Tivi Plasma Panasonic TH-P42X10S có nên mua không?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cái này tùy thuộc vào bối cảnh phòng khách của bác. Phòng khách của em khoảng 16m2, và em bố trí vị trí TV, surround system cách ghế ngồi khoảng 3m thì chỉ cần 42" là đủ bác ạ. Xem tv đặc biệt là phim HD như trong rạp, đã con mắt :) Em có thể hơi thiên vị 42" hơn 50" ở những điểm sau:
1. 50" bác xem chương trình TV "nhòe" và "lộ" hơn 42"
À, em máu quá quên mất cái đoạn khoảng cách. Phòng ngủ của em rộng khoảng hơn 20 m2 nhưng vị trí ngồi xem TV chỉ cách màn hình 3,3 mét nên có lẽ 42" là vừa thật. Mới lại cái đoạn xem TV bị nhoè thì chắc là hơi khó chấp nhận... quay lại với 42" cho nó lành vậy.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em vừa múc em Plasma Panasonic TH-P42X10S ở Topcare Láng Hạ của cụ 4x4 rồi. Thanks các cụ tư vấn!

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Em thấy Tivi Plasma Panasonic TH-P42X10S ở Pico bán 10.990.000 đồng, thấy giá chênh lệch nhiều quá so với các chỗ khác. Đang định CN này ra Pico mua mà giật mình ko biết giá cả thế có vấn đề gì bên trong ko? Lần trước tham rẻ đã mua mấy cái TV Sanyo, về xem 1 thời gian mới phát hiện ra nó bị màu loang lổ... ặc ặc... :77:

Cụ nào dùng rồi hoặc biết gì thì tư vấn em với, chứ không nhỡ máu quá mua rồi về thấy dở thì không trở tay được nữa.

Link chỗ bán đây ạ: http://www.picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=5129
cứ mua đi cụ. mua về mà ko thích nữa thì đưa em dùng hộ cho :21::21::21::21::21:

fatboy

Xe tăng
Em định dùng xem TV, DVD và HD bằng cái cục TViX HD M-6600A thì xem với màn Plasma Panasonic TH-P42X10S có độ phân giải màn hình 1024x768 có vẻ TV với DVD thì ổn, còn HD thì sẽ phải chấp nhận đen trên đen dưới mất nhỉ? :^)
Giờ em mới để ý màn hình của nó là 4:3 xem ra xem TV lại ổn mới chết... hihi
Cụ yên tâm là không có đen trên đen dưới gì hết.
Tuy nó là 1024x768 nhưng điểm ảnh nó không vuông nên tỉ lệ vẫn là 16:9.

Em đang dùng Pana PV80H 42" với TVIX M-7010, xem TV và HD đều ngon, nói chung là hoàn toàn hài lòng.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Về xem rồi đánh giá thật lòng tý nhá
Hic, em mới lần đầu dùng cái TV toa thế này, chắc chưa đủ trình review.
Nhưng mua cái này là em nhờ thằng em em làm Mốc bên HDvietnam nó nghiên cứu hộ rồi chỉ điểm em mua thôi chứ có biết gì đâu. :^)
Cụ yên tâm là không có đen trên đen dưới gì hết.
Tuy nó là 1024x768 nhưng điểm ảnh nó không vuông nên tỉ lệ vẫn là 16:9.
Em vẫn cứ thắc mắc sao tỷ lệ ấy mà màn nó vẫn lại đúng là 16:9 thật mới lạ, nhưng nhìn tận mắt thì đúng là 16:9 thật. Chắc là cái điểm ảnh nó méo chứ ko vuông... hihi

trong khoảng <50 Hd ready và Full HD không có ý nghĩa
phòng em 16m đang dùng 42X10s mua tại media 12t900 cách đây 3 tháng xem tv thấy hơi khó chịu vì không nét còn khi xem phim Từ HDX thì không thích nữa vì quen mắt rồi thấy 42 nhỏ quá thèm cái 103'' hoặc màn chiếu HD:21::21::21:, cố cầy lấy cái nhà để đựng được cái màn hình đấy (l)(l)
tạm thời thấy hài lòng khi chưa mua được 103''
Theo ý kiến cá nhân trong thời điểm Hiện tại cả LCD và LED đêu phải cố gắng ít nhất là 3 năm để có được hình ảnh như Plasma hiện tại góc nhìn là > 160 không bi biến dang mầu và hình ảnh điều này sẩy ra với góc >120 của LCD và LED
còn về điện thì em thấy không quá phải quan tâm vì thời gian xem tv của chúng ta bây giờ là quá ít không quá 5h/ngày 5x240W ~ 1 số điện ~5.000 x30 = 150K/tháng có cần phải quá quan tâm không ạ. còn nóng thì cái laptop bác để lên đùi nóng hết cả Cờ him bác vẫn cứ để thì quan tâm làm gì cái tivi cách mình 3m
Còn về thương hiệu thì Pân là Số 1 về Plasma rồi, trong năm này X10s là sự lựa chọn số 1 cho anh em HD tốt nhất trong tầm giá và khả năng đáp ứng nhu cầu HD

