[Funland] Times city- parkhill ( cc trung cấp)

longloan

Xe tăng
Em thì còn lạ gì cái chất lượng xây dựng của Vin đấy là chưa kể thiết kế xấu, phải nhìn vào là hiện tại nó quá nhanh xuống cấp, cứ cho là còn quỹ bảo trì sửa chữa nhưng đó chẳng qua là đang chắp vá 1 khu đô thị cũ đã xuống cấp từng ngày, khu Times là cái khu cư dân tạp nham nhất trong các loại cc trung & cao cấp, may còn có dịch vụ Vin kéo lại nhưng phí lại cao mà tính ra phải đóng phí cho cả dịch vụ công cộng cho cả xã hội đến Times chơi TTTM, quả phí nước nóng 70k/m3 nữa vì nó không cho lắp bình nóng lạnh, cư dân cứ gọi là chả khác nào đi thuê nhà giá cao
Xuống cấp thì đâu cũng xuống cấp.
Chỗ khác còn ko bảo trì
T-P còn bỏ tiền quĩ ra bảo trì
Còn dân cư tạp nham chỉ hộ e chung cư nào ko có.
Nhưng tất cả có chế tài và nội qui thực hiện ở khu rùi
Thuê nhà giá cao như cách nghĩ cụ cũng dc.e chấp nhận dc

Shadow381

Xe điện
Em ở từ 2014 đến nay và thấy có 1 số hạn chế: hệ thống vân tay cửa hầm B2,B3 nhận diện kém, nhiều lần em về đứng mất 15-30p, chạy đi chạy lại 2 cửa mà vân tay ko nhận; chuông gọi bảo vệ thì 1 bên hỏng, bên kia gọi nhưng lễ Tân giờ đó nghỉ, bảo vệ cũng ko thấy nghe. Hệ thống vân tay hầm B 2, B3 hay lỗi chứ ko phải tại Vân tay em nhé vì em vẫn dùng ra vào cơ quan và cửa nhà ăn ngay. Thật sự cũng lo lắng vì nếu hôm nào mệt hay buồn wc mà ko lên được nhà cũng căng! Hài nữa là em nhận được phiếu xin ý kiến cư dân về lắp trạm sạc xe điện để bảo vệ môi trường, nhưng em ở tầng cao mà mở cửa ban công tối vẫn ngửi mùi thịt nướng từ nhà hàng bên dưới bốc lên, nhiều hôm phải vội vàng đóng cửa thì các tầng trung và thấp chịu sao nổi? Môi trường đấy chứ đâu cần cao sang hơn! Việc nhà hàng thịt nướng tầng 1 bốc mùi lên cư dân đã phản ánh nhiều lần nhưng có vẻ ko tác dụng, cư dân vẫn sẽ phải tiếp tục chịu đựng ô nhiễm môi trường này.

sopeace

Xe tải
Công nhận ở quen rồi không muốn đi đâu cả dù tiện ích của khu này e chỉ dùng có siêu thị. Ban đầu lúc mới nhận nhà ngày nào e cũng hào hứng đi bơi, mà từ năm 2017 chưa bao giờ bao giờ dám bén mảng đến bể bơi nữa sau vài vụ có người ị ra bể bơi mà chủ đầu tư chỉ cho người vớt lên, đóng cửa 1 tuần đổ hóa chất xuống chứ không thay nước. Cứ nghĩ cảnh đang ngụp lặn, ngoi lên há mồm đớp phải mấy cục lềnh phềnh thì nhục nhã quá.
Cụ là cư dân cụ lên tiếng như này em thấy chuẩn này, cơ mà cụ nói có day nhất 1 cái tiện ích cụ dùng là siêu thị thì em nghĩ khômg đúng ạ vì siêu thị là CĐT kinh doanh chứ tiện ích gì, tính siêu thị là tiện ích thì khu nhà em tiện gấp nhiều lần Time - Park

Covid2021

Xe buýt
Bên T thiết kế trong căn hộ xấu thì tôi công nhận trừ căn góc còn ông nói xuống cấp thì ông cho tôi hỏi lấy nhưng chung cu xây từ 2013 chấp luôn đến 2016 đến bây giờ, cả TP này đếm được mấy cái chung tư được duy tu trong ngoài tốt hơn thế thậm chí so với chính nó còn ko thấy khác là bao. Nói thật chê Time ông sang Eco mấy toà bàn giao 2013 thì ông đái m ra quần luôn.
Eco đái ra quần thì các cụ xem bên trong khu T e nghĩ quần cũng ướt ra phết đấy ;)) , nói gì nói thiết kế của Eco đến h Vin vẫn xách dép.

