[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.148

Trạng thái
Thớt đang đóng

VAS

Xe đạp
Cái cấm nặng nề khủng khiếp hơn là loại Nga ra khỏi SWIFT. Lúc đó thì Nga hết mua bán xuất khẩu luôn, tất nhiên cái ống khí sẽ thành cái ống rỗng.
Lệnh cấm này chắc chỉ được thực hiện khi Nga chiếm trọn U. Mỹ mất U cũng chả cần giữ cái ống đó làm gì.
Nước nào muốn mua máy bay Su, tàu Gepard, Yak 130 cùng linh kiện thì mau mua không mấy năm nữa muốn mua lại sợ he
Ống khí từ Nga rỗng do EU cấm vận không mua,
Các tàu chở khí lỏng LNG từ Mỹ đi qua bán cho Châu âu tự dưng phát nổ bốc cháy/
Đường ống khí từ Nauy đi EU đi Anh thì bị sét đánh, bị thiên thạch rơi trúng nổ tung

Châu âu sống qua mùa đông không vậy?

chemgiochovui

Xe đạp
30% là đáng tin cậy đấy ạ vì dân được mở mồm hoặc đảng đối lập là đối trọng tương đương đảng cầm quyền, không như ở nước khác...
khóa tweet của tổng thống thì dâm chủ quá rồi cụ ạ, các nước khác không bằng dc.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Cái hay & khôn của Mỹ & Nato là không chơi khô máu, không dám chơi & không có ý định chơi khô máu / chỉ chơi kiểu chó đàn cho Nga chảy máu từ từ mới thâm/

Nga cần làm gì cho chúng sợ /
Cái hay của nga ngố là nó không giống bắc triều tiên hay iran ép nó quá thì nó chiến tổng lực thôi.Cái gì nga nó thiếu chứ bom đạn để reset thế giới này vài lần là nó đủ.Nên e mới hỏi phương tây và mẽo sẵn sàng chết chưa là thế.Khi muốn ép kẻ thù đến chân tường thì phải suy nghĩ đến hậu quả nó cắn lại phát cuối nhé cụ.Mấy thằng nato với mẽo mồm to chứ bảo chiến thật thì chắc chắn không bao giờ có cái gan đấy

pain

Xe ba gác
Nói như này thì U cà bị diệt quốc rồi :(

Hôm nọ xem bằng tiếng Nga, em chỉ lõm bõm nên không hiểu hết ý của các từ được dùng. Nhưng xem có phụ đề Việt thì .... nói thế nào nhỉ.... thực sự Ukr đang và sẽ phải đối mặt với chuyện nghiêm trọng nhất từ 2014 tới nay. Khi 1 nguyên thủ mà dùng tới uyển ngữ ...." biết thế nào là giải trừ" thì vấn đề là thực sự nghiêm trọng và sẽ không có thỏa hiệp nữa rồi.

Căng thực sự!

• Vodka
Reactions: VAS

pain

Xe ba gác
Theo hiểu biết của thế giới thì chưa thấy a Tin hói doạ mõm bao giờ cả
Không cụ. Với biểu sắc của ánh mắt, khuôn mặt cũng như từ ngữ được chọn lựa ký khi phát ngôn, em không cho rằng là dọa nữa đâu.

A98

Xe container
Hôm nọ xem bằng tiếng Nga, em chỉ lõm bõm nên không hiểu hết ý của các từ được dùng. Nhưng xem có phụ đề Việt thì .... nói thế nào nhỉ.... thực sự Ukr đang và sẽ phải đối mặt với chuyện nghiêm trọng nhất từ 2014 tới nay. Khi 1 nguyên thủ mà dùng tới uyển ngữ ...." biết thế nào là giải trừ" thì vấn đề là thực sự nghiêm trọng và sẽ không có thỏa hiệp nữa rồi.

Căng thực sự!
Đây là kết quả của việc Mỹ không thực hiện theo tối hậu thư của Nga tháng trước mà cụ. Ngày Nga đưa ra tối hậu thư sẽ đi vào lịch sử. Thế giới thay đổi từ ngày hôm đó.

Dân Tổ

Xe container

Căng thực sự!
Cứ phải để cho nhiều thánh dân chủ trên FB và cả trên này tiếp tục thần tượng Mỹ + đồng minh Nato giật mình nhiều lần nữa mới ngấm được cụ ạ :)

A98

Xe container
Cứ phải để cho nhiều thánh dân chủ trên FB và cả trên này tiếp tục thần tượng Mỹ + đồng minh Nato giật mình nhiều lần nữa mới ngấm được cụ ạ :)
Cụ đừng hy vọng gì lớn, đến hôm nay họ chưa hiểu thì hết thuốc chữa rồi.

Big Bang

Xe điện
em hỏi khí không phải cụ vừa vui chơi ở thiên dình nào mà sảng khoái quá vậy ạ?
Chắc Cụ mới hạ giới nên chưa update dc tình hình rồi. Em xin mạn phép ắp đết hầu cụ ạ.
Nga ngố bây giờ là nó đek thèm chơi cái trò xâm lược cổ lỗ sĩ đó rồi ạ.
Cụ mong chờ uổng công rồi.
Thằng đó bây giờ cũng chiến tranh ỷ nhiệm, ném đá giấu tay, cần lao thăm thân, khủng bố ôn hòa, dân quân tự zệ như ai rồi ạ.
Tuy chưa thể sánh được với sư tổ là đại ca Huê Kầy nhưng cũng được công nhận là có nhiều tiến bộ cụ ạ.
Cụ chưa biết gì à? Nga bị Mỹ và Tâu Âu phạt vì tội vì Phạm bản quyền.

pain

Xe ba gác
Đây là kết quả của việc Mỹ không thực hiện theo tối hậu thư của Nga tháng trước mà cụ. Ngày Nga đưa ra tối hậu thư sẽ đi vào lịch sử. Thế giới thay đổi từ ngày hôm đó.
Chia sẻ thật là em rất tiếc cho Ukraina tươi đẹp. Em đã từng tới Kiev, Donesk, Kharkov... dù chỉ thời gian ngắn nhưng những nơi đó đẹp, thanh bình, con gái xinh xắn.... đồ ăn hợp với em...

Và Ukraina cũng có nhiều duyên nợ với Việt nam trong đó thế hệ Cha, chú em từng du học thời đánh Mỹ.

Thế mà... :(

elevonic

Xe lăn
Từ 4h chiều Kyiv hôm nay môt loạt websites của các cơ quan chính phut Ukr bị tấn công

At about 16:00 Kyiv time, mass failures occurred in the work of the websites of state bodies of Ukraine. The websites of the Verkhovna Rada, the Cabinet of Ministers and the Ministry of Foreign Affairs stopped loading. The websites of the Ministry of Defense of Ukraine and the Security Service of Ukraine also have malfunctioned

cmos83

Xe buýt
Chia sẻ thật là em rất tiếc cho Ukraina tươi đẹp. Em đã từng tới Kiev, Donesk, Kharkov... dù chỉ thời gian ngắn nhưng những nơi đó đẹp, thanh bình, con gái xinh xắn.... đồ ăn hợp với em...

Và Ukraina cũng có nhiều duyên nợ với Việt nam trong đó thế hệ Cha, chú em từng du học thời đánh Mỹ.

Thế mà... :(
Với 1 quốc gia, đám hề làm chính trị, chối bỏ quá khứ, phải có vài cú vả cho tỉnh cơn ngáo. Cụ nhỉ, nhìn vào nét mặt đó, giọng nói đó thì nên sợ dần đi là vừa.

pain

Xe ba gác
Từ 4h chiều Kyiv hôm nay môt loạt websites của các cơ quan chính phut Ukr bị tấn công

At about 16:00 Kyiv time, mass failures occurred in the work of the websites of state bodies of Ukraine. The websites of the Verkhovna Rada, the Cabinet of Ministers and the Ministry of Foreign Affairs stopped loading. The websites of the Ministry of Defense of Ukraine and the Security Service of Ukraine also have malfunctioned
Bắt đầu rồi...

Rất đúng bài!

1- Đập vỡ alo cho.khỏi kêu
2- Đấm vỡ dạ dày cho khỏi ăn
3- Bẻ gãy tay, chân cho khỏi chạy và chống trả
4- Bẻ răng, cắt lưỡi cho khỏi nhai.
5- Cắt gân để k còn khả năng hồi phục.

Thực sự em tiếc!

OBDII

Xe tải
Gần như chắc chắn Nga sẽ đưa quân vào Uk. Thực tế đây là hành động xâm lược rồi.

Dân Tổ

Xe container
Cụ đừng hy vọng gì lớn, đến hôm nay họ chưa hiểu thì hết thuốc chữa rồi.
Em chả hy vọng gì đâu cụ, những gì gắn bó với nước Nga em đều hiểu, từ những món đồ chơi kỷ niệm lúc còn nhỏ, cho đến những người bạn thân ở Moscow hay Bình Nhưỡng. Có những cái họ sẵn sàng đánh đổi vì tự hào dân tộc họ mà tuyệt nhiên với 1 số người Việt Nam sau mấy chục năm lại ngược lại, sẵn sàng quên đi những ân tình lịch sử, hướng tới tôn thờ chính kẻ thù đã từng khiến dân tộc mình nhiều năm đau thương.

Những lời hứa hẹn, những sự bỏ rơi, những cảnh tang thương ở những nơi phe kia đi qua và để lại vẫn đầy trên YouTube, trên nhiều mạng xã hội. Dân chủ đấy, văn minh đấy, chính nghĩa đấy…. Rồi sẽ lại là 1 Ukraine không khác gì những nơi mà mới chỉ năm ngoái thôi, bám càng tuột tay bỏ mạng…

pain

Xe ba gác
Với 1 quốc gia, đám hề làm chính trị, chối bỏ quá khứ, phải có vài cú vả cho tỉnh cơn ngáo. Cụ nhỉ, nhìn vào nét mặt đó, giọng nói đó thì nên sợ dần đi là vừa.
Em.nghĩ là phải tính tới khả năng chịu đòn chứ không còn chỉ để sợ nữa. Hic... đúng là giỡn mặt với Ivan cục súc là hành động ngu tối thượng của 1 đứa biết nghĩ có thể làm.

Bom rơi đạn nổ người chết! Buồn và tiếc.

Trạng thái
Thớt đang đóng