Chi hội Tổ chức off đi chụp choẹt xe pháo và mẫu (chương trình chi tiết tại trang 10)

Hungm76

Xe tải
hóng cái, tềnh hềnh lịch chụp choạch, địa điểm ở đâu nhể, cả nhà cho mềnh đi hóng mẫu tí nhể!!! hẹc hẹc

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Thế tình hình dư lào nhỉ? Các cụ họp trù bị xong cũng chả báo để anh em hóng biết với. Trên face thấy nó trôi nườm nượp em chả kịp theo...

hungdungmt

Xe hơi
tiếc quá em ở xa không tham gia ọp ẹp với các kụ được, hóng mà thấy vui quá

kenu97

Xe container

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Thế tình hình dư lào nhỉ? Các cụ họp trù bị xong cũng chả báo để anh em hóng biết với. Trên face thấy nó trôi nườm nượp em chả kịp theo...
Tổng giám đốc chương trình chụp choẹt đang đi nghỉ mát nên mấy hnay im ắng quá :D

babykunkun

Xe buýt
Các cụ thông cảm, em mới đi công tác dài ngày về, hôm nay em sẽ post lịch trình cụ thể, chi tiết, các cụ vào update nhé

babykunkun

Xe buýt
Em xin được thông báo tiếp về chương trình

Buổi off ra mắt đầu tiên diễn ra vào ngày thứ 7, 13/7/2013 đã thành công ngoài tốt đẹp. Ngoài sự góp mặt đông đủ, tham gia ý kiến sôi nổi của các thành viên KFC, buổi họp bàn còn có sự góp mặt của 1 thành viên Chi hội D-max và 1 gà mới từ Yên Bái xuống. Sau 3 tiếng thảo luận và thống nhất, chương trình chi tiết như sau:

Mục đích của chương trình:
+ Xây dựng một sân chơi giao lưu vui vẻ, lành mạnh cho các thành viên KFC nói riêng và otofun nói chung có cùng sở thích, đam mê về ảnh và xe
+ Lưu một bộ ảnh đẹp theo các chủ để do chính các thành viên thực hiện để lưu trong kho thư viện của nhà gà

Nội dung của chương trình:
+ Là một chương trình kéo dài có kế hoạch, mỗi lần sẽ thực hiện một bộ ảnh/video clip về những chiếc xe của các thành viên KFC (gồm Kia Forte/Cerato/Koup và các hãng xe khác) theo một concept chuyên nghiệp về cả nội dung và hỉnh ảnh (mỗi 1 lần đi chỉ chụp tại 1 địa điểm để nội dung được chuyên sâu và ko bị mệt)
+ Sau mỗi buổi chụp, các thành viên tham gia sẽ bình chọn tại chỗ cho các bức ảnh (ảnh gốc) thuộc hạng mục bán chuyên nghiệp cho các tiêu chí: bức ảnh ấn tượng nhất, người mẫu diến xuất ấn tượng nhất.
+ Sau 1 tuần, các thành viên post những bức hình đã qua chỉnh sửa ưng ý nhất của mình lên box và facebook của hội gà để tất cả các thành viên tham gia bình chọn, mỗi chủ đề sẽ chọn ra 20 bức ảnh đẹp nhất để lưu vào phòng truyền thống, 3 bức ảnh xuất sắc nhất mỗi tuần/chủ đề được chọn ra để làm 1 album ảnh (có thể dùng để in lịch, portfolio mang đi xin tài trợ kinh phí...)

Thời gian và địa điểm của buổi chụp đầu tiên:
+ Thời gian chính thức: cả ngày thứ 7 ngày 3/8/2013 (ngày đàn ông quật khởi)
+ Địa điểm chụp: Làng văn hóa các dân tộc (Đồng Mô) buối sáng và Rừng quốc gia Ba Vì buổi chiều (2 địa điểm rất gần nhau)
+ Kế hoạch thời gian làm việc cụ thể:
Buổi sáng:
Các xe tập trung tại hầm chui Big C, Phạm Hùng, giờ xuất phát là 5h30 sáng, ăn uống tự túc nên các bác chú ý giờ giấc, xe nào đến muộn tự chạy lên, riêng việc này ko cao su dc
6h: Có mặt tại địa điểm Làng Văn Hóa các dân tộc, set up chuẩn bị
Từ 6h đến 9h: Chụp các xe nguyên bản với phong cảnh và người mẫu theo style nhẹ nhàng (đạo diễn hình ảnh sẽ bố trí xếp xe, sắp xếp từ 5-6cảnh, các photographer chụp tùy theo góc lựa chọn của mình).
Chụp các xe độ theo phong cách racing, drag, với người mẫu theo style sexy, hầm hố hơn (chụp tĩnh theo hướng dẫn của đạo diễn hình ảnh, chụp động để tạo hiệu ứng thật hơn)
10h: Kết thúc buổi sáng, thu dọn đồ nghề di chuyển đến địa điểm ăn trưa
Từ 10h đến 1h chiều: nghỉ trưa, ăn uống gần địa điểm chụp (có thể là ăn gà Sơn Tây vừa nhanh vừa ngon :D), xem lại kết quả buổi sáng, thảo luận rút kinh nghiệm cho buổi chiều

Buổi chiều
1h30 di chuyển đến ruèng quốc gia Ba Vì
2h: Có mặt tại địa điểm chụp, setup để chụp tại đây (Có ảnh demo của Đại Ka Bi khảo sát địa bàn em post ở trang 11)
4h: Kết thúc buổi chụp, bình chọn tại chỗ theo tiêu chí nêu ở trên nội dung chương trình, các thành viên thảo luận chọn chủ đề, nội dung cho buổi thứ 2 (chả mấy khi đông đủ các thành phần chính luôn)

Danh sách các thành viên buổi 1 (đăng ký tới thời điểm hiện tại ,mọi người đăng ký thêm cùng vai trò của mình để em tổng hợp)
Tổng đạo diễn: Kenu
Trợ lý: Hoangnn, Kunkun
Photographer: Đại ka bi BangSG, JuneSun, Nick Bambie, Dyland, Blugem, Duk, Roni, Kent Neo
Quản lý model: Kenu
Thành phấn hóng ham vui: nhiều vô kể

Các xe đăng ký chụp, đi cùng để hóng
Kia forte/cerato/Koup (nhiều vô kể gồm nguyên bản và xe độ)
Kia K5 (JuneSun)
Kia Caren (Dyland)
Ford escape (Thanh lắc ku)
Daihatsu Materia (cụ khỉ già)
Mọi người đăng ký thêm

1 vài hình ảnh về địa điểm chụp, cây cỏ có, bãi đất có, đường nhựa như đường đua cũng có

[FONT=&quot]

Mượn tạm ảnh của HTX Onroad :D

[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Kentneo

Xe máy
Website
aodongphuc.net
Hic sao đi sớm thế anh ơi :(( đi tâm này chắc em phải đi từ 4h15

Khoai lang

Xe buýt
Mẫu có quả rún đẹp thía
Mềnh đk 1 xuất xe nguyên bản

khỉ già

Xe đạp
em bên hội D đây, em đăng ký 1 suất hóng cụ Kun nhé

babykunkun

Xe buýt
Có xe màu đỏ chưa cụ?:)
Có 1 Forte đỏ đun thôi ah, khuyến khích xe mầu để thêm nhiều lựa chọn, chứ hiện tại toàn đen, trắng, bạc, nòng súng là chính :D, Cụ tham gia dc thì ghi nhớ lịch hôm đấy nhé