[Funland] Tin đồn nhảm kẹo có chất cấm

printer05

Xe điện
Em không biết tin này đã có cụ nào post chưa, nếu có nhờ mod gộp giúp em.
Khoảng 10 hôm trở lại đây, GVCN đưa thông tin về vụ kẹo bán tại cổng trường có chất cấm, rồi công văn của quận, link video của 1 nữ xxx đang thông báo có chất cấm trong kẹo,...

Link video của cái con xxx đang dọa dẫm người dân rồi tung tin trong kẹo có ma túy thì các cụ tự tim.
Video của con ngu đang dọa dẫm người dân đây

Trong khi đấy em thì toàn nghe tin chính thống, ngày 1-12 thì VTV đã đưa thông tin là không có chất cấm trong kẹo. Cách đây vài ngày thì các báo đều đưa tin con xxx tung tin đang bị xử lý

Gấu em được GVCN chia sẻ cái thông tin này thì tin sái cổ, em đã bảo đây là tin fake, đưa luôn cả tin chính thống là đang xử lý con ngu kia rồi mà vẫn tin, bó tay. GVCN thì không đọc báo nghe đài chính thống toàn lấy thông tin từ tok tok, với tube đến là nản, rồi đưa lên group của phụ huynh và các con.

Tại sao những vụ việc như thế này không đuổi mịa cái con ngu kia ra khỏi nghành, phạt 7.5 triệu và bắt con ngu đấy phải chịu toàn bộ chi phí xét nghiệm, lấy mẫu,...Người nhà bị con ngu đấy dọa dẫm thì kiện cho nó bớt ngu đi.

Có mỗi một việc của 1 con ngu làm ảnh hưởng đến bao người.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Mới đây (3 ngày trước) lại có loại thạch lạ gì đó, cũng 40 cháu phải đi viện:

dongnat123

Xe container
Trên nhóm Zalo lớp bọn trẻ nhà em cũng đưa clip và các thông tin này. Trước cũng chưa biết thế nào nhưng nhờ clip này em dọa bọn trẻ không mua và ăn đồ linh tinh bán ngoài cổng trường

NNS

Xe ngựa
quan điểm của e thì tin đồn nhàm thì đầy, cái chính là ở thằng nghe thôi.
mịe, khi nhận cái thông tin gì, trc khi hốt hết cả hoảng hay rộn hết cả ràng lên thì cũng phải đầu tư tí tư duy để xét xem đúng sai hay nó có hạp lí hay ko đã, chứ tiền éo đâu ra XHĐ nó tẩm matúi đãi gà rừng hay bán rẻ mạt cho các cháu thiếu nhi??? lớp khách hàng đó tiềm năng éo gì đâu khi mà ăn quà vặt còn chưa đủ

printer05

Xe điện
Em thấy xxx Lạng Sơn thông báo do nhận thức chưa đầy đủ nên nữ cán bộ tung tin, nghe chuối cả nải, mịa làm xxx mà nhận thức chưa đầy đủ như thế này thì chết dân,

printer05

Xe điện
quan điểm của e thì tin đồn nhàm thì đầy, cái chính là ở thằng nghe thôi.
mịe, khi nhận cái thông tin gì, trc khi hốt hết cả hoảng hay rộn hết cả ràng lên thì cũng phải đầu tư tí tư duy để xét xem đúng sai hay nó có hạp lí hay ko đã, chứ tiền éo đâu ra XHĐ nó tẩm matúi đãi gà rừng hay bán rẻ mạt cho các cháu thiếu nhi??? lớp khách hàng đó tiềm năng éo gì đâu khi mà ăn quà vặt còn chưa đủ
Cụ chuẩn ạ, đến con em nó còn bảo mấy cái kẹo này bán có mấy nghìn được cả vốc lại còn có mai thúy thì lỗ lồi mắt à :D

Mytv

Xe điện
Em thấy xxx Lạng Sơn thông báo do nhận thức chưa đầy đủ nên nữ cán bộ tung tin, nghe chuối cả nải, mịa làm xxx mà nhận thức chưa đầy đủ như thế này thì chết dân,
nữ xxx này bị kỷ luật chưa cụ ? cán bộ xxx mà nhận thức thế này thì gay nhỉ.

printer05

Xe điện
Một con ngu khác ở Sơn Tây cũng tung tin đồn nhảm về vụ này thì bị phạt 7.5 củ rồi, con ngu này em chưa thấy bị sao.

