Thông báo Tình hình tài chính của Hội

Orient Sea

Xe điện
Quy định chi từ Quỹ Hội KCC năm 2011

Theo điều lệ của Hội KCC, Quỹ Hội được sử dụng cho mục đích chính là quan tâm chia sẻ khó khăn đột xuất với các thành viên (có đóng góp Quỹ Hội), khen thưởng những thành viên đặc biệt suất sắc và chi có mức độ đối với một số hoạt động chính thức của Hội: Offline, ngoại giao, tiếp đón, giao lưu chính thức.

Quy định về định mức đóng góp quỹ Hội cũng như định mức chi tiêu cụ thể sẽ được xây dựng đưa ra hàng năm để phù hợp với những điều kiện từng năm. Năm 2011-2012, quy định đóng quỹ đối thành viên chính thức là 200K.

Em phác thảo quy định chi tiêu năm 2011 (tính từ 1/11/2011 – 1/12/2012), mời các cụ ném đá.

I. Các trường hợp chi
1. Thành viên (hoặc vợ/chồng) rủi ro đặc biệt; bị tai nạn, bị bệnh hiểm nghèo; nằm viện dài ngày; chịu phẫu thuật; ...
2. Tứ thân phụ mẫu rủi ro bị tai nạn, bị bệnh hiểm nghèo; nằm viện dài ngày; chịu phẫu thuật, ...
3. Tứ thân phụ mẫu khuất núi.
4. Thành viên lập gia đình.
5. Thành viên sinh con thứ nhất hoặc thứ hai.
6. Thành viên có con ruột lập gia đình.
7. Hội họp, tiếp khách, giao lưu chính thức với Ban điều hành OF, lãnh đạo các chi hội địa phương khác.
8. Chi phí nhiên liệu cho đoàn công tác của nhà KCC.
9. Khen thưởng thành viên suất sắc (được các thành viên bầu chọn).

II. Các định mức chi
1. Định mức chi 1.000.000 đ cho mỗi trường hợp I.1.
2. Định mức chi 500.000 đ cho mỗi trường hợp I.2, I.3, I.4.
3. Định mức chi 300.000 đ cho mỗi trường hợp I.5, I.6.
4. Định mức chi 300.000 đ (chi theo thực tế nhưng không quá 300.000 đ) cho mỗi trường hợp I.7
5. Định mức chi 200.000 đ cho mỗi trường hợp I.9.
6. Định mức chi cho mục I.8: tương đương 11 lít xăng/100 km đối với xe máy xăng (hoặc tương đương 8 lít dầu /100 km đối với xe máy dầu) cho mỗi đoàn công tác ngoài HN với tổng quãng đường cả đi và về trên 100 km.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Quá chu đáo. Cụ Chánh Xi lo chu toàn từ diễn văn thành lập, điều lệ băng nhóm, cập nhật và update blacklist hội viên, quy chế tài chính về phần thu, giờ có cả chi tiết cho phần chi nữa :x hâm mộ cụ quá...

Nhân đây em cũng xin phép được chân thành cảm ơn các cụ Xi, cụ Huycm, cụ Ánh đùi, cụ Namhoang đã đại diện cho hội Kem tới nhà thăm hỏi Mama em ạ :)

Orient Sea

Xe điện
Bình thường thôi mà cụ, anh em có điều kiện được thăm hỏi các bậc sinh thành, tâm sự chia sẻ sự quan tâm với nhau cũng thấy ấm lòng. Rất mong Mamma cụ nhanh chóng bình phục, ổn định, hưởng phúc cùng cả nhà và làm chỗ dựa cho cụ và cả gia đình. :)

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Nhà Kem mình có cụ Lí nhiều tài nên dựng giã được vụ nhập khẩu các linh kiện phụ tùng. Cụ Lí giúp hoàn toàn vô tư, miễn phí công sức, chất xám, miễn phí vận chuyển và phi lợi nhuận. Cả nhà Kem cám ơn cụ Lí lắm lắm.

Việc này mang lại lợi ích cho tất cả các thành viên Nhà Kem và những người khác có quan tâm, nhưng cũng cần phải có tổ chức tốt để tránh những chuyện phiền phức có thể xảy ra với những có quy định rõ ràng, nên em tạm phác thảo quy định như sau, mời các cụ ném đá.

