[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bmw1586

Xe đạp
Các cụ trên này đa phần đi lúc nó mới & đông, cảm giác lúc đó bí bách ngột ngạt, dịch vụ lởm là phải. Các cụ nếu vào thời điểm này thì sẽ thấy khác đấy, thoáng và rẻ hơn. Cuối tuần vừa rồi nhà em đi RC ăn bún riêu nhẹ nhàng cả nhà hết có 160k ở cái quán Bamboo cũng khá ngon. Nhìn đi nhìn lại cũng phải xem lại cách làm của các gian hàng. Đa phần kêu khó khăn là những gian hàng không có thương hiệu, quản lý chất lượng chưa tốt. Vào RC thấy gian hàng như Sumo BBQ, Lotteria, Pizza Hut, Nét Huế rất đông khách. Ngày xưa Vincom Bà Triệu cũng phải tạo thói quen và sàng lọc sau 1 thời gian hoạt động thì mới đi vào ổn định được. Nhìn chung làm cái lớn thì cả chủ đầu tư và gian hàng phải có đủ tiềm lực đi đường dài thôi, đuối sức sớm thì out cũng đáng.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Các cụ trên này đa phần đi lúc nó mới & đông, cảm giác lúc đó bí bách ngột ngạt, dịch vụ lởm là phải. Các cụ nếu vào thời điểm này thì sẽ thấy khác đấy, thoáng và rẻ hơn. Cuối tuần vừa rồi nhà em đi RC ăn bún riêu nhẹ nhàng cả nhà hết có 160k ở cái quán Bamboo cũng khá ngon. Nhìn đi nhìn lại cũng phải xem lại cách làm của các gian hàng. Đa phần kêu khó khăn là những gian hàng không có thương hiệu, quản lý chất lượng chưa tốt. Vào RC thấy gian hàng như Sumo BBQ, Lotteria, Pizza Hut, Nét Huế rất đông khách. Ngày xưa Vincom Bà Triệu cũng phải tạo thói quen và sàng lọc sau 1 thời gian hoạt động thì mới đi vào ổn định được. Nhìn chung làm cái lớn thì cả chủ đầu tư và gian hàng phải có đủ tiềm lực đi đường dài thôi, đuối sức sớm thì out cũng đáng.
chuẩn ạ .ăn trong RC cũng khá ngon và rẻ,đặc biệt cụ nào xin được vuocher thì càng tốt.cô bé kế toán bên em toàn ăn trưa ko mất tiền

wave00817

Xe hơi
Kinh doanh ở đây chắc ít khách vì nghe tên là nhiều người đã ngại vào đây mua sắm rồi :)

BAOVIET_TAXI

Xe điện
chuẩn cụ ạ.kinh doanh trong RC thì phải xác định tư tưởng rồi
Và giờ vào RC ăn cũng rẻ và ngon.và ăn xong nhớ xin vuocher để giảm giá lần sau.cô bé kế toán bên em toàn ăn trưa ko tốn tiền:)):))

carmasutra

Xe hơi
Mô hình trung tâm thương mại dưới lòng đất tuy không mới ở Tây nhưng mới ở ta, ngoại trừ yếu tố đông do hiếu kỳ ban đầu, cũng phải dần có thời gian mới thu hút khách được. Chưa kể là để chiếm được thị phần của hệ thống hàng quán vỉa hè có giá thành thấp là điều không đơn giản.

reallavie

Xe tải
mấy hôm nữa dân cư và văn phòng vào ở hết là lại đông vui ấy mà. Sao lại rút sớm thế nhỉ, phí phạm cả củ tỏi!

tranduynguyen83

Xe tải
Em vào chỉ thích lượn cho mệt và đói, rồi ra ngoài ăn cho ngon và rẻ thui.

