[Funland] Tin cực buồn cho các Bác Sỹ da liễu

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Cụ nào có kinh nghiệm xử lý tổ đỉa không ạ?

XPQ

Xe lăn
Nhẽ cụ nhầm ASA ! chứ DEP chữa ghẻ ! Giờ cụ lấy muối hơ nóng thử chỗ ý xem ! :)) :))

Em cũng đang định đính chính. Nhẽ bác ấy chuyển giới online thôi chứ chưa hiểu hết tế nhị của con gái.
Đàn bà có thể ghẻ chứ ít trường hợp hắc lào.
Một là chỉ bọn đực rựa mới hay mặc chung quần sịp quần đùi phơi lẫn trên dây.
Hai là con gái đàn bà thường cũng vệ sinh cá nhân thay giặt hàng ngày, hãn hĩu lắm mới hắc lào.
Ba là dép là dùng cho ghẻ, ASA là cho hắc lào, bôi ASA không thể không có cảnh nhảy tưng tưng hoặc khóa hai bàn chân vào gồng đùi cứng như tre cột nhà.

Clear

Xe buýt
Em cũng khổ sở vì nó cụ ak,đi da liễu,bạch mai,nhiệt đới trung ương mỗi viện đều làm hết các xn chụp chiếu mà ko ra xong được chuyển lên huyết học cuối cùng cũng ra và điều trị uống vài viên thuốc trong 1 tuần cụ ạ,thật sự hồi đó nhìn chân e ai cũng hốt tưởng e sắp đi rồi cơ.
Dạ cụ ơi em bị từ 2018 mất đt nên e mất đơn trong máy cụ ạ,chỉ nhớ là e ngày được phát 4 viên thuốc dị ứng và 4 viên c thôi ak.bs dặn e tích cực uống c cụ ak,nên tuần là em khỏi.
Mợ có thể giúp em chia sẻ hình ảnh từng thời kỳ có khác nhau không và mô tả các vị trí khi bị mẩn ngứa không ạ? Em cảm ơn mợ nhiều. Em bị toàn thân, trừ mỗi mặt, khám bạch mai, da liễu... hơn chục năm nay mà không khỏi được. Ngứa kinh khủng, gãi be bét máu, giờ người da cứ như vỏ cây, có thời kỳ da cứ bì bì bong biểu bì trắng phớ như gầu da đầu Trước mợ vào khoa nào huyết học thế? Gặp bác sỹ nào ạ?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhắc lại làm em cay mũi vụ hắc lào :))
Xưa hồi sv trường em tổ chức đi dã ngoại toàn khoa, trường thì xa nhà mà lại tập trung với khởi hành sớm nên em chạy qua chỗ trọ con bạn ngủ để sáng hôm sau đi bộ ra trường cho gần.
Gần tuần sau thì gãi cành cạch như chó dính ve. Không hiểu bị gì luôn. Nhờ mẹ em kiểm tra thì cụ bảo hắc lào rồi, 2 mẹ con ra viện da liễu, bác sĩ nam khám nha! Kêu em cho xem chỗ hắc lào, mie... chỗ đùi non gần chỗ đó đó ai dám cho ông ý xem. Thế là em đòi đi về :))
Xong mẹ em mua cho lọ DEP, trước khi bôi thuốc thì mẹ em hơ nóng con dao rồi áp vào. Em giãy đành đạch vì nóng, xong bôi DEP thì em nhảy tưng tưng vì xót =))
Tới khi bong vẩy kéo da non thì bắt đầu ngứa, rồi lại nghệ tươi bôi để tránh sẹo thâm. Kinh hoàng! :))
Bật quạt con cóc chĩa thẳng vào, lông bay phất phơ nom thơ mộng vãi.:))

dongnat123

Xe container

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ có thể giúp em chia sẻ hình ảnh từng thời kỳ có khác nhau không và mô tả các vị trí khi bị mẩn ngứa không ạ? Em cảm ơn mợ nhiều. Em bị toàn thân, trừ mỗi mặt, khám bạch mai, da liễu... hơn chục năm nay mà không khỏi được. Ngứa kinh khủng, gãi be bét máu, giờ người da cứ như vỏ cây, có thời kỳ da cứ bì bì bong biểu bì trắng phớ như gầu da đầu Trước mợ vào khoa nào huyết học thế? Gặp bác sỹ nào ạ?
E cho lên cụ mợ đừng sợ nhé,e bị chân cũng trừ mặt ak,e vào luôn cấp cứu ý mợ,và e là trường hợp ko tìm ra bệnh của mấy bv liền nên mấy bs chạy vào hết ạ