sopeace

Xe tải
Muốn ăn uống, xem phim, cafe, trời mưa xuống đi bộ, vui chơi trẻ e cũng nhiều mà chỉ cần bấm thang máy là xuống ko gọi là tiện ích thì gọi là gì ạ. E thấy bên eco có cái rạp chiếu phim Cgv là quảng cáo rậm rộ mà phải đóng cửa, dân eco muốn xem phim phải sang tận Ocean kìa cụ.
Cụ xem lại, em đang nói cái vụ siêu thị chứ ko phải những cái cụ nói. Cơ mà những cái cụ kê với em cũng ko là tiện ích gì vì đó là các cửa hàng kinh doanh mà. Như cái rạp phim, có khi cả năm mình chả vào xem nhưng cả năm dân tứ xứ kéo xuống hầm nhà mình ồn ào đến tận đêm khuya thì nó tiện ích ở chỗ nào ạ?

Canabis103

Xe hơi
Eco chất lượng xd và bàn giao, bảo trì k = đc Time, Park Hill nhưng thiết kế tối ưu công năng hơn. Về thiết kế mặt bằng căn hộ e k đánh giá cao Vin, chỉ gọi là ổn. Ở Hn e thấy có cđt Capital Land(của Singapore) thiết kế căn hộ khá ổn (trong tầm giá).

longloan

Xe tăng
Cụ xem lại, em đang nói cái vụ siêu thị chứ ko phải những cái cụ nói. Cơ mà những cái cụ kê với em cũng ko là tiện ích gì vì đó là các cửa hàng kinh doanh mà. Như cái rạp phim, có khi cả năm mình chả vào xem nhưng cả năm dân tứ xứ kéo xuống hầm nhà mình ồn ào đến tận đêm khuya thì nó tiện ích ở chỗ nào ạ?
Dưới hầm ko ồn lên dc căn hộ
Cụ ko xem phim nhưng nhìu cư dân xem phim như e

sopeace

Xe tải
Cái cụ nói mỗi người 1 quan điểm khác nhau. Như vc e thích xem phim, cafe, đi dạo gần nhà, ko gian sạch sẽ thì thấy rất phê. Còn cụ thích cây cối nhiều, vắng vẻ, yên tĩnh có lẽ ko hợp. Mà mấy cái đó nhiều người thích và cũng cần rất nhiều tiền nếu muốn ở cái tp phố này chứ vài tỷ thì chỉ có mộng mơ thôi. Còn đã là chung cư thì dù bình dân đến cc đến đâu thì cũng sẽ có cái nhược điểm riêng của nó ko thể toàn vẹn được.
Dạ nhà em cũng ở trong phố thôi ạ, nhưng em ko chọn ở chung cư có dịch vụ dưới hầm vì nó ảnh hưởng đến sinh hoạt dù ít hay nhiều, như cụ cư dân Time Vin ở trên có kêu nhà hàng thịt nướng bốc mùi cả toà phải chịu đó ạ

Covid2021

Xe buýt
Chưa biết % có đúng ko nhưng chuồng gà vịt ở đây cũng ko tệ lắm đâu ạ
Bố khỉ cụ bạn e Park premium mà còn phải đi gửi ô tô ngoài, đến nhục, bét cũng phải 20-30% cư dân ko có chỗ để xe.

Mít đen

Xe buýt
Công nhận ở quen rồi không muốn đi đâu cả dù tiện ích của khu này e chỉ dùng có siêu thị. Ban đầu lúc mới nhận nhà ngày nào e cũng hào hứng đi bơi, mà từ năm 2017 chưa bao giờ bao giờ dám bén mảng đến bể bơi nữa sau vài vụ có người ị ra bể bơi mà chủ đầu tư chỉ cho người vớt lên, đóng cửa 1 tuần đổ hóa chất xuống chứ không thay nước. Cứ nghĩ cảnh đang ngụp lặn, ngoi lên há mồm đớp phải mấy cục lềnh phềnh thì nhục nhã quá.
Ô, cộng đồng cư dân của vin rm tưởng cũng toàn tinh hoa với cận tinh hoa mà cũng có vụ ị ra bể bơi à. Nghe thôi em đã ko dám bén mảng rồi, kinh quá 😂

sopeace

Xe tải
Sẽ có một số căn khi mua ko để ý thì khá bị ảnh hưởng đến cuộc sống cụ ạ như vài căn gần cửa cửa hầm lên xuống, vài căn gần cục nóng điều hoà của toà. Còn bị mùi từ nhà khác thì e ko biết vụ này thì Vin ko cho mở cửa phòng, còn cửa ban công cũng kín ko bị ảnh hưởng mùi nhiều như nhiều khu khác. Còn xác định ở chung mỗi gia đình đều phải có ý thức tập thể 1 chút mới ở được ạ. Như món hát karaoke, trẻ con đùa nghịch đá bóng, trượt ván trong nhà sẽ ảnh hưởng rất nhiều tầng ở dưới và còn vài thứ khác nữa.
Không phải mùi từ nhà khác mà từ các nhà hàng bên dưới mà cụ

longloan

Xe tăng
Ô, cộng đồng cư dân của vin rm tưởng cũng toàn tinh hoa với cận tinh hoa mà cũng có vụ ị ra bể bơi à. Nghe thôi em đã ko dám bén mảng rồi, kinh quá 😂
Là trẻ con nó ị ra,người lớn ko quan sát hết dc.đâu có người này người nọ
Rùi họ mất 1 tuần xử lý.sau khi check nước ok rui mới cho tắm tiếp
Tất cả đều có qui trình và biên bản thực hiện qui trình.
Còn tinh hoa hay cận tinh hoa thì cư dân hài lòng tương đối là dc.thể hiện qua tính thanh khoản
Mua bán cho thuê như tôm tươi.giá lên
Ví dụ 2pn bên P khoảng 3.9 tỏi,bán thấp hơn thị trường 100 củ thi 1 tuần bay luôn
Nhà cho thuê khoảng 14t.cho thuê 13t có người thuê luôn

Chỉnh sửa cuối:

sopeace

Xe tải
Bệnh chung của các chung cư.cụ ko riêng P-T.nếu cụ mua xe điện vinfast có chỗ để luôn
Mua xe Vinfast mới có chỗ để xe thì lại là ngược đãi, mất quyền cá nhân, quyền tự do của cư dân, vì tiền của mình mà lại phải mua theo ý CĐT xong rồi mới được CĐT cho tý lộc (mà chính ra là của mình)

longloan

Xe tăng
Mua xe Vinfast mới có chỗ để xe thì lại là ngược đãi, mất quyền cá nhân, quyền tự do của cư dân, vì tiền của mình mà lại phải mua theo ý CĐT xong rồi mới được CĐT cho tý lộc (mà chính ra là của mình)
Thì biết làm sao giờ.cái này là suy đoán cá nhân thôi.ko thành văn bản.
E gửi xe từ mấy năm nay ko ảnh hưởng gì.các cụ mới đến mới mệt chỗ gửi xe.
Tuy nhiên có cụ mới đến vẫn có lót gửi.thế mới hay

Dzung vu1305

Xe hơi
Chung cư nào chả thiếu chỗ đỗ xe. Đến mẻtopolis còn thiếu nưaz là times.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Thớt kể khá chi tiết rất đáng tham khảo để các cụ có thể tìm mua cc PH thêm thông tin
Tuy vậy đọc thấy nhiều cụ cũng chê, cug đúng thôi vì làm gì có cc nào dc 10 điểm, ở cc thì ngay từ "chung" là bất tiện rồi
Cũng chỉ mong mấy cụ anti cũng rì view nợi mình sống kèm ảnh minh hoạ để a e oto fun mở mắt rồi có đánh giá "à, thì ra ở HN có nhiều chỗ hơn cc vin rất nhiều"

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Cụ thể dự án nào cụ?
E thấy cụ ném đá suốt.cụ đưa ra bằng chứng cùng mức giá đi
sổ đỏ...tiện ích,cảnh quan,trường học liên cấp,sân chơi trẻ em và người lớn,quĩ bảo trì.
Cụ lưu ý tiện ích đi kèm nhá.( đang đc khai thác hoạt động-ko phải trên giấy)
Đang nói chất lượng xây dựng.
cụ hãy tỉnh táo và nhớ dùng những gì từ kinh nghiệm của cụ hỏi cho đúng chủ đề vào
Em không muốn nói chuyện với ng lú lẫn vì bất kỳ lí do gì vì như thế ngược đãi bản thân em và lãng phí thời gian

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thớt kể khá chi tiết rất đáng tham khảo để các cụ có thể tìm mua cc PH thêm thông tin
Tuy vậy đọc thấy nhiều cụ cũng chê, cug đúng thôi vì làm gì có cc nào dc 10 điểm, ở cc thì ngay từ "chung" là bất tiện rồi
Cũng chỉ mong mấy cụ anti cũng rì view nợi mình sống kèm ảnh minh hoạ để a e oto fun mở mắt rồi có đánh giá "à, thì ra ở HN có nhiều chỗ hơn cc vin rất nhiều"
Em ở Ga, và khoản xây dựng + thiết kế Vin xách dép chạy theo không kịp.
Cả chỗ đỗ xe cũng thoải mái, mỗi nhà 1 xe, thừa chỗ không hết.
Nhưng cụ có mở mắt ra không, hay lại "nhưng..."? ;))
Mà thực ra HN thiếu gì chung cư thiết kế hợp lý + xây dựng hơn Time nhiều, ếch mới không biết thôi ;))

Chỉnh sửa cuối: