[Funland] Tinh hoa hay Trịnh thượng

Nó là tình trạng chung thôi bạn trẻ.Còn cuộc sống riêng của tớ thì tipe người như bạn có lẽ phải mơ ước đấy.
Còn thằng Vin là cái quái gì mà tớ phải sợ nó:Con không học,thóc không vay sợ cccc à?
Chung riêng gì.
Nick ảo vẽ rồng bay phượng múa sao chả được?
Làm sao để đêm về đặt tay lên chán rồi "nghĩ nó cay" thì làm.

1.25 ton

Xe điện
Theo em nhớ thì chỉ có từ "trịch thượng", ko phải "trịnh" 8-}
Văn phong em nghĩ sai chính tả " Bứt phá " chứ không phải là " bức phá " như trong thư. Với lại " lên một tầm cao mới " chứ không cụt lủn " tầm mới " như trong thư, nghe rất vô nghĩa.

TONGIA

Xe lừa
Văn phong em nghĩ sai chính tả " Bứt phá " chứ không phải là " bức phá " như trong thư. Với lại " lên một tầm cao mới " chứ không cụt lủn " tầm mới " như trong thư, nghe rất vô nghĩa.
Tầm mới là tầm khác tầm cũ chứ ai bảo lên đâu mà cụ bẻ

bảo châu

Xe điện
Em đọc cảm giác như kiểu bản dịch sang tiếng Việt.
Có mấy lỗi như "bức phá", "Thpt", hay câu dài dòng "cần thực hiện còn lại là" thì kể cũng hơi ẩu.
Thể thức theo kiểu nước ngoài thì kệ họ thôi, tinh hoa nó phải thế. Họ có mời mình đâu mà sợ :)

sontranvu

Xe điện
Sợ lại ngắn ngủi như cái nhà, cái xe, cái smart, cái mart ko í. Hicxxx

cocsku

Xe cút kít
Nói chung các cụ đã căm ghét Vin và trường đó thì hở ra cái văn bản là kiểu gì chẳng bới được lỗi. Từ lỗi đó kiểu gì chẳng suy rộng ra tâm, tầm, level văn hóa, đạo đức ..... vân vân và mây mây.

faceid15

Xe buýt
Chuyển sang tóp píc “bóc phốt lỗi tiếng Việt” đê.

xedieu

Xe cút kít
Cụ chủ thớt mới là người không hiểu về viết hoa! :)

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đây là chuẩn chính tả áp dụng cho tất cả đối tượng sử dụng tiếng Việt khi trình bày văn bản, không phân biệt tư nhân hay nhà nước, người lớn hay trẻ em
Cụ cho link cái chuẩn với để em học lại chính tả :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nó là tình trạng chung thôi bạn trẻ.Còn cuộc sống riêng của tớ thì tipe người như bạn có lẽ phải mơ ước đấy.
Còn thằng Vin là cái quái gì mà tớ phải sợ nó:Con không học,thóc không vay sợ cccc à?
Loại khóc mướn kiếm cơm, công kích cá nhân như bạn mình khinh.
Theo trend khoe giàu để đè nhau thì CDM phải up ảnh sổ đỏ, sổ tiết kiệm hoặc ảnh chụp màn hình TK mất :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ OFer được cái dự báo chuẩn. A V lại lôi cái bài bán nhà bán xe của anh ấy sang giáo dục. Hét giá cực cao rồi giảm giá dưới chiêu trò học bổng.

Tuy nhiên, nghe nói a V trả lương cho nhân viên cao lắm mà sao họ có thể ra những cái văn bản Tinh Hoa đến vậy. Em chưa nói về cái hình thức văn bản nham nhở ra thò vào thụt, viết hoa lung tung, cái văn phong của văn bản cũng không thể ngửi được. Không rõ các anh đánh giá thế nào mà ra được 100 học sinh xuất sắc nhất nước, rồi các anh đưa các em lên tầm cao mới kiểu gì?
Cụ up văn bản cụ soạn hoặc do công ty cụ soạn để làm chuẩn đối chiếu là 5 rõ 10 ngay :D

AT76

Xe điện
Không học thì thôi, nó có dí dao vào cổ bắt học đâu.

Còn về lời lẽ hay gì đó thì ảnh hưởng gì đến mình đâu, mình cũng chẳng biết nó tốt xấu thế nào vì nó mới tuyển sinh năm đầu nhưng cũng không rảnh rỗi để đem lên đây mà bình loạn.

Chuyện của nhà mình hãy nói.
Nhiều cụ nhà ta rảnh, chỉ rình Vin có cái gì đó ra để còn dìm cho đỡ buồn thôi. Với em thì nó tốt hay xấu thì kệ nó, thích thì chơi, không thích thì thôi, sao cứ phải đi bới lông nó làm gì.

Không học thì thôi, nó có dí dao vào cổ bắt học đâu.

Còn về lời lẽ hay gì đó thì ảnh hưởng gì đến mình đâu, mình cũng chẳng biết nó tốt xấu thế nào vì nó mới tuyển sinh năm đầu nhưng cũng không rảnh rỗi để đem lên đây mà bình loạn.

Chuyện của nhà mình hãy nói.
Bọn nó kề dao vào cổ bắt phải học cụ ơi. Làng of em nó thế.

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ chủ muốn bàn đến cái hình thức của thư mời, văn phong của bức thư, cụ ạ!
Cá nhân em cũng đồng tình với góc nhìn của cụ chủ, em còn tưởng ông nào fake thư kia để troll cơ.
Bàn về thư chả liên quan đến chất lượng giáo dục, mình chả thích thì thôi đưa lên mạng làm j? Và như thế Vin đã gửi nhầm một thư cho một thằng hoặc kiếm ơ đâu đó lên mạng để đì!

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ cho link cái chuẩn với để em học lại chính tả :D

Cái thể thức trình bày văn bản này ban hành chủ yếu để cho các cơ quan Nhà nước, nhưng phần lớn các doanh tư doanh vẫn đang sử dụng.
Rất tiếc cho tinh hoa chưa biết những việc con con như thế này.
Chắc tinh hoa được các ráo xư tinh hoa như thế này đào tạo, ra muốn đi làm nơi khác cần học lại cho hợp với cái chung của xã hội!