[Thảo luận] Tinh thần OF em chiến thắng CSGT Cổ nhuế

hihodu

Xe tăng
18h chiều nay em từ cầu thăng long về đến ngã 4 Phạm văn đồng-cổ nhuế,do có điện thoại nên em chủ động đi đi làn trong cùng bên phải,qua ngã tư đèn xanh đỏ 1 chú xxx áo vàng và 1 chú áo xanh giơ cạp nong cạp nia vẫy em vào lề đường,em lấy giấy tờ và chuẩn bị máy để ghi âm và xuống xe.
3x trẻ chào đúng tác phong mỉm cười nói :anh giai đi đâu mà vội thế,đi vào làn dành cho xe thô sơ,anh nhìn thấy công an đứng trước mắt mà vẫn đi à? anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: anh cho biết tôi có lỗi gì? (đúng tinh thần OF)
3x trẻ: Anh đi vào làn dành cho xe thô sơ
em: Chú nói thế nào ngày nào anh cũng đi làm qua đây,đường này có phân làn bằng vạch kẻ đứt anh có quyền chuyển làn khi anh có tín hiệu,với lại hôm nay anh đi chậm ở làn trong từ đoạn công viên hòa bình,nếu không phải anh em mình quay lại xem có phải vạch đứt không? 3x trẻ không nói gì dẫn em đến gặp 3x già hơn
3x già hơn: em đi như thế là sai rồi,nếu em nói đi đúng làn đường thì em đúng nhưng bọn anh vẫn lập biên bản được với em vì lỗi đi sai phần đường.
em: trình bày lý do như trên và nói nhiều hôm rất nhiều xe đi như thế sao các anh không tuýt?
3x già hơn có vẻ thấy em nói to và căng liền nói: anh vẫn có thể lập biên bản với em vì lỗi sai phần đường,em có sai thì anh gọi vào nhắc nhở lần sau rút kinh nghiệm,có phải lúc nào bọn anh tuýt vào cũng phạt các em đâu,nhắc nhở cho mọi người rút kinh nghiệm.
Em thấy mặt 3x già hơn giãn ra 1 chút và nói thôi em đi đi,em mỉm cười và trước khi đi kịp bắt tay 3x 1 cái.
Các cụ cho em hỏi em tranh luận như vậy có đúng không? Các cụ thông cảm em post bằng mồm vì chưa kịp bật ghi âm thì đã tranh luận rồi!

Civic TN

Xe lăn
E biển ngoại tỉnh vè có cãi đc không các cụ nhỉ?
xxx HN hay bắt nạt biển ngoại tỉnh lắm

xuanngoc

Xe tải
E biển ngoại tỉnh vè có cãi đc không các cụ nhỉ?
xxx HN hay bắt nạt biển ngoại tỉnh lắm
Cứ theo tinh thần của OF mà làm thôi cụ . căng một lúc không được thì xìu

Tribute

Xe container
Có vẻ xxx đúng nếu cụ đi tận làn trong cùng bên phải, tức là bên trái cụ có tới 2 làn xe cùng chiều và cụ đang xếp hàng 3.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ chủ thớt đi vào là xe thô sơ thì sai rồi còn gì. Giả sử em đi xe máy, xe đạp làn đó mà bị cụ chặn đường em cũng bức xúc chứ.

quang74

Xe buýt
Ở miền Nam đặc biệt là HCM những lỗi như cụ chủ không phải chỉ là đi vào đường dành cho xe thô sơ đâu mà chính là dừng xe ở phần đường dành cho các phương tiện rẽ phải nên hầu hết ô tô nối đuôi nhau theo đúng làn đường, thậm chí kéo dài qua nhiều ngã 4. Chỗ mà cụ bị bắt, nhà cháu cũng đi như cụ nhiều lần nhưng chưa thằng nào bắt. Kể từ hôm nay nhà cháu xin báo cáo và xin lỗi mấy kỵ xxx là cháu sẽ không tái phạm nữa, sẽ đi đúng làn ợ.

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Cụ sai bét rồi. Vậy mà Cụ lại còn "em nói to và căng", may hôm nay may Cụ gặp xxx hiền đấy.

xe365vn

Xe container
chỗ này bạn e vẫn dính, mất 2 loét :(

mercurate

Xe tăng
Các cụ tham khảo bài của TS Nguyễn Quang A khi xử lý tình huống với xxx, rồi đọc bài của một cụ nào nói hôm trước khi bị xxx bắt sai làn. Em thấy hay ở chỗ nói chuyện nhẹ nhàng, dùng luật để nói chuyện với xxx chứ k phải bằng cách "nói to và căng".

_BMW760Li_

Xe tải
E hỏi một chút nếu đi ở làn của xe thô sơ ( làn bên phải cùng, có vạch liền bên trái, vỉa hè bên phải) mà có xi nhan phải có đc kg các cụ nhỉ. E nghĩ là sai toàn tập vì :
1. Làn của xe thô sơ ô tô k đc đi.
2. Vạch liền miễn chém.
Nhưng giả sử nhà e ở mặt đường bên phải thì sao? Cứ phải đi ở 2 làn bên trái thì vào nhà kiểu gì ạ?

