[VOC] Toàn cảnh chảo lửa VOC 2012 - Góc nhìn Ô phở

Concept S

Xe buýt
Gala Dinner - 7 Milus - Đường Cong
[video=youtube;dqsQQZTDxpU]http://www.youtube.com/watch?v=dqsQQZTDxpU[/video]

lethanh8868

Xe buýt
Nhìn mấy em này hay quá

nhimphich

Xe điện
Mấy ảnh xe mô hình cụ Sép hay quá:x

zerogravitation

Xe buýt
Đẹp thật, k ngờ VN cg có 1 giải đấu xe hơi chuyên nghiệp dư lày. Em cg muốn lên coi. Hèn nỗi chạy con sedan gầm thấp. Lên đó sợ k về dc :(

Em có thắc mắc nhỏ về kỹ thuật muốn hỏi các bác về hệ thống treo của các xe offroad em coi dc trong ảnh. Em thấy đa số xài trục cứng chứ k xài hệ thống treo độc lập 4 bánh. Theo kiến thức nhỏ bé của em thì hệ thống treo độc lập 4 bánh ưu việt hơn hệ thống trục cứng khi mặt đường k bằng fẳng. Chả vậy mà Humvee của quân đội US cũng xài cái đó. Sao trong các ảnh en thấy các xe tham gia đều dung trục cứng vậy (trừ xe của Mẹ Đậu Đậu)? Có lý do j đặc biệt k?

HwngHD

Xe tăng
Đẹp thật, k ngờ VN cg có 1 giải đấu xe hơi chuyên nghiệp dư lày. Em cg muốn lên coi. Hèn nỗi chạy con sedan gầm thấp. Lên đó sợ k về dc :(

Em có thắc mắc nhỏ về kỹ thuật muốn hỏi các bác về hệ thống treo của các xe offroad em coi dc trong ảnh. Em thấy đa số xài trục cứng chứ k xài hệ thống treo độc lập 4 bánh. Theo kiến thức nhỏ bé của em thì hệ thống treo độc lập 4 bánh ưu việt hơn hệ thống trục cứng khi mặt đường k bằng fẳng. Chả vậy mà Humvee của quân đội US cũng xài cái đó. Sao trong các ảnh en thấy các xe tham gia đều dung trục cứng vậy (trừ xe của Mẹ Đậu Đậu)? Có lý do j đặc biệt k?
trục mềm xe bé thì dễ gãy, xe to - Humvee, Hummer thì nặng ko lội bùn được nên tựu chung xe offroad vùng nhiệt đới là cầu cứng và nhẹ.

HwngHD

Xe tăng
Xe 47L chạy khe rất tốt nhưng khi vượt dốc lấy đà về đích mấy lần mới qua nên thành tích không cao bài này

He he may mà có cái ảnh này, ko vợ em cứ thắc mắc cái tấm gỗ cầu chuồng gà nhà mình bị mất trộm, ko có tấm này có khi mình lại ko hoàn thành bài 3 [..]

Chỉnh sửa cuối:

mazda929

Xe tăng
những trải nghiệm thật thú vị ...hy vọng năm sau sẽ xuất hiện thêm nhiều xe đại hình đẹp và khủng như giải
Paris Dakar