Tình hình bất động sản 2020

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Thôi chuyển qua Lan Var hết làm giàu cho nhanh ạ. Đất cát gì tầm này các cụ nhỉ:P

Jiren198

Xe điện
Thôi chuyển qua Lan Var hết làm giàu cho nhanh ạ. Đất cát gì tầm này các cụ nhỉ:P
Mua đất trồng rau nuôi gà cụ ạ, e vừa làm 150 bé gà ri, 20 con Bồ câu và 20 thỏ...:)) mấy nữa lại ngồi nhai cọng lan đau mồm lắm...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mua đất trồng rau nuôi gà cụ ạ, e vừa làm 150 bé gà ri, 20 con Bồ câu và 20 thỏ...:)) mấy nữa lại ngồi nhai cọng lan đau mồm lắm...
cụ nhắc mới nhớ, mai phải lấy 50 con gà ri về thả vườn còn oánh chén, dịch dã chén gần hết đàn cũ rồi

NgocMinh1905

Xe hơi
Thị trấn Đất Đỏ, huyện Đất Đỏ, Bà Rịa - Vũng Tàu
Website
datbaria.com.vn
Bất động sản nó như một làn sóng
Tâm chấn là ở các trung tâm đô thị lớn của nước ta. Đơn cử như hà Nội, Hồ Chí MInh, Quảng Ninh, Đà Nẵng. Do lượng trí thức tăng nhanh theo từng năm, cùng lượng kiều hối, vốn đầu tư khổng lồ có sẵn mà nhu cầu bất động sản để ở và cho thuê luôn có chỉ số cao.
Rồi lan ra bậc sóng lớn như các tỉnh thiên về công nghiệp : BÌnh Dương, Đồng Nai, Hòa Bình, Thái Nguyên. Và các tỉnh thiên về du lịch như : các tỉnh ven biển, các vùng du lịch mới : Măng Đen, Tà Đùng, Đà LẠt, Sapa, Y Tí, Mộc Châu điểm chung là họ đánh vào nhu cầu xây trọ và nghỉ dưỡng, kinh doanh ăn theo du lịch.
Làn sóng của các nhà đầu tư dịch chuyển theo thị trường. Nơi nào làn sóng đi qua thị trường nơi dó sẽ trầm lắng lại ( các bạn cứ ra phòng công chứng 1 tuần xem lượng giao dịch sẽ biết ), nơi làn sóng chạm đến nơi đó sẽ sốt lên, giao dịch liên tục, cò đất chạy tứ tung.
Và làn sóng đó nó thường không kéo dài lâu, nếu là vùng kinh tế mới - tiềm năng cao làn sóng đầu tư sẽ kéo dài.
Những nơi sốt ảo chỉ kéo dài tối đa 3 năm là rút hết.

trungpham11

Xe đạp
T nghĩ bây giờ thị trường bđs chưa ngấm đòn đâu, giá vẫn giữ nguyên và tăng thêm chứ không giảm

VILAND88

Xe tải
T nghĩ bây giờ thị trường bđs chưa ngấm đòn đâu, giá vẫn giữ nguyên và tăng thêm chứ không giảm
Bao giờ dân hết tiền hoặc NH thít giá bđs sẽ giảm. Có người thấy rẻ mà ko có tiền mua thì mới hạ nhiệt được.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

hung0406

Xe buýt
Hóng xem các cụ cãi nhau ,bên nào thắng là e theo :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

dth_hn

Xe hơi
Mua nhan ko kẻo giá lên mặt trăng đấy các cụ ạ.:D:D:D. Nhà nước cố phọt tiền ra mà ko đc. Các cụ nên thay mặt chính phủ làm nhiệm vụ kích cầu là chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

skymoon123

Xe tải
Mua nhan ko kẻo giá lên mặt trăng đấy các cụ ạ.:D:D:D. Nhà nước cố phọt tiền ra mà ko đc. Các cụ nên thay mặt chính phủ làm nhiệm vụ kích cầu là chuẩn.
Kakaka. Bố nào vẽ dở vẽ nốt đê..

Minhtritailor

Đi bộ
Sức mua bđs phụ thuộc vào tiền dư trong dân. Năm nay và nửa đầu sang năm tình hình đi ngang. Trừ những ng có mục đích mua để ở, hoặc cá mập tranh thủ nuốt đất vàng, còn lại thì lèo tèo
Kền kền ăn xác thối hay cá mập nuốt đất vàng thì em thấy mảng bds nghỉ dưỡng là xác thối nhất thời điểm này. Còn nội thành Hà Nội e thấy giá vẫn trên trời lắm không biết khi nào mới có tín hiệu giảm nữa.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Kền kền ăn xác thối hay cá mập nuốt đất vàng thì em thấy mảng bds nghỉ dưỡng là xác thối nhất thời điểm này. Còn nội thành Hà Nội e thấy giá vẫn trên trời lắm không biết khi nào mới có tín hiệu giảm nữa.
Vs một nơi đông dân của, trung tâm của đất nc nhu cầu lử luôn cao thì ước mơ đấy của bác quá hài hước rồi

Đừng chê ai ai là kền kền cả. Hơn ăn đc người khác thì ng ta giỏi, và hơn hết ng ta có tiền. Bác đừng mang tấm lòng gato mà đi so, đến lúc chỗ xác thôi kia thơm tho trở lại thì lại kêu giá như

