[Funland] Tổ chức bán bánh trung thu Bảo Phương

Altis 2011

Xe điện
Nhà bạn em hình như là nhà Thành Đạt. Nó bán nhiều đặc sản NĐ, bánh thì năm nay em mới mua của nhà nó vì đang phng tỏa em ko về quê đc. Mọi năm cậu em đặt cho e bánh Quang Hưng thì phải, hồi xưa bánh nhà đấy chỉ gói giấy báo đơn sơ giản dị lắm. Bây giờ đóng túi nilon là đã nâng cấp rùi í.

Bác thử a nô sđt này xem nó còn bánh ko ạ
Để em gọi luoin đây. Em cảm ơn.

bảo châu

Xe điện
Em hay đi mua đồ làm bánh, đợt trung thu này họ bán combo nguyên liệu làm bánh nướng bánh dẻo, các loại nhân đóng gói bán theo cân mà ko cần để lạnh, bán từ cả 2 tháng trc í, cực kỳ rẻ luôn cụ ạ. Như thế thì toàn chất bảo quản chứ bổ béo gì cụ nhỉ. Các mợ làm bánh handmade để bán thì em tin là mua sẵn nhân kiểu này về nặn bánh. Chứ tự làm nhân thì chỉ đủ phục vụ ăn trong gia đình thôi, ko làm đc số lượng lớn để bán đâu ạ.
Nhà em tự làm nhân mất thời gian lắm, rang hạt bí, vừng mè, thái lá chanh, đun nước đường... Mất 4-5 tiếng mới xong 1 mẻ. Nhưng tính ra giá thành rẻ thật, bằng 1/3 giá bán ở ngoài.
Handmade mà để bán thì chắc chắn đi mua vỏ, nhân có sẵn ở ngoài cho nhanh và có khi còn rẻ hơn nữa.

Yeuaibaygio

Xe container
Em chỉ thèm bát phở bò chứ chả tha thiết gì bánh ngọt, bánh nướng cả.
Như bọn em cũng thế, giờ mấy ai hảo ngọt đâu. Nhưng tuần tiết thì sắm sửa thắp hương các cụ theo đúng thời vụ. Trung thu có cặp bánh dẻo bánh nướng, quả bưởi, đĩa hồng.
Vì thế cũng tìm hàng nào vừa khẩu vị để thắp hương xong còn thụ lộc.

CCM

Xe buýt
Cụ nói vẫn thiếu. Dân quanh thụy khuê ít mua bánh nhà bp này. Lý do thì vô cùng. E thuộc dạng hảo ngọt, cực thích ăn bánh trung thu nhưng ăn Nhà này thấy ko hợp vị lắm. Bánh trung thu e chỉ thích ăn loại ko nhân, loại rẻ tiền hay bán ngoài hàng tạp hóa😂
Em dị ứng với cảnh xếp hàng đông nghịt, mệt mỏi, tắc đường. Sản phẩm thì chưa chắc đã xứng đáng vs công sức bỏ ra để xếp hàng.
Đã có nhiều chuyện dở khóc dở cười, đánh lộn, cãi nhau.
Thi thoảng em vẫn mua nhưng toàn mua hộ bạn, người quen ở quận khác, tỉnh khác do họ
nhờ sau khi đọc qua mấy bài báo PR.
Tất nhiên cung cầu sẽ tự tìm đến nhau, còn cá nhân em thì không hợp vs văn hoá mua này.

tunglam28062009

Xe tăng
Em dị ứng với cảnh xếp hàng đông nghịt, mệt mỏi, tắc đường. Sản phẩm thì chưa chắc đã xứng đáng vs công sức bỏ ra để xếp hàng.
Đã có nhiều chuyện dở khóc dở cười, đánh lộn, cãi nhau.
Thi thoảng em vẫn mua nhưng toàn mua hộ bạn, người quen ở quận khác, tỉnh khác do họ
nhờ sau khi đọc qua mấy bài báo PR.
Tất nhiên cung cầu sẽ tự tìm đến nhau, còn cá nhân em thì không hợp vs văn hoá mua này.
Cụ giống e. Trừ trường hợp đi khám bệnh, đi làm thủ tục j j... bắt buộc phải xếp hàng chứ bảo e đi ăn hay mua bán j tới mức phải xếp hàng chờ đợi thì e chịu. Ko mua, ko ăn chỗ này thì mua chỗ khác. Bản thân e ko hợp nổi văn hóa mua bán này. Cũng may con ngan nhà e giống e ko thì chắc bỏ mie luôn😂

bebibo

Xe tải
Chán nhờ, bánh này mấy cửa hàng tạp hóa chỗ em bán đầy, 55k/cái. Chả biết đắt hay rẻ. Chả hiểu xếp hàng làm j, ăn cũng same same Hữu Nghị, Hà Nôi, ko có j đặc sắc. Cả cái bánh Hải Phòng cũng vậy, vì cái bánh mà xếp hàng e thấy đã hâm mà thời buổi dịch dã này còn xếp hàng thì ko phải hâm mà là ngu.

xittalin

Xe tăng
-Bánh Trung Thu e quen vị của Cty Bánh mứt kẹo HN rồi nên cũng ko muốn mua loại khác, có lẽ chiều hôm nay hay ngày mai qua chỗ Bà Triệu làm 1 cặp bánh nướng bánh dẻo về thắp hương rồi chén vậy?
Iem cũng khoái bánh nhân kổ chuyền của mứt kẹo Hà Nội, hương vị được của ló!

LinhNguyễn

Xe tăng
Cụ giống e. Trừ trường hợp đi khám bệnh, đi làm thủ tục j j... bắt buộc phải xếp hàng chứ bảo e đi ăn hay mua bán j tới mức phải xếp hàng chờ đợi thì e chịu. Ko mua, ko ăn chỗ này thì mua chỗ khác. Bản thân e ko hợp nổi văn hóa mua bán này. Cũng may con ngan nhà e giống e ko thì chắc bỏ mie luôn😂
Em giống cụ,ko tính đến mùa dịch, đi ăn mà xếp hàng trưa nắng thế này em chịu 😂

xittalin

Xe tăng
Em cũng thích vị bánh nhà Quang Hưng này. Cũng xếp hàng đông nghịt để mua đấy cụ ạ.
Nói toa nhất NĐ có thể nhà Minh Trang (trước đây), nhìn cái vỏ hộp cũng giông giống, nhưng em lại không thích bánh MT.
Mấy nhà làm bánh TT to to ở NĐ: Minh Trang, Mai Phương, Quang Hưng, Thành Đạt. Và vô số nhà to vừa.
Thế "à cơ"? Iem không biết vụ xếp hàng. Bánh nướng ở Lam Đệnh bán quanh 5, ở các chợ quê cũng đầy rẫy. Cứ khi lào qua thành Nam iem cũng khiêng 1 số cái.

67ChùaLáng

Xe hơi
Em thật không hiểu những người dân kia,họ nghĩ gì như đói khát lắm vậy.Bánh trung thu Thụy Khuê kia năm trước em được cho,ăn thử thì thấy cũng bình thường có gì đặc sắc lắm đâu mà phải tụ tập tranh mua bằng được để rồi thành tụ tập đông người,giữa lúc dịch còn rất căng thẳng.Mà đội phường vẫn để thế được thì không rõ có được miếng nào không?

Altis 2011

Xe điện
Iem tặng bạn bè, hàng xóm nhai thử nên vìa đến nhà cũng chỉ còn nhõn có vài chiếc. Cụ/mợ mua trên sô pi hay ti ki là được phục vụ tận tình ngay ý chứ!
Sợ giờ ko kịp Cụ ah. Cảm ơn Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Thế "à cơ"? Iem không biết vụ xếp hàng. Bánh nướng ở Lam Đệnh bán quanh 5, ở các chợ quê cũng đầy rẫy. Cứ khi lào qua thành Nam iem cũng khiêng 1 số cái.
À thật ra không phải xếp hàng. Vì không có văn hóa xếp hàng và hiện cũng không cấm tụ tập (khuyến cáo 5K thôi).
Chính xác là mấy chục người xúm xít quanh quầy bánh.
Giờ dịch dã em thấy chỗ nào đông cũng toàn né.
Hình ảnh minh họa cho cụ:
tải xuống.jpeg

Sakai Việt Nam

Xe điện
Ông anh giai mình mất đúng trung thu, nên năm nào , đi đâu, ở đâu, lúc trẻ cũng như khi có gia đình đều về quê ăn rằm, và năm nào cũng ko thể thiếu bánh nướng thập Cẩm, mình thích mỡ nên chỉ có nhân bánh nướng thập cẩm quê mình Nam Định ăn mới đã miệng. Tối rằm, khi mọi đi người đi ngủ, mình lôi ra một cái thắp hương cho lão ý, hương tàn lôi ra cắn một miếng béo béo ngọt ngọt, tợp một ngụm trà xong nhạt miệng lại cắn phát nữa, cứ thế hết vèo cả cái vẫn thòm thèm, vừa ăn vừa lẩm bẩm mắng: Ông khôn bỏ mẹ, đi trước để lại cho tôi cái chức trưởng họ vất vả quanh năm, chơi méo dám chơi, hưởng ko đam hưởng, suốt ngày phải đạo mạo làm gương. Kaka

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cầu cho những người chen chúc mua bánh trung thu được bình an.
Vì nếu họ phải trả giá thì tôi cũng phải trả cùng, dù không được đớp miếng nào :(
chen-chuc-mua-banh-trung-thu-hay-thuong-nhung-nguoi-tuyen-dau-chong-dich.jpg

butchikim

Xe ba gác
Miếng ăn là miếng nhụt là có thật ;))

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nói vẫn thiếu. Dân quanh thụy khuê ít mua bánh nhà bp này. Lý do thì vô cùng. E thuộc dạng hảo ngọt, cực thích ăn bánh trung thu nhưng ăn Nhà này thấy ko hợp vị lắm. Bánh trung thu e chỉ thích ăn loại ko nhân, loại rẻ tiền hay bán ngoài hàng tạp hóa😂
Bánh BP sản xuất trên Xuân Đỉnh mang về bán, ăn k khác gì bánh Xuân Đỉnh cả, đắt khách và đắt giá phần nhiều do thương hiệu chứ k phải do bánh :)) em ăn 1 lần dc chưa hết 1/8 cái e bỏ luôn vì ngọt vãi đái :))