Thông báo Tình hình tài chính của Hội

Orient Sea

Xe điện
Thớt này công bố các thông tin liên quan đến thu chi tài chính của Hội.

Cụ Huycm - người đã sẵn sàng đứng ra gánh vác trách nhiệm quản lý thu chi tài chính của Hội sẽ làm chủ thớt này sẽ thông báo mọi thông tin vui buồn liên quan đến Quỹ Hội.

Mọi góp ý liên quan đến tài chính của Hội cũng xin mời các cụ phọt cả vào đây.

vungocanhxd

Xe tăng
Hôm trước off chui còn thừa một triệu cụ huycm nhé

nothinghd

Xe điện
Vụ MCC + vụ họp báo MCC mợ Hà nhà iem vẫn còn cầm lại quỹ hơn 7M nữa ạ, iem sẽ bàn giao lại cho cụ.

vungocanhxd

Xe tăng
Vụ MCC + vụ họp báo MCC mợ Hà nhà iem vẫn còn cầm lại quỹ hơn 7M nữa ạ, iem sẽ bàn giao lại cho cụ.
Cái vụ off chui thì em nghĩ bỏ quỹ chắc là ok còn vụ MCC nên hỏi ý kiến của cụ Chánh vì trong đó là những người bạn của hội nữa

Boytriton

Xe điện
Vui rồi đây, hôm nào hết xiền đổ xăng cứ ơí cụ huycm, chắc cụ ấy cũng ứng cho 1 bình,hehe

Hindu

Xe tải
Thớt này công bố các thông tin liên quan đến thu chi tài chính của Hội.

Cụ Huycm - người đã sẵn sàng đứng ra gánh vác trách nhiệm quản lý thu chi tài chính của Hội sẽ làm chủ thớt này sẽ thông báo mọi thông tin vui buồn liên quan đến Quỹ Hội.

Mọi góp ý liên quan đến tài chính của Hội cũng xin mời các cụ phọt cả vào đây.
Thưa các Cụ, em hiểu là các cụ mở thêm chuyên mục này cũng là vì muốn công khai tình hình tài chính, đây là vấn đề rất nhậy cảm. Em có một số đề xuất là ở thớt này hội nhà kem chỉ thảo luận để thống nhất chủ trương và cách làm, không nên đưa ra các con số chi tiết giống như bảng công khai tài chính, vấn đề này là của nội bộ họ nhà Kem, các cụ cứ đưa số tiền cụ thể thế này thì các hội khác (kể cả khách vãng lai) kiện hội nhà Kem đấy. Các cụ có thể nắm được các con số cụ thể thông qua cụ Chủ tịch hoặc trong các cuộc cafe ở 3B LVL, như thế sẽ hay hơn các cụ ạ.

hieuhic

Xe điện
Thưa các Cụ, em hiểu là các cụ mở thêm chuyên mục này cũng là vì muốn công khai tình hình tài chính, đây là vấn đề rất nhậy cảm. Em có một số đề xuất là ở thớt này hội nhà kem chỉ thảo luận để thống nhất chủ trương và cách làm, không nên đưa ra các con số chi tiết giống như bảng công khai tài chính, vấn đề này là của nội bộ họ nhà Kem, các cụ cứ đưa số tiền cụ thể thế này thì các hội khác (kể cả khách vãng lai) kiện hội nhà Kem đấy. Các cụ có thể nắm được các con số cụ thể thông qua cụ Chủ tịch hoặc trong các cuộc cafe ở 3B LVL, như thế sẽ hay hơn các cụ ạ.
Chuẩn luôn, cụ HINDU làm ở kho bạc nhà nước khác :D
Công khai thì là tốt nhưng công khai nhiều quá vợ các cụ vào thấy quỹ đen nhiều quá, thì tháng sau các cụ không có xăng mà đi bán kem đâu :D

blackcarens

Xe buýt
Em nhất trí ý kiến cụ hindu, cụ nào chịu khó ra 3B thì được công khai tài chính, cụ nào lười off thì chịu thôi.

benghe

Xe điện
Em có ý kiến thế này: tài chính thì càng công khai càng tốt, bên chi hội FUNS em cầm mấy loại quỹ, thu chi chi tiết up lên hết, ai cũng có thể biết được tình hình tiền nong thế nào, chứ chỉ có ai đi Off mới biết thì cũng không open lắm ~o)

Orient Sea

Xe điện
Nhất trí với ý kiến các cụ. Như ở phần đầu em đã nói "Thớt này công bố các thông tin liên quan đến thu chi tài chính của Hội", và giải thích thêm "Cụ Huycm ... sẽ thông báo mọi thông tin vui buồn liên quan đến Quỹ Hội. Mọi góp ý liên quan đến tài chính của Hội cũng xin mời các cụ phọt cả vào đây"

Nghĩa là không phải là nơi công khai tài chính đến mức hàng ngày (việc công khai tài chính được thực hiện 6 tháng 1 lần - theo Điều lệ Hội) mà thớt này sẽ công bố các thông tin liên quan đến Quỹ Hội, ví dụ như tin buồn: quỹ hội còn đủ để đảm bảo hoạt động theo điều lệ, đề nghị đóng góp theo định mức ... tin vui: 100% các hội viên đã đóng góp quỹ theo đúng thời gian quy định, ... cũng như các khoản chi lớn từ quỹ hội làm rạng danh Hội và các hội viên, ...