Minhtritailor

Đi bộ
Sức mua bđs phụ thuộc vào tiền dư trong dân. Năm nay và nửa đầu sang năm tình hình đi ngang. Trừ những ng có mục đích mua để ở, hoặc cá mập tranh thủ nuốt đất vàng, còn lại thì lèo tèo
Kền kền ăn xác thối hay cá mập nuốt đất vàng thì em thấy mảng bds nghỉ dưỡng là xác thối nhất thời điểm này. Còn nội thành Hà Nội e thấy giá vẫn trên trời lắm không biết khi nào mới có tín hiệu giảm nữa
Các vùng khỉ ho cò gáy kiểu đất các tỉnh giá sốt lên cao nhưng không có người ở, vẫn thưa thớt thì giá có thể giảm. Cái này phản ánh đúng thu nhập dân vùng đó và nhu cầu ở. Nhu cầu đất còn chưa cao, nhưng giá đã lên cao quá thì có thể giảm nhẹ.
Một số vùng kiểu lương sơn, Hòa lạc giá lên quá nhanh, nhu cầu dân về ở còn rất thấp. Nhìn chung vẫn hoang vu, không mấy người về ở. Thì giá cũng có thể giảm nhẹ.

Những khu vực nhu cầu cao, lương đất ít như các quận nội thành Hà nôi thì giá thậm chí tăng vì làm gì có đất mà bán. Trong khi khắp nơi tăng thì các quận nội thành HN không tăng mấy. Tính ra giá nhà HN giờ quá rẻ so với các tỉnh. Bỏ ra 3-5 tỷ là mua được cái nhà HN đẹp. Mà đối với dân các tỉnh, vài ba tỷ là chuyện đơn giản.

Tiền trong dân vẫn còn nhiều lắm, các bác ngồi nói chuyện vài ba tỷ thấy đơn giản!!!
thế là tính ra thu nhập nhập ngang ngửa cỡ dân bên Hàn o
Vs một nơi đông dân của, trung tâm của đất nc nhu cầu lử luôn cao thì ước mơ đấy của bác quá hài hước rồi

Đừng chê ai ai là kền kền cả. Hơn ăn đc người khác thì ng ta giỏi, và hơn hết ng ta có tiền. Bác đừng mang tấm lòng gato mà đi so, đến lúc chỗ xác thôi kia thơm tho trở lại thì lại kêu giá như
Vậy là bác chưa hiểu hết cái ý của e ở đây rồi. Em chẳng có ý gì gato với những người có tiền cả. Họ có đầu óc và may mắn gặp thời thì họ giàu. Bao giờ cũng vậy 3 yếu tố " thiên thời- địa lợi- nhân hòa" mới tạo nên anh hùng. Còn việc ví von kền kền hay cá mập ở đây là e chỉ nói đúng quy luật của thị trường mà thôi sao bác phải nhạy cảm về nó vậy.

Còn quan trọng hơn là 1 nhà nước mà định hướng nền kinh tế vào phát triển bds thì sẽ có những bàn tay to phía sau đang cố gắng giữ ko cho nó sụp thôi.

duc6887

Xe hơi
Các thánh chém gió khoe khaong kiến thức Hàn Nhật. Các thánh thử xem đất bên Tokyo, Seoul so với HN xem sao? Các thánh có đủ trình dộ hiểu không mà toàn chém gió? Hiểu biết sâu bên Nhật bên Hàn thì sang đó sống cho sướng, ở VN làm gì.
Thử so sánh giá phòng một khách sạn 5 sao ở Tokyo, Seoul tầm 1000 usd/night. Khách sạn 5 sao ở Hn tầm 100-200 usd/night. Thì thấy rằng giá đất nó sẽ tương ứng với gía dịch vụ kinh doanh, vì nếu kinh doanh có lợi nhuận cao thì giá đất phải đắt.
Thôi khỏi rảnh nói chuyện với mấy ông tý xíu là khoe mình biết bên Nhật bên Hàn thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

duc6887

Xe hơi
Đất Hn còn rẻ chán so với các tỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Kền kền ăn xác thối hay cá mập nuốt đất vàng thì em thấy mảng bds nghỉ dưỡng là xác thối nhất thời điểm này. Còn nội thành Hà Nội e thấy giá vẫn trên trời lắm không biết khi nào mới có tín hiệu giảm nữa

thế là tính ra thu nhập nhập ngang ngửa cỡ dân bên Hàn o

Vậy là bác chưa hiểu hết cái ý của e ở đây rồi. Em chẳng có ý gì gato với những người có tiền cả. Họ có đầu óc và may mắn gặp thời thì họ giàu. Bao giờ cũng vậy 3 yếu tố " thiên thời- địa lợi- nhân hòa" mới tạo nên anh hùng. Còn việc ví von kền kền hay cá mập ở đây là e chỉ nói đúng quy luật của thị trường mà thôi sao bác phải nhạy cảm về nó vậy.

Còn quan trọng hơn là 1 nhà nước mà định hướng nền kinh tế vào phát triển bds thì sẽ có những bàn tay to phía sau đang cố gắng giữ ko cho nó sụp thôi.
May mắn chỉ có 1,2 lần, chứ ko phải mãi mãi. Chính vì vậy cụ nghèo, ng ta giàu. Em thấy cụ buông tiếng kền kền em thấy ngứa mắt nên nói. Chứ ý cụ em hơi đâu mà care!!! Trừ khi cụ cầm tiền trước mặt em khắc em bảo cụ đúng!!!