ECO-arch

Xe tăng
Cụ chủ thớt sai rồi:
1.Nghe điện thoại trong lúc lái xe
2.Đi vào làn đường của xe thô sơ
(Nếu cụ dừng hẳn để nghe điện thoại thì xxx không bắt cụ được, đoạn đó hình như chỉ cấm đỗ chứ không cấm dừng. Nhưng lúc trở lại làn ô tô, cụ sẽ phải cán vạch liền => lỗi tiếp. Hoặc nếu cụ đi đến chỗ có vạch đứt rồi rẽ ra=> vẫn lỗi đi trên làn cảu xe thô sơ.)
Tóm lại, ở những đoạn thế này, nếu không phải trường hợp khẩn cấp, bắt buộc (vòng tránh xe tai nạn, tránh sự cố trên đường, xe hỏng v.v...) thì không nên dừng lại. Đi thêm mấy trăm mét nữa gọi điện thoại lại số gọi nhỡ cũng đã chết ai, đỡ lằng nhằng.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Có lẽ do hôm qua mát giời

hungpham5688

Xe tải
vạch đó là vạch phân làn xe thô sơ và oto xe máy mà các cụ,vạch 20cm,đã có lần tranh luận về vạch đó rồi mà,vạch đó các phuơng tiện đc phép đè lên khi cần thiết mà,nhưng bác chủ thớt mà đi làn đó thì sai rồi,các bác check lại xem có phải không

HT_CRV

Xe tải
Tốt nhất là kụ chủ luyện tập vừa đi vừa nghe điện thoại như em đi ( chống chỉ định với tốc độ trên trăm cây chuối ) :))

DuongNV

Xe buýt
Cụ chủ sai quá còn gì. May mà gặp được mấy cụ XXX hiền lành đấy!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trường hợp này em mà là xxx thì em vẫn đè cụ chủ ra lập biên bản hoặc làm tí pô-li-me cho đỡ nắng nóng nhé. Cụ là phải cái lỗi đi vào làn đường dành cho xe thô sơ.

Em lưu ý cụ chủ là: Chỉ nên cãi, bật lại xxx khi mình hoàn toàn đúng hoặc xxx cố tình vịn và quy vào một lỗi mập mờ để làm xiền hoặc lập biên bản. Lúc đó thì phải cãi là đương nhiên, chứ sai thì ứ khuyến khích cụ cãi đâu nhé. Tốt nhất là ăn cái biên bản cho nhớ.

tuanzs

Xe container
3x chắc ngại cãi nhau nên tha cho cụ rồi
Lần sau nếu xác định là chiến thì cụ phải biết chắc là mình đúng nhé - Chả nhẽ cụ nói to nên xxx sợ :))

smileyicons

Xe máy
Làn trong cùng dành cho xe thô sơ, nếu gặp trường hợp cần dừng theo em vẫn cứ tấp vào như thường, chứ nếu ko các cụ cứ đứng ì ra ở làn ngoài thì ko cho ai đi nữa à?

NguyenTienDung

Xe hơi
18h chiều nay em từ cầu thăng long về đến ngã 4 Phạm văn đồng-cổ nhuế,do có điện thoại nên em chủ động đi đi làn trong cùng bên phải,qua ngã tư đèn xanh đỏ 1 chú xxx áo vàng và 1 chú áo xanh giơ cạp nong cạp nia vẫy em vào lề đường,em lấy giấy tờ và chuẩn bị máy để ghi âm và xuống xe.
3x trẻ chào đúng tác phong mỉm cười nói :anh giai đi đâu mà vội thế,đi vào làn dành cho xe thô sơ,anh nhìn thấy công an đứng trước mắt mà vẫn đi à? anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: anh cho biết tôi có lỗi gì? (đúng tinh thần OF)
3x trẻ: Anh đi vào làn dành cho xe thô sơ
em: Chú nói thế nào ngày nào anh cũng đi làm qua đây,đường này có phân làn bằng vạch kẻ đứt anh có quyền chuyển làn khi anh có tín hiệu,với lại hôm nay anh đi chậm ở làn trong từ đoạn công viên hòa bình,nếu không phải anh em mình quay lại xem có phải vạch đứt không? 3x trẻ không nói gì dẫn em đến gặp 3x già hơn
3x già hơn: em đi như thế là sai rồi,nếu em nói đi đúng làn đường thì em đúng nhưng bọn anh vẫn lập biên bản được với em vì lỗi đi sai phần đường.
em: trình bày lý do như trên và nói nhiều hôm rất nhiều xe đi như thế sao các anh không tuýt?
3x già hơn có vẻ thấy em nói to và căng liền nói: anh vẫn có thể lập biên bản với em vì lỗi sai phần đường,em có sai thì anh gọi vào nhắc nhở lần sau rút kinh nghiệm,có phải lúc nào bọn anh tuýt vào cũng phạt các em đâu,nhắc nhở cho mọi người rút kinh nghiệm.
Em thấy mặt 3x già hơn giãn ra 1 chút và nói thôi em đi đi,em mỉm cười và trước khi đi kịp bắt tay 3x 1 cái.
Các cụ cho em hỏi em tranh luận như vậy có đúng không? Các cụ thông cảm em post bằng mồm vì chưa kịp bật ghi âm thì đã tranh luận rồi!
Ông này đã.....còn tỏ ra nguy hiểm.:-L