Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoaKimCuong

Xe hơi
TẠI SAO CHƯƠNG TRÌNH LÁI THỬ XE FORD MÀ LẠI DO SỞ NGOẠI VỤ ( BỘ NGOẠI GIAO ) PHẢI CAN THIỆP NHỈ ?

Đúng thẩm quyền là Sở VHTT ( Bộ ) hoặc Sở Công Thương ( Bộ )

Ngày mai tổ chức nha, lạ quá, lạ quá !!!

Là sao, làm sao là làm sao ?

Như vậy hộp số Powershift có lỗi thật, báo đưa tin thế này mang Ford không phản bác gì thì chứng tỏ Ford đã công nhận điều đó :
"Khách hàng chấp nhận dốc hầu bao mua mẫu xe của Ford dù có không ít nhược điểm. Chất liệu nội thất ở mức trung bình, cách âm không tốt, động cơ yếu và nhất là hộp số ly hợp kép Powershift nguy cơ bị quá nhiệt dẫn tới trượt số."
Link: https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/ford-ecosport-2018-khac-phuc-nhuoc-diem-tai-viet-nam-3738607.html
- "Thực chất Powershift là một tiến bộ trong công nghệ hộp số giúp việc chuyển số mượt mà hơn, nhưng với điều kiện giao thông ở Việt Nam lại không thực sự phù hợp khi giao thông thường xuyên tắc nghẽn, các lá côn khô phải ma sát nhiều nên dễ nóng và trượt. Hộp số mới là loại biến mô thủy lực thông thường nên sẽ loại bỏ được nhược điểm này"
- Mịa nó, hộp số mới trên ecosport 2018 là loại biến mô thủy lực thông thường
- Vậy, khách hàng đã mua xe sử dụng hộp số Powershift là chuột bạch cho Ford rồi.

caudan78

Xe máy
TẠI SAO CHƯƠNG TRÌNH LÁI THỬ XE FORD MÀ LẠI DO SỞ NGOẠI VỤ ( BỘ NGOẠI GIAO ) PHẢI CAN THIỆP NHỈ ?

Đúng thẩm quyền là Sở VHTT ( Bộ ) hoặc Sở Công Thương ( Bộ )

Ngày mai tổ chức nha, lạ quá, lạ quá !!!

Là sao, làm sao là làm sao ?

Trung tâm dịch vụ đối ngoại (trực thuộc sở ngoại vụ) đứng ra đăng cai tổ chức, có mấy dòng mà đọc không hiểu sao ra tòa cãi thắng cho được,
Mà chìa khóa sơ cua đã giao cho Linh sắt chưa?

tuanduaxe

Xe máy
em lại đang định mua Fordfocus mà ngại quá :(

Kệ nó đi, sủa giữ nhà cho vui tại mà... đôi lúc cần phải nuôi cờ hó, miễn là đừng chú ý đến nó, nó sủa cho Topic lên đầu là có lợi, vui nhà vui cửa, quan tâm làm gì loài súc sanh.

Việc ta ta làm, Vẫn cứ giàu hơn, tiền nhiều hơn, gái đẹp nhiều hơn, xe xịn hơn, sống sướng hơn.

Nhân tiện, Ai mua xe này mềnh bán nha : 150.000 ÚD Ranger Sport HSE 3.0L 2016

Con này có lỗi hộp số không bác ? :D

Alibusay

Xe tải
Mod đóng mẹ cái topic này lại giùm. Thằng chủ thì kênh kiệu ảo tưởng sức mạnh. Các comment cũng chả có tính xây dựng gì. Toàn chửu nhau.

CR.PUMA

Xe đạp
tinh thần OF nát hết trong topic này rồi .

BanTaiCui

Xe hơi
nên đóng thớt này lại toàn còm kiểu bóc phốt, chỉ trích nhau....

putin86

Xe máy
Sau khi có người đứng ra khởi kiện thì Ford thay li hợp mà ko đổ lỗi người dùng, tháng chăm sóc khách hàng... Người ta đứng ra đòi quyền lợi cho người mình mà nhiều thánh vào chém như đúng rồi. Không biết có phải là người của ford ko nhỉ. Người tiêu dùng mà cũng ném đá chủ thớt thì sẽ mãi chỉ để cho người khác vặt lông thôi.

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Sau khi có người đứng ra khởi kiện thì Ford thay li hợp mà ko đổ lỗi người dùng, tháng chăm sóc khách hàng... Người ta đứng ra đòi quyền lợi cho người mình mà nhiều thánh vào chém như đúng rồi. Không biết có phải là người của ford ko nhỉ. Người tiêu dùng mà cũng ném đá chủ thớt thì sẽ mãi chỉ để cho người khác vặt lông thôi.
chỉ ném cái tính hung hãn bóc phét mất lịch sự.... thôi mà.... còn lai ủng hộ mà...

giờ mình muốn thay ly hợp khô bằng ly hợp ướt đc không bà con ?
(không biết mới hỏi, bà con đừng ném đá). thanks

Nhomkinhhungphat

Xe tải
NHÂN TIỆN, FORD ĐANG CÓ ĐỢT KIỂM TRA HỘP SỐ POWERSHIFT MIỄN PHÍ CHO TẤT CẢ KHÁCH HÀNG VIỆT NAM ĐẤY, CÁC BÁC NHANH CHÂN LÊN NHÉ.

KÊ CẢ KHẮC PHỤC LỖI NƯỚC VÀO KHOANG ĐỘNG CƠ.

TÔI ĐÃ ĐI ĐƯỢC 80% CHẶNG ĐƯỜNG. CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ ỦNG HỘ.
K biết chặng đường của bác đi về đâu. Nhưng sao mấy lão ở đâu vào chém khắm k tả nổi. Nhẽ ra phải vào cảm ơn bác chứ.
Chúc bác thành công trong vụ này

huyphung259

Xe buýt
em thấy đại cục là chủ thớt đang làm vc co lợi cho người tiêu dùng( dell cần biết cụ ấy có sự trợ giúp của Toy,Hon,,,, hay không) cứ có lợi cho người tiêu dùng chung là cần đc ủng hộ, không hiểu sao nhiều cụ vào chửi như đúng rồi,,,

DSVN_dq

Xe tải
em thấy đại cục là chủ thớt đang làm vc co lợi cho người tiêu dùng( dell cần biết cụ ấy có sự trợ giúp của Toy,Hon,,,, hay không) cứ có lợi cho người tiêu dùng chung là cần đc ủng hộ, không hiểu sao nhiều cụ vào chửi như đúng rồi,,,
Họ chửi vì đã đụng đến quyền lợi và chén cơm nhà họ nên họ chửi chứ những ai rơi vào tình huống như vậy thì có ngu mới hùa vào chửi. Ngoài ra có đội ngủ chửi thuê nữa với mục đích là cố dìm bác chủ xuống để không có cơ hội bóc phốt Ford.

Nhomkinhhungphat

Xe tải
Tôi cũng thấy hài. Ko hiểu nổi mấy ông kia
Trong khi hãng có gọi riêng xe ông ta đến chắc để đi đêm mà ng ta k chịu. Đòi triệu hồi hết xe dùng hộp số này. Việc này phải đáng tôn vinh mới đúng.
Mất công sức tiền bạc vì ng tiêu dùng mà còn bị chửi.
Mà cũng chưa chắc thắng kiện đâu. Ở ta khó lắm.

họa sỹ già

Xe buýt
giờ mình muốn thay ly hợp khô bằng ly hợp ướt đc không bà con ?
(không biết mới hỏi, bà con đừng ném đá). thanks
Cụ thay li hợp "ướt" vào, nhỡ 1,2 năm sau cũng lỗi, mà ford vẫn kiểu định lấp liếm như vụ li hợp khô...thì cụ tính sao...Phải có cơ chế tổng thể và đồng bộ cho mọi sản phẩm công ty đó sx ra hoặc phải có thông cáo báo chí một cách rõ ràng trên các pt truyền thông thì mới là làm ăn Minh Bạch với khách hàng... Chứ đừng tính đi đêm như với cụ chủ thớt như vừa rồi, may mà có cụ Bình kiện nó mới ra ánh sáng, đúng ko các cụ

Cụ thay li hợp "ướt" vào, nhỡ 1,2 năm sau cũng lỗi, mà ford vẫn kiểu định lấp liếm như vụ li hợp khô...thì cụ tính sao...Phải có cơ chế tổng thể và đồng bộ cho mọi sản phẩm công ty đó sx ra hoặc phải có thông cáo báo chí một cách rõ ràng trên các pt truyền thông thì mới là làm ăn Minh Bạch với khách hàng... Chứ đừng tính đi đêm như với cụ chủ thớt như vừa rồi, may mà có cụ Bình kiện nó mới ra ánh sáng, đúng ko các cụ
thanks cụ nhiều, em hoang mang, chả biết làm sao cả
xe em mà bị lỗi, hãng đổ lỗi là do em, em cũng chịu

Trạng thái
Thớt đang đóng