Tình hình là mùi quạt gió có mùi hôi xử lý sao ạ?

nampan80

Xe tải
Mấy cái đo đỏ là cái gì vậy cụ. em tò mò quá
Hí hí cụ cứ vào nhà cụ Vòi xem, có khi may mắn lại được cụ ấy tặng ;))
Em đã từng bị như cụ rồi. Cụ thử làm như em nhé (em làm phát ăn ngay):
- Cụ tháo lọc gió điều hòa ra phơi ngoài trời nắng khoảng 1 - 2 tiếng (mùa đông thì dùng máy sấy tóc thổi một lúc).
- Thổi sạch bụi (nếu có vòi hơi) hoặc dùng chổi sơn mềm cọ nhẹ theo các rãnh của lọc gió (bên có bụi).
- Lắp lọc gió vào và nổ máy, bật quạt số cao nhất, chỉnh nhiệt độ ở mức nóng cao nhất (nhớ là mở cửa xe) để không bị hỏng ghế da và mùi bay ra ngoài. Thời gian để nổ máy như vậy khoảng 10 phút. OK.
KHoảng 1 tuần/lần cụ chủ khi đi về, đừng tắt máy ngay mà bật nhiệt độ cao nhất, quạt lớn nhất trong 10 phút. Lúc nào xe xủa cụ mùi cũng ngon.
Cụ cứ làm thế, nếu không hết mùi hôi em chịu phạt..... 3 ly.

Nếu khi xe lấy gió trong không bị hôi, và khi lấy gió ngoài lại bị hôi thì các cụ kiểm tra hộ em xem có chú chuột nào chết ở khu vực khoang máy không nhé.
-
em cũng làm như cụ đấy chả hết cụ ạ. Mà chuối cái, cái xe của em nó mùi, em vào hãng hỏi mới biết xe em ko có lọc gió điều hòa, thế là em lắp luôn, lắp xong đinh ninh hết ai dè mùi vẫn hoàn mùi cụ ạ!

xekhachtinhle

Xe máy
Em có vài ý kiến như thế này:
1- Hệ thống quạt gió điều hòa ( nòng và lạnh) bị bụi bẩn lâu không vê sinh
2-Chuột làm tổ trong hộp quạt thông gió.
3-Rò ga ơ hệ thông điều hòa( có thể xảy ra)
Biện pháp: Ra gara hoặc......tự sướng (tháo táp lô, quạt thông gió nằm ở góc dưới trước bên phụ)
Kết quả: 100% ok

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em có hỏi cụ LyQuy nhưng cụ lại giới thiệu qua cụ NamVu, xong cụ NamVu lại giới thiệu ngược.
Vì chỗ 2 cụ xa nhà em quá, mà em ban ngày lại chỉ rảnh vào tối muộn. Khổ thế nên đành đánh xe vào hãng lột sàn vệ sinh. XOng mùi từ quạt gió thổi ra có vẻ vẫn hôi?
Em sốt ruột đi ra Metrol mua luôn cái bình xịt của HQ về dùng nhưng chưa biết có khả quan ko?

Em muốn hỏi cái LyQui Moly có 2 loại xịt hơi 10' và loại xịt vòi thì nên dùng cái nào hơn?

Vì để em thử cái loại HQ kia xem thế nào ko đỡ thì dùng thử cái LyQui xem có ok ko?

CÓ xe ô tô đúng là phức tạp thật bao nhiêu thứ phải để ý, công nhận h em mới thấm thía cái Vợ 2.... mệt.

Thường thì các cụ đi xe để điều hòa hay chỉ bật quạt gió, em mới lấy xe nên kinh nghiệm thiếu hụt quá.
Và với thời tiết này thì có sử dụng điều hòa ko ạ? Hay chỉ bật quạt gió thôi. Bật điều hòa thì đỡ hơn em bật quạt gió lại có mùi???
Chào bác, theo như trao đổi qua đt thì xe của bác bị nước mắm thấm vào sàn, em nghĩ đầu tiên bác nên đi giặt lại sàn xe đã, sau đó xem nếu còn mùi hôi thì tính tiếp ạ.

kukon

Xe tăng
ùi hôm trước em vào hãng chúng nó cũng bảo em dọn nội thất nhưng mà em đếch dọn vì em thấy nó vô lý quá .... chắc phải vệ sinh dàn lạnh. Mà em hỏi hãng là vệ sinh dàn lạnh nó bảo mất 2 tiếng thôi, đất cát bẩn đi sạch luôn , trong khi hỏi cụ liệt vòi cụ ấy bảo phải để xe lại 2 ngày .chả hiểu thợ thuyền thế nào nữa .

get2010tungna

Xe hơi
Chán nhỉ xe em bật quạt gió điều hòa lên là hôi, vào hãng nó cũng bảo dọn nội thất. Nó bảo không phải do điều hòa. Chán đi về, vẫn hóng xem các cụ làm thế nào!

cucho

Xe tăng
Chán nhỉ xe em bật quạt gió điều hòa lên là hôi, vào hãng nó cũng bảo dọn nội thất. Nó bảo không phải do điều hòa. Chán đi về, vẫn hóng xem các cụ làm thế nào!
Cái này dày công sẽ chữa đc, lẽ ra bác phải thực hiện như sau từ mới cơ
1- Trước khi khởi hành, máy đang nổ, hãy để quạt gió điều hòa(khoảng 3-5 phút) và hạ hết 2 kính cửa sổ trước. Mục đính-dùng khí tươi làm sạch hệ thống ống bên trong
2- Khi về nhà đỗ xe. Cũng làm như thế trước khi tắt máy rời xe.

Lưu ý: Nghiêm cấm dùng các loại nước hoa ( Audi-Mec-Bim-RR cao cấp, họ dùng nc hoa cao cấp-kệ ng ta)

- Chỉ lấy gió ngoài khi thật cần thiết
- Hạ kính , chỉ để quạt gió để tuần hoàn khí tươi bất cứ lúc nào thuận tiện
- Xe bọc nỉ, không bao giờ hết được mùi xe và mùi A/C - Hãy bọc da nội thất. Da giả, rẻ tiền cũng ok.

Nếu xe mới, Các bác làm như em xe thơm tho đến lúc bán
Nếu xe đang có mùi. Hãy làm như em gợi ý, nhưng phải kiên trì vài tháng mới hết được

TVPL

Xe container
Cái này dày công sẽ chữa đc, lẽ ra bác phải thực hiện như sau từ mới cơ
1- Trước khi khởi hành, máy đang nổ, hãy để quạt gió điều hòa(khoảng 3-5 phút) và hạ hết 2 kính cửa sổ trước. Mục đính-dùng khí tươi làm sạch hệ thống ống bên trong
2- Khi về nhà đỗ xe. Cũng làm như thế trước khi tắt máy rời xe.
Lưu ý: Nghiêm cấm dùng các loại nước hoa ( Audi-Mec-Bim-RR cao cấp, họ dùng nc hoa cao cấp-kệ ng ta)
Nếu xe mới, Các bác làm như em xe thơm tho đến lúc bán
Nếu xe đang có mùi. Hãy làm như em gợi ý, nhưng phải kiên trì vài tháng mới hết được
Mất công quá. Xe em thay cái lọc gió ĐH có than hoạt tính vào - Chạy hơn năm chả mùi mè gì sất. Mỗi tội gió thổi ra yếu đi chút, làm lạnh lâu hơn chút - tốn xăng hơn chút :)

sangoto

Xe tải
Em có hỏi cụ LyQuy nhưng cụ lại giới thiệu qua cụ NamVu, xong cụ NamVu lại giới thiệu ngược.
Vì chỗ 2 cụ xa nhà em quá, mà em ban ngày lại chỉ rảnh vào tối muộn. Khổ thế nên đành đánh xe vào hãng lột sàn vệ sinh. XOng mùi từ quạt gió thổi ra có vẻ vẫn hôi?
Em sốt ruột đi ra Metrol mua luôn cái bình xịt của HQ về dùng nhưng chưa biết có khả quan ko?

Em muốn hỏi cái LyQui Moly có 2 loại xịt hơi 10' và loại xịt vòi thì nên dùng cái nào hơn?

Vì để em thử cái loại HQ kia xem thế nào ko đỡ thì dùng thử cái LyQui xem có ok ko?

CÓ xe ô tô đúng là phức tạp thật bao nhiêu thứ phải để ý, công nhận h em mới thấm thía cái Vợ 2.... mệt.

Thường thì các cụ đi xe để điều hòa hay chỉ bật quạt gió, em mới lấy xe nên kinh nghiệm thiếu hụt quá.
Và với thời tiết này thì có sử dụng điều hòa ko ạ? Hay chỉ bật quạt gió thôi. Bật điều hòa thì đỡ hơn em bật quạt gió lại có mùi???
bác chủ cho em hỏi là xe bác chủ là xe gì vậy ah. cụ thử kiểm tra lọc gió xem có tốt không ah. nếu cụ cần alo em, em đến kiểm tra giúp cụ ah. cụ mời e ly cafe là ok ah