[Funland] Tình hình kinh tế chung khó khăn, áp lực công việc, cuộc sống quá các cụ ạ

thichlexus

Xe điện
Tình hình thấy ai cũng kêu khó khăn mà ra đường ô tô mới đăng ký nhiều thế các cụ, như khu chung cư nhà em thì giờ hết cả chỗ đỗ xe. Mà mua mới hay đổi xe toàn thấy lên SUV chứ chả thấy ai mua I10 hay Morning cả

thientudolong

Xe container
Tình hình thấy ai cũng kêu khó khăn mà ra đường ô tô mới đăng ký nhiều thế các cụ, như khu chung cư nhà em thì giờ hết cả chỗ đỗ xe. Mà mua mới hay đổi xe toàn thấy lên SUV chứ chả thấy ai mua I10 hay Morning cả
do đường bé, phố bé nên nhìn nó vậy thôi
còn khó khăn thì có, nhưng so với 2023 thì đã tươi sáng hơn rồi :D

duongtver

Xe tăng
Ở thủ đô vẫn tập trung đông dân làm ăn được mà cụ. Tuy nhiên xe giờ rẻ đi nhiều, và xe mới em thấy cũng nhiều xe bé bé gầm cao SUV chứ ko phải xe hạng sang hay tiền tỷ gì mấy.

Smile1102

Xe container
Nếu chú làm kế toán biết võ vẽ tí VAS và IFRS thì chú chắc mới chỉ làm công ty VN. Thế giới khác lắm rồi nhé. Mất việc lúc nào không biết đâu. Phần thuế mà chú cho là rất to kia, nó cho Big 4 làm cái rụp, outsourcing luôn.
Thế giới nó làm shared service center lâu rồi. Viettel cũng mới làm giảm đống kế toán.
Cty cũ em áp dụng từ những năm 199x mô hình này. Những cviec đơn giản như ghi sổ, thanh toán chi phí... thì một là làm self service, hai là làm tập trung ở Philipines. Ở VN cũng có ktoan nhưng 1-2 ng. À có một cái hay là cty em là công ty công nghệ dịch vụ và doanh thu ở VN hồi đó em nhớ đến từ mảng dịch vụ tài chính là lớn nhất làm em sốc ngang luôn.
Cty của em giờ cũng outsource kế toán và nhân sự luôn đây, trong đó kể cả lviec với thuế, báo cáo thuế, tính lương... vì cty nhỏ, transaction ít, ko có ý định trốn thuế hai sổ nên em outsource tất.

duongtver

Xe tăng
Dạ e đsng ở tỉn lẻ nên muốn tìm việc vố định.cái đó làm thêm thôi chứ xuống cày bê k thạo dg khổ lắm.k đủ tiền trọ ạ.
Ở tỉnh chịu khó tìm có khi việc ổn định mà lại sống khỏe ấy cụ. Riêng khoản môi trường, kẹt xe là đã thấy ổn hơn rồi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Khối nhà nước được quản GDP lại chả giàu hở kụ. Hội SME thì fomo tuyền mua trả góp đi chạy gab

Cố lên Cụ. Mình cũng mới lấy thêm 6000m2 gần vườn Vua ( Phú thọ). Trong khó khăn có nhiều cơ hội lắm Cụ nên Cụ đừng bi quan. Chỗ này có luôn nhà cấp 4 mình mới sơn xong. Cụ nào đi chơi hoặc muốn xa thủ đô 1 thời gian lên mình cho mượn để ở nhé!

Cụ múc được miểng đẹp quá.
Em hỏi tí không phải mảnh này cụ mua giá bn?
Trên đường về em hay đi qua khu này nên hỏi để tham khảo thôi.

Cụ ấy trả lời ở trên rồi là 4 đồng to đấy cụ.
Gớm quá cụ nhỉ. Nghe mấy đồng to là em run hết cả người. Người ta cứ bảo BDS đóng băng với hạ nhiệt các kiểu. Chắc đóng băng trên Bắc Cực với trong tủ lạnh. Nhìn đi nhìn lại trong tay có đúng mấy cái hoa tay mà buồn. Thôi nghỉ ngơi thuốc nước hóng chuyện các cụ xong rồi, em lại đi cày tiếp đây.

Discord

Xe đạp
Em hóng các cụ xem có hướng nào đi thêm không?

duongtver

Xe tăng
Gớm quá cụ nhỉ. Nghe mấy đồng to là em run hết cả người. Người ta cứ bảo BDS đóng băng với hạ nhiệt các kiểu. Chắc đóng băng trên Bắc Cực với trong tủ lạnh. Nhìn đi nhìn lại trong tay có đúng mấy cái hoa tay mà buồn. Thôi nghỉ ngơi thuốc nước hóng chuyện các cụ xong rồi, em lại đi cày tiếp đây.
Cụ muốn giảm lên Tivi với báo chí mua thôi. Còn ngoài này cháu có thấy giảm tí nào đâu, tăng còn hơn động kkinhaays chứ.

prado2012

Xe điện
Thế giới nó làm shared service center lâu rồi. Viettel cũng mới làm giảm đống kế toán.
Cty cũ em áp dụng từ những năm 199x mô hình này. Những cviec đơn giản như ghi sổ, thanh toán chi phí... thì một là làm self service, hai là làm tập trung ở Philipines. Ở VN cũng có ktoan nhưng 1-2 ng. À có một cái hay là cty em là công ty công nghệ dịch vụ và doanh thu ở VN hồi đó em nhớ đến từ mảng dịch vụ tài chính là lớn nhất làm em sốc ngang luôn.
Cty của em giờ cũng outsource kế toán và nhân sự luôn đây, trong đó kể cả lviec với thuế, báo cáo thuế, tính lương... vì cty nhỏ, transaction ít, ko có ý định trốn thuế hai sổ nên em outsource tất.
Xu hướng rồi em ơi. Chuyên nghiệp hoá ai mạnh gì làm nấy thì mới hiẹu quả được.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giảm ở chỗ nào mình ko biết. Trước Tết bạn mình mua 2ha đất rừng ngay gần đấy giờ cộng thêm 200 củ ko bán.

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Dream Thai

Xe điện
Trc mua miếng đất, 1 năm sau x2 x3, giờ ko như kỳ vọng thì kêu thôi :)

nguyen_son2508

Xe buýt
kinh tế giờ khó khăn thật. Em định đi làm thêm zai bao nhưng mà bây giờ đám 2k cũng làm nhiều nên thôi từ bỏ ý tưởng luôn