[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

antidau

Tháo bánh
đời e đang chán mà đọc cái comment của cụ e thấy k ngóc lên đc :((
Chuẩn đấy cụ ạ, nếu xxxx chúng nó không thấy xấu hổ từ bỏ quyền lực thì chúng ta đói dài

Mà sao không hiểu trong Royal rộng lớn này lại không có trung tâm Trò chơi Arcade bán xèng để chơi nhỉ ?
Cái Trung tâm game trong Royal mua vé cả cục mà thấy bảo máy móc toàn hỏng

RAVA

Xe ba gác
RC hoành tráng nhưng bố trí hơi thiếu khoa học, tìm WC và exit xuống gửi xe hơi bị oải :). Mà các nhà hàng ở đây đa số đều là cơ sở 2 nên em thấy chất lượng chán hẳn so với cơ sở 1. Hôm trước được cái voucher của Beef Moo nên vc em xuống ăn, gọi món y nguyên như hôm trước ăn ở Nguyễn Thị Định mà ăn như dở hơi, chưa bằng 50% :(
Chính bây giờ em cũng không hiểu nỗi : tại sao một TTTM vui chơi lớn lại phải đưa xuống hầm ....X_X : Không hợp với thói quen người dân , XD và vận hành tốn kém hơn , nguy hiểm hơn nếu có sự cố xãy ra .....bí bách và tù túng cực kì.
-Chiều hôm nay em cũng vừa cho cả nhà đi RC chơi, so với lần trước em đến cách đây tầm 2 -3 tháng thì cách đánh số vị trí đỗ xe đã khoa học hơn và rất dễ tìm xe. Vì em là dân xd nên chỉ cần nhìn qua sơ đồ mặt bằng là có thể xác định chính xác vị trí nhưng đối với nhiều người thì em nghĩ là nó cũng khá phức tạp, với các bác trong nghề mà biết anh Vượng anh ấy làm xd ntn thì sẽ ko thấy lạ đâu. Đối với anh V thì tiến độ là quan trọng nhất nên nhiều khi anh ấy bất chấp cả quy trình, quy phạm xd...thậm chí khi chưa có TK chi tiết thì sẵn sang cho đổ bt hết toàn bộ sàn, sau đó anh ấy xuống ct với 1 đàn ksxd và kts, đi đến đâu và thích chỗ nào thì anh ấy quyết cho đục lỗ làm cầu thang hay giếng trời...ở RC thì sau khi anh ấy về thì bên thi công phải đục tầm vài chục cái lỗ. Lần này em đến đây là lần thứ 2 thì thấy có thêm nhiều cửa hàng nhưng chủ yếu vẫn là hàng ăn, nếu biết chọn lựa thì cũng ko đắt lắm, tuy vậy ăn ở đây cho tiện là chủ yếu vì đi nhiều mỏi chân chứ ăn trong này nó hơi bí, các cửa hàng khác thì hàng hóa cũng ko được phong phú và chọn lọc lắm. Do thói quen nghề nghiệp nên đi đến những chỗ công cộng là em hay để ý đến chỗ thoát hiểm, cẩn thận cũng ko thừa đối với cái trình độ xd vẫn còn chưa cao, việc chấp hành quy phạm xd ko chuẩn hay pccc cho có và ko thể đặt niềm tin vào cái Sở PCCC HN thay thậm chí là cả nước được.

nhadatuytin

Xe container
em thấy bảo đợt này có vẻ khó khăn...
dân tình đang đói...nên nhu cầu ăn chơi cũng giảm nhiều...
Nhất là roy thuê mặt bằng lại đắt

Bongbin2009

Xe tăng
Chính bây giờ em cũng không hiểu nỗi : tại sao một TTTM vui chơi lớn lại phải đưa xuống hầm ....X_X : Không hợp với thói quen người dân , XD và vận hành tốn kém hơn , nguy hiểm hơn nếu có sự cố xãy ra .....bí bách và tù túng cực kì.
Vấn đề có khi lại ở chỗ này, bây giờ mà chuyển các hàng ăn lên trên chỗ mặt tiền và cái sân ở giữa xem, lại đắt như tôm tươi ngay.

ltgbau

Xe tăng
Em lượn đây đúng 3 lần, lần 1 tiêu 6 loét, lần 2 tiêu 7 chục, lần 3 chả bỏ ra xu nào, cho F1 lượn 1 vòng rồi về Pepperoni Nguyễn Du ăn cho lành, sau 3 lần vào đã thấy tình hình nhiều cửa hàng chết lâm sàng đến nơi chỉ sau 3 tháng mở cửa #:-s

Chun_Nin

Xe hơi
Bên sing các tttm họ cũng làm dưới mặt đất nhưng kết nối với nhau là hệ thống tàu điện ngầm, ở Việt Nam! Thì e ko hiểu ý đồ của cđt lắm.

sthd

Xe lăn
Phải cho ttt xuống đất chỉ bởi vì quy hoạch. Ko ai dám cho xây tttm to như thế trong khu đất như thế cả

me.muop

Xe buýt
Nhiều hàng ăn quá, cháy nổ là chuyện thường, em ko vào đó vì em ục ịch, chạy ko kịp

Julie

Xe tăng
Cá nhân em vẫn đánh giá đây là nơi shopping, vui chơi giải trí khá nhất ở HN hiện nay. Vì sao? Không phải lo vấn dề không còn chỗ đậu xe như Vincom Bà Triệu và một số nơi khác, phí xe 4 bánh lại rẻ (em hi vọng sẽ không tăng giá trong thời gian tới), nhiều chỗ vui chơi cho trẻ con, shopping, siêu thị, ăn uống, coi movie cái gì cũng có...
Còn các hàng kinh doanh thì do nhiều hàng ăn nên cạnh tranh cao. Thời buổi khó khăn thì người ta càng đề cao giá trị ngon bổ rẻ nên những tên tuổi không đáp ứng được thị hiếu sẽ khắc bị đánh bật thôi. Không vì thế mà nên lo ngại cho cả khu TT sẽ không hoạt động lâu dài được, khác nào lo bò trắng răng :D

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chỉ cần hệ thống thông hơi trục trặc là cũng mệt rồi. Lần sau e phải cân nhắc khi vào đây.

springsea

Xe container
Không phải tự nhiên nó lớn nhất Châu Á cụ ạ, vì chẳng thằng éo nào nó làm cả, nhất là cấp phép đúng ra không ai cho làm chỗ ấy.
Nếu nó không có cái gì mà không có chỗ nào có buộc phải vào thì vào còn không thì chui vào đấy làm gì.
Chắc cụ chưa đi hết cái châu Á, e ko chắc nó lớn nhất Châu Á đâu. Những nước có giao thông ngầm phát triển như Hàn quốc thì cái hầm Vincom cũng bình thường thôi. Ở một số quận trung tâm Seoul ga tàu điện ngầm kết nối với nhiều trung tâm thương mai dưới lòng đất. Thậm chí đi xuống hầm khách sạn là bước vào trung tâm TM. Có thể đi từ điểm này đến điểm khác của khu phố, rộng như thế nhưng ko bao giờ sợ lạc vì biển hướng dẫn rất nhiều, thuận tiện.

IZZ

Xe tăng
Thú thực là em chưa 1 lần đi Royal City vì em ghét những nơi chỉ dẫn loằng ngoằng tốn thời gian.
Giống như lúc đầu em đi xem ở rạp Lotte KN đúng 1 lần, hầm xe và lối lên rạp chỉ dẫn quá đầu đất nên em chưa quay lại đấy xem lần 2.

Contun2008

Xe đạp
Ăn tuỳ nơi chơi tuỳ chỗ các cụ ợ, em cũng vào một lần và sẽ ko bao giờ quay lại. Xảy ra vấn đề gì chắc đi sớm chứ làm gì có cửa thoát thân ....

biahoihanoi

Xe lăn
Mọi người đến chơi, xem là chính, có ăn 1 lần rồi cũng chả thấy có gì đặc biệt nên vắng là đúng rồi. Giá cả cũng chả rẻ.

le dauphin

Xe hơi
các cụ cẩn thận . trông bóng bẩy thế thôi . hạ tầng kt kém lắm . hệ thống an toàn ,chỉ dẫn kém . ko có đèn dẫn đường . ai mà chui xuống chỉ cần mất điện sự cố hay cháy khói nhỏ như zone 9 thì có mà sờ soạng trong bóng đêm chẳng có đường ra . chết chắc . just for fun !

Website
joombooking.com
Bây giờ các cụ nên vào đi, chứ để vài năm hệ thống hoạt động xuống cấp vào đó rủi ro lắm, công trình ở VN thì các cụ biết rồi đấy, nhất là lại làm nhanh để kịp tiến độ. Ngủm lúc nào không biết.

OxIT

Xe buýt
Royal City rộng vậy nếu làm được đường trượt như ở Sân bay Thái thì hay nhỉ, mở thêm nhiều loại hình phù hợp với bình dân để hút khách.

Trạng thái
Thớt đang đóng