[Funland] Toàn cảnh vụ Anna Bắc Giang Ninh Thị Vân Anh

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kể cả Vờ Tờ Vờ có rất nhiều game show chán ốm mà hàng ghế khán giả lúc nào cũng full và vui vẻ cổ vũ nhiệt tình các cụ nghĩ xem kiếm ở đâu ra? :D

Dĩ nhiên nhà đài không làm trực tiếp, mà làm qua 1 cty sự kiện(dĩ nhiên lại là sân sau của vài sếp) cty này sẽ lo khoản khán giả rồi dẫn dắt họ theo nhịp điệu chương trình cần, rồi nhiều khi ko đủ thời lượng thì cắt ghép dán thêm vào cho chương trình nó có vẻ sôi động.
Giả dối ăn tiền trắng trợn thế hở kụ

DONALD TRAMP

Xe buýt
Dạo em đi làm công trình cũng hay ngồi uống bia vặt với nhiều đối tượng, chân thật, lưu manh, cờ bạc đủ cả. Lần duy nhất em ngồi với một đội sơ sơ thì theo kiểu dắt dây thêm hai bạn nam giới đến giao lưu, thấy khoe em làm Cục nọ, Vụ kia liên quan đến ANQG, quyền sinh quyền sát gớm lắm là em thấy gai người rầu. Nếu thật thì mình cũng không có việc gì liên quan đến họ cả, nếu bịp thì mình mất khá khá tiền. Sau buổi đó em chào luôn nhóm bia hôm đó, kể cả mấy bạn đã biết, mấy lần có gọi lại nhưng em cáo bận, không tham gia. Thế mà mấy đại gia trong câu chuyện của cô này lại tin làm cho cả CIA, có cả USB chứa tin mật, vũ khí sinh học COVID chăng, thì chắc cũng làm cho Hoa Nam tình báo Cục quá.

Mzc

Xe điện
Nhà giàu có vài tỷ trong TK để tiêu vặt, mất mát như này thì mợ chủ cũng chẳng cần phải làm ầm ĩ quá. Sợ là mợ ấy cay vì xúc xích nhà mợ đã được nướng trong lò của em kia. Nếu câu chuyện là thật, thì chúng ta chỉ cần thêm chút thời gian là sẽ biết. :D
Nhắc đến nhà giàu, em thấy có một đặc điềm khá chung đó là:
Nhà giàu mới nổi chi tiêu khá thoáng, còn nhà giàu gia truyền thì kiếm được bữa cơm của họ cũng đã rất khó, chứ đừng nghĩ đến việc đi lừa người ta. :))
Mấy kiểu làm thẩm mỹ vơ đc tiền thiên hạ nên mới kiểu này. Nói chung sự việc có lẽ có thật vì khá nhiều bị hại.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Gặp các cụ OF chén xong là chuồn làm gì có cửa lừa.
Nó cũng khôn rách giời, biết thừa chất các cụ Ofer. Một là trên răng dưới ấm chén, hai là chủ hãng kẹo kéo. =))=))=)) Nên chẳng phí thời gian ở đây làm gì. Cõi OF chỉ hội lừa đảo vặt bán đồ cũ hoặc tay nghề cao hơn một chút như khonguongruou mới hoạt động :))

Thành Thị 1

Xe điện
Thế mới ....... đáng khinh.

Là người Việt hay gốc Việt, đang sống trên đất Việt, khi viết hay nói tiếng Việt không đúng chuẩn nhất là trước công luận tử tế, mà lại nhơn nhơn coi như không, thậm chí tự hào, thì rõ .......... là nhục.
Ơ đúng, cơ mà vấn đề là ng ta nói sai lại tưởng chuẩn mới chết chứ

nicholas1618

Xe điện
Chẳng thấy ông Offfer nào là bạn nhân của em này.

Nha Trang@

Xe điện

Các cụ tinh mắt xem thử hai ảnh trên có phải cùng một người không vậy?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nó cũng khôn rách giời, biết thừa chất các cụ Ofer. Một là trên răng dưới ấm chén, hai là chủ hãng kẹo kéo. =))=))=)) Nên chẳng phí thời gian ở đây làm gì. Cõi OF chỉ hội lừa đảo vặt bán đồ cũ hoặc tay nghề cao hơn một chút như khonguongruou mới hoạt động :))
Còn lừa cả đô

Các cụ tinh mắt xem thử hai ảnh trên có phải cùng một người không vậy?
Cùng 1 người kụ nhóe. 1 họa sỹ nửa mùa cho hay

Nha Trang@

Xe điện
Hai người khác nhau cụ nhé. Ngu gì thuê diễn viên lên sóng truyền hình quốc gia thì lộ hết ạ.
Ông này ít đóng phim mợ ơi nên khó nhận ra, mà hôm qua ông bố fake cũng trả lời PV rồi có hay đóng phim trên VTV nhưng toàn vai phụ. Hôm đóng vai bố hờ trong đám cưới là đi sự kiện thôi chứ không có ý định lừa ai cả.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ông này ít đóng phim mợ ơi nên khó nhận ra, mà hôm qua ông bố fake cũng trả lời PV rồi có hay đóng phim trên VTV nhưng toàn vai phụ. Hôm đóng vai bố hờ trong đám cưới là đi sự kiện thôi chứ không có ý định lừa ai cả.
Nhìn ảnh em thấy tai khác, nhân trung khác, mũi khác... Cụ cho em clip/ảnh phỏng vấn rõ hơn đi vì ảnh trên hơi mờ.

Nha Trang@

Xe điện
Nhìn ảnh em thấy tai khác, nhân trung khác, mũi khác... Cụ cho em clip/ảnh phỏng vấn rõ hơn đi vì ảnh trên hơi mờ.
Không có bài PV trực tiếp cũng không có ảnh, mợ có thể đọc thêm ở bài này.

TaiNon1974

Xe buýt
Em cũng ko tin lắm, bây giờ thuê người đóng giả bố mẹ và họ hàng khi nói chuyện để hỏi cưới lsao để ăn khớp được rất khó mà với lực lượng rất đông người như vậy chả nhẽ trong đám cưới ko có sự giao lưu hỏi thăm thông tin giữa các thành viên. Chả nhẽ bọn nhà giàu nó ngu và dễ bị lừa zậy???
Khó hiểu câu chuyện cưới xin mà nhà trai bị động quá. Còn set để thuê 300 người cưới fake cụ chịu khó suy nghĩ cũng ra được kịch bản, thực tế nhiều việc ko thể tin nổi theo lối tư duy thông thường. Tuy nhiên, tôi vẫn ko tin con bé này siêu đến vậy, mà sẽ có cả 1 ekip dàn dựng vụ này.

Amethyst2020

Xe buýt
Như em xem livestream của Nhã Lê thì bả có kể là còn có vụ gặp gỡ hai nhà ở biệt thự nó thuê ở Linh Đàm. Ông này biết rõ nó thuê đóng kịch để lừa nhà trai mà vẫn nhận lời, diễn vai bố như thật. Nói chuyện rôm rả, ăn ăn uống uống mà nhà trai ko nghi ngờ gì. Đóng vai đại gia Vingroup gì á.
Chắc nó trả cát xê đẫm lắm nên mới bất chấp như vậy.

Lara

Xe buýt
Vế chuyện "văn vẻ" thì bọn chúng giỏi hay dốt thì còn tùy theo cách cảm nhận, và trình độ của người đọc, còn bác thuyphongthanh viết có một câu 18 chữ, mà sai chính tả mất hơn 5% bài viết của mình ntn thì rõ ........................! :P
Bản thân cái câu cụ đi chê người khác sai chính tả cũng sai chính tả kìa. Thậm chí cái dấu "....." của cụ cũng sai về văn phạm (có khoảng trắng ở giữa dấu và âm liền trước).

Ngoài lề tí thì cụ có vẻ thích đi soi chữ nghĩa (tôi có ấn tượng với cụ từ lúc tranh luận về câu dân ngu cu/khu đen). Với cụ có vẻ như tiếng Việt chuẩn phải là tiếng Việt của vài chục năm trước thì phải. Mà cụ quên mất 1 điều là bản thân ngôn ngữ nó "sống", nó tự bổ sung. Từ được nhiều người dùng tự khắc nó sẽ được bổ sung, từ ít người dùng tự khắc nó sẽ chết. Giống như cách đây 20 năm, ai dùng từ "seo phì", "tích tốc", "cây máy tính" thì chắc chắn là sai, nhưng giờ tự nó đã được bổ sung vào vốn từ của người Việt rồi.

QUANG1970

Tháo bánh
Bản thân cái câu cụ đi chê người khác sai chính tả cũng sai chính tả kìa. Thậm chí cái dấu "....." của cụ cũng sai về văn phạm (có khoảng trắng ở giữa dấu và âm liền trước).

Ngoài lề tí thì cụ có vẻ thích đi soi chữ nghĩa (tôi có ấn tượng với cụ từ lúc tranh luận về câu dân ngu cu/khu đen). Với cụ có vẻ như tiếng Việt chuẩn phải là tiếng Việt của vài chục năm trước thì phải. Mà cụ quên mất 1 điều là bản thân ngôn ngữ nó "sống", nó tự bổ sung. Từ được nhiều người dùng tự khắc nó sẽ được bổ sung, từ ít người dùng tự khắc nó sẽ chết. Giống như cách đây 20 năm, ai dùng từ "seo phì", "tích tốc", "cây máy tính" thì chắc chắn là sai, nhưng giờ tự nó đã được bổ sung vào vốn từ của người Việt rồi.

Ối! :P :)) :)) =)) =)) =))

Ngu, khu, cu, cũng một vần,​
Đào ra, hẳn lại đang cần ruồi bâu? :-?
Khu, cu viết đã bao lâu?​
Thế mà nó mãi ở sâu trong đầu! :P =))

Chỉnh sửa cuối:

Amethyst2020

Xe buýt
Lại đám cưới nữa nè các cụ. Qua giờ 3-4 cái đám cưới rồi. Làm dâu trăm họ đúng nghĩa đen luôn :))

QUANG1970

Tháo bánh
...........................................
Ngu, khu, cu, cũng một vần,​
Đào ra, hẳn lại đang cần ruồi bâu? :-?
Khu, cu viết đã bao lâu?​
Thế mà nó mãi ở sâu trong đầu! :P =))
Đầu ngu, ắt có người rầu, :((
Đầu khu, cu, chứa đủ "mầu xinh sao"! :P