Bi giờ cũng mong các cụ cho ý kiến xem định mức đóng góp quỹ năm nay thế nào ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Em đang cố gắng xây dựng các nguyên tắc thu chi tài chính. Mà cái đó thì liên quan đến các hoạt động tập thể. Nên trước hết thử soạn mấy cái nguyên tắc về tổ chức hoạt động tập thể đã. Mời các cụ ném đá.

Để đảm bảo các hoạt động tập thể của Hội bền vững, thu hút được sự tham gia đông đảo của các thành viên, cần tôn trọng các nguyên tắc sau:

1. An toàn.
    Nguyên tắc đầu tiên và luôn luôn, mãi mãi là an toàn. An toàn cho tài xế, cho các thành viên, cho cộng đồng và cả vợ hai nữa. Cái chính là để cả nhà ai ai cũng đi bán kem dạo được hàng ngày.
  2. Vui vẻ.
    Tiếng cười làm tăng tuổi thọ của mỗi người. Hãy luôn luôn chú ý làm các thành viên khác nở nụ cười. Quan trọng là bản thân mình được sung sướng vì đã giúp bạn kéo dài tuổi thọ thêm vài chục giây.
  3. Bình đẳng.
    Bình đẳng trong tham gia các hoạt động của Hội, theo điều lệ của Hội. Không ai được quyền sẵn sàng hy sinh vì tập thể. Ví dụ: đối với những thành viên mang thùng kem tham gia hoạt động tập thể, chi phí nhiên liệu nhất thiết phải được thanh toán chu đáo, quyết không để họ thiệt thòi dù họ chẳng lăn tăn. Cái chính là để các thành viên khác sung sướng vì ngăn chặn được sự hy sinh không đáng có.
  4. Chia sẻ.
    Tất cả đều được quan tâm lắng nghe để được chia sẻ, được đáp ứng, được giúp đỡ trong điều kiện hoàn cảnh cho phép. Cái chính là để mỗi người đều khấm khá hơn lên, vợ hai luôn khỏe mạnh và ngày càng xinh hơn.
  5. Tiết kiệm.
    Tiết kiệm là Quốc sách, cũng là Hội sách. Không khoa trương, xa xỉ, lãng phí nhưng cũng phải đảm bảo được sự thoải mái vui vẻ. Cái chính là để không ai phải cạy tủ của gấu.
  6. Tường minh.
    Tất cả mọi thông tin đều minh bạch rõ ràng. Ai có điều gì chưa hiểu, chưa rõ phải hỏi cho rõ. Cái chính là để tinh thần luôn thoải mái, thư thái.
  7. Tiền lẻ bỏ ống.
    Thực hiện điều lệ Tiền lẻ bỏ ống của Hội: Trong các hoạt động tập thế kiểu Vương quốc Cam Pu Chia, sau khi thu và chi trả cho các hoạt động tương ứng, lấy số tiền còn dư (N) chia cho số lượng những người đóng góp, nếu kết quả con số dưới 50k thì N được coi là tiền lẻ bỏ ống, nếu kết quả con số trên 50k thì trả lại cho các thành viên đã đóng góp phần bội số của 50k, số còn lại là tiền lẻ bỏ ống. Tất cả tiền lẻ bỏ ống được sung vào quỹ Hội.

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Em đã cập nhật lại các nguyên tắc về tổ chức hoạt động tập thể: An toàn - vui vẻ, Bình đẳng - chia sẻ, Tiết kiệm - tường minh, Tiền lẻ - bỏ ống.

Ví dụ về Tiền lẻ - bỏ ống:
- Toàn bộ tiền còn dư trong các buổi ọp thường kỳ ở 3B Lê Văn Lương
- Một chuyến ọp có 10 người tham gia, sau khi chi trả hết tất cả các khoản, còn lại 470.200, chia cho 10 được 47.200 thế thì toàn bộ số 470.200 là tiền lẻ bỏ ống.
- Một chuyến ọp có 10 người tham gia, sau khi chi trả hết tất cả các khoản, còn lại 1.215.300, chia cho 10 được 121.530, thì trả lại cho những người tham gia phần bội số của 50k, trong trường hợp này là 100k, phần 21.530 nhân với 10 được 210.530 là tiền lẻ bỏ ống.

