Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

min18vn

Xe điện
Không hằn học cụ đâu, nhưng cụ không chịu đọc kỹ và không chịu tìm hiểu bản chất mà cứ như Thánh phán, kể cả cái thời gian gia hạn bảo hành hộp số cũng không hiểu là : Đã được gia hạn rồi mà phải trả tiền. Thôi cụ đọc link dưới để hiểu rõ bản chất rồi mình nói chuyện tiếp.

http://m.danviet.vn/kinh-te/ong-vo-quoc-binh-nguoi-kien-ford-viet-nam-moc-tui-nguoi-tieu-dung-la-ai-856676.html

Không có ý định quảng cáo Cá nhân nha, vì trong giới DN em đây cũng được biết đến lâu rồi chứ không phải mới. Với thu nhập hành trăm triệu / tháng Em còn bỏ được thì xá gì 80tr tiền hộp số hả cụ? Nó không quan trọng bằng những gì Em làm đều mang tính cộng đồng nhiều hơn. Cái bản tính Em nó vậy. Nói về em tốt hay xấu chả quan trọng đâu. Cộng đồng luôn rất công bằng.
em cũng xem qua profile của cụ trên FB rồi. kể cả yêu cầu của cụ cũng rất chung chung, yêu cầu Ford triệu hồi nhưng triệu hồi để là gì, thay thế cái gì :D

HoaKimCuong

Xe hơi
em cũng xem qua profile của cụ trên FB rồi. kể cả yêu cầu của cụ cũng rất chung chung, yêu cầu Ford triệu hồi nhưng triệu hồi để là gì, thay thế cái gì :D
Giờ cho lạy ba lạy nha :

1. YÊU CẦU TRIỆU HỒI ĐỂ KIỂM TRA, THAY THẾ, SỬA CHỮA, THAY THẾ HOẶC BẢO HÀNH HỘP SỐ POWERSHIFT TRÊN TOÀN LÃNH THỔ VIỆT NAM ĐỐI VỚI CÁC DÒNG XE ECOSPORT , FOCUS VÀ FIESTA SỬ DỤNG HỘP SỐ NÀY.

2. THU HỒI XE CUẢ TÔI VÀ BỒI THƯỜNG CÁ NHÂN.

Thôi, miễn nói với cụ từ đây, hình như cụ không rành tiếng Việt ! Cụ không thích thì đừng tham gia vào Topic này làm gì người ta cười cho.

Tôi ngồi chém cho vui nhưng kiểu của cụ tốn time vô bổ. Cảm ơn cụ đã càng làm cho dư luận hiểu ra vấn đề và cái tầm.

Xem lại luật, bất kể là còn bảo hành hay không, nếu Khách hàng chứng minh được là lỗi kỹ thuật đại trà, thì cũng phải triệu hồi ! Không biết luật thì nên ngồi im tốt hơn.

min18vn

Xe điện
Giờ cho lạy ba lạy nha :

1. YÊU CẦU TRIỆU HỒI ĐỂ KIỂM TRA, THAY THẾ, SỬA CHỮA, THAY THẾ HOẶC BẢO HÀNH HỘP SỐ POWERSHIFT TRÊN TOÀN LÃNH THỔ VIỆT NAM ĐỐI VỚI CÁC DÒNG XE ECOSPORT , FOCUS VÀ FIESTA SỬ DỤNG HỘP SỐ NÀY.

2. THU HỘI XE CUẢ TÔI VÀ BỒI THƯỜNG CÁ NHÂN.

Thôi, miễn nói với cụ từ đây, hình như cụ không rành tiếng Việt !
thôi em cũng ko nói chuyện với cụ nữa. nếu cụ chịu khó tìm hiểu kể cả trên OF thì sẽ thấy em rành hộp số PS lắm. và em cũng không phải người của Ford, em làm trên cảng nội bài. những gì em đưa ra chỉ để làm rõ mục đích kiện của cụ, xem cụ hiểu về Powershift thế nào, nhưng cụ ngoan cố kêu em đả kích cụ thì chào cụ. và theo em biết thì hội Fiesta cả SG và HN cũng ko còn ủng hộ cụ nữa.
PS: ờ mà em thấy rõ mục đích của cụ rồi

echnikj

Xe container
Đầy thằng ở cõi này bị bóc phốt, bị đề nghị tẩy chay, nhưng đc 