Toàn cảnh nút giao Mai Dịch

galaxylc

Xe máy
Đi kiểu này đúng thì bị chửi sai thi rơi tiền ngay tại chỗ

__DHL__

Xe hơi
Em mời cụ một ly rồi. Có hình vẫn lằng nhằng thế này mà tự nhiên chui vào dễ ăn gậy lắm đây

Bui Anh Tu

Xe buýt
Cụ đi chuẩn rùi đấy :D, giờ đi qua nút này sẽ liên tục bị chửi bởi những n gkhoong biết khi xe liên tục tạt đầu cắt đầu xe khác. Chiều nay em thấy 1 xxx đang đứng hướng dẫn các xe rẽ phải như trên, chắc sau khi vẽ 1 tháng mới bắt đầu phạt.

Nhà em giờ toàn đến đoạn Keangnam thì rẽ trái sang Mễ Trì rồi qua Mỹ Đình sang Hồ Tùng Mậu. Xa hơn tý nhưng vắng lắm
Đi như cụ rất hay giờ e mới nghĩ ra.Thank cụ nhé.

dungnguyen1001

Xe hơi
cái này khó đi thật. Lần đầu qua đây cháu đi theo hướng số 3 của cụ. vừa đi vừa nhìn biển, phán đoán. Đến khi rẽ trái để kết thúc thì cuối nhánh số 3 của cụ lại là vạch liền. Cháu dừng ở phía trong nên phải làm lại một vòng nữa.

3077

Xe container
cái này khó đi thật. Lần đầu qua đây cháu đi theo hướng số 3 của cụ. vừa đi vừa nhìn biển, phán đoán. Đến khi rẽ trái để kết thúc thì cuối nhánh số 3 của cụ lại là vạch liền. Cháu dừng ở phía trong nên phải làm lại một vòng nữa.
Qua vạch sọc cụ phải đi tiếp tới sát làn thứ 2 ở chân cầu hãy cua. 2 hnay là xxx bắt đầu đứng bắt ở đầu hồ tùng mậu r nhé các cụ

damanhcuong

Xe đạp
chỗ này mà tầm 17h thì không đếm được số người vi phạm đâu nhỉ

merseyside

Xe máy
Do chụp ảnh thì khó nên em vẽ lại phục vụ các cụ, cầu đối xứng nhau nhưng kẻ vạch nó lại không giống nhau nên chiều xuôi đi đúng, chiều ngược lại đi tương tự vẫn có thể sai. Có mấy điểm note:

1- Là vạch xương cá cấm đè lên, ở sát làn bên trái các hướng Phạm Hùng, Hồ Tùng Mậu và Phạm Văn Đồng
2- Rẽ phải từ PVD sang Hồ Tùng Mậu chỉ có cách rẽ ở nhánh rẽ phải làm riêng, đi lên phía trên chỉ có mũi tên đi thẳng (không như 3 hướng còn lại đi qua nhánh rẽ phải riêng vẫn có mũi tên rẽ phải).
3- Chiều từ Xuân Thủy rẽ sang Phạm Hùng chỉ có 1 làn cho rẽ trái (trong khi chiều ngược lại Hồ Tùng Mậu rẽ sang PVD sẽ có 2 làn rẽ trái).

Ảnh các vạch xương cá cấm đè em up ở đây: http://www.otofun.net/threads/805424-da-ke-lai-vach-chia-lan-re-trai-va-di-thang-doan-chan-cau-vuot-mai-dich?p=21926187#post21926187
cụ chủ vẽ chuẩn quá, em hay đi qua đấy, xxx thì hay đứng ở đầu Phạm Văn Đồng và Cầu Vượt Mai dịch, Cả xe máy lẫn oto đi sai làn nhiều lắm, mà biển bảo chỉ là mũi tên trên đường , chứ không có biển ở trên nên rất khó quan sát.

kiemrong08

Đi bộ
Nếu rẽ trái từ Phạm Hùng sang Hồ Tùng Mậu các cụ đi theo Đúng Làn nhé

cusao

Xe lăn
Không khó đâu, chỉ là hơi choáng đối với những ai chưa từng đi qua 1 ngã 4-5 rộng lớn mà thôi
- Hãy chú ý tới biển báo và vạch kẻ đường hơn so với 1 ngã tư nhỏ hẹp
- Sau mỗi lần chuyển hướng phải ktra đèn tín hiệu xem đã được đi tiếp hay chưa
Các bác chỉ cần nắm chắc 2 nguyên tắc trên là tự tin qua mọi ngã tư rộng lớn. Trình bày dễ hiểu nhất là với ngã tư lớn, nếu muốn rẽ trái thì hãy dừng 1 nhịp sau khi chuyển hướng để ktra đèn trc mặt rồi hãy đi tiếp.
Nếu khi vào ngã 4 mà nhầm lẫn giữa các làn dành cho quay đầu, rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải...thì chịu và chuẩn bị nộp phạt. Đừng đổ lỗi cho xxx đứng rình bla,bla....

sakai_yo

Xe lăn
Không khó đâu, chỉ là hơi choáng đối với những ai chưa từng đi qua 1 ngã 4-5 rộng lớn mà thôi
- Hãy chú ý tới biển báo và vạch kẻ đường hơn so với 1 ngã tư nhỏ hẹp
- Sau mỗi lần chuyển hướng phải ktra đèn tín hiệu xem đã được đi tiếp hay chưa
Các bác chỉ cần nắm chắc 2 nguyên tắc trên là tự tin qua mọi ngã tư rộng lớn. Trình bày dễ hiểu nhất là với ngã tư lớn, nếu muốn rẽ trái thì hãy dừng 1 nhịp sau khi chuyển hướng để ktra đèn trc mặt rồi hãy đi tiếp.
Nếu khi vào ngã 4 mà nhầm lẫn giữa các làn dành cho quay đầu, rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải...thì chịu và chuẩn bị nộp phạt. Đừng đổ lỗi cho xxx đứng rình bla,bla....
Em vẫn thấy khó đây cụ ơi? Từ HTM đi thẳng về Xuân Thủy ấy, hướng đấy có phân làn không ạ?

sakai_yo

Xe lăn
Bẩm cc là gần đây e có 2 lần phải qua cái nút giao thần thánh này. Dù đã đi rất chậm và bám sát theo tín hiệu cc đi trước nhưng em vẫn cảm giác mình bị nhầm - nhưng còn may là chưa gặp xxx (đang bắt ng khác). Tuy nhiên em vẫn muốn làm rõ để lần sau tự tin qua đây.
1 - Hướng rẽ trái từ Phạm Hùng - Hồ Tùng Mậu. Cái này OK vì bên trên nhiều cụ đã có hình minh họa cụ thể.
2 - Hướng Xuân Thủy - Hồ Tùng Mậu và ngược lại. 2 hướng này có phân làn cụ thể không ạ, tức là riêng biệt so với các hướng rẽ trái không ạ. Em cứ hoa cả mắt, cảm giác khi mình đi HTM-Xuân Thủy là đi thẳng nhưng hình như đã đi vào làn HTM-Phạm Văn Đồng vì thấy các cụ trước mặt cứ rẽ trái.

formen

Xe lăn
Bẩm cc là gần đây e có 2 lần phải qua cái nút giao thần thánh này. Dù đã đi rất chậm và bám sát theo tín hiệu cc đi trước nhưng em vẫn cảm giác mình bị nhầm - nhưng còn may là chưa gặp xxx (đang bắt ng khác). Tuy nhiên em vẫn muốn làm rõ để lần sau tự tin qua đây.
1 - Hướng rẽ trái từ Phạm Hùng - Hồ Tùng Mậu. Cái này OK vì bên trên nhiều cụ đã có hình minh họa cụ thể.
2 - Hướng Xuân Thủy - Hồ Tùng Mậu và ngược lại. 2 hướng này có phân làn cụ thể không ạ, tức là riêng biệt so với các hướng rẽ trái không ạ. Em cứ hoa cả mắt, cảm giác khi mình đi HTM-Xuân Thủy là đi thẳng nhưng hình như đã đi vào làn HTM-Phạm Văn Đồng vì thấy các cụ trước mặt cứ rẽ trái.
cụ đi thẳng qua ngã tư thì vòng rộng ra bên phải một chút, vì ngã tư lớn nên phía bên phải rất rộng để cụ đi thẳng, đi thẳng thì cụ vào cùng cái làn chuyên rẽ trái tự nhiên thấy mình lạc lõng.

