Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

huynh hien

Xe đạp
Sao k thấy anh bình cò Kim cương bị bô nữa nhỉ?

HoaKimCuong

Xe hơi
Ford Việt Nam đang âm thầm khắc phục lỗi hộp số PowerShift cho khách hàng nhưng không công khai, và được sự giúp đỡ, kêu gọi của các "Hội trưởng" trên các Group Ford !

Tiếp tay cho việc này sẽ chỉ giảm thiểu thiệt hại về tài chính của Ford chứ không thể giải quyết căn bản vấn đề, chưa phải là đặt người tiêu dùng lên hàng đầu và chưa thể hiện trách nhiệm... ; Đồng thời có thể làm giảm sức ép của Tôi lên Ford Việt Nam trong vụ kiện.

Số đông lại luôn có tư tưởng thỏa hiệp vì quyền lợi Cá nhân ! Vậy cần gì Ai bảo vệ các bạn nữa khi bạn cứ muốn thỏa hiệp và rất dễ bị ... dụ !?

Các làm này là không tốt chút nào cho cả hai bên !

Toietmoi

Xe điện
Ford Việt Nam đang âm thầm khắc phục lỗi hộp số PowerShift cho khách hàng nhưng không công khai, và được sự giúp đỡ, kêu gọi của các "Hội trưởng" trên các Group Ford !

Tiếp tay cho việc này sẽ chỉ giảm thiểu thiệt hại về tài chính của Ford chứ không thể giải quyết căn bản vấn đề, chưa phải là đặt người tiêu dùng lên hàng đầu và chưa thể hiện trách nhiệm... ; Đồng thời có thể làm giảm sức ép của Tôi lên Ford Việt Nam trong vụ kiện.

Số đông lại luôn có tư tưởng thỏa hiệp vì quyền lợi Cá nhân ! Vậy cần gì Ai bảo vệ các bạn nữa khi bạn cứ muốn thỏa hiệp và rất dễ bị ... dụ !?

Cái này có từ năm ngoái, Ford thông báo triệu hồi sp để khắc phục lỗi bằng cách tra số VIN. Những xe bị lỗi được Ford gửi thư thông báo đến tận nhà. Ai dùng sp Ford chính ngạch đều biết, chỉ có những ai mua đi bán lại nên Ford không tiếp cận được địa chỉ để gửi thư thì có thể tự check qua mạng hoặc mang xe đến đại lý nhờ check.

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
Đọc thớt cụ chủ thấy nhiều người Việt ích kỷ thật, éo có tính đoàn kết, chỉ thích ngồi bới móc nhau, bảo sao các hãng xe làm loạn thị trường VN

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Cái này có từ năm ngoái, Ford thông báo triệu hồi sp để khắc phục lỗi bằng cách tra số VIN. Những xe bị lỗi được Ford gửi thư thông báo đến tận nhà. Ai dùng sp Ford chính ngạch đều biết, chỉ có những ai mua đi bán lại nên Ford không tiếp cận được địa chỉ để gửi thư thì có thể tự check qua mạng hoặc mang xe đến đại lý nhờ check.
chuẩn luôn :)

Big Bang

Xe điện
Vậy vụ lỗi hộp số là có thật sao Cụ. Cháu lại tưởng chỉ có một vài xe bị thôi.

Big Bang

Xe điện

Cụ cho cháu hỏi, nếu sản phạm bị lỗi mà nhà sản xuất không công bố thông tin thì có phạm luật không Cụ. Thông thường cháu thấy các hãng khi triệu hồi đều phải công bố thông tin.

appleung

Xe tăng
Em hỏi chút là cụ chủ mua xe thực chất là để đi (người dùng) hay để bán (người buôn xe) vậy ?

BACHLC2203

Xe tải
Em hỏi chút là cụ chủ mua xe thực chất là để đi (người dùng) hay để bán (người buôn xe) vậy ?
Bác chủ là người buôn xe, bác ấy mua xe cũ sau đó bán lại. Cái xe bác ấy mua biết là bị lỗi nhưng bác ấy mua về sửa để nhằm bán lại thu lợi cao nhưng không ngờ đây là lỗi chung của loại hộp số này làm cho bác ấy ko bán được nên bác ấy đi kiện. Lỗi này là lỗi của bộ ly hợp khô trên một số loại xe ford đã và đang được hãng khắc phục và tăng thời gian bảo hành lên 10 năm rồi

sau vụ này xe Ford nổi như cồn. biết đâu xe Ford 2013 - 2016 lại tăng giá , do sở hữu hộp số chất và độc

Hai Nguyen

Xe điện
Sau đó với tư cách hỗn láo, ăn nói mất dậy, nên ban đầu dc sự ủng hộ của đại đa số người đi Ford, nhưng anh cào bàn phím chửi bất kỳ ai có ý khác, dẫn đến bị đuổi sạch khỏi các group trong nam ngoài bắc....và vu cáo là các hôin trưởng ăn tiền của F

appleung

Xe tăng
Bác chủ là người buôn xe, bác ấy mua xe cũ sau đó bán lại. Cái xe bác ấy mua biết là bị lỗi nhưng bác ấy mua về sửa để nhằm bán lại thu lợi cao nhưng không ngờ đây là lỗi chung của loại hộp số này làm cho bác ấy ko bán được nên bác ấy đi kiện. Lỗi này là lỗi của bộ ly hợp khô trên một số loại xe ford đã và đang được hãng khắc phục và tăng thời gian bảo hành lên 10 năm rồi
Em cũng đang chạy Focus 2014 em biết cái hộp số này trên xe của mình.
Em đoán là cụ chủ quá biết về xe và vụ này đã được tính toán từ khi mua xe rồi. Thu thập tài liệu, tạo dư luận... làm quả 1 vốn 4 lời nhưng e là hơi xương :(

hộp số này k chất nhưng lại cực độc=))
Ah, quên , mình chỉ nói của xe mình thôi:
- CHẤT: từ hồi mua đến giờ (2013), không hề bị lỗi: không trượt ly hợp (đã đo 3 lần), không rỉ dầu hộp số (kiểm tra luôn khô). xe 2.0 mà đi phê thôi rồi,(cũng có thể do mình ở Tỉnh, nên ít tắc đường)
- ĐỘC: giờ hộp số này không sản xuất nữa 8-x

Bigbaby

Xe tải
Quảng cáo hấp dẫn, bà con nô nức kéo nhau đi xem. Té ra là treo đầu dê bán thịt chó. Khán giả otofun chán bỏ về, khán giả otosaigon còn ùa lên sân khấu định tẩn diễn viên. May mà ban tổ chức kịp khoá thớt.

Trạng thái
Thớt đang đóng