Quy định về mua sắm linh kiện, phụ tùng và phân phối của Nhà Kem

1. Tất cả các thành viên có thể giới thiệu đề xuất linh kiện, phụ tùng mà mình quan tâm, muốn mua sắm.

2. Cụ Libor và cán bộ chuyên trách được Nhà Kem phân công sẽ cùng tìm kiếm, xem xét lựa chọn sản phẩm xem có nên nhập về hay không (tính năng, tác dụng, giá cả, mức độ phổ cập ...)

3. Cụ Libor ứng tiền (khi có thể) hoặc Nhà Kem ứng tiền (từ quỹ Nhà Kem) khi số tiền không quá lớn; trường hợp số liền lớn, các thành viên đăng ký mua phải đóng tiền trước. Cụ Libor hỗ trợ đặt hàng, nhập về (miễn phí vận chuyển, thủ tục khi có thể), thông báo kinh phí toàn bộ cho lãnh đạo Nhà Kem. Nhà Kem hoàn tất thanh toán ngay trong ngày cho cụ Libor khi nhận toàn bộ lô hàng.

4. Từng sản phẩm sẽ được tính toán giá cả (bao gồm giá mua và các khoản chi phí nếu có) gọi là giá hàng hóa.

5. Giá phân phối cho các thành viên chính thức của Nhà Kem là giá hàng hóa + 10% thu vào quỹ hội (tối đa không quá 300K)+ cũng thu vào quỹ hội phần tiền lẻ trả lại mà người nộp tiền không thích lấy lại (nếu có).

6. Giá phân phối cho các trường hợp không phải là thành viên chính thức của Nhà Kem là giá hàng hóa + 20% thu vào quỹ hội (tối đa không quá 600K) + cũng thu vào quý hội phần tiền lẻ trả lại mà người nộp tiền không thích lấy lại (nếu có).

7. Chứng từ để hạch toán: Phiếu thu tiền, hoặc danh sách phân phối hàng có chữ ký của người nộp tiền, biên bản thanh toán và các loại tư liệu khác kèm theo.

8. Lập danh sách hàng tồn đọng: Có thể xảy ra việc hàng nhập về bị tồn đọng vì nhiều lý do chưa thể lường hết. Tất cả các sản phẩm chưa phân phối hết trong 6 tháng sẽ được đưa vào xem xét, tùy điều kiện hoàn cảnh cụ thể sẽ được quyết định có đưa vào danh sách hàng tồn đọng cần thanh lý hay không.

9. Giải quyết hàng tồn đọng: Hàng tồn đọng sẽ được thanh lý theo cách bán đấu giá hoặc bán phế liệu. Tiền thu được nhập lại vào quỹ Nhà Kem.

10. Trong báo cáo tài chính của Nhà Kem (6 tháng 1 lần theo quy định của Điều lệ) phải có phần báo cáo chi tiết về hoạt động này.

Về lô hàng Flipkey: đã triển khai trước khi có quy định này, giá đã thông báo (170 K) là giá trên Internet, F1 nhà cụ Lí cầm về hộ - miễn phí vận chuyển, chưa rõ giá hàng hóa chính thức sẽ ra sao:

- Tất cả các thành viên đã chuyền tiền hoặc đã đăng ký: giữ nguyên đơn giá đã thông báo 170 K / 1 sản phẩm.
- Những trường hợp khác (không phải là thành viên, mua hộ người ngoài): 200K / 1 sản phẩm.
- Chứng từ thanh toán là danh sách thu tiền do lãnh đạo hội lập (không có chữ ký vì phân phối trong tình hình khẩn trương ở 3B - khi chưa có chuẩn bị gì).

Chỉnh sửa cuối:

Hindu

Xe tải
Nhà Kem mình có cụ Lí nhiều tài nên dựng giã được vụ nhập khẩu các linh kiện phụ tùng. Cụ Lí giúp hoàn toàn vô tư, miễn phí công sức, chất xám, miễn phí vận chuyển và phi lợi nhuận. Cả nhà Kem cám ơn cụ Lí lắm lắm.

3. Cụ Libor ứng tiền (khi có thể) hoặc Nhà Kem ứng tiền (từ quỹ Nhà Kem), cụ Libor hỗ trợ đặt hàng, nhập về (miễn phí vận chuyển, thủ tục khi có thể), thông báo kinh phí toàn bộ cho lãnh đạo Nhà Kem. Nhà Kem hoàn tất thanh toán ngay trong ngày cho cụ Libor khi nhận toàn bộ lô hàng.
Theo em thì nhà Kem ứng tiền là hợp lý nhất, ai lại để cụ Lý ứng tiền vì cụ Ly đã miễn phí công sức, chất xám và vô số thứ khác rùi. Cả nhà Kem chúng em trông chờ vào cụ Lý đới.

