không đúng là chỉ có Việt Pháp và Bách Khoa có thôi hay sao ấy. Học thật là căng rồi ạ, nhưng thế ra trường mới thành người ạ! Swinburne em tìm hiểu nó liên kết giữa Swinburne và FPT, nhưng học phí cũng căng hơn bên UWE Bristol-Phenikaa Campus nhiều ạ! Cô bạn em ở bên Ngoại thương khen là UWE Bristol họ tích hợp dạy sets kỹ năng đó hữu ích nên em thấy hay hơn là đi học lý luận chính trị ở các trường công!
Hình như bách khoa ko có, e ko thấy nói, mới lại e ko thích trường công, phí mất 1 năm học linh tinh, mất thời gian

sinichit52

Xe container
Cái này là từ đại học đã dc HCERES công nhận rồi, cụ vào đọc sẽ thấy thôi .
Em đọc rồi, F1 em năm ngoái cũng tìm hiểu trường này mà( cũng khoa KTHK). Em thì dốt TA nên thông tin toàn F1 em tìm và dịch lại cho em. Cháu đã phải tìm thông tin của các Gen đi trước, rồi viết thư hỏi các chị và các trường ĐH Pháp, Đức nơi mà có thể cháu sẽ theo học bậc cao hơn. Và tụi em hiểu bậc Th.S và TS đào tạo chuẩn hơn bậc ĐH ạ.
Hình như bách khoa ko có, e ko thấy nói, mới lại e ko thích trường công, phí mất 1 năm học linh tinh, mất thời gian
Bk có khoa KTHK mà cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trường công biết bao nhiêu môn học , và biết bao thế hệ sv giỏi . Chỉ thấy cụ thớt nhăm nhe đả kích môn chính trị với thể dục .

tna92004

Xe đạp
Trường công biết bao nhiêu môn học , và biết bao thế hệ sv giỏi . Chỉ thấy cụ thớt nhăm nhe đả kích môn chính trị với thể dục .
Em có đả kích gì đâu vì trước đây em cũng học trường công ra mà! Nhưng em thấy nó mất đúng 1 năm nên em muốn cháu sẽ phát triển các kỹ năng khác thay vì học những môn đó. Còn nói thật, chương trình của trường công thì lạc hậu lắm ạ. Thế nên em mới tìm chương trình quốc tế cho cháu nhà em. Thực ra, là cháu lớn đã học trường TOP của VN về Kinh tế rồi, nhưng em thực sự thất vọng ạ!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
cụ học Lương thế Vinh? Xưa mỗi trường đó dc khen dân lập thì phải :D, đại học thì làm gì có dân lập nào ra hồn đâu nhỉ?
Đại học là Học Đại, em nói ngon là em thấy vui vẻ dễ dàng với tầm của em thôi:)) chứ kết quả học tập theo chuẩn trường là trung bình:D. Được môn tiếng tây thì cấp 3 em đã chém ra xèng nhờ đi bán hàng :)). Nói chung em thấy mình biết mình muốn gì quan trọng hơn:D

Mr. Toàn

Xe điện
Em có ít con nên quan điểm của em là không mang con ra làm thí nghiệm. Thành ra có trường gì thì em cũng cần vài năm history rồi mới quyết cho vào hay không, chứ nếu trường mới thì chắc thôi. Thà học trường cũ mang tính giáo trình lạc hậu nhưng đã bao thế hệ chứng minh còn hơn là trường mới chất lượng đào tạo mới qua quảng cáo.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ lập thớt để tham vấn ý kiến mà toàn chỉ thấy cụ đi giải thích với thông tin một chiều, thấy lạ, mà cũng không lạ.
Ngay mấy còm đầu đã thấy đội Phenikaa vào tung hứng, đầu năm chã đã xì mấy chục lốp xe của đội chim mồi này rồi.

Smile1102

Xe container
Em thấy bạn em nói các trường công giờ cũng đổi mới rồi. Chương trình cũng hiện đại hơn. Như BK em thấy thầy cô khoa em (CNTT) cũng toàn học nc ngoài về.
Với nói trường công ko đi thực tập đc là sai đó, em năm 1999 đã có thể kiếm đc tiền nhờ đi thực tập và làm lập trình rồi.
Giờ các cháu thì càng dễ xin thực tập, chỉ là có đủ quyết tâm và năng động ko thôi. Cty của em lúc nào cũng có 4-5 cháu thực tập (đc làm việc luôn) tới từ đủ các trường luôn, kể cả ĐH công nghiệp, FPT, Bưu Chính, BK, Thủy lợi đủ cả, hiếm khi em vợt đc đội BK, có 1 cháu thì đi làm đc 1 năm đã lên đc senior và cân đc tầm 5-7 bạn rồi.
Bên cạnh đó thì cty cũ em cũng có mấy cháu học Rmit cũng rất ổn, chăm chỉ làm việc, nhanh nhẹn, giao tiếp tốt, TA giỏi.
Vậy nên các cụ mợ cứ thoải mái mà chọn, thành bại đều là do các cháu là chủ yếu.

filmonline

Xe điện
Sắp tới thời trường tư thục cũng chất lượng các cụ nhỉ. E thấy xưa cứ phải công lập mới giỏi, nhưng giờ k phải vậy
Ngày xưa trường Mary-Cuirie,Lương Thế Vinh hay gì đó cũng tốt mà mợ. Chẳng qua thời ngày xưa cơ chế chưa được mở như hiện nay, thêm nữa, tâm lý giáo viên & người đi làm vẫn trung thành với cái lối suy nghĩ trung thành với cơ quan nhà nước để hưởng cái lương hưu, bảo hiểm nên ko nhiều giá viên giỏi tham gia HT giáo dục tư thục thôi, còn các giáo viên nước ngoài thì lại càng hiếm vì mức chi trả hồi đó chưa đáp ứng được nhu cầu lương bổng của họ nên chưa có nhiều giáo viên chất lượng.

trường công lập từ trước đến nay chưa bao giờ hay cụ ạ. Chỉ vì trước đây ko có cạnh tranh thôi, em chưa bao h đánh giá bách khoa hay ngoại thương ra trường là giỏi cả vì nói thật chương trình dạy thế, cách học thế thì giỏi sao nổi. Giỏi so với các trường công khác kém hơn thôi.
Nếu để hệ thông tư thục đại học phát triển 1 cách đầy đủ thì chấp hết các trường công luôn.
Với 1 đk cơ sở vật chất vẫn còn được nhiều bao cấp, học phí bằng 1/10 trường nước ngoài mà đạt được chất lượng top đầu cả nước thì ko phải đơn giản. Em nghĩ cụ chưa nhìn được nhiều.
Nhiều người từ các trường mà cụ chê có khá nhiều người tài, có năng lực. Người giỏi thì ở đâu họ cũng giỏi, tất nhiên nếu có môi trường & đk thì phát huy tốt hơn tiềm năng. Lắm người cứ thần thánh hóa cái lũ bắn tiếng Tây xì-bờ-lố xì-bờ-lồ, cứ đội mẹ cả chúng nó lên đầu thì thực ra tư duy cũng chả có gì hay.

donduong

Xe tải
Lôi thớt cũ nhưng chủ đề vẫn hot cho các cụ có con 2k5 trở lên chém nhé

huongdo03

Xe tăng
Em hóng với, con em 2k7, giờ vẫn mông lung quá.