[Funland] Tình hình CC mua mỳ tôm, gạo, dầu ăn đến đâu rồi.

hoviethung

Xe lăn
Thì sẽ được cấp cái gì thì phải ăn cái đó, thế nên nếu có tích trữ một chút thì sẽ tốt hơn. Mà em thắc mắc khong biết họ có cấp giấy vệ sinh không nhỉ? Nếu hết thì làm thế nào ;))
Đầu vào ít thì đầu ra ít lo gì cụ. Qua 14 ngày lại thoải mái ngay

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Đầu vào ít thì đầu ra ít lo gì cụ. Qua 14 ngày lại thoải mái ngay
Cơ mà nghe nhiều cụ bỉ bôi không cần tích trữ mai lại đầy nên chủ quan không mua hết giấy đúng vào thời gian cách ly này thì làm thế nào?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cơ mà nghe nhiều cụ bỉ bôi không cần tích trữ mai lại đầy nên chủ quan không mua hết giấy đúng vào thời gian cách ly này thì làm thế nào?
Thực tế ở Trúc Bạch được cung cấp: thực phẩm (thịt gà, thịt bò, cá, thịt lợn, rau xanh, trái cây...) xà phòng, kem đánh răng, bàn chải, giấy vệ sinh, nước uống tinh khiết, các loại gia vị, nước chấm....
Đến giờ này dân kêu thiếu gì là được đáp ứng.

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế ở Trúc Bạch được cung cấp: thực phẩm (thịt gà, thịt bò, cá, thịt lợn, rau xanh, trái cây...) xà phòng, kem đánh răng, bàn chải, giấy vệ sinh, nước uống tinh khiết, các loại gia vị, nước chấm....
Đến giờ này dân kêu thiếu gì là được đáp ứng.
Cấp miễn phí hay dân phải nhờ nguười bên ngoài mua hộ?

ChungKien386

Xe hơi
Chen lấn mua thì e chịu ạ. Sao phải khổ thế ạ. Nhà có mấy cân miến nên cứ vô tư ạ

Trang Truong

Xe hơi
Nhà e bình thường 10kg gạo ăn cả tháng mới hết, mì tôm bt mỗi lần đi siêu thị chục gói là đủ nên ko hiểu thấy những người vác cả mấy bao gạo :(

Nắng nhạt

Xe điện
Bạn không hiểu ý mình nói à?. Ý mình nói khi nhà máy có người nhiễm sẽ dừng sản xuất, bị phong tỏa.
Có người nhiễm thì cách ly những người làm cùng tổ thôi, rồi phun thuốc khử trùng nhà máy xong lại sản xuất tiếp chứ. Những người lao động trong lĩnh vực sản xuất, công việc đặc thù, phạm vi tiếp xúc không rộng như lĩnh vực dịch vụ nên nguy cơ nhiễm rất thấp

nguoibatdau

Xe tăng
Có người nhiễm thì cách ly những người làm cùng tổ thôi, rồi phun thuốc khử trùng nhà máy xong lại sản xuất tiếp chứ. Những người lao động trong lĩnh vực sản xuất, công việc đặc thù, phạm vi tiếp xúc không rộng như lĩnh vực dịch vụ nên nguy cơ nhiễm rất thấp
Rất thấp là thế nào vậy bạn?. Hắt xì hơi ra những vật xung quanh, tay nắm cửa vệ sinh, giao tiếp với nhau....

Nắng nhạt

Xe điện
Rất thấp là thế nào vậy bạn?. Hắt xì hơi ra những vật xung quanh, tay nắm cửa vệ sinh, giao tiếp với nhau....
Nghĩa là họ đi làm chỉ giao tiếp trong khu vực sản xuất có mấy người với nhau thôi chứ không như những ngành dịch vụ, một ngày một người tiếp xúc cả trăm, nghìn người khắp mọi nơi nên nguy cơ nhiễm bệnh ngành sản xuất thấp hơn. Cụ hơi chậm hiểu, việc đơn giản thế này thường thì em nói mọi người hiểu ngay từ còm đầu. Cụ bắt em giải thích đến còm này là thứ 3 rồi hy vọng cụ hiểu

nguoibatdau

Xe tăng
Nghĩa là họ đi làm chỉ giao tiếp trong khu vực sản xuất có mấy người với nhau thôi chứ không như những ngành dịch vụ, một ngày một người tiếp xúc cả trăm, nghìn người khắp mọi nơi nên nguy cơ nhiễm ngành sản xuất thấp hơn. Cụ hơi chậm hiểu, việc đơn giản thế này thường thì em nói mọi người hiểu ngay từ còm đầu. Cụ bắt em giải thích đến còm này là thứ 3 rồi hy vọng cụ hiểu
Dạ vâng em ngu mà, hehe. ;)). Em nghĩ nhiều ông muốn ngu như em ngoài xã hội đó ;)). Còn mấy cái cụ nhận xét chỉ là ý kiến cá nhân của cụ.

3005

Xe tăng
Nghĩa là họ đi làm chỉ giao tiếp trong khu vực sản xuất có mấy người với nhau thôi chứ không như những ngành dịch vụ, một ngày một người tiếp xúc cả trăm, nghìn người khắp mọi nơi nên nguy cơ nhiễm bệnh ngành sản xuất thấp hơn. Cụ hơi chậm hiểu, việc đơn giản thế này thường thì em nói mọi người hiểu ngay từ còm đầu. Cụ bắt em giải thích đến còm này là thứ 3 rồi hy vọng cụ hiểu
Cụ này nói lạ. Chồng làm công nhân, vợ bán tạp hóa thì chắc vợ chồng phải mỗi đứa một nhà mới đảm bảo lý thuyết nguy cơ nhiễm bệnh thấp của cụ. Trong nhà xưởng không gian kín, mồ hôi tiết ra nhiều, nói chuyện phải hét to át tiếng máy móc thì em e là cũng không phải môi trường nguy cơ thấp đâu.

harrynh

Xe điện
Cụ đã làm việc ở nhà máy chưa ạ? Xưởng sản xuất tập trung dây chuyền máy móc, ăn trưa bếp tập thể, nghỉ trưa chung 1 khu vực. Nm thường cũng vài chục đến hơn 100 công nhân, lớn thì đến cả ngàn, mà tập trung trong 1 khu kín như nhà xưởng cụ nhé.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ ai tích trữ thì tích, ai không thì thôi.
Chẳng biết thế nào là hay là dở, còn tùy diễn biến tương lai mà tương lai không ai biết được.
Giống như cccm mua bảo hiểm thôi, nhưng không mất luôn mà có thể ăn dần :))

Ka_nhep

Xe tăng
Tích trữ lương thực không thừa đâu, vn vẫn chưa đến đỉnh dịch .