KiyomiPhone

Xe máy
thiên đời địa lợi, trong KD chuyện rủ ro cũng là số cả huuhu e đây cũng ế thui hàng treo cả đống 3:-O

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Kinh doanh gì thế Cụ, em thấy kinh doanh hàng ăn ở đây được lắm mà, ngày thu mấy chục củ ạ, hay chỉ được hồi đầu còn bây giờ vắng rồi ạ :))
Hàng ăn vẫn ổn nhất, bà kon khu em đi về chủ yếu XEM và cuối cùng là ăn, mà tiết mục này thấy gọi đồ với tiêu tiền oách phết mà chả ông nào kêu tiếc, nhưng hàng hóa thì toàn ngắm và nghĩ ngay đến cái chợ đầu đường là ok:D

tien

Xe buýt
Thấy có mợ phàn nàn hàng ăn là 25 USD/m2+33% doanh số. Vậy khách ăn vào mồm chả được bao nhiêu các cụ nhỉ...

caooc

Xe đạp
Thấy có mợ phàn nàn hàng ăn là 25 USD/m2+33% doanh số. Vậy khách ăn vào mồm chả được bao nhiêu các cụ nhỉ...
Vincom không thu % doanh số đâu bác, vì nó không quản lý được doanh số các gian hàng. Ngoài cư dân thì Vincom đang hút thêm dân văn phòng, khách du lịch. Nếu làm tốt thì tầm ít tháng nữa là ổn. Về TTTM thì nó vẫn giải quyết tốt nhất nhu cầu vui chơi, ăn uống, mua sắm của dân rồi.

xedua2020

Xe hơi
Em vào chỉ thích lượn cho mệt và đói, rồi ra ngoài ăn cho ngon và rẻ thui.
Em thấy trong này đắt rẻ cũng tùy từng nhà hàng đấy ạ. Cụ ngại đắt thì tìm mấy thằng nhà hàng làm theo chuỗi như Ngon, Sumo BBQ là đảm bảo. Hoặc đi vào ngày thứ 4 lễ hội ẩm thực gì đó cũng nhiều quán giảm giá sâu.
Nhìn chung giờ là lúc điều chỉnh cả về giá lẫn dịch vụ, em dự là các cụ nào trụ qua vài tháng nữa sẽ khá

huyleck

Xe điện

Vincom không thu % doanh số đâu bác, vì nó không quản lý được doanh số các gian hàng. Ngoài cư dân thì Vincom đang hút thêm dân văn phòng, khách du lịch. Nếu làm tốt thì tầm ít tháng nữa là ổn. Về TTTM thì nó vẫn giải quyết tốt nhất nhu cầu vui chơi, ăn uống, mua sắm của dân rồi.
Cụ dạy chuẩn đấy ah, em thấy mô hình của RC dc, có nét chuyên nghiệp, cái gì cũng phải dần dần, chứ đùng 1 cái ngon lành hiện đại chuẩn như tây thì phí cao ai chịu nồi, còn các cụ kinh doanh thì phải lựa cơm mà gắp thôi, đâu phải cứ ném tỏi ra là gặt dc tỏi về đâu ah ^^

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Em biết trong Royal có những gian hàng vẫn bán hàng tốt. Em nghĩ nếu các bác bán hàng xác định chất lượng, dịch vụ, giá cả theo cơ chế thị trường đáp ứng được nhu cầu khách hàng thì sẽ làm ăn tốt được vì lượng khách hàng vào đó rất lớn. Em cũng lượn vào đó vài lần, có một số cửa hàng em không hiểu vì sao người ta có thể làm kinh doanh trong đấy. Như hàng ăn thì không ngon, đắt, hàng nội thất chất lượng kém nhưng giá thì trên trời.
Em đề nghị các cụ mợ comment về những gian hàng nào tốt, gian hàng nào chưa tốt và gian hàng nào xấu để mọi người tham khảo ạ ;)

Hải Sư

Xe đạp
Topic rất bổ ích và lý thú. Em xin phép được đánh dấu để nghiên cứu dần dần. :x

bmw1586

Xe đạp
Em thì hi vọng RC sẽ thành công, em thấy HN cần những địa điểm như thế. Nhưng chắc để đến thành công cũng nhiều đau thương

Trạng thái
Thớt đang đóng