[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

quanhoang312

Đi bộ
Bên LOTTE còn chán hơn
Nói chung là Việt Nam mình mức sống còn chưa được cao như nước ngoài, Mỹ, Anh, Sing, Úc...
Đất nước họ chuyển sang giai đoạn hưởng thụ rồi, còn mình vẫn còn phải lao động và tích lũy. Dĩ nhiên ngày trong tuần, trong h hành chính thì mọi người cắm đầu đi làm chứ mấy ai đi chơi.
Còn bản thân em nhìn nhận khách quan thì thấy Vincom có lẽ là thành công nhất trong phân khúc TTTM cao cấp rồi. Cứ nhìn LOTTE với Grand Plaza thì biết. Bitexco trong SG em ít vào, nhưng nghe thằng bạn nói cũng ko khá khẩm hơn là mấy.

Em hay vào Royal buổi tối hoặc là cuối tuần thì thấy đông quá trời luôn, cũng nhiều khách thuê tổ chức chương trình, event này nọ nên thấy xôm đấy chứ!
Chứ các bác muốn đông cả ngày thì chỉ mong là VN mình phát triển hơn, cộng thêm là nhiều khách nước ngoài vào nhà mình, các bác làm sao hấp dẫn để Tây họ vào Royal chơi (bên cạnh Văn Miếu, Phố Cổ), thì các cụ sẽ bán được hàng đắt như tôm tươi thôi! :))

hotrung

Xe đạp
sau sự thành công của chuỗi thương hiệu Vin thì nhiều ông cũng đổ vào phân khúc cao cấp . Nhưng toàn bị hớ vì Việt Nam không nhiều người giàu như họ nghĩ . E nghe bảo căn hộ dát vàng của Tân Hoàng Minh còn chưa bán đc căn nào :)

Tuat innova

Xe tải
Kinh doanh hàng ăn phục vụ trong Royal giờ hết thời rồi,đang thi nhau chạy nước rút. Giờ Vincom mở mấy cái thành ra bão hòa Time city rồi Lotter mới,Parson quá nhiều.ko có khách tỉnh thì vắng teo

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là Việt Nam mình mức sống còn chưa được cao như nước ngoài, Mỹ, Anh, Sing, Úc...
Đất nước họ chuyển sang giai đoạn hưởng thụ rồi, còn mình vẫn còn phải lao động và tích lũy. Dĩ nhiên ngày trong tuần, trong h hành chính thì mọi người cắm đầu đi làm chứ mấy ai đi chơi.
Còn bản thân em nhìn nhận khách quan thì thấy Vincom có lẽ là thành công nhất trong phân khúc TTTM cao cấp rồi. Cứ nhìn LOTTE với Grand Plaza thì biết. Bitexco trong SG em ít vào, nhưng nghe thằng bạn nói cũng ko khá khẩm hơn là mấy.

Em hay vào Royal buổi tối hoặc là cuối tuần thì thấy đông quá trời luôn, cũng nhiều khách thuê tổ chức chương trình, event này nọ nên thấy xôm đấy chứ!
Chứ các bác muốn đông cả ngày thì chỉ mong là VN mình phát triển hơn, cộng thêm là nhiều khách nước ngoài vào nhà mình, các bác làm sao hấp dẫn để Tây họ vào Royal chơi (bên cạnh Văn Miếu, Phố Cổ), thì các cụ sẽ bán được hàng đắt như tôm tươi thôi! :))
Tôi thì cho là, vì Vincom Bà Triệu ra đầu tiên ==> nó gọi được nhiều nhà bán lẻ, rạp chiếu phim....
Còn bây giờ, nó cũng ế ẩm.
Hôm trước, tôi vừa mua đồ trong đó, dân tình rục rịch rút ra nhiều lắm.
Cũng có nhiều chú, rút ra ko biết đi đâu, làm ăn khó khăn thật, nhưng vẫn có khách.
Đi chỗ mới chắc là chết hẳn, đành bám trụ đợi thời thôi.
Trong Royal city, trông có vẻ đông, doanh số thì chán chết.

be bư

Xe ngựa
Ko biết có cửa hàng nào trụ đc đến lúc Dăm Năm ko...e thấy bẩu bên Times giờ cũng chỉ đông cuối tuấn và các cửa hàng đang xin giảm tiền thuê ko thì lượn hết
e mong lượn hết e ở cho yên tĩnh

tinhhoaviet

Xe hơi
Em thấy đồn bảo trong đó chỉ là đánh bóng thương hiệu thôi chứ để kinh doanh thì ko sống đc.
Giá cả đắt lên khiến mọi ng vào chỉ thăm quan ngó nghía thôi chứ mua bán khó.

