[Funland] Tin cực buồn cho các Bác Sỹ da liễu

beomap2

Xe container
Em 8x đây mà cụ công nhận gãi gẻ ở chỗ ý phê lòi không bọn em gẻ hắc lào đủ cả nhiều khi đi tán gái vẫn phải lén lút gãi ngứa ko chịu nổi , bôi chán chả ăn thua sau này tự dưng khỏi .
Gãi ghẻ hay mà. Sột soạt luôn tay tự gảy đàn.

cuhaifus

Xe container
E đã tìm ra pp trị viêm da nhiễm khuẩn hoàn toàn ko dùng thuốc . Pp của e tạm gọi là xử lý nhiệt , 1 miếng bìa carton 1 máy sấy tóc và vài thìa muối là xử lý xong trong vòng 1 tuần. , cảm giác ngứa bắt đầu hết sau 2 ngày .
Bs đừng buồn đừng hờn em nhóe .
Chi tiết hơn đi cụ, hồi bé em bị dị ứng cũng hay lấy rẻ lau sạch rang lên rồi xát vào chỗ bị cũng dễ chịu

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ bị nặng thế à. Nhìn thấy đau thật.
dạ nó ko đau nhưng ngứa lăm tăm cụ ạ,hồi đó e hoảng vì ko ra bệnh cụ ạ, khổ chạy các viện cứ tưởng đi lúc 28 tuổi cơ ,hihi may mắn là khỏi nhanh cụ ạ

xebetong

Xe container
Bệnh da liễu chữa đơn giản
Vấn đề làm sao cho nó hết tái phát thì chẳng bác sĩ nào làm được :)

muadem

Xe cút kít
Thớt này nhẽ trong bệnh xá OF mới đúng chứ nhể :-?

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Không tin thớt lắm ! Vì ngày xưa nhà cháu cũng hay nghịch ngợm cứ đái vào đống rấm khi đang cháy âm ỉ ( có khói ) về là con chim bé bỏng tội nghiệp lại sưng vù lên ( Gọi là bống đầu chim quê CCCM gọi thế nào ?) . Thấy vậy bà hàng xóm chữa hèm bằng cách lấy sợi rơm đo độ dài của chim rồi mang sợi rơm đó kê lên thớt vung dao ...chặt . Bây giờ mà thử kiểu cụ thớt nó sưng lên lấy rơm ở đâu mà đo ?:)):)):))=))=))=))

lạc lối

Xe điện
Chi tiết hơn đi cụ, hồi bé em bị dị ứng cũng hay lấy rẻ lau sạch rang lên rồi xát vào chỗ bị cũng dễ chịu
Bác hướng dẫn cụ thể cách làm luôn đi ạ
CỤ đưa cách chữa lên cho em tham khảo được k a
Chờ thời gian nữa xem có tác dụng phụ không cụ nhé
Ok thì cụ chia sẻ cho anh em nhé cụ
Rất đơn giản các cụ ạ , miếng bìa cáctong khoét vừa vết ngứa rồi cứ bôi 1 lượt nước muối lại phun máy sấy tóc đến khi nóng rẫy ko chịu được, bôi nước muối lượt mới lại phun sấy như vậy, ngày vài bận , cảm giác ngứa sẽ hết sau 2 ngày còn trị dứt điểm sau quãng 1 tuần

congpln

Xe tải
Trước em cũng xát muối rồi ngâm nước phèn chua+ trầu không mà chỉ đỡ xong lại tái phát cụ ạ. Khổ quá ạ.
[/Theo E làm thỳ không ngâm gì cả, chỉ rửa chân cho sạch, để khô rồi mới xát muối ạ xong để muối dính kệ cmn rồi ngủ. Sau đó thì đỡ nhưng chỗ da đó vẫn cứ cảm giác nó bì bì và dày hơn chỗ da khác hoặc có màu sẫm hơn. E tiếp tục xát cho da nó mỏng như bt là khỏi. E đã từng ngâm trầu không, lá lốt, chè xanh, lá ngái, rồi cả rễ cây trinh nữ giã trộn muối... Đều không ăn thua. Cuối cùng kiên trì xát muối khỏi luôn ạ. Lúc đầu đi khám BS nó ko cho chọc mụn nước ra cơ, thế là càng ngâm nó càng loang ra rồi mưng mủ, chảy nước kinh quá. Đỉnh điểm thì lớp vảy vừa bong ra, lớp da non bên dưới đã lấm tấm mụn rồi.

ADH

Xe tải
Ngày trước các cụ dùng miếng lưới rang lên cho nóng rồi xoa chườm vào. Nhưng cơ bản chỉ giải quyết bệnh nhẹ, bệnh nặng vẫn phải dùng thuốc kết hợp tắm lá đắng. Giờ thì nhiều thuốc uống và bôi
Hồi bé em bị ngứa nặng, mẩn đỏ nổi từng mảng khắp người, nhưng cứ lên viện là tịt luôn, bác sĩ không biết đường nào mà lần. Xong cũng nghe ai đó mách là về lấy miếng lưới rửa bát hơ nóng xong xoa khắp người. Ấy thế mà khỏi đến bây giờ luôn.

lạc lối

Xe điện
Ngày trước các cụ dùng miếng lưới rang lên cho nóng rồi xoa chườm vào. Nhưng cơ bản chỉ giải quyết bệnh nhẹ, bệnh nặng vẫn phải dùng thuốc kết hợp tắm lá đắng. Giờ thì nhiều thuốc uống và bôi
Căn bản kiểu rang nóng rồi chườm mất nhiệt rất nhanh nên ko đủ sức diệt khuẩn , kiểu e duy trì nhiệt độ cao đến vài phút tùy khả năng chịu nhiệt , ở đây có sự khác biệt rõ rệt trong khoảng thời gian vài phút đó, xử lý tốt cả trên diện rộng .

Chỉnh sửa cuối:

shiluo

Xe container
Nghiền ớt bôi vào cũng được, nhưng nhớ bỏ hạt đi và ớt sau khi dùng cũng nên bỏ