TheSea

Xe tải
Noí chung là cứ 1 phiếu cho Plasma.Vừa rẻ vừa đẹp.:6:

Website
maytinhthudo.vn
trong khoảng <50 Hd ready và Full HD không có ý nghĩa
phòng em 16m đang dùng 42X10s mua tại media 12t900 cách đây 3 tháng xem tv thấy hơi khó chịu vì không nét còn khi xem phim Từ HDX thì không thích nữa vì quen mắt rồi thấy 42 nhỏ quá thèm cái 103'' hoặc màn chiếu HD:21::21::21:, cố cầy lấy cái nhà để đựng được cái màn hình đấy (l)(l)
tạm thời thấy hài lòng khi chưa mua được 103''
Theo ý kiến cá nhân trong thời điểm Hiện tại cả LCD và LED đêu phải cố gắng ít nhất là 3 năm để có được hình ảnh như Plasma hiện tại góc nhìn là > 160 không bi biến dang mầu và hình ảnh điều này sẩy ra với góc >120 của LCD và LED
còn về điện thì em thấy không quá phải quan tâm vì thời gian xem tv của chúng ta bây giờ là quá ít không quá 5h/ngày 5x240W ~ 1 số điện ~5.000 x30 = 150K/tháng có cần phải quá quan tâm không ạ. còn nóng thì cái laptop bác để lên đùi nóng hết cả Cờ him bác vẫn cứ để thì quan tâm làm gì cái tivi cách mình 3m
Còn về thương hiệu thì Pân là Số 1 về Plasma rồi, trong năm này X10s là sự lựa chọn số 1 cho anh em HD tốt nhất trong tầm giá và khả năng đáp ứng nhu cầu HD
Tất nhiên xét về tính kinh tế và thỏa mãn độ sướng thì lý luận như cụ hoàn toàn k0 có gì phải bàn cãi.

Em chỉ băn khoăn là thế giới đang phát động xu hướng sống "xanh" mà thôi, hầu hết các sản phẩm hiện đại nổi tiếng hiện nay đều phải đóng dấu chất lượng "xanh" và "bảo vệ môi trường" lên sản phẩm rồi.

bes

Xe lăn
Em chỉ băn khoăn là thế giới đang phát động xu hướng sống "xanh" mà thôi, hầu hết các sản phẩm hiện đại nổi tiếng hiện nay đều phải đóng dấu chất lượng "xanh" và "bảo vệ môi trường" lên sản phẩm rồi.
Mình tiểu nhân, kệ nó thôi ạ :21::21::21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tối nay em cho cái TV chạy cả tối rồi, sờ nóng hơn laptop nhưng mát hơn cái máy tính bàn.
Tất nhiên xét về tính kinh tế và thỏa mãn độ sướng thì lý luận như cụ hoàn toàn k0 có gì phải bàn cãi.
Ui, kệ bọn Tây chứ... em toàn phải ăn trứng tàu, chân gà tàu nướng, hoa quả tàu, xem phim tàu,... nên phải tranh thủ sống gấp. Kệ chúng nó xanh cụ ạ...

em học 4 năm + 3 năm ăn ngủ chơi với đề tài môi trường sống vẫn chưa xanh được thôi kệ nó, LCD và LED cũng chưa chắc "xanh" đâu ạ :21::21::21::21:

HoangNhi1803

Xe hơi
e thích cái chất lượng hình ảnh nên vẫn cư Plasma mà phang

Hummer_C83

Xe tăng
:):):):):) Riếng quan điểm cá nhân của em thì cứ Plasma mà chơi nếu ko ngại tốn kém
mà Plasma thì Pana number one (b)(b)(b)(b)(b)

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Chả làm sao cả. Cẩn thận hàng bày mẫu thôi...em suýt dính 2 đại đao thần trường từ Pico đấy. Nhin em XHD quá nên mọi việc lại đâu vào đấy
Nhà em ngay cạnh Pico rất nhiều lần em vào xem TV và thấy nhân viên ở đó toàn lấy hàng mẫu để bán cho khách hàng mẫu được dỡ xuống đem ra đằng sau quất CANA thật lực , đóng thùng rồi chuyển đi rồi đem hàng khác trong kho ra để làm hàng mẫu . Hôm chủ nhật em và gấu vào đó định mua 1 chú Bravia T 32 inhc cho gần , đi bộ tự vác về cũng được chúng em không có yêu cầu gì đặc biệt cả không cần vận chuyển lắp đặt gì sất , chỉ cần trả tiền rồi chờ lấy hàng về luôn tự sướng 100% nhưng nhân viên ở đó nhất định ko chịu họ yêu cầu đặt tiền , sau 40 phút sẽ có người mang hàng tận nơi , nói thật với các cụ em vào pico nhiều nên thấy quá nhiều khách hàng bị đóng hàng bày mà bực mình ở chỗ là họ làm ngang nhiên trước mặt các khách hàng khác nên em nhất quyết là tôi sẽ thanh toán 100% luôn rồi các bạn xuất kho tôi mang về luôn . Mấy chú nhân viên gọi cả sếp ra để hỏi xem có được không , thì chị sếp thông báo là phần mềm của các chị đang hỏng nên không kết nối kho được , cứ đặt tiền rồi 40phút nữa sẽ có người mang đến nhà , lỗi kết nối mà hàng hoá vẫn xuất ầm ầm . Lại còn ngay trước mắt em chúng nó tháo ngay 1 bộ dàn đem ra đằng sau , em đi theo thấy các chú đem ra cửa hông để đánh ca na , ngoài TV LCD còn có Tủ lạnh và máy giặt đang mông má , Gấu nhà em trả vờ hỏi "ơ.. bộ dàn ở đây bán rồi hả em .. và được trả lời 1 câu rất ngọt, Vâng " Em chán hết cả người về cách phục vụ này nên quyết định lấy xe lên Nguyễn Kim mua cho nó lành , sang NK nạp tiền rồi sang kho lấy hàng vứt lên xe rồi lướt ... mất 10 phút .
Nói nhỏ nhé sáng CN cụ nào Tên là Tuấn hay Tuân gì đó mua ở Pico chiếc TV LED của Sony và bộ dàn kết nối loa không dây thì cả 2 cái này đều là hàng mẫu trưng bày đấy ( bộ đặt giữa trung tâm ) tất tật hình như hơn 100 củ , cụ ấy về được 10p thì chúng được dỡ xuống đóng gói và dán 1 mẩu giấy MR TUAN SDT ........ Sau đó 1 bộ khác được chuyển trong kho ra.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhà em ngay cạnh Pico rất nhiều lần em vào xem TV và thấy nhân viên ở đó toàn lấy hàng mẫu để bán cho khách hàng mẫu được dỡ xuống đem ra đằng sau quất CANA thật lực , đóng thùng rồi chuyển đi rồi đem hàng khác trong kho ra để làm hàng mẫu . Hôm chủ nhật em và gấu vào đó định mua 1 chú Bravia T 32 inhc cho gần , đi bộ tự vác về cũng được chúng em không có yêu cầu gì đặc biệt cả không cần vận chuyển lắp đặt gì sất , chỉ cần trả tiền rồi chờ lấy hàng về luôn tự sướng 100% nhưng nhân viên ở đó nhất định ko chịu họ yêu cầu đặt tiền , sau 40 phút sẽ có người mang hàng tận nơi , nói thật với các cụ em vào pico nhiều nên thấy quá nhiều khách hàng bị đóng hàng bày mà bực mình ở chỗ là họ làm ngang nhiên trước mặt các khách hàng khác nên em nhất quyết là tôi sẽ thanh toán 100% luôn rồi các bạn xuất kho tôi mang về luôn . Mấy chú nhân viên gọi cả sếp ra để hỏi xem có được không , thì chị sếp thông báo là phần mềm của các chị đang hỏng nên không kết nối kho được , cứ đặt tiền rồi 40phút nữa sẽ có người mang đến nhà , lỗi kết nối mà hàng hoá vẫn xuất ầm ầm . Lại còn ngay trước mắt em chúng nó tháo ngay 1 bộ dàn đem ra đằng sau , em đi theo thấy các chú đem ra cửa hông để đánh ca na , ngoài TV LCD còn có Tủ lạnh và máy giặt đang mông má , Gấu nhà em trả vờ hỏi "ơ.. bộ dàn ở đây bán rồi hả em .. và được trả lời 1 câu rất ngọt, Vâng " Em chán hết cả người về cách phục vụ này nên quyết định lấy xe lên Nguyễn Kim mua cho nó lành , sang NK nạp tiền rồi sang kho lấy hàng vứt lên xe rồi lướt ... mất 10 phút .
Nói nhỏ nhé sáng CN cụ nào Tên là Tuấn hay Tuân gì đó mua ở Pico chiếc TV LED của Sony và bộ dàn kết nối loa không dây thì cả 2 cái này đều là hàng mẫu trưng bày đấy ( bộ đặt giữa trung tâm ) tất tật hình như hơn 100 củ , cụ ấy về được 10p thì chúng được dỡ xuống đóng gói và dán 1 mẩu giấy MR TUAN SDT ........ Sau đó 1 bộ khác được chuyển trong kho ra.
Nhưng cụ ơi. Trong trường hợp lấy bộ mới trong thùng ra mà có điểm chết thì mình có được đổi k cụ? E đang hỏi ở các hàng khác như NK hay cái gì của cụ 4x4 ý. Vì cái số điểm chết này nó đc quy định thì phải, nên trong trường hợp bóc thùng lại đúng con có vài điểm chết, k đc kiểm tra hàng trước đấy mà cũng k được đổi thì biết làm thế nào? Cái này trước cãi nhau về việc bóc thùng laptop rồi, nhưng cuối cùng cũng chả đi đến đâu. Giờ e hỏi cho Tv vì e cũng đang định mua một con Plasma

