Thảo luận Toàn Xe bị rung lắc khi qua vạch giảm tốc khi lên dốc cầu

gogomondeo

Xe đạp
Chào các cụ
Tình hình là xe em thỉnh thoảng bị rung lắc toàn xe (cả vô lăng lẫn thân xe, người ngồi băng sau cũng cảm nhận thấy rung) khi xe qua vạch giảm tốc trên dốc cầu (dốc đi lên). Vão hãng check thì hãng phán là rơ đủ thứ từ rotuyn, cao su chân máy đến dây curoa… cũng đúng vì xe em cũ rồi đời 2003.

nhưng mà để cho kinh tế thì em nghĩ mình chỉ chữa chổ yếu điểm thôi chứ chữa hết cả thì đau túi tiền.

=> các cụ cho em lời khuyên với ạ: liệu rotuyn hỏng có làm xe bị rung lắc mạnh vậy không? cảm ơn các cụ

(chiếc xe vẫn đang đi thẳng hướng, và em cũng ko thấy có vấn đề gì khi vào đường cong hay rẽ trái phải cả. xe qua các hố vẫn êm nên em nghĩ ko phải hệ thống phuộc nhún ạ).

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
cụ tiết kiệm được chi phí thay thế nhưng tăng nhiều lần chi phí tháo lắp, và có nhiều chi tiết đã cũ, tháo thì được, lắp lại không có được nữa. nên cụ xác định một chi phí đủ lớn để thay thế được hết, sau khi tháo hết ra thì tiết kiệm bằng cách đánh giá từng chi tiết xem còn tận dụng được không mà quyết định thay hoặc phục hồi hay để lại.

• Vodka
Reactions: QAZ

kaku223223

Xì hơi lốp
nhưng mà để cho kinh tế thì em nghĩ mình chỉ chữa chổ yếu điểm thôi chứ chữa hết cả thì đau túi tiền.
Xe 2003 mà chưa bảo dưỡng gầm bao h thì điểm nào chả yếu.
Một là không thay, coi như điếc, đi 1-2 năm rồi tẩu
hai là thay hết, sẽ êm hơn hẳn.