[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Thì mình bảo rồi, thời xưa có Họa Báo Liên Xô mở ra cũng in màu bóng đẹp , thơm phức . Chỉ đến khi nó sụp đổ nhiều người vẫn không tin. Giờ nước Nga vẫn cứ trong veo, nên mình thấy những cái gì trong véo quá là rất sợ, ông nào mà lúc nào cũng khỏe quá lại đi rất nhanh. =)) =))
Khi nào mà Nga còn anh Tin & Anh Med thì mơ ước của cụ còn lâu mới thành hiện thực.
Đợi 2 anh ấy Tèo thì Nga nhập Uc để thành Uc mới rồi =))

Roman

Xe điện
vâng nhiều kịch bản lắm, như người dân các các nc phương tây quá mệt mỏi dừng việc viện trợ uka,... trump lên và kết thúc chiến tranh ...
Tuy nhiên theo em putin mà lên đường thì nga còn hăng máu hơn vì putin là chủ trương đạt mục tiêu với chi phí thấp nhất, còn ở nga mấy ông còn lại máu chiến lắm
E nghĩ anh Med mà lên thay thì anh ấy dải thảm như mẽo trước khi cho bộ binh vào.

_voi_coi

Xe hơi
E nghĩ anh Med mà lên thay thì anh ấy dải thảm như mẽo trước khi cho bộ binh vào.
vầng là anh med thì em nghĩ sẽ khốc liệt hơn nhiều, nhưng cái giá phải trả sẽ lớn, cứng quá và dễ đoán thì sẽ dễ gãy hoặc có nhiều thủ đoạn để đối phó. Puttin rất giỏi ở chỗ ko dễ đoán ông ấy nghĩ gì và định làm gì, cũng ko biết giới hạn chịu đựng của ông ấy và nền kinh tế nga

clopidogrel2507

Xe tải
Phóng sự nhà máy sản xuất xe tank 130 của tập đoàn UVZ ; theo đó Nga bắt đầu sản xuất hàng loạt ( mass-product ) T-90M ; ngoài ra cũng quay các công đoạn hiện đại hóa xe tank T-72B3 với chiếc thứ 500 được nâng cấp và hiện đại hóa . Trong tương lai UVZ sẽ tập trung sản xuất các lô T-90M mới thay cho việc hiện đại hóa T-72 khi mà nguồn dự trữ không còn nhiều ; Liên Xô đã sản xuất khoảng 5.700 xe tăng T-72B và T-72B1 từ năm 1984 đến năm 1992 .

Thỏ móm

Xe điện
Đôi khi tan vỡ còn do dân ngu ăn bả Tây, Lybia là một ví dụ.
99% các thể chế tan vỡ Hậu chiến tranh lạnh là do NGU ăn bả Teilon và thờ phụng chủ nghĩa tự do quã trớn. Rất tiếc, thời của bọn rân bán online, buôn nước bọt lại là thời mạt hạng gặp phải lũ dân túy. Riêg Thỏ cho rằng, siết chặt kỷ cương bẻ răng dân túy là việc phải làm quyết liệt.

Chỉnh sửa cuối:

Why4586

Xe tải
99% các thể chế tan vỡ Hậu chiến tranh lạnh là do NGU ăn bả Teilon và thờ phụng chủ nghĩa tự do quã trớn. Rất tiếc, thời của bọn rân bán online, buôn nước bọt lại là thời mạt hạng gặp phải lũ dân túy. Riêg Thỏ cho rằng, siết chặt kỷ cương bẻ răng dân túy là việc phải làm quyết liệt.
Nói thật với người anh em, tôi dị ứng với hành vi cầm cần sa hút phì phèo, mà giờ các nước văn minh họ cho bán Cần hợp pháp, tôi cũng dị ứng với mấy ông mặc váy - tô son nhan nhản trên ti vi cho trẻ con xem, để 1 thế hệ thần tượng bê đê, phi giới tính. Tôi cũng dị ứng với nữ quyền hiện đại, đàn bà gặp ai cũng ngủ đc, vui thì sống - không vui thì li dị. ….cũng dị ứng với cái kiểu con cái kiện cha mẹ ra toà, gia đình mạnh ai nấy sống….nhưng mấy cái ấy lại nhan nhản ở các quốc gia mà Tím cho là thượng đẳng,….Nên mr Putin bảo vệ truyền thống, văn hoá, ngôn ngữ, …. Bảo vệ người gốc Nga, tôn giáo …. Thì tôi đánh giá Ổng vì quốc gia, vì dân tộc . Người như vậy quá đáng trân trọng

avile01

Xe máy
Các cụ tưởng tượng ra cuộc chiến Nga-Ukr kết thúc như thế nào chưa ?
Em tưởng tượng ra như thế này:
- Kiev đầu hàng Moscow có điều kiện (điều kiện là Zelensky được tự do tị nạn lưu vong ở Phương Tây theo ý ông ta, Nga không chiếm Kiev, Ukr bầu chính phủ mới ....)
- Toàn bộ phần phía Đông Ukr và Criema thuộc về Nga kiểm soát vĩnh viễn.
- Phần còn lại của Ukr gia nhập NATO.
- ....

Theo các cụ còn kịch bản nào khác không....cuộc chiến đã kéo dài hơn 2 năm 1 tháng rồi, cứ lai rai thế này chắc dân Ukr cũng mệt và chán. :D
Cái này em thấy báo phương tây nhắc rồi mà, nhưng em không nghĩ ra còn cái cửa nào để u cà gia nhập nato cả. Chí ít là bắt buộc trung lập ạ!

Kiên Khùng

Xe điện
Xung đột Trung đông:

Công nhận Iran non gan, dek làm gì dc Israel nhỉ, lãnh tụ Khamenei chắc đau hơn hoạn

Đấy cụ thấy Nga cần thiết thế nào chưa? Chỉ duy nhất Nga bảo đánh là đánh.
Thế teilon mới són, cụ nhỉ? Không là các cụ sẽ lên đồng với Mỹ Nato mỗi khi chúng bắt nạt nước nhỏ ngay.
Bố khỉ, phù thịnh, thịnh bị đập cho suy nên đau cụ nhỉ?

a_m_d

Xe điện
Tình báo Anh dự báo Nga hết tên lửa, đạn pháo...
Mà ko thấy dự báo lính Ukr phải đi mót đạn thế này nhỉ
Càng ko thấy dự báo Ukr viện trợ cho Nga mấy cái làng nho nhỏ ko có giá trị chiến lược nữa :))

cmyk77

Xe điện
Tập trung đưa tin chiến sự đi các cụ ây. Bài ca độc tài chục năm nay ca đi ca lại chỉ thể hiện sự bất lực. Mọi thủ đoạn chỉ bóp được các nước nhỏ thôi còn nước to to nó cười vào mặt cho. Mà các cụ rảnh ghê xúm vào tranh cãi làm gì nhỉ? Để họ sung sướng chạy về DD khác hỉ hả với nhau à.

thichcarot

Xe tải

Hrp

Xe buýt
Kèm theo là em sợ tiền lệ. Tiền tiền cái chả ma chúng nó chứ vùng nào là vùng đất lịch sử.
Ngoài đời thực, thầy tu mà chưa đắc đạo thì giao giảng đạo đức người đời đã chả thèm nghe. Còn mấy thằng ngụy khoác áo thầy tu đi giảng đạo đức thì có khi ăn đấm.
Khi 1 quốc gia bị chiếm đất bằng bom đạn thì phải đánh,dù có hy sinh hết như Hamas cũng phải đánh.
Đừng có lôi cái lịch sử vào để ngụy biện cho lối suy nghĩ làm càn.
Tôi không bàn về chuyện ai đánh hay ko đánh ai, tôi cũng không lôi lịch sử để giải thích cho việc đánh hay ko đánh.
Ở đây tôi chỉ bóc ra cái ngụy biện xằng của cụ khi so sánh áp đặt các đối tượng ko có điểm tương đồng, thậm chí đối ngược nhau.
Nếu cụ ko đồng ý có thể phản biện. Cụ ko thể tiếp tục ngụy biện lái sang vấn đề khác hoặc hô khẩu hiệu bởi điều này sẽ chứng tỏ là cụ đang cố tình tuyên truyền sai.