[Camera] Tình huống này em có sai ko các cụ?

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Nháy đèn có lúc có ý nghĩa thúc giục "nhanh lên để tao còn đi" ;))
Cho nên trong phố gặp những ca nháy đèn thúc giục như cụ chủ em thường đi nhanh hơn nếu có thể :))
Cụ không sai, nhưng "chiến đấu" như cụ thì căng thẳng lắm :))

Cụ nghĩ kỹ sẽ thấy vấn đề ở đây vì sao logic nháy đèn nhường là văn minh. Vì con người văn minh là nhường nhịn khi tham gia giao thông, chứ không phải đòi hơn người ta khi tham gia gaio thông.

+ Nháy là nhường: Nếu 1 thằng nháy nhường trước thì hiển nhiên là thằng kia cứ đi.
+ Nháy là đòi: thằng kia sẽ nghĩ là mày hơn *** gì bố mà mày đòi đường?
Thế buổi tối cụ đi đường cao tốc cụ không nháy đèn xin vượt, hoặc báo hiệu vượt thì bấm còi cả ngày ah. Chẳng biết văn minh cỡ nào nhưng nháy đèn nó chỉ là báo hiệu thôi có gì mà văn ghê thế, chỉ đừng có nháy loạn xạ thôi.

anhtho

Xe ngựa
Nếu E ko phanh lại thì ko biết chuyện gì sẽ xảy ra! :(
Cụ 88A-109.93 có trên này ko?
Em ko chắc ai sai, mà đâm nhau là móp xe mình đã !
Trường hợp này cứ nhường cho lành, còn nếu thực sự vội thì cụ nên hơi đánh lái sang phải và đè lấn, thường tình huống đó là xe kia sẽ phải nhường :)).

redTop

Xe điện
Có mấy nguyên tắc nhường đường như này:
1. Xe vào giao lộ trước đi trước.
2. Rẽ trái nhường đường cho xe đi thẳng.
3. Xe bên phải không vướng đi trước.
....
Hầu hết các vụ va chạm nơi giao nhau là do không tuân thủ những nguyên tắc này.
Như trường hợp này cụ 88 coi là rẽ trái, nên quyền ưu tiên sẽ thuộc về cụ chủ thớt.
Các quy tắc cụ nêu có thứ tự ưu tiên không? Ví dụ xe rẽ vào giao lộ trước có phải nhường cho xe đi thẳng vào giao lộ sau không?

redTop

Xe điện
Đọc kỹ đi rồi bàn. Người ta đang nói về nháy đèn tranh nhau đường, không nói nháy đèn xin vượt nhé.
Nháy đèn, bấm còi chỉ là báo hiệu "tao ở đây" thôi. Còn nhường thì không liên quan đến việc ai ra báo hiệu trước

linhlt84

Xe máy
Nháy đèn, bấm còi chỉ là báo hiệu "tao ở đây" thôi. Còn nhường thì không liên quan đến việc ai ra báo hiệu trước
Em giống cụ này, nhiều lúc cứ nháy cho xe đối diện với xe đi trước biết. Có khi người ta vẫn lấn đường hoặc tạt đầu kiểu không biết nữa thì phải còi luôn.

bai

Xe điện
Cụ không phanh lại thì vui :) Những trường hợp này nhường nhau một tý thôi cụ ạ. Ngta ko có ý thức thì mình nên có.
Em thích cụ rồi.
Nhiều khi muốn mình đang lái jeep mui trần hoặc đầu ngang để không phải phanh. Ai đời nhập làn, sang đường, quay đầu, ... toàn đè đầu cưỡi cổ xe đang đi thẳng.

bai

Xe điện
Cụ chủ đi như vậy là chuẩn rồi,khi cầm đến vô lăng ở Việt Nam! Mình là một điều nhịn là chín điều lành.
Còn nói về quy luật nháy đèn pha ở Việt Nam! Thì em chịu ,mỗi xe nháy một kiêu chẳng biết điều nào mà lần.(còn bên tây quy định rõ ràng nháy đèn là nhường( chủ động nhường đường) hoặc nhắc nhở mình bật pha nếu mình quên.,nếu mình nháy( nhường) họ nháy lại( cảm ơn tao ko vội,mày cứ đi)
Có vậy thôi chứ ko rắc rối như ở ta.
Em chưa đc học luật nháy đèn ở VN, nhưng thấy thực tế nháy là đòi quyền đi trước, quyền ưu tiên chứ ko phải nhường. Fun tý nhưng xảy ra rất nhiều: em nháy xin đi trước, cụ đối diện cũng nháy đáp trả ý rằng bố mài vội hơn, để bố mài đi trước, thế là thành 2 con dê qua cầu :)).

hailuatn

Xe container
Các quy tắc cụ nêu có thứ tự ưu tiên không? Ví dụ xe rẽ vào giao lộ trước có phải nhường cho xe đi thẳng vào giao lộ sau không?
Theo thứ tự ưu tiên mà cụ, một ông đã vào giao lộ rồi thì ông còn lại bất kể từ đâu cũng phải đi sau. Nhưng vấn đề là khi xảy ra va chạm nếu không có camera làm bằng chứng thì việc chứng minh một xe vào giao lộ trước hơi khoai.

Thuy_CK

Xe điện

hungdola

Xe máy
Cụ nhường là chuẩn rồi đỡ rắc rối mất thời gian, em thấy cụ kia chắc đang điện thoại hoặc tư tưởng phân tán không để ý nên cứ phi sang như thế

buihai

Xe buýt
Tùy tình hình nhưng nếu em ở xa thì em sẽ nhường xe rẽ

Ngỗng già

Xe buýt
các cụ dạy rồi một câu nhịn chín cậu lành . ra đường nhường nhịn chút có mất gì đâu ? đường đông non ga chút cho an toàn . cụ xử lý vậy là chuẩn rối . C

Ngỗng già

Xe buýt
Giải pháp chuẩn không mất thời gian . Chúc mừng cụ chủ, nếu nóng cụ hun em 88 để lại sẹo xấu lắm nếu là Em ,Em cũng nhường .

cuong1903

Xe tăng
Chưa chắc cụ đã đúng.
Theo Luật, xe chuyển hướng, rẽ, quay đầu phải nhường cho xe đi thẳng - trong trường hợp 2 xe đến nơi giao nhau cùng lúc. Đằng này nhìn đầu clip, xe kia đi gần đến điểm quay đầu rồi xe cụ vẫn còn cách xa. Theo Luật, chỉ cần xe kia nhô ra khỏi điểm quay đầu trước là đã được đi trước rồi.

Tý & Ti

Xe tải
Chưa chắc cụ đã đúng.
Theo Luật, xe chuyển hướng, rẽ, quay đầu phải nhường cho xe đi thẳng - trong trường hợp 2 xe đến nơi giao nhau cùng lúc. Đằng này nhìn đầu clip, xe kia đi gần đến điểm quay đầu rồi xe cụ vẫn còn cách xa.

Trông thế thôi cụ ạ, E ko phanh lại thì 2 xe vào cùng lúc :)