Đề nghị cụ Huycm giải quyết số tiền còn dư trong chuyến ọp Mù Cang Chải theo quy tắc trên, sau khi chi bổ sung cho 03 xe 2.0 AT mỗi xe 200k tiền xăng. Đồng thời thông báo số tiền ler bỏ ống!

Boytriton

Xe điện
Hê hê, cái gì cụ Xi nói cũng chuẩn nuôn, em hửng ứng và ko gạch đá j ạ.

huycm

Xe tăng
Kính thưa các cụ trong Hội nhà Kem. Em được cụ chủ tịch giao nhiệm vụ tạm thời quản lý quỹ của Hội bán kem dạo, đảm bảo các nguyên tắc về tổ chức hoạt động tập thể: Antoàn - Vui vẻ; Bình đẳng - Chia sẻ; Tiết kiệm - Tường minh; Tiền lẻ - Bỏ ống.

Em xin đượcthông báo với các cụ vụ "Tiền lẻ - Bỏ ống" cụ thể như sau:

- Chuyến đi MCC và họp báo sau chuyến đi, Hội Carens và những người bạn (Đây là Hội tiền thân của Chi hội Kia Carens club (KCC) hiện nay) đã bỏ ống số tiền lẻ là 1.121.000 đồng.

- Ngày 09/10: off tại 3B LVL chúng ta bỏ ống được 196.000 đồng.

- Cuộc off nháp hôm 11/10 mừng việc được cấp sổ đỏ các bợm nhậu bỏ ống số tiền lẻ là 1.000.000 đồng.

- Ngày 16/10: off tại 3B LVL chúng ta bỏ ống được 204.000 đồng.

Vậy tổng số tiền quỹ ban đầu của Hội Kem là : 2.521.000 đồng.

Mong các cụ cho ý kiến đóng góp thêm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thaituan

Xe hơi
Kính thưa các cụ trong Hội nhà Kem. Em được cụ chủ tịch giao nhiệm vụ tạm thời quản lý quỹ của Hội bán kem dạo, đảm bảo các nguyên tắc về tổ chức hoạt động tập thể: Antoàn - Vui vẻ; Bình đẳng - Chia sẻ; Tiết kiệm - Tường minh; Tiền lẻ - Bỏ ống.

Em xin đượcthông báo với các cụ vụ "Tiền lẻ - Bỏ ống" cụ thể như sau:
- Chuyến đi MCC và họp báo sau chuyến đi, Hội Carens và những người bạn (Đây là Hội tiền thân của Chi hội Kia Carens club (KCC) hiện nay) đã bỏ ống số tiền lẻ là 1.121.000 đồng.

- Ngày 09/10: off tại 3B LVL chúng ta bỏ ống được 196.000 đồng.

- Cuộc off nháp hôm 11/10 mừng việc được cấp sổ đỏ các bợm nhậu bỏ ống số tiền lẻ là 1.000.000 đồng.

- Ngày 16/10: off tại 3B LVL chúng ta bỏ ống được 204.000 đồng.

Vậy tổng số tiền quỹ ban đầu của Hội Kem là : 2.521.000 đồng.

Mong các cụ cho ý kiến đóng góp thêm.
Cụ làm kế toán TRƯỞNG luôn đi, còn tạm thời gì nữa.
CN này e xin hứa với các cụ e sẽ thu xếp ra với các cụ, để em còn nộp quỹ nữa

huycm

Xe tăng
Kem nóng: Tính đến 12h00 ngày 30/10/2011 đã có 18 cụ đóng quỹ Hội. Các cụ có ý định tham gia vẫn có thể đóng quỹ bằng cách chuyển khoản cho em để tiếp tục cập nhật. Đến ngày 11/11/2011 là dịp đầy tháng Hội Kem các cụ có thể nhận được logo để chính thức trở thành "Người bán Kem Chuyên nghiệp" Thank.

hieuhic

Xe điện
Hôm qua, đang chuẩn bị chạy ra off với các cụ nhân tiện nộp quỹ và nhờ cụ Huycm độ đọt cho cái đèn, nhưng vợ còn nó lại đòi về quê ngoại chơi nên đành phải chiều vợ con. Tuần này cụ Huycm có lảng vảng ở khu vực Lê Văn Lương thì hú em tiếng em chạy ra mời cụ cafe và nộp mạng cho cụ nhé :D.

nothinghd

Xe điện
Hôm qua, đang chuẩn bị chạy ra off với các cụ nhân tiện nộp quỹ và nhờ cụ Huycm độ đọt cho cái đèn, nhưng vợ còn nó lại đòi về quê ngoại chơi nên đành phải chiều vợ con. Tuần này cụ Huycm có lảng vảng ở khu vực Lê Văn Lương thì hú em tiếng em chạy ra mời cụ cafe và nộp mạng cho cụ nhé :D.
Cafe là cháy đèn đấy, beer đi cụ :P