hoặc bị hiện tượng xe rẽ trái dừng chờ nhịp đèn thì cụ đứng lơ ngơ giữa đống chờ rẽ trái đó mà không thoát ra được.

bây giờ ngã tư này có bốt kiểm soát giao thông ở giữa, chuyên bắt cc đi bị tắc ntn và do bị tắc lên thành vượt đèn vì cái ngã tư này là 2 bộ đèn ngã tư lồng nhau nên nhịp đèn lệch nhau khoảng 30 giây tuỳ hướng. bắt xe máy thì chủ yếu không nhan, không gương.

trong sơ đồ gúc cc cũng thấy muốn đi thẳng phải vòng rộng ra 1 chút.

formen

Xe lăn
Nếu rẽ trái từ Phạm Hùng sang Hồ Tùng Mậu các cụ đi theo Đúng Làn nhé
cái này không phải là sai làn, chỉ là dẵm vạch thôi , nhưng cc đội 6 hay hù cc ở tỉnh đang từ đường trên cao xuống trung tâm thành phố thấy choáng váng thôi.

cái ngã tư này nói chung là cứ vòng rộng ra là đi thoáng và thoát, cc cứ bó chặt vào giữa kẹt cứng với nhau đi không nổi, buổi chiều nhìn cc giao thông huớng dẫn giao thông thấy vất vả quá.

cusao

Xe lăn
Em vẫn thấy khó đây cụ ơi? Từ HTM đi thẳng về Xuân Thủy ấy, hướng đấy có phân làn không ạ?
Bác đi thẳng thì đến vạch dừng đèn đỏ lần 2 giữa ngã 4 thì nhường 1 làn cho xe rẽ trái bằng cách nới cua sang phải 1 chút là xong. Nếu đến đèn đỏ 2 mà vẫn xanh thì cứ đi nốt bình thường

fendergtvt

Xe hơi
chấm phát lâu ko đi qua khu vực này

lieulan

Đi bộ
Do chụp ảnh thì khó nên em vẽ lại phục vụ các cụ, cầu đối xứng nhau nhưng kẻ vạch nó lại không giống nhau nên chiều xuôi đi đúng, chiều ngược lại đi tương tự vẫn có thể sai. Có mấy điểm note:

1- Là vạch xương cá cấm đè lên, ở sát làn bên trái các hướng Phạm Hùng, Hồ Tùng Mậu và Phạm Văn Đồng
2- Rẽ phải từ PVD sang Hồ Tùng Mậu chỉ có cách rẽ ở nhánh rẽ phải làm riêng, đi lên phía trên chỉ có mũi tên đi thẳng (không như 3 hướng còn lại đi qua nhánh rẽ phải riêng vẫn có mũi tên rẽ phải).
3- Chiều từ Xuân Thủy rẽ sang Phạm Hùng chỉ có 1 làn cho rẽ trái (trong khi chiều ngược lại Hồ Tùng Mậu rẽ sang PVD sẽ có 2 làn rẽ trái).

Ảnh các vạch xương cá cấm đè em up ở đây: http://www.otofun.net/threads/805424-da-ke-lai-vach-chia-lan-re-trai-va-di-thang-doan-chan-cau-vuot-mai-dich?p=21926187#post21926187
Chào bác

lieulan

Đi bộ

Chào bác

Tony Vũ 280591

Xe đạp
Nói thật nhiều lúc chả để ý đc đâu, vì vạch chỉ đường nó nằm dưới xe hoặc xe phía trước che mất. Cứ đi theo xe phía trước là đc