Viking

Xe điện
Đúng không đây???
Cháu là hơi bị nghi nhá.
Nếu đúng thế thì bọn KT PICO là hơi bị ngu.

Về căn bản hàng bày mẫu chỉ có bụi nên chỉ cần dùng khí nén thổi mạnh là sạch sẽ tinh tươm, xịt thêm ít xxx thì mùi thơm như mới.

Nếu bị bẩn bám thì đừng có ngu mà dùng CANA, có một thứ xxx dó VN sản xuất oánh cực sạch mà không làm bề mặt nhựa bóng lộn lên như CANA.

Ty nhiên, đồ điện tử mới bóc xốp bao giờ cũng có một thứ mùi rất đặc trưng, rất khó làm giả, ngay cả cách dán băng dính bọc xốp nó cũng khác, để ý tí là thấy.
Sau đó xem các connector, nó bóng lộn lên, không có vết xước thì chuổn.
(Nhưng bây giờ nó hay dùng dây HDMI nên có xước cũng chả biết :21::21::21:)

hung0910

Xe tải
We are the champion my friends and we'll keep on f
Hàng mới nguyên hay hàng mẫu tút lại nhìn là biết ngay. Chỉ đơn giản cái khung bóng lộn của màn hình,dù chỉ cần dùng khăn mềm bao nhiêu nữa lau qua cái là cũng để lại vết rồi,kg thể như khi mới bóc xốp đc.

Còn nếu đang phân vân giũa Plasma và LCD thì đây:

Về Chất lượng hình ảnh tổng thể

Trước thử nghiệm, 56% số người được hỏi đã chọn Plasma là công nghệ tốt hơn. Sau thử nghiệm, tỉ lệ này đã tăng lên đến 68%.

Về Chất lượng hình ảnh chi tiết
Trước thử nghiệm, số đông có ý kiến là chất lượng thể hiện và tốt cho mắt thì Plasma cao hơn LCD.

Sau khi xem thực tế, Plasma kích thước lớn đã nhận được sự công nhận mạnh mẽ ở tất cả các hạng mục

Kế hoạch mua sắm

Với những người có thu nhập cao, TiVi hiển nhiên là một phần quan trọng trong kế hoạch mua sắm khi có đến 87% số người được hỏi cho biết sẽ mua TIVI trong 2 năm tới.

Và 65% trong đó sẽ chọn TiVi plasma, 31% chọn LCD và 4% quyết định “ở lại”. với TiVi CRT truyền thống.

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Còn nếu đang phân vân giũa Plasma và LCD thì đây:
Em mua rồi, kết luận là tất cả các thứ đều mỹ mãn, quá được trong tầm tiền. Chỉ tiếc là cái màn 42" vẫn còn bé quá. Nếu có cơ hội làm lại cuộc đời em sẽ mua cái Plasma Pana 50" FullHD xem cho khỏi ân hận.