[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

DucHoan

Xe tăng
Em chẳng ủng hộ bên nào, nhưng cứ ảnh hưởng đến giá xăng dầu, nhìn thấy người dân khổ sở vì chiến tranh là em phản đối. Em cũng éo hiểu sao các cụ ủng hộ thằng Tin, ủng hộ Nato, ủng hộ thằng U cà làm gì, ảnh hưởng đến túi tiền các cụ thì các cụ ko chửi lại đi ủng hộ là sao nhỉ?
Ko mấy ai ủng hộ Tin đâu bác, mà là muốn cho giải quyết cái ung nhọt bất ổn này nhanh chóng đi thôi bác. Còn bác bảo ko ảnh hưởng đến túi tiền của mình là ko đúng, giá xăng dầu, giá vàng, giá coin, chứng khoán,.. ảnh hưởng nhiều đó Bác. Dân Ukraine chắc cũng muốn giải quyết luôn ván này đi thôi, chứ dân khổ lắm rồi.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nhìn viễn cảnh thấy Nga sẽ sa lầy... ngày đầu không diệt được hệ thống chỉ huy... nếu xe tăng tiến vào sâu thì hậu cần sẽ là mồi ngon... sân bay gần kiev bị tái chiếm là thấy thua rồi...
Hệ hệ, chưa đầy 12h nó đã đập nát hệ thống phòng thủ thì còn chỉ huy cái nỗi gì? Cái quan trọng là phải bí mật, cơ động được lực lượng, sống sót qua được đợt tấn công phủ đầu. Giờ mất phòng không, chiến đấu cơ nó có thể làm mưa làm gió thì chống bằng niềm tin à?
Chỉ mong là bọn Nga chỉ tấn công giới hạn.

.Chuối.

Xe tăng
Thế nên mới cần những tổ chức như kiểu LGQ, Tòa án QT .... hơn hết cần 1 thế giới đa cực để các nước lớn ko bắt nạt nước bé một cách thô bạo.
LHQ, Tòa án QT ở đâu khi bom Mẽo, bom NATO cày nát đất Iraq, Lybia, Syria...
Tòa án QT ở đâu, ô hợp cuốc ở đâu khi thằng Pot nó xua quân thảm sát dân nước khác, cầm cuốc chim bổ vào đầu chính người dân của nó...? Ở đâu khi thằng trùm băng đảng đơn phương dựng hàng rào bao vây cấm vận Cuba, Triều Tiên... năm nào cũng nghị quyết phản đối xong rồi có làm đóe gì được nó không :D!

Cucumin

Xe điện
có tin gì về VDV chỗ sân bay bị tiêu diệt hay bắt làm tù binh không cụ?
Hình như một số phá vây chạy vào rừng rồi, số còn lại chắc tèo . Rất nhiều nguồn nên khó biết chính xác lắm.

Bạch Thủ

Xe điện
Người ta bảo chơi dao cẩn thận đứt tay, chơi lửa cẩn thận bỏng, chơi bom cẩn thận nó nổ banh xác.
Gấu nó đang ngủ lại cứ thích chọc cho nó tỉnh.
Nó vả cho lại kêu làng ăn vạ hơn cả anh Chí.
Các cụ nhà ta rất kinh nghiệm, dạy con cháu nhiều câu rất thâm thúy như "đừng có mó d.ái ngựa" hay "đừng có thấy mật ngọt mà mút đ.ít ong"... rất thực tế.

foxdie

Xe tải
Website
pquan.info

thichuongbia

Xe buýt
LĐ các nước chả khác gì mấy thằng giang hồ youtube Vn, toàn mõm

Neumann

Xe tải
LHQ, Tòa án QT ở đâu khi bom Mẽo, bom NATO cày nát đất Iraq, Lybia, Syria...
Tòa án QT ở đâu, ô hợp cuốc ở đâu khi thằng Pot nó xua quân thảm sát dân nước khác, cầm cuốc chim bổ vào đầu chính người dân của nó...? Ở đâu khi thằng trùm băng đảng đơn phương dựng hàng rào bao vây cấm vận Cuba, Triều Tiên... năm nào cũng nghị quyết phản đối xong rồi có làm đóe gì được nó không :D!
Còn 1 dân tộc đau khổ hàng chục năm nay là Palestine nữa :(

piedaide

Xe tải
U cà là đất nước độc lập, có chủ quyền, họ chơi với ai, tham gia liên minh nào là quyền của họ. Nga cảm thấy an ninh quốc gia bị đe dọa thì cứ trang bị và phòng vệ cho mình, nhưng ko có nghĩa Nga mang quân đi oánh quốc gia khác với lý do bảo vệ lợi ích nước mình. Chơi kiểu vô pháp, lấy sức mạnh đè kẻ yếu như thế xã hội loạn hết.
Thế bạn Mỹ táng tất các các loại nó ngứa mắt: Iraq, Syri... phi vào tận nhà bắt tổng thống nhà người ta về bỏ tù.. thì xã hội có loạn không? bản chất của thế giới này là thằng mạnh luôn bắt nạt thăng yếu, thế thôi. Tôi pro NƯỚC MỸ nhưng cũng phải nhìn nhận sự thật là vậy, chứ chả bênh bạn Tin hói chút nào.

Neumann

Xe tải
Thế bạn Mỹ táng tất các các loại nó ngứa mắt: Iraq, Syri... phi vào tận nhà bắt tổng thống nhà người ta về bỏ tù.. thì xã hội có loạn không? bản chất của thế giới này là thằng mạnh luôn bắt nạt thăng yếu, thế thôi. Tôi pro NƯỚC MỸ nhưng cũng phải nhìn nhận sự thật là vậy, chứ chả bênh bạn Tin hói chút nào.
Mỹ có bỏ tù ai bao giờ đâu, giết hết, kể cả con cháu người ta.

Trạng thái
Thớt đang đóng