Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoaKimCuong

Xe hơi
Cụ nặng lời thế, Em có dám dậy đời đâu. Đây là diễn đàn mở nên Em nêu quan điểm cá nhân mình thôi còn việc của Cụ thì Cụ cứ làm.
Cụ không dạy mà cụ nói người ta vớ vẫn ?!?!

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
1. Tôi vừa khởi kiện vừa khiếu nại sản phẩm, cụ hiểu chứ ?

2. Trong khoảng thời gian chờ thụ lý chính thức vụ khởi kiện thì việc Tôi làm là yêu cầu trách nhiệm của Ford đối với sản phẩm Powershift và Quyền lợi của người tiêu dùng. Hiện tại vẫn chưa thụ lý chính thức.

3. Kiện dân sự và khiếu nại sản phẩm là hai vấn đề hoàn toàn khác nhau. Cụ nên nghiên cứu luật dân sự

Giờ mới hiểu té ra cụ mù CMN luật !!!
Cách coment của Cụ như nhét chữ vào mồm người khác, dù sao vẫn chúc Cụ thành công.
Đây là comment cuồi cùng của Em trong thớt của Cụ.
Chào thân ái.

HoaKimCuong

Xe hơi
Gửi tốn tiền quá, những mẫy ký giấy, 8 cái USB...

xeloibocthep

Xe hơi
Hàng chục ngàn xe mà không cao hả bác ?
Hàng chục ngàn xe sử dụng hộp số loại này, chứ có phải hàng chục ngàn xe dính lỗi phải không cụ.
Cá nhân em đánh giá là Ford đang không cầu thị, có thể do để cho đại lý tự xử nhiều quá nên đến lúc Cty phải xử lý thì đã đi quá xa rồi. Quá khó để rút lại.

HoaKimCuong

Xe hơi
Hàng chục ngàn xe sử dụng hộp số loại này, chứ có phải hàng chục ngàn xe dính lỗi phải không cụ.
Cá nhân em đánh giá là Ford đang không cầu thị, có thể do để cho đại lý tự xử nhiều quá nên đến lúc Cty phải xử lý thì đã đi quá xa rồi. Quá khó để rút lại.
Năm 2015 cập nhật phần mềm ( thực chất là lỗi cả phần cứng ) là trên 8.500 xe... bác cứ kiểm tra thông tin trên cục đăng kiểm Việt Nam.

xeloibocthep

Xe hơi
Năm 2015 cập nhật phần mềm ( thực chất là lỗi cả phần cứng ) là trên 8.500 xe... bác cứ kiểm tra thông tin trên cục đăng kiểm Việt Nam.
Thớt cũ về việc này đây cụ: em thấy 1 đến 6h không đủ xử lý lỗi phần cứng hộp số mà chỉ là xóa lỗi phần mềm.
https://www.otofun.net/threads/lam-the-nao-de-duoc-ford-sua-loi-hop-so.1034005/
Cũng báo cáo cụ là em không liên quan đến Ford, nhưng cũng nên khách quan hơn cụ ạ.

HoaKimCuong

Xe hơi
Thớt cũ về việc này đây cụ: em thấy 1 đến 6h không đủ xử lý lỗi phần cứng hộp số mà chỉ là xóa lỗi phần mềm.
https://www.otofun.net/threads/lam-the-nao-de-duoc-ford-sua-loi-hop-so.1034005/
Cũng báo cáo cụ là em không liên quan đến Ford, nhưng cũng nên khách quan hơn cụ ạ.
Mình không có nói gì về vụ cập nhật phần mềm đâu, vấn đề là bị lỗi phần cứng nữa. Các bác cứ thử sử dụng đi rồi thấy khó chịu như thế nào !

Bigbaby

Xe tải
- Phần đỏ, Cụ bắt đầu có dấu hiệu bất lực và làm ẩu.
- Phần xanh, Cụ lại thể hiện Cụ kiện ford vì mục đích cá nhân là chính cũng ko phải vì người tiêu dùng Việt Nam, đầu tư tý tiền và công sức để đạt được mục đích cá nhân và với mục tiêu này có lẽ Cụ sẽ đạt được.
Ngay từ đầu và đến bây giờ Em vẫn ủng hộ Cụ kiện nhưng phải kiện văn minh, giờ Cụ dở bài này ra ( phần đỏ ) Em bắt đầu nghi ngờ khả năng của Cụ. Thế mà nói có nhiều luật sư có danh tiếng đứng sau để hộ trợ pháp lý, luật sư nào chỉ cho Cụ làm thế này >>>> quá vớ vẩn.
Hóng tiếp, nhưng cái kết chắc cũng ko tốt đẹp gì.
Em cũng giống cụ, ngay từ đầu cũng bị choáng ngợp trước tâm thượng của cụ chủ thớt. Cho đến hôm nay, em Kính đề nghị cụ chủ thớt đừng nhân danh người tiêu dùng Việt Nam nữa.
Vì nếu cụ đã khổ công vì người tiêu dùng Việt Nam thì cụ lo cho người tiêu dùng cả thiên hạ đi. Powershift nó bán cho cả thế giới chứ đâu gì chỉ Việt Nam?

HoaKimCuong

Xe hơi
Em cũng giống cụ, ngay từ đầu cũng bị choáng ngợp trước tâm thượng của cụ chủ thớt. Cho đến hôm nay, em Kính đề nghị cụ chủ thớt đừng nhân danh người tiêu dùng Việt Nam nữa.
Vì nếu cụ đã khổ công vì người tiêu dùng Việt Nam thì cụ lo cho người tiêu dùng cả thiên hạ đi. Powershift nó bán cho cả thế giới chứ đâu gì chỉ Việt Nam?
Chu cha quơi !!! Tìm lại bài từ đâu là biết ngay mục đích của Còm này mà.

Chính xác là 106 hồ sơ, dự kiến sẽ còn tăng mạnh trong vài ngày tới !!!

Alibusay

Xe tải
Em cũng góp ý ( vì forum nên dc thể hiện chính kiến). Cụ chủ hơi ngạo mạn với các mem. Ngay cả cách xưng hô thân mật có từ lâu cụ/em/cháu...cũng không có. Nếu thế cụ đăng bài ở đây làm gì? Em ủng hộ cụ từ đầu nhưng đến cuối em thấy vậy. Cụ cứ phản hồi nhé, thích gặp trực tiếp cũng được cụ ạ.

HoaKimCuong

Xe hơi
Em cũng góp ý ( vì forum nên dc thể hiện chính kiến). Cụ chủ hơi ngạo mạn với các mem. Ngay cả cách xưng hô thân mật có từ lâu cụ/em/cháu...cũng không có. Nếu thế cụ đăng bài ở đây làm gì? Em ủng hộ cụ từ đầu nhưng đến cuối em thấy vậy. Cụ cứ phản hồi nhé, thích gặp trực tiếp cũng được cụ ạ.
- Tui là nguời Nam, Tui không quen với kiểu xưng hô cụ / em / cháu.
- Cũng tuỳ thành phần mà Tui có ngạo mạn, điều này Tui công nhận.
- Nếu bác ở Sài Gòn thì cứ Alo Tui giao lưu Cafe, trước lạ sau quen.

TUI KIỆN LỖI HỘP SỐ POWERSHIFT VÀ DỊCH VỤ KÉM CHẤT LƯỢNG CỦA FORD. BẢN CHẤT LÀ THẾ, LỢI ÍCH LÀ LỢI CHUNG CỦA NGƯỜI TIÊU DÙNG CHỨ KHÔNG PHẢI MÌNH TUI, NHƯNG TỐN CÔNG SỨC THỜI GIAN TIỀN BẠC VÀ PHẢI NHỜ VẢ CÁC MỐI QUAN HỆ RẤT NHIỀU LÀ CỦA TUI, CHƯA NÓI ĐẾN RẮC RỐI CÙNG SỰ NGUY HIỂM... ( CÓ AI DÁM LÀM ?????!!!!! ) VÀ TUI CHẲNG LẤY CỦA AI ĐỒNG XU CẮC BẠC NÀO. VÌ THẾ KHÔNG CÓ LÝ DO GÌ ĐỂ MỘT SỐ THÀNH PHẦN LỢI DỤNG ĐẢ KÍCH CÁ NHÂN MÀ KHÔNG CÓ MỤC ĐÍCH CẢ.

Mà thôi, cũng chẳng quan trọng gì để Tôi giải thích !

- Phần đỏ, Cụ bắt đầu có dấu hiệu bất lực và làm ẩu.
- Phần xanh, Cụ lại thể hiện Cụ kiện ford vì mục đích cá nhân là chính cũng ko phải vì người tiêu dùng Việt Nam, đầu tư tý tiền và công sức để đạt được mục đích cá nhân và với mục tiêu này có lẽ Cụ sẽ đạt được.
Ngay từ đầu và đến bây giờ Em vẫn ủng hộ Cụ kiện nhưng phải kiện văn minh, giờ Cụ dở bài này ra ( phần đỏ ) Em bắt đầu nghi ngờ khả năng của Cụ. Thế mà nói có nhiều luật sư có danh tiếng đứng sau để hộ trợ pháp lý, luật sư nào chỉ cho Cụ làm thế này >>>> quá vớ vẩn.
Hóng tiếp, nhưng cái kết chắc cũng ko tốt đẹp gì.
PHẦN ĐỎ: CHẢ THẤY DẤU HIỆU NÀO BẤT LỰC Ở ĐÂY HẾT

TẠI SAO CÙNG MỘT HỘP SỐ, CÙNG MỘT LỖI, CÁCH HÀNH XỬ CỦA FORD Ở TỪNG THỊ TRƯỜNG LẠI KHÁC NHAU ?

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
TẠI SAO CÙNG MỘT HỘP SỐ, CÙNG MỘT LỖI, CÁCH HÀNH XỬ CỦA FORD Ở TỪNG THỊ TRƯỜNG LẠI KHÁC NHAU ?
Đơn giản là do phản ứng của cơ quan quản lý + phản ứng của người tiêu dùng , ở từng thị trường nó cũng khác nhau

Alibusay

Xe tải
- Tui là nguời Nam, Tui không quen với kiểu xưng hô cụ / em / cháu.
- Cũng tuỳ thành phần mà Tui có ngạo mạn, điều này Tui công nhận.
- Nếu bác ở Sài Gòn thì cứ Alo Tui giao lưu Cafe, trước lạ sau quen.

TUI KIỆN LỖI HỘP SỐ POWERSHIFT VÀ DỊCH VỤ KÉM CHẤT LƯỢNG CỦA FORD. BẢN CHẤT LÀ THẾ, LỢI ÍCH LÀ LỢI CHUNG CỦA NGƯỜI TIÊU DÙNG CHỨ KHÔNG PHẢI MÌNH TUI, NHƯNG TỐN CÔNG SỨC THỜI GIAN TIỀN BẠC VÀ PHẢI NHỜ VẢ CÁC MỐI QUAN HỆ RẤT NHIỀU LÀ CỦA TUI, CHƯA NÓI ĐẾN RẮC RỐI CÙNG SỰ NGUY HIỂM... ( CÓ AI DÁM LÀM ?????!!!!! ) VÀ TUI CHẲNG LẤY CỦA AI ĐỒNG XU CẮC BẠC NÀO. VÌ THẾ KHÔNG CÓ LÝ DO GÌ ĐỂ MỘT SỐ THÀNH PHẦN LỢI DỤNG ĐẢ KÍCH CÁ NHÂN MÀ KHÔNG CÓ MỤC ĐÍCH CẢ.

Mà thôi, cũng chẳng quan trọng gì để Tôi giải thích !
Ok. Vẫn chúc bác theo đến cũng. Kiểu gì người dùng cũng hưởng lợi vì hãng xe sẽ phải chia sẻ bớt lợi nhuận.

nhuongtx

Xe tải
Nhiều người họ ưa mày - tao hơn là em, cụ, cháu.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
trước em cũng thích Ford lắm nhưng sau vụ hộp số của cụ mà stop lại và chuyển làn cụ ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng