[Camera] Tội "bon chen" bị công an tóm

quangkhai321

Xe đạp
E biết cụ đã hiểu ý cụ matiz nhưng vẫn quote để các cụ khác tham khảo, sai thì gạch đá e tí để e rút kinh nguyệt:D

1. Clip trước ngày 1-11 => ko có lỗi sai làn, có tín hiệu chuyển làn, lại đi thẳng chứ ko phải rẽ trái nên mấy lỗi cụ chủ nói chả đúng lỗi nào:D

2. Sau 1-11, đến gần giao cắt, các xe thoải con gà mái chuyển làn sang hướng mà mình cần đi, phân làn vô tác dụng (mặc dù cái biển gộp từ 1-11 có tác dụng rùi ợ:() => vẫn giống kết luận như phần 1:))

Còn cụ chủ: về học lại luật đi, ko có ngày mất xèng oan. E chưa nói đến việc bắt lỗi sai hay đúng, riêng việc cụ nói tiền phạt tương ứng với lỗi đã sai, thì sau này để thành gà to lắm (e ko áp dụng với việc cụ nêu giá 50/50 nhá):D và trong clip, e thấy cụ cũng "ko phải dạng vừa đâu", đi đường việc j tránh được thì tránh, nhường được thì nhường, ko cần ganh đua nhau làm j.

Em minh họa cho bác, cụ City bị bắt lỗi ạ (xe mầu đỏ), (xe em là xe màu xanh lá cây), vẽ hơn xấu tí ạ.

Mua Ha

Xe hơi
E biết cụ đã hiểu ý cụ matiz nhưng vẫn quote để các cụ khác tham khảo, sai thì gạch đá e tí để e rút kinh nguyệt:D

1. Clip trước ngày 1-11 => ko có lỗi sai làn, có tín hiệu chuyển làn, lại đi thẳng chứ ko phải rẽ trái nên mấy lỗi cụ chủ nói chả đúng lỗi nào:D

2. Sau 1-11, đến gần giao cắt, các xe thoải con gà mái chuyển làn sang hướng mà mình cần đi, phân làn vô tác dụng (mặc dù cái biển gộp từ 1-11 có tác dụng rùi ợ:() => vẫn giống kết luận như phần 1:))

Còn cụ chủ: về học lại luật đi, ko có ngày mất xèng oan. E chưa nói đến việc bắt lỗi sai hay đúng, riêng việc cụ nói tiền phạt tương ứng với lỗi đã sai, thì sau này để thành gà to lắm (e ko áp dụng với việc cụ nêu giá 50/50 nhá):D và trong clip, e thấy cụ cũng "ko phải dạng vừa đâu", đi đường việc j tránh được thì tránh, nhường được thì nhường, ko cần ganh đua nhau làm j.
Về luật em không dám bàn, kể cả việc xxx bắt láo này nọ để khi khác, nhưng nhiều cụ cứ khoe mình rành luật, vặn vẹo xxx để không bị phạt nhưng gây ảnh hưởng đến người khác khi tham gia giao thông thì cũng chả tốt đẹp gì. Trường hợp này, cụ bị phạt kia cứ nghiêm túc xếp hàng thì đã làm sao chậm thêm có vài giây, nhưng lách hết từ bên này sang bên kia để vượt thì rất thiếu văn hoá giao thông, nên bị phạt,

cusao

Xe lăn
Đằng nào cũng mang tiếng xấu tính, cụ dừng xe ghé và tổ công tác của XXX "giám sát" làm việc, đảm bảo thằng đấy hết cửa 50/50
ý này hay đấy, đang tức sẵn. Cứ đứng đấy xem thôi, có can dự gì đâu. Đố xxx bảo đi chỗ khác đc, thôi cứ lập bb cho đúng qui trình

chelsea107

Xe đạp
Website
otobiz.vn
Nhiều lúc vội phải lách mới đi được chứ cụ. Nhiều hôm em vội còn tạt mạnh hơn ấy chứ, biết là không nên nhưng nhiều khi phải cố cụ ạ :(

phuonghuongngoc

Xe container
Bon chen nó ăn vào máu rất nhiều bác lái xe rồi.nhiều lắm.

ubisapro

Xe trâu
Cụ ơi cái đường 5 nó phạt từ lâu rồi, phân làn từ lâu rồi ạ, chứ đâu chờ từ ngày 1-11 nữa, với lại cái giá kia là tiền chè thuốc ấy mà.
Em minh họa cho bác, cụ City bị bắt lỗi ạ (xe mầu đỏ), (xe em là xe màu xanh lá cây), vẽ hơn xấu tí ạ.
E trích lại phần 2 còm trước của e, cụ hiểu đến đâu thi tuỳ cụ:

"2. Sau 1-11, đến gần giao cắt, các xe thoải con gà mái chuyển làn sang hướng mà mình cần đi, phân làn vô tác dụng (mặc dù cái biển gộp từ 1-11 có tác dụng rùi ợ:() => vẫn giống kết luận như phần 1:))"

Cụ cứ nghiên cứu cái chỗ chữ đỏ sẽ tự hiểu ko có lỗi sai làn ở đây. Và đường 5 từ ngày QC 41/2016 có hiệu lực (công nhận cái biển gộp củ chuối), mới tính là phân làn nhá.

Còn e vẫn giữ kết của còm trước: việc j tránh được thì tránh, nhường được thì nhường, ko cần phải ganh đua làm j. Nếu ko, cụ còn mang bức xúc nhiều:D

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Về luật em không dám bàn, kể cả việc xxx bắt láo này nọ để khi khác, nhưng nhiều cụ cứ khoe mình rành luật, vặn vẹo xxx để không bị phạt nhưng gây ảnh hưởng đến người khác khi tham gia giao thông thì cũng chả tốt đẹp gì. Trường hợp này, cụ bị phạt kia cứ nghiêm túc xếp hàng thì đã làm sao chậm thêm có vài giây, nhưng lách hết từ bên này sang bên kia để vượt thì rất thiếu văn hoá giao thông, nên bị phạt,
E ko nói cụ City kia đi "chuẩn", e chỉ nêu dẫn chứng về những lỗi cụ chủ áp cho cụ City là ko chuẩn. ko có lỗi là ko có lỗi, chả nhẽ e cũng đồng tình với cụ chủ về cái lỗi sai làn trong trường hợp này, thế mới là ko vặn vẹo?:))

quangkhai321

Xe đạp
E ko nói cụ City kia đi "chuẩn", e chỉ nêu dẫn chứng về những lỗi cụ chủ áp cho cụ City là ko chuẩn. ko có lỗi là ko có lỗi, chả nhẽ e cũng đồng tình với cụ chủ về cái lỗi sai làn trong trường hợp này, thế mới là ko vặn vẹo?:))
Thế thì XXX bắt lỗi gì cụ ơi?????, cái ngã tư đó bị bắt thường xuyên, cụ ko tin thì cứ qua đó một buổi sẽ rõ, ngày nào cũng có người bị, chả nhẽ XXX toàn bắt sai

thuannt15

Xe buýt
Đằng nào cũng mang tiếng xấu tính, cụ dừng xe ghé và tổ công tác của XXX "giám sát" làm việc, đảm bảo thằng đấy hết cửa 50/50
Có thời gian thì làm thế cũng được cụ ạ, nhưng cũng phải xem mặt mũi thằng kia thế nào ko lại thiệt thân :)

ubisapro

Xe trâu
Thế thì XXX bắt lỗi gì cụ ơi?????, cái ngã tư đó bị bắt thường xuyên, cụ ko tin thì cứ qua đó một buổi sẽ rõ, ngày nào cũng có người bị, chả nhẽ XXX toàn bắt sai
Chỗ nào quy định xxx là người quyết định đúng sai vậy cụ? Vẫn kết của còm đầu, cụ tự nghiên cứu, có quá nhiều bài trên ốp rồi.

lutapro

Xe hơi
Từ ngày mai (01/11/2016) phân làn phương tiện trên đoạn đường này (theo cái biển gộp bên tay phải sau ngã tư) bác nhé!
Chúc bác cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, lái xe an toàn!
Theo em thì cụ này đi hơi vội thôi. Nhưng thôi em không bàn đến. Theo cụ thì đến gần giao cắt, lái xe chuyển làn (có xi nhan) như thế này thì xxx vẫy lỗi gì cụ nguyen nghiep nhỉ?

nguyen nghiep

Xe container
Theo em thì cụ này đi hơi vội thôi. Nhưng thôi em không bàn đến. Theo cụ thì đến gần giao cắt, lái xe chuyển làn (có xi nhan) như thế này thì xxx vẫy lỗi gì cụ nguyen nghiep nhỉ?
Chuẩn thì không có lỗi (vì chỗ cụ ấy đi vẫn có mũi tên đi thẳng) gì.
Nếu đè nhau ra thì cùng lắm bắt lỗi "không chấp hành biển báo, vạch kẻ đường" cụ ạ (nhưng vẫn là láo).
Nhưng em không thích những người đi đứng không... văn minh như cụ ấy cụ ạ! :P
Có biển R.415 dạng như biển gộp của 412. Có hiệu lực sau 1.11.2016. Cụ city đi ẩu chứ ko đi sai (nếu xi nhan đầy đủ). Phải không cụ nguyen nghiep
Vâng, cái này công an Hải phòng ngày xưa tìm mãi nhưng không có cách thổi vì xe máy cứ xi nhan trái và chạy bên làn xe tải cụ ạ! :D
Chúc cụ cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, lái xe an toàn!

PH212

Xe máy
Cụ nào để ý con xe trắng đỗ mép lề đường ko ạ..? Em nghĩ chắc có cụ trong xe ngồi chụp ảnh và báo đàm đấy

nguyen nghiep

Xe container
E trích lại phần 2 còm trước của e, cụ hiểu đến đâu thi tuỳ cụ:

"2. Sau 1-11, đến gần giao cắt, các xe thoải con gà mái chuyển làn sang hướng mà mình cần đi, phân làn vô tác dụng (mặc dù cái biển gộp từ 1-11 có tác dụng rùi ợ:() => vẫn giống kết luận như phần 1:))"

Cụ cứ nghiên cứu cái chỗ chữ đỏ sẽ tự hiểu ko có lỗi sai làn ở đây. Và đường 5 từ ngày QC 41/2016 có hiệu lực (công nhận cái biển gộp củ chuối), mới tính là phân làn nhá.

Còn e vẫn giữ kết của còm trước: việc j tránh được thì tránh, nhường được thì nhường, ko cần phải ganh đua làm j. Nếu ko, cụ còn mang bức xúc nhiều:D
Cụ chuẩn ạ!
Trước hay sau 01/11/2016 thì đến ngã tư vẫn phải đi theo mũi tên chỉ đường.
Chỉ khác là:
1. Trước: qua ngã tư thì phương tiện đi thế nào cũng đúng.
Giờ: phải đi đúng làn theo biển gộp!
2. Trước: đè vạch liền gần ngã tư phân cách mũi tên chỉ hướng đi không sao.
Giờ: mắc lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" vì vạch liền này giờ bị "cấm" đè! :-B
Chúc cụ cùng toàn thể gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, lái xe an toàn!

Chỉnh sửa cuối: