[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungngothu

Xe tăng

TQM 72

Xe hơi
Lịch sử mấy bên đó đã có hạt nhân chưa cụ?
Cụ lại lượn sang vấn đề khác rồi.

Thế theo cụ bên nào không có hạt nhân?

Hạt nhân là con ngáo ộp lúc này. Trong lịch sử nhân loại lúc nào chả có ngáo ộp nhưng vẫn có bêm thua cuộc.

Không có gì chắc chắn để khẳng định rằng lịch sử không lặp lại.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại lượn sang vấn đề khác rồi.

Thế theo cụ bên nào không có hạt nhân?

Hạt nhân là con ngáo ộp lúc này. Trong lịch sử nhân loại lúc nào chả có ngáo ộp nhưng vẫn có bêm thua cuộc.

Không có gì chắc chắn để khẳng định rằng lịch sử không lặp lại.
Bên nào cũng có hạt nhân nên ko có bên thua thật sự đâu cụ. Thua là thua hết cả loài người. Cuối cùng i ở nhà nấy mà theo luật của họ. Chẳng may tiền là ở nhà bọn kia thì đành chịu thôi.

vu_tungbka

Xe máy
Tư nhân thì anh Mỹ tịch thu rồi. Còn em đang nói là 600 tỷ của chính phủ Nga. Kiện thắng chính phủ đâu thiếu đâu cụ, phong toả tài sản chính phủ ( hoặc cty quốc doanh) để thi hành án đâu thiếu.
Và cái cụ dẫn như em nói bên trên nó là bọn Tây định cướp , nó khác với nạn nhân kiện đòi bồi thường. Nạn nhân thì sẽ có bằng chứng thiệt hại đầy đủ thôi.
KIện thắng chính phủ cũng phải theo luật, chính phủ sai anh kiện đúng thì hưởng theo luật, nhưng luật nó đang bảo vệ tài sản nhà nước, tài sản quốc gia khác, ko sửa thì còn lâu các anh mới thu đc. Mà quan trọng đó là

Đến chính các chính phủ các nước, liên minh EU còn lo thua kiện ko hiểu sao trên này lạc quan hơn cả họ, cứ kiểu như kiện là chắc chắn đc, bọn chính trị gia nó nói thu cả năm nay rồi chứ có nói là bảo vệ ts nga đâu

TQM 72

Xe hơi
Bên nào cũng có hạt nhân nên ko có bên thua thật sự đâu cụ. Thua là thua hết cả loài người. Cuối cùng i ở nhà nấy mà theo luật của họ. Chẳng may tiền là ở nhà bọn kia thì đành chịu thôi.
Cụ cứ tin vào cái gì cụ cho là đúng.

Em thì tin rằng sẽ luôn có bên thua cuộc, lịch sử đi qua, thua hay thắng nó có nhiều khuôn mặt, chẳng thể lúc nào cũng giống nhau.

Cuối cùng cụ có công nhận với em là khi nào thắng hãy nói chuyện tiền nong?

trungngothu

Xe tăng
Đây mới là bản chất của đa số cụ hường này. Cứ nhận thế cho rõ ràng, mới giải thích được lý do cổ vũ Nga miệt mài đánh UKR và tuyến đầu chống Mỹ và PT.
Để PT bóc lột mãi rồi, giờ là lúc thay đổi thôi. Tím với hường cái gì đâu.

con dơi 141

Xe điện
"Phóng viên" chỉ là cái vỏ. Nhìn 1 cái ảnh hoa lá cành được tỉa tót cẩn thận để đăng báo ko thể đánh giá hết được 1 con người.

Kiểu vỏ bọc yêu hòa bình, công lý thì chắc lữ đoàn tác chiến bàn phím quen rồi. Nhưng đội đấy toàn ngồi nhà cà phê máy lạnh đua KPI thôi chứ ko ra chỗ bom đạn đâu.
Kinh nghiệm bọn đài Châu X tự do phát tiếng nước nào thì nước đó phải đề phòng chim lợn kền kền ngay.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
KIện thắng chính phủ cũng phải theo luật, chính phủ sai anh kiện đúng thì hưởng theo luật, nhưng luật nó đang bảo vệ tài sản nhà nước, tài sản quốc gia khác, ko sửa thì còn lâu các anh mới thu đc. Mà quan trọng đó là View attachment 7977964
Đến chính các chính phủ các nước, liên minh EU còn lo thua kiện ko hiểu sao trên này lạc quan hơn cả họ, cứ kiểu như kiện là chắc chắn đc, bọn chính trị gia nó nói thu cả năm nay rồi chứ có nói là bảo vệ ts nga đâu
Cụ toàn đưa dẫn chứng việc Tây nó cướp ko thì khó khăn thế nào. Còn em nói là nạn nhân chiến tranh kiện bắt bồi thường.
Hai việc khác hẳn. Có nạn nhân có thiệt hại tất nhiên là khác với cướp ko rồi.

Chemgio.ct

Xe hơi
khổ cho U, nghe nói U nhập Harpoon về rồi mà sao Tàu chiến Nga vẫn thản nhiên bắn phá cảng U nhỉ >?

nếu tôi là Zelensky tôi sẽ đầu hàng vô điều kiện
Harpoon em thấy phế lắm, sao bằng được "ếch" gì gì đó bắn cả thiên thạch, có lẽ người Nga mải canh thiên thạch bảo vệ trái đất cho chúng ta nên mới lơ là mấy con UAV như link dưới phải ko cụ

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ tin vào cái gì cụ cho là đúng.

Em thì tin rằng sẽ luôn có bên thua cuộc, lịch sử đi qua, thua hay thắng nó có nhiều khuôn mặt, chẳng thể lúc nào cũng giống nhau.

Cuối cùng cụ có công nhận với em là khi nào thắng hãy nói chuyện tiền nong?
Người ta muốn nói chuyện tiền nong lúc nào thì họ nói hoặc sẽ tìm cách thôi cụ, kiểu thế này này, chỉ cần nước giữ ko thua là được

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Vậy cụ ko đọc thép đã tôi thế đấy rồi . Cụ đọc để biết người ukr thế nào nhé. Chống lại bọn bạch vệ thì yên tâm dân máu lắm.
Thép đã tôi bị chính người Ucr loại bỏ rồi, bác dẫn chứng phô quá :P

TQM 72

Xe hơi
Ít tin quá nên em thêm tí cho nó có vẻ chiến sự.

Tình hình bướng Zaporozhye, khu vực Rabotino

Cuộc tấn công buổi sáng sa lầy, pháo binh, FPV và ATGM hoạt động mạnh khiến AFU dừng lại. Tình hình đã ổn định.

Vào lúc 05:50, một cuộc tấn công bắt đầu với lực lượng gồm 2 xe tăng, 3 xe Bradley và bộ binh lên tới 70 người, phía Ukraine đã bị đánh bại nặng nề bởi pháo binh, ATGM và FPV drone. Một lần nữa, lực lượng Ukraine không thành công

Lúc 6:30, 2 chiếc xe nữa nhảy ra nhưng bị pháo binh dọa bỏ chạy về phía vành đai rừng, trinh sát trên không đang được tiến hành.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
bạn đừng phát ngôn liều lĩnh thế, những người ủng hộ Ukraine là vì Ukraine là một nước nhỏ đang chống lạị sự tấn công của một nước lớn gấp nhiều lần, không hề liên quan gì đến những khái niệm giá trị Mỹ - Phương Tây, những cuộc chiến tranh giữ nước bao giờ cũng nhận được sự đồng cảm không cần phân biệt quốc tịch - chủng tộc - màu da - ý thức hệ. Sự vụ lợi toan tính ý đồ chỉ nằm ở phía những người không phải công dân của nước lớn, không có liên quan về chủng tộc tôn giáo ý thức hệ nhưng lại ra sức cổ vũ cho hành vi phi nghĩa của nước đó.
Thôi cụ ơi, họ ủng hộ U là nước yếu thế sao họ ko ủng hộ Palestine cũng là nước yếu? 10 năm trao đổi với những người ủng hộ U em cũng hiểu họ chút ít. Họ chả phải ủng hộ U gì đâu; chẳng qua họ chỉ ko thích Nga thì ủng hộ U thôi. Đội này luôn thích đội tiêu chuẩn kép Phương Tây thôi.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thép đã tôi bị chính người Ucr loại bỏ rồi, bác dẫn chứng phô quá :P
Tinh thần vệ quốc quân chống bạch vệ vẫn còn mà cụ. Xem họ cảm tử đi dưới làn đạn bạch vệ này

TQM 72

Xe hơi
Người ta muốn nói chuyện tiền nong lúc nào thì họ nói hoặc sẽ tìm cách thôi cụ, kiểu thế này này, chỉ cần nước giữ ko thua là được

Cụ nói đúng, muốn làm gì thì làm, nhưng chắc chắn là có chịu trách nhiệm, đừng để đến lúc kết thúc là bên thua cuộc thôi.

con dơi 141

Xe điện

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi, họ ủng hộ U là nước yếu thế sao họ ko ủng hộ Palestine cũng là nước yếu? 10 năm trao đổi với những người ủng hộ U em cũng hiểu họ chút ít. Họ chả phải ủng hộ U gì đâu; chẳng qua họ chỉ ko thích Nga thì ủng hộ U thôi. Đội này luôn thích đội tiêu chuẩn kép Phương Tây thôi.
Palestine có yếu đâu, đồng minh cả một đống nước ả rập diện tích dân số khủng hơn nhiều đánh một nước rất nhỏ ban đầu đấy chứ. Bây giờ thì israel vẫn có thể bị xoá sổ bất cứ lúc nào khi iran xong hạt nhân. Tôn chỉ của Iran là tiêu diệt nhà nước do thái. Phe nào mới yếu?

TQM 72

Xe hơi
Tinh thần vệ quốc quân chống bạch vệ vẫn còn mà cụ. Xem họ cảm tử đi dưới làn đạn bạch vệ này

Những kẻ đốt nhà Công đoàn Odessa không xứng đáng với truyền thống vệ quốc đúng không cụ.

Mà thôi cuối tuần rồi, các cụ giải lao tí đi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: A_S
Trạng thái
Thớt đang đóng