[Thảo luận] Tinh thần OF em chiến thắng CSGT Cổ nhuế

cargoman

Xe điện
Nói chung cụ chủ sai rồi, bên ngoài có tận 2 làn nữa cho cụ đi cơ, chẳng qua do cụ bảo sao nhiều xe cũng đi vào làn đấy mà xxx ko bắt + lúc đó đường đông xxx phải chú trọng điều khiển giao thông + gặp xxx cũng dễ tính nên cụ mới thoát thôi. Đoạn này có biển phân làn rõ rệt mà cụ, làn trong cùng cho xe thô sơ, 2 làn ngoài cho xe cơ giới

yeswrong

Xe buýt
Đầu giờ đi làm và giờ tan tầm luôn có 3 dãy ôt tô cả 3 làn trên con đường này.
"Dành cho xe thô sơ" từ lúc xuống cầu không còn tác dụng vì qua 1 ngã 3 chỗ bến xe buýt mà không có nhắc lại rồi nên xxx khó bắt được lỗi sai làn ở ngã 4 Cổ Nhuế

hihodu

Xe tăng
Đầu giờ đi làm và giờ tan tầm luôn có 3 dãy ôt tô cả 3 làn trên con đường này.
"Dành cho xe thô sơ" từ lúc xuống cầu không còn tác dụng vì qua 1 ngã 3 chỗ bến xe buýt mà không có nhắc lại rồi nên xxx khó bắt được lỗi sai làn ở ngã 4 Cổ Nhuế
Cụ nói chuẩn ạ! Từ ngã ba công viên hòa bình hướng cầu mai dịch không có biển báo nào về phân làn, em cũng căn cứ như vậy mà tranh luận với 3x. Nhiều cụ ở trong OF này không biết nhưng cũng to mồm lắm cứ như là đúng rồi ý,ngoài đời người ta gọi như vậy là tinh tướng ạ!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay thấy 1 chú xe 4 bánh đi làn giữa (đường Phạm Văn Đồng có 3 làn) hướng từ cầu Tlong đi qua ngã tư Cổ Nhuế, khi qua ngã 4 xin nhan sang làn ngoài cùng liền bị ngay chú CA vẫy lại.

May quá, gần đây mình cũng giống tình huống này (vào lúc đường đông, tắc, xử lý tình huống đó cũng thấy hợp lý), lúc đó cũng thấy chú CA lao ra nhưng lại dừng lại. Hay do mình tăng ga nên chú CA đó sợ! :P

CLPT

Xe tải
Cứ thanks bác chủ đã, các cụ cứ trách cụ chủ lần sau cụ không chia sẻ đâu. Sai thì sửa mà có gì dâu

Anna96

Xe hơi
Cụ gặp xxx hiền rồi đó cũng như cụ chủ thớt có quý nhân phù hộ nên mới không bị xxx làm quả biên bản hay 50-50.
Theo lời cụ kể thì việc cụ đi vào làn trong cùng(làn dành cho xe tho sơ) là hoàn toàn đúng nếu cụ xi nhan rẽ phải.Nhưng đằng này cụ lại coi trời bằng vung khi mà vẫn ung dung đi tiếp qua ngã tư và vẫn là làn dành cho xe thô sơ.
Với lỗi nghe điện thoại+đi sai làn em dự cụ phải mất 500k or ăn quả biên bản 1t cũng xứng đáng.
Em mong la qua lần này cụ nên điều chỉnh lại thói quen của mình và 1 lần nữa em dám khẳng định là TH này cụ hoàn toàn sai nhé

pocket

Xe buýt
Cụ sửa tiêu đề "tinh thần OF" với lại "chiến thắng" đi nhé. E thấy cụ được tha thì đúng hơn.

nunachuoi

Xe tăng
Hôm nay thấy 1 chú xe 4 bánh đi làn giữa (đường Phạm Văn Đồng có 3 làn) hướng từ cầu Tlong đi qua ngã tư Cổ Nhuế, khi qua ngã 4 xin nhan sang làn ngoài cùng liền bị ngay chú CA vẫy lại.

May quá, gần đây mình cũng giống tình huống này (vào lúc đường đông, tắc, xử lý tình huống đó cũng thấy hợp lý), lúc đó cũng thấy chú CA lao ra nhưng lại dừng lại. Hay do mình tăng ga nên chú CA đó sợ! :P
Sao lại bị vẫy lại hả cụ, ngày nào em cũng 1 lượt đi, 1 lượt về trên cái đường này, toàn chuyển làn ở ngã 4 Cổ Nhuế, chưa bị vẫy bao giờ. Chắc chú này chuyển làn đè vạch nên mới bị vẫy.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại bị vẫy lại hả cụ, ngày nào em cũng 1 lượt đi, 1 lượt về trên cái đường này, toàn chuyển làn ở ngã 4 Cổ Nhuế, chưa bị vẫy bao giờ. Chắc chú này chuyển làn đè vạch nên mới bị vẫy.
Chắc chú này xi nhan trái muộn quá, hình như do làn ngoài nhiều xe nên mãi mới ra được, nên dính vạch liền. Nếu rẽ ngay khi bắt đầu qua ngã 4 thì không sao!