[Camera] Tội "bon chen" bị công an tóm

quangkhai321

Xe đạp
Khi các trường hợp khác bắt sai làn ở đây thì mọi người đều chửi CSGT trong trường hợp này lại bảo City đi sai làn là sao? City đi lỗi ở đây chỉ là ko xi nhan khi chuyển làn thôi.
Sang làn đó là của xe tải bác ơi, vạch nó ở giữa gần đến đèn đỏ nó không có, biển nó cắm ở đầu ngã tư, chỉ ở đường 5 mới có biển như thế

quangkhai321

Xe đạp
xxx bắt láo lỗi sai làn đấy, 1 củ. Nhưng thằng bon chen biết "cãi" thì không biết. Bon chen như thế chắc k biết cãi đâu.
Không cãi được đâu nó có biển phân làn bác ạ, bác nào không đi quen đường 5 hay bị tóm, trừ hôm tắc đường thôi.

Tutuchien

Xe tải
Đây là ngã Tư " Phố Bò" _
Theo ý kiến cá nhân thì 2 Cụ chạy xe vượt phải bị xxx vin vào cũng đáng
Không hiểu sao rất ghét nhiều xe chạy kiểu bon chen nhưng lại tỏ vẻ hiểu luật để biện minh _ cho xxx vợt vào rồi tha hồ mà cãi

lehoa

Xe hơi
Hôm qua em đang đi đúng làn đường, đúng tốc độ, thì có một anh xe City đi làn bên trái xe em, làn đó để rẽ trái. Nếu anh ấy rẽ trái thì chuyện chẳng có gì. Tuy nhiên anh ấy lại cố len sang phải đè xe của em, và cũng không xi nhan gì, em cũng không vừa đè lại và vượt hẳn lên. Thế nhưng anh ấy cũng không nhường, ăn miếng trả miếng, đè tiếp đầu xe em và chen lên mặc gì đường có tắc gì đâu (em là em chúa ghét cái tội chen ngang). Lần này thì em nhường, vì đường cũng thoáng với lại chờ một tí thì có chết ai đâu nhưng mà em cũng ức.
Vậy nhưng anh ấy cũng không vừa lòng nếu như tiếp tục đi thẳng thì chuyện cũng bình thường, tuy nhiên cái tính "bon chen" nó kiểu ở tróng máu rồi, anh ấy tiếp tục rẽ sang làn phải (làn của xe tải) vượt lên cố đấm ăn xôi nhanh tí đây. (em nghĩ thầm đi láo thề công an tóm cho mày chết).
Y rằng xe em đi lên thấy chầm chậm chắc có anh bị tóm rồi đấy, à cái thằng cha lúc nãy đi láo đây bị công an tóm rồi (em cũng không vừa (hạ cửa kính nói vọng ra cho mày chết và cười hà hà).
Cười xong nghĩ lại mình cũng có tính xấu như thế, tuy nhiên biết kiềm chế hơn và tự hứa với lòng mình là bỏ tính "bon chen" đi, nhanh một tí cũng không giải quyết được vấn đề gì cả các bác ạ.

[/QUOTE
Hôm qua em đang đi đúng làn đường, đúng tốc độ, thì có một anh xe City đi làn bên trái xe em, làn đó để rẽ trái. Nếu anh ấy rẽ trái thì chuyện chẳng có gì. Tuy nhiên anh ấy lại cố len sang phải đè xe của em, và cũng không xi nhan gì, em cũng không vừa đè lại và vượt hẳn lên. Thế nhưng anh ấy cũng không nhường, ăn miếng trả miếng, đè tiếp đầu xe em và chen lên mặc gì đường có tắc gì đâu (em là em chúa ghét cái tội chen ngang). Lần này thì em nhường, vì đường cũng thoáng với lại chờ một tí thì có chết ai đâu nhưng mà em cũng ức.
Vậy nhưng anh ấy cũng không vừa lòng nếu như tiếp tục đi thẳng thì chuyện cũng bình thường, tuy nhiên cái tính "bon chen" nó kiểu ở tróng máu rồi, anh ấy tiếp tục rẽ sang làn phải (làn của xe tải) vượt lên cố đấm ăn xôi nhanh tí đây. (em nghĩ thầm đi láo thề công an tóm cho mày chết).
Y rằng xe em đi lên thấy chầm chậm chắc có anh bị tóm rồi đấy, à cái thằng cha lúc nãy đi láo đây bị công an tóm rồi (em cũng không vừa (hạ cửa kính nói vọng ra cho mày chết và cười hà hà).
Cười xong nghĩ lại mình cũng có tính xấu như thế, tuy nhiên biết kiềm chế hơn và tự hứa với lòng mình là bỏ tính "bon chen" đi, nhanh một tí cũng không giải quyết được vấn đề gì cả các bác ạ.

Đoạn này CS hay đứng a e đi tuân thủ làn không lại mất tiền.

Guithu2008

Xe đạp
Nếu không nhầm thì hướng đi Hưng Yên và từ Hưng Yên về phân làn không giống nhau hay sao các cụ nhỉ? Lâu rồi mình không đi nên không nhớ rõ lắm!

Fuhana

Xe hơi
Cụ được đấy!

quangkhai321

Xe đạp
Nếu không nhầm thì hướng đi Hưng Yên và từ Hưng Yên về phân làn không giống nhau hay sao các cụ nhỉ? Lâu rồi mình không đi nên không nhớ rõ lắm!
Mỗi ngã tư, ngã 3 một khác bác ơi, nhất là Ngã tư TT Trâu Quỳ, chiều về HN chị có một làn xe con bên trái, chiều về Hưng Yên thì lại được 2 hàng xe con bên trái

Matizcoi

Xe cút kít
Em hiểu ý cụ!
Em cảm ơn cụ!
Em còn bài nữa, nhân tiện truyền lại cho các cụ áp dụng:
Cam lộ nói anh vi phạm abc xyz.
Em bảo: vi phạm thật hở anh, để tôi điện thoại đã :D
Cam lộ chột dạ, bảo anh quen ai à, gọi điện thoại trợ giúp đi.
Em tay rút ví, kín đáo nhét tiền tùy theo lỗi vi phạm, rồi dõng dạc với cam lộ: tôi quen cụ Minh đồng chí ạ.
Đồng chí cam lộ tươi cười thế mà chả bảo sớm :))

Áp dụng thành công cách đây mấy hôm, lỗi cả đôi ko mũ bảo hiểm, ko mang giấy tờ xe, thiệt hại 100K ông Cụ.

nguyen nghiep

Xe container
Em còn bài nữa, nhân tiện truyền lại cho các cụ áp dụng:
Cam lộ nói anh vi phạm abc xyz.
Em bảo: vi phạm thật hở anh, để tôi điện thoại đã :D
Cam lộ chột dạ, bảo anh quen ai à, gọi điện thoại trợ giúp đi.
Em tay rút ví, kín đáo nhét tiền tùy theo lỗi vi phạm, rồi dõng dạc với cam lộ: tôi quen cụ Minh đồng chí ạ.
Đồng chí cam lộ tươi cười thế mà chả bảo sớm :))

Áp dụng thành công cách đây mấy hôm, lỗi cả đôi ko mũ bảo hiểm, ko mang giấy tờ xe, thiệt hại 100K ông Cụ.
Em luôn tôn trọng và thực hiện theo pháp luật.
Em không thích chơi cách này của cụ.
Em cảm ơn cụ!

Bino

Xe điện
Đoạn này có biển phân làn 412 ko nhỉ. Nếu ko có thì xxx bắt láo

nguyen nghiep

Xe container
Đoạn này có biển phân làn 412 ko nhỉ. Nếu ko có thì xxx bắt láo
Từ hôm nay biển gộp bắt đầu có tác dụng phân làn rồi cụ ạ!
Cụ nên nghiên cứu QC 41/2016 đi để tránh phiền phức khi tham gia giao thông đi ạ!
Chúc cụ lái xe an toàn!

Bino

Xe điện
Từ hôm nay biển gộp bắt đầu có tác dụng phân làn rồi cụ ạ!
Cụ nên nghiên cứu QC 41/2016 đi để tránh phiền phức khi tham gia giao thông đi ạ!
Chúc cụ lái xe an toàn!
À vầng, em quên mất cái mốc 1/11/2016. Nhưng dù sao cũng còn 15 ngày nữa mới phạt được. Biết thế nhưng vẫn phải đảm bảo mình đúng luật khi di chuyển

nguyen nghiep

Xe container
À vầng, em quên mất cái mốc 1/11/2016. Nhưng dù sao cũng còn 15 ngày nữa mới phạt được. Biết thế nhưng vẫn phải đảm bảo mình đúng luật khi di chuyển
Vâng. Chúc cụ cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, lái xe an toàn!

ubisapro

Xe trâu
Cụ dạy em mí!
Em cảm ơn cụ ạ!
E biết cụ đã hiểu ý cụ matiz nhưng vẫn quote để các cụ khác tham khảo, sai thì gạch đá e tí để e rút kinh nguyệt:D

1. Clip trước ngày 1-11 => ko có lỗi sai làn, có tín hiệu chuyển làn, lại đi thẳng chứ ko phải rẽ trái nên mấy lỗi cụ chủ nói chả đúng lỗi nào:D

2. Sau 1-11, đến gần giao cắt, các xe thoải con gà mái chuyển làn sang hướng mà mình cần đi, phân làn vô tác dụng (mặc dù cái biển gộp từ 1-11 có tác dụng rùi ợ:() => vẫn giống kết luận như phần 1:))

Cái lỗi đấy là đi vào làn xe tải đấy bác, ít cũng 300k (khéo ra cũng 200k)
Còn cụ chủ: về học lại luật đi, ko có ngày mất xèng oan. E chưa nói đến việc bắt lỗi sai hay đúng, riêng việc cụ nói tiền phạt tương ứng với lỗi đã sai, thì sau này để thành gà to lắm (e ko áp dụng với việc cụ nêu giá 50/50 nhá):D và trong clip, e thấy cụ cũng "ko phải dạng vừa đâu", đi đường việc j tránh được thì tránh, nhường được thì nhường, ko cần ganh đua nhau làm j.

nguyen nghiep

Xe container
E biết cụ đã hiểu ý cụ matiz nhưng vẫn quote để các cụ khác tham khảo, sai thì gạch đá e tí để e rút kinh nguyệt:D

1. Clip trước ngày 1-11 => ko có lỗi sai làn, có tín hiệu chuyển làn, lại đi thẳng chứ ko phải rẽ trái nên mấy lỗi cụ chủ nói chả đúng lỗi nào:D

2. Sau 1-11, đến gần giao cắt, các xe thoải con gà mái chuyển làn sang hướng mà mình cần đi, phân làn vô tác dụng (mặc dù cái biển gộp từ 1-11 có tác dụng rùi ợ:() => vẫn giống kết luận như phần 1:))
Vâng, cụ chuẩn ạ! =D>=D>=D>

quangkhai321

Xe đạp

Còn cụ chủ: về học lại luật đi, ko có ngày mất xèng oan. E chưa nói đến việc bắt lỗi sai hay đúng, riêng việc cụ nói tiền phạt tương ứng với lỗi đã sai, thì sau này để thành gà to lắm (e ko áp dụng với việc cụ nêu giá 50/50 nhá):D và trong clip, e thấy cụ cũng "ko phải dạng vừa đâu", đi đường việc j tránh được thì tránh, nhường được thì nhường, ko cần ganh đua nhau làm j.
Cụ ơi cái đường 5 nó phạt từ lâu rồi, phân làn từ lâu rồi ạ, chứ đâu chờ từ ngày 1-11 nữa, với lại cái giá kia là tiền chè thuốc ấy mà.

tuangiga31mes2c

Xe container
Đoạn này em dính mấy lần cảnh các ông bon chen kiểu này, em thường nhường nhưng thấy buồn lòng quá các cụ ạ.