[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.149

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanda82

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Sheva007

Xe tải
Các cụ có thông tin gì mới update ko ạ?
xem các cụ bóng bàn với vật nhau oải quá!

staccato

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở Tây thảo nào cụ kê súng vào đầu thằng khác thì là vì hòa bình. Còn thằng đó mà kháng cự thì là nó húng chó hiếu chiến.
Vầng, đây ko phải tiêu chuẩn kép, mà là cụ của tiêu chuẩn đôi đấy ạ.
Mai cụ ra đường cụ kề dao vào cổ thằng săm trổ xem nó có để yên ko nhé. Tôi sợ là cụ ko đc đầu đường xó chợ đâu mà là trong sọt rác ấy.
Vâng, nó là kẻ thích đánh nhau, còn bọn xhđ từng bỏ bom khắp thế giới thì lại là ưa hòa bình.
Cụ cũng đừng lôi tiền ra để đo nhân tính vì nếu thằng tỷ phú nó đạp cho cụ 1 phát xong nó bảo cụ là nghèo mà láo, thích đánh nhau. Lúc ấy uất lắm cụ ạ.
Cứ cho là thế đi, thì liệu có thể đem hành vi xấu của kẻ khác để biện minh cho cái xấu của mình gây ra không?
Giờ có thằng hàng xóm nó cầm dao xông vào nhà cụ đóng cọc bảo đây là nhà nó, cụ kêu cứu cả xóm tới giúp, thằng hàng xóm cướp nhà bèn bảo "hôm trước có thằng B cũng cướp nhà thằng C đấy, tại sao tao ko cướp được nhà mày"? Cụ nghe nó giải thích vậy có ngoan ngoãn auto 2 tay dâng nhà cho nó ko? ;))

Sailor

Xe buýt
Hoan hô nhân dân tiến bộ của Nga đứng lên phản chiến trên khắp các thành phố, lính Nga nhìn thấy những hình ảnh Bố Mẹ anh chị em mình ở nhà phản đối như thế này tất sĩ khí tụt thảm hại.

tuanda82

Xe tải
Tổ lái chủ đề sang vấn đề khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 7/3/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Sailor

Xe buýt
Bài học (cũ rích) cho tất cả các cuốc da vừa và nhỏ:
- Các hệ thống phòng không chỉ là những cục sắt (gần như) vô dụng
- Mất kiểm soát bầu trời là mất tất
- Phải (bí mật) xây dừng hàng chục sân bay và đường băng dã chiến vì các căn cứ không quân và sân bay quân sự / dân sự sẽ bị phá hủy hoặc vô hiệu hóa trong vài phút đầu tiên
- Phòng không chỉ mạnh nếu không quân mạnh
- Phòng thủ chỉ mạnh nếu lực lượng tấn công mạnh.
- Tấn công giáng trả hầu như luôn luôn hiệu quả hơn phòng thủ bị động
- Nếu đối phương tấn công được vào đất mình thì mình phải tấn công được vào đất đối phương.
Câu cuối em luôn nghĩ đến từ hôm qua đến giờ, giá Ukraine có ít tên lửa tầm xa thì cũng thêm phần răn đe, nhưng thật so với Nga chả bõ bèn gì thà cứ để Nga hiếp ko tấn công sang lãnh thổ cho nhân dân yêu hòa bình thế giới và dân Nga thông cảm.

sthd

Xe lăn
Thưa cụ là ai kề dao vào cổ Nga? Mỹ đã đưa quân vào Nga? Ukraine nó là một đất nước độc lập. Chính Putin đã đem quân sâm lược một đất nước độc lập không làm gì mình. Giờ thằng hàng xóm của cụ nó tiếp một đứa mà cụ không thích, cụ cũng sang nhà thằng hàng xóm kề dao vào cổ nó?

Tiêu chuẩn kép là sao? Tôi chưa bao giờ bảo bọn Mỹ là tốt hay cái nọ cái kia. Chính cụ chụp cái mũ đấy lên đầu. Kiểu lý luận điển hình của phe thần thánh Nga. Tôi nói lại là Nga chẳng có cái gì ngoài tính hổ bảo. Không khác gì một thằng giang hồ nghèo kiết sác thính thể hiện.

Ngày mai thằng hang xóm nhà cụ nó bảo cụ chơi với một đứa mà nó ghét, nó sang nhà cụ tẩn cụ chắc cụ cũng vui lòng để ủng hộ nó?
hàng xóm nhà cụ đưa bọn xhđ bảo kê đến cạnh nhà cụ thì cụ cũng phải xử. nếu không thì chả mấy mà nhà cụ phải cống nộp tiền bảo kê

Thanhrosa

Xe tải
Nga mở chiến dịch quân sự chứ không phải tổng tấn công và nổi dậy. Chưa thấy phe thân Nga đi ủng hộ trong khi hiệp đồng binh chủng có vấn đề hay sao. Đưa tăng pháo xộc thẳng vào cắm chốt lại không dám bắn phá thì chỉ làm mồi bị tỉa dần. Bắt đầu thiệt hại nhiều lên rồi

tamchenlenxe

Xe buýt
Nó quật kiểu gì thì quật nhưng sao cụ nghĩ thằng thắng lợi lại mất nhiều hơn thằng thua đc.
À câu chuyện e đang chém với cụ kia ko phải là thắng hay thua vì rõ là PL phải cắt đất rồi. Mà í em là thằng PL nó là thằng thiện chiến, và LX hồi đó cũng trả giá đắt cho cuộc ct đó chứ ko phải dễ như lấy đồ trong túi. E nói rõ thế mà lão :))

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
xe tăng Nga quên bài Chesnia 1 hay sao á...

Sailor

Xe buýt
Thử bỏ hết cấm vận như Hàn, Tàu xem.
Khéo mà Mỹ cắm tên lửa vào đít để đuổi.
Quác, em có đọc nhầm không, cứ lấy mốc năm 2014 khi Nga chưa bị cấm vận thì GDP Nga là 2000 tỏi $ và GDP Mỹ là 18.000 tỏi.

Hiện tại sau 8 năm cấm vận lúc lên lúc xuống nhưng tính ở mốc 2021 thì gdp Nga 1700 tỏi, Mỹ 22000 tỏi rồi.

Thể nào cũng có cụ quote đừng mang gdp so sánh vì nó không đánh giá đúng thực chất.

qazwsxedc

Xe tăng
Oánh nhau kinh vậy mà giá dầu lại giảm là sao, anh Hề vẫn đang tổng động viên mà

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
Arab Saudi ttăng sản lượng ủng hộ Mỹ thôi...

dpl

Xe lăn
Đọc 94 trang cuối cùng vẫn k biết là đánh đến đâu rồi. tài thật

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đọc 94 trang cuối cùng vẫn k biết là đánh đến đâu rồi. tài thật
Hình up lên mạng 7h trước. Không biết chính xác đến đâu và độ trễ bao nhiêu:

Em dự đoán mục đích chính của Tin hói vẫn chỉ là mở rộng vùng Crưm và 2 "nước cộng hòa" phía đông một chút.

• Vodka
Reactions: dpl
Trạng thái
Thớt đang đóng