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ HoangTung off hải phòng chuyển cho em 200k quỹ hội và chuyển tiền 1000k tiền cụ Xi ứng trước lắp auto lock tuần sau ra 3B em gửi cụ Xi nhé

hanoien

Xe điện
Cụ HoangTung off hải phòng chuyển cho em 200k quỹ hội và chuyển tiền 1000k tiền cụ Xi ứng trước lắp auto lock tuần sau ra 3B em gửi cụ Xi nhé
Cụ Hanoien đã nộp cho cụ Huycm 200k quỹ hội, cụ Ánh xaydựng công chứng cho em phát nhé!

tanh_tuan

Xe đạp
O hay, sao cac cu khong oi em mot tieng nhi?

laodatma

Xe điện
Cái này nó là sinh hoạt tự nguyện cụ ơi, mà giờ cụ biết thì CN tới ra cafe 3B Lê Văn Lương (nhớ tên quán là 3B nhé) mang theo tiền cafe với tiền quĩ đóng luôn cũng được mà! :D

nothinghd

Xe điện
Cái này nó là sinh hoạt tự nguyện cụ ơi, mà giờ cụ biết thì CN tới ra cafe 3B Lê Văn Lương (nhớ tên quán là 3B nhé) mang theo tiền cafe với tiền quĩ đóng luôn cũng được mà! :D
Chuẩn ạ. Nếu các cụ quan chức cứ réo rắt đòi xèng hội phí thì a e lại... khó chịu :)), chi bằng cứ cafe chém gió và tự nguyện nộp thoai, ko nộp cũng được, cơ mà đến khi mua đồ hay nhờ DIY qua hội bị áp giá "người dưng" thì không được có ý kiến ná :D

Orient Sea

Xe điện
Chuẩn ạ. Nếu các cụ quan chức cứ réo rắt đòi xèng hội phí thì a e lại... khó chịu :)), chi bằng cứ cafe chém gió và tự nguyện nộp thoai, ko nộp cũng được, cơ mà đến khi mua đồ hay nhờ DIY qua hội bị áp giá "người dưng" thì không được có ý kiến ná :D
Cụ Tanh thì em đã từng gọi điện, đã từng nhắn tin ba lần. Còn kêu ca nỗi giề ? Đã nghĩ hoặc là cụ bán thùng kem ồi, hoặc ứ muốn chơi với anh em nhà này...

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Bá cáo cụ Si, e tìm toét mắt mà chưa thấy tên em trong danh sách đóng quĩ ạ, ko biết em đã được thành chính thức chưa ạ.

huycm

Xe tăng
Bá cáo cụ Si, e tìm toét mắt mà chưa thấy tên em trong danh sách đóng quĩ ạ, ko biết em đã được thành chính thức chưa ạ.
Hôm qua cụ ánh đùi đã chuyển 200k của cụ cho em và em đã báo cụ Chánh rồi. Thanks cụ

Orient Sea

Xe điện
Xin lỗi cụ vì sự cập nhật chưa kịp thời, tối qua em đã phát hiện sai sót này (phía trên cụ Ánh đã nói nhận hộ cụ Huycm kinh phí làm AL và hội phí của cụ) nhưng chưa kịp cập nhật. Cụ không những là thành viên chính thức mà còn là thành viên chính thức rất xịn nữa đấy ạ :)

carens2011

Xe tải
Em hỏi ngu tý là cái danh sách đóng quỹ nó ở trang nào ý nhỉ

Libor

Xe điện
I. Các trường hợp chi

5. Thành viên sinh con thứ nhất hoặc thứ hai.

II. Các định mức chi
...........
3. Định mức chi 300.000 đ cho mỗi trường hợp I.5, I.6.
.
Đau em quá, cụ Chánh gài câu này thì coi như em hết cửa rồi! :)) :))

laodatma

Xe điện
Có cách đấy cụ Lý, nếu cụ cưới gấu khác là lại reset (cài nì hình như trong luật cũng có qui định) (b)
Đau em quá, cụ Chánh gài câu này thì coi như em hết cửa rồi! :)) :))

Orient Sea

Xe điện
Theo báo cáo của cụ CFO Huycm thì chuyến Về Nguồn năm 2011 (11/2011) đến giờ vẫn chưa quyết toán được vì vẫn còn một số cụ còn nợ chưa thanh toán.

Kính đề nghị các cụ còn "nợ" trong chuyến Về nguồn năm 2011 khẩn trương liên lạc với cụ Huycm và thanh toán ngay cho.