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là kiểm soát được chất lượng hàng hóa để giữ uy tín thương hiệu. Chứ vào trong TTTM giá cả đắt đỏ mà chất lượng chẳng biết có tin được hay không thì người dân sẽ chẳng dám mua

sivibi

Xe tăng
VN đang vận hành 1 nền KT của những thứ vô ích.
Năng suất thấp,hiệu quả thấp,tham nhũng,lãng phí.Người dân kinh doanh ba cái thứ lăng nhăng chộp giật nay mở mai dẹp.Thiết chế 9 trị 4` phạch.
Đừng nói Roi ồ mà cả xh đang trong tình trạng thoi thóp.
Cụ nói cơ bản là chuẩn đấy nhưng mức độ thì hơi quá

sunglasses

Xe máy
Website
sunwear.vn
Tình hình TTTM SG củng thế.
Năm 2008 HN chỉ có cái Vincome và Parkson
Khách hàng cao cấp củng chỉ có nhiêu đó thôi, nhưng số lượng TTTM giờ gấp đôi , gấp ba, khách hàng bị chia ra.

cocsku

Xe cút kít
Em muốn đến đó chơi mà chẳng biết đi bằng cái gì bây giờ!

JCOM

Xe buýt
Hôm em vào ăn bát phở tai khu vực phố cổ, quán buffet 3 miền gì đấy. Bò tái chín 45k. Chắn ko thể chịu nổi. Vì lịch với ng đi cùng đành phải ăn hết. Chết là phải. Hàng quán đg cửa nhiều lắm.

căngthẳng

Xe tăng
Tôi thì cho là, vì Vincom Bà Triệu ra đầu tiên ==> nó gọi được nhiều nhà bán lẻ, rạp chiếu phim....
Còn bây giờ, nó cũng ế ẩm.
Hôm trước, tôi vừa mua đồ trong đó, dân tình rục rịch rút ra nhiều lắm.
Cũng có nhiều chú, rút ra ko biết đi đâu, làm ăn khó khăn thật, nhưng vẫn có khách.
Đi chỗ mới chắc là chết hẳn, đành bám trụ đợi thời thôi.
Trong Royal city, trông có vẻ đông, doanh số thì chán chết.
Royal, time, lotte... Có duy nhất 1 ngành phát đạt và là nguồn thu ổn định cho qly

thầy mộc

Xe tăng
Nhà e ở giữa royal với big c nhưng cuối tuần vẫn cho con ra bigc chơi là chính vì royal nó rộng quá, đi mỏi chân mà ngồi xe điện thì đắt, mà vô đó nhiều quán ăn quá chả biết ăn món gì. Dv vui chơi thì quá đắt. Nói chung mà cuối tuần cho con đi chơi mà vô mấy khu vui chơibtrer e mất một tỏi là ko kham nổi.
Đi big c mua j thì mua, cho con vô khu vui chơi cho trẻ e hết 35k rồi đi về cho nó tiết kiệm
Mà Cún nhà e 2,5t mẹ hỏi đi royal hay big c nó bảo đi big c, chứng tỏ nó ko thích royal
nhà mợ chơi những trò chơi gì mà hết nhiều vây?

sunrise8x

Xe tăng
êm ở gần đấy. vaò môĩ lần mới khai trương. ở đó chắc toàn vào ngắm thôi

minhducarc

Xe tải
Bên em đang chạy tiến độ thiết kế TTTM cho vin chóng cả mặt đây này. Mỗi tỉnh Win mở một cái TTTM. Cá biệt như cần thơ thì 2.Còn Sài gòn thì chẳng biết bao nhiêu cái Cứ 1 tầng hầm , 5 tầng nổi. Mặt sàn mỗi cái khoảng 5000m2. Thấy khách hàng thuê gian hàng ầm ầm. chỗ nào cũng có trượt băng với chiếu phim cả.

30K8782

Xe tải
Chỉ đông vào cuối tuần, và người xem là chính. Cháu chỉ thấy Hoàng Phúc là có vẻ ổn.

Trạng thái
Thớt đang đóng