NNS

Xe ngựa
Cụ chuẩn ạ, đến con em nó còn bảo mấy cái kẹo này bán có mấy nghìn được cả vốc lại còn có mai thúy thì lỗ lồi mắt à :D
Tin này tuy nó cũng thể hiện dự dốt nát và thiếu iod của cái con xxx tung tin, nhưng mà nhìn tích cực thì nó cũng có ích để dọa thế trẻ con nó cũng có thể đỡ ăn quà vặt cổng trường đi tí nào cũng hay, nói gì thì nói chứ em thấy nó bẩn kinh mà hs, sinh viên xúm đông chấm mút ngon lành những cái xiên tre ngâm thối inh xiên vô những cái éo gì màu mè hồng hồng xanh đỏ mà chính lũ nhóc nó còn gọi là xiên bẩn ý cụ ạ .

PhongFood

Xe điện
Em thấy cũng có tác dụng tích cực về mặt GD nhận thức cho PH và các cháu cụ. Để các cháu tránh xa thực phẩm ở trên giời bán ở công trường.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tốt nhất là đừng cho trẻ con ăn đồ mua linh tinh ở cổng trường.

cantona

Xe container
Năm nay kte đói, lại sắp tết. Sòng phẳng thì bánh kẹo trong nước thua nhiều phần cả về mẫu mã lẫn chất lượng, giá cả so với đồ Trung, Thái, Hàn, In, Mã.

3077

Xe container
Tin này cũ lắm rồi mà giờ lại moi lên nhỉ. K biết có chất cấm hay không nhưng đồng chí nữ ấy cũng ngáo thật, cảnh toàn đồng đội đang lấy cung mà cũng quay up lên được, lại còn full mặt mấy ng bán hàng nữa

Mytv

Xe điện
Tốt nhất là đừng cho trẻ con ăn đồ mua linh tinh ở cổng trường.
khó đấy cụ ạ. nhà e ko cho con tiền, nhưng lại ăn của bạn cho. bảo ko ăn của bạn nữa thì khóc lóc, lại còn biết nói đồ ăn của bạn ko phải mua ở cổng trường
Năm nay kte đói, lại sắp tết. Sòng phẳng thì bánh kẹo trong nước thua nhiều phần cả về mẫu mã lẫn chất lượng, giá cả so với đồ Trung, Thái, Hàn, In, Mã.
giá cả e ko bàn nhưng bánh kẹo nhập e ko khoái bằng đồ nội cụ ạ. :D

Matizcoi

Xe cút kít
Em nhìn thấy nhõi mặt tích cực là các cháu giảm ăn linh tinh, còn lại thì ai ng u nấy chịu :D

Mytv

Xe điện
Tin này cũ lắm rồi mà giờ lại moi lên nhỉ. K biết có chất cấm hay không nhưng đồng chí nữ ấy cũng ngáo thật, cảnh toàn đồng đội đang lấy cung mà cũng quay up lên được, lại còn full mặt mấy ng bán hàng nữa
biểu hiện của "ngáo phây" cụ ạ. nói thật e rất ghét mấy cái kiểu ăn uống làm cái éo j cũng đem đt ra quay phim chụp ảnh.

printer05

Xe điện
Em cũng biết tin cũ mà, chẳng qua đến tối hôm thứ 7 vừa rồi GVCN vẫn đưa link video cái con xxx đang dọa bà bán tạp hóa lên, em mới bực mình.

Suri15

Xe tăng
Ma túy có thể không có nhưng việc các cửa hàng trước cổng trường bán rất nhiều loại kẹo, thực phẩm từ TQ không rõ nguồn gốc, không đảm bảo chất lượng thì là thực tế đáng báo động. Bọn trẻ có tiền là lại phi ra quán, ăn mấy cái đồ vớ vẩn đó ảnh hưởng đến sức khỏe. Sao không thấy các ban ngành kiểm tra thường xuyên, xử phạt và có biện pháp ngăn cấm nhỉ. Để họ bán công khai thế khác gì đầu độc thế hệ mầm non

DurexXL

Xe lăn
Con gái em, cuối cấp II, GVCN quán triệt về việc không hút vape, không dụ dỗ lôi kéo bạn hút vape
Nó phát biểu: Vape chui lủi trong trường toàn hàng rẻ tiền, hại, ko rõ nguồn gốc, hút là độc
Vape của bố em (tức là em đây) nguyên seal, đủ vị, hàng rõ nguồn gốc, nếu thik em ... hút ở nhà chứ ở trường làm gì
Cô giáo a nô em nuôn
😂😂😂

xekwanghai

Xe hơi
Tuy thực tế đây là 1 cái tin đồm nhảm thôi nhưng trong trường hợp này lại thành tốt, cho các cháu hình thành thói quen tránh xa đồ ăn độc hại cổng trường đi, nên là thôi cụ chủ cũng không nên sân si quá, cụ dùng từ ngu nhắc đi nhắc lại hơi bị nhiều lần nghe có vẻ hơi cay cú cái gì đó thì phải :D