Clear

Xe buýt
E cho lên cụ mợ đừng sợ nhé,e bị chân cũng trừ mặt ak,e vào luôn cấp cứu ý mợ,và e là trường hợp ko tìm ra bệnh của mấy bv liền nên mấy bs chạy vào hết ạ
Em cảm ơn mợ, thật là quý giá cho người bệnh tham khảo và mợ thật rộng lượng, hình như cũng có lần mợ chia sẻ rồi thì phải. Bằng kinh nghiệm hơn 10 năm chữa bệnh, em cũng thấy đó là nhiễm độc máu, có thể mợ tiếp xúc với hoá chất nào đó, hoặc ăn phải thức ăn gây nhiễm độc, rất tiếc lại không giống như em bị. Nhưng em cũng sẽ vào huyết học xem sao. Em chân thành cảm ơn mợ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Tin tốt cho các bs chuyên khoa tâm thần vì đã có bn tin là chữa khỏi bệnh tự miễn.Và giải Nobel y học năm nay đã gọi tên Anh!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em cảm ơn mợ, thật là quý giá cho người bệnh tham khảo và mợ thật rộng lượng, hình như cũng có lần mợ chia sẻ rồi thì phải. Bằng kinh nghiệm hơn 10 năm chữa bệnh, em cũng thấy đó là nhiễm độc máu, rất tiếc lại không giống như em bị. Nhưng em cũng sẽ vào huyết học xem sao. Em chân thành cảm ơn mợ nhiều.
Dạ vâng ak,hồi đó tưởng đi rồi cơ cụ ạ,e chuyển hết viện nọ viện kia ko ra lại càng hoảng
Kết quả vài viên thuốc của huyết học với nằm viện 4 ngày là ok cụ ak

Clear

Xe buýt
Dạ vâng ak,hồi đó tưởng đi rồi cơ cụ ạ,e chuyển hết viện nọ viện kia ko ra lại càng hoảng
Kết quả vài viên thuốc của huyết học với nằm viện 4 ngày là ok cụ ak
Chúc mừng mợ khỏi bệnh, chúc mợ cùng gia đình đón mùa giáng sinh an lành, đầm ấm.

duyawa

Xe tăng
Chắc cụ nhầm với nổi mề đay
Nó là tên gọi khác của viêm da dị ứng mà Cụ, hình như thế, trc em bị thời sinh viên tưởng ghẻ, chữa mất cả năm, sau mới biết bị viêm da dị ứng uống thuốc và khỏi
Cái này ngày xưa gọi là ma tịt, buổi sáng thì ko sao nhưng cứ đến chiều muộn c.bị tắt nắng là nó nổi mần.

duyawa

Xe tăng
Chữa kiểu cụ chủ chỉ là chữa những dạng viêm nấm nhẹ trên bề mặt thôi. Chứ còn bị nhiễm vi nấm nằm trong máu thì chữa = niềm tin nếu ko uống thuốc.
Em bị hắc lào (mà cũng chả rõ hắc lào hay vảy nến) suốt từ hè 2007. Bôi bao đợt Asa, Bsi, Dep, chuối xanh, Decozel, thuốc da liễu cổ truyền chỗ đối diện Cung Việt-Xô... Mà nó cũng chỉ khỏi đc tầm năm, qua đông đến xuân ẩm thấp là lại bị lại.
Nhục nhất là có đợt bị khắp 2 bẹn, lưng dưới, bụng dới quanh rốn và cả 2 nách. Mặc cảm vl nên méo dám yêu đương, đá 4` suốt cả năm giời.
Sau chữa hết đc nửa năm vào HCM sống thì đi chạy đất ở Đ.Nai l.tục cả ngày. Mồ hôi nó ấp vào thế là đến giữa 2018 lại tái phát, nó lại nổi lại những vùng cũ và còn bị thêm nấm 1 cái móng chân (dấu hiệu vảy nến). Em lại dùng Asa nhưng lần này ko hiệu quả nữa. Bôi cháy da, đen sạm cả nách và bẹn nhưng ko đỡ, sau vụ này em cũng confirm là những vùng da mỏng như nách mà phải bôi Asa trên diện rộng thì nó đau đến vkl luôn. Còn hơn cả đau dạ dày, khiến cho 1 thằng chịu đau giỏi như em mà cuối cùng phải stop sau 1 tuần tự chữa.
Vậy là phải vác mặt lần đầu trong đời đến viện da liễu HCM khám, chọn khám cao cấp 1 vs 1 bác sỹ rồi. Mà vẫn chưa thoát cảnh nhục vì phải sang phòng xét nghiệm vi nấm giơ nách cho 2 em y tá trẻ đẹp cạo vảy. Mịa, nhục nhã mặc cảm kinh luôn.
Ấy nhưng mà sau nửa tháng điều trị bằng thuốc uống + thuốc kem bôi thì em khỏi luôn đến giờ là hơn 2 năm rồi. Đặc biệt cái thuốc uống khá hiệu quả khi em ko chủ định chữa (ko bôi thuốc) mà cái nấm móng chân nó cũng khỏi theo luôn.
Nếu ko có cái thuốc uống vào người để nó đẩy vi nấm trong người ra thì việc chỉ bôi thuốc ngoài da kbg có thể khỏi đc với những bệnh ngòai da dai dẳng, lỳ lợm.

ngoc_phuong

Xe lăn
Mẹ. Thời ấy kinh hoàng thật.
Em choét cả háng. Đi chơi với bạn gái, ngứa éo dám gãi.

duyawa

Xe tăng
Mẹ. Thời ấy kinh hoàng thật.
Em choét cả háng. Đi chơi với bạn gái, ngứa éo dám gãi.
Mịa, hồi còn ngoài HN m.đông em mặc quần thun dài chụm chân lại. 2 tay thì đút túi gãi bẹn phê vl, gãi xong 1 lúc đứng dạng chân ra nhảy nhảy vảy rơi ra cả đống như vãi thóc:-w
Đúng là khoảng tg kinh hoàng:-w

thichdonhat

Xe buýt
Cụ nhắc lại làm em cay mũi vụ hắc lào :))
Xưa hồi sv trường em tổ chức đi dã ngoại toàn khoa, trường thì xa nhà mà lại tập trung với khởi hành sớm nên em chạy qua chỗ trọ con bạn ngủ để sáng hôm sau đi bộ ra trường cho gần.
Gần tuần sau thì gãi cành cạch như chó dính ve. Không hiểu bị gì luôn. Nhờ mẹ em kiểm tra thì cụ bảo hắc lào rồi, 2 mẹ con ra viện da liễu, bác sĩ nam khám nha! Kêu em cho xem chỗ hắc lào, mie... chỗ đùi non gần chỗ đó đó ai dám cho ông ý xem. Thế là em đòi đi về :))
Xong mẹ em mua cho lọ DEP, trước khi bôi thuốc thì mẹ em hơ nóng con dao rồi áp vào. Em giãy đành đạch vì nóng, xong bôi DEP thì em nhảy tưng tưng vì xót =))
Tới khi bong vẩy kéo da non thì bắt đầu ngứa, rồi lại nghệ tươi bôi để tránh sẹo thâm. Kinh hoàng! :))
Như vậy là cụ nhà mua nhầm rồi. Hắc lào phải dùng ASA mới khỏi được

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Đã một thời: Ghẻ, Hắc lào, Rệp... nay đâu hết rồi nhỉ - Nhớ mãi câu " Không Hắc Lào không được vào đại học - không bị ghẻ không có thẻ sinh viên"

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

congpln

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm xử lý tổ đỉa không ạ?
Cụ thử cách này xem nhé. CHịu khó xát muối, loại muối ko iot ấy, nếu hạt to thì giã nhỏ nó ra để ko bị xước da chảy máu. Tối xát kỹ khoảng 15p rồi để kệ ko rửa ngủ qua đêm, nó có vương vãi ra giường cũng ko sao chịu khó phủi giường là đc. Khi nào lớp da bị bệnh nó mỏng đi như da bt là khỏi đc 70% rồi. Em xát trong vòng 1 tuần là khỏi. Nếu có mụn nước thì cụ chọc nó ra rồi cứ muối xát vào cho em, chỉ vài ngày là hết lên mụn nước ngay. Bệnh này có tái phát nhé nhưng cứ khi nào có dấu hiệu là lại xát muối thôi. Dần dần tái phát thưa dần rồi khỏi cụ ah, chịu khó VS chân tay, đi tất xịn để không ra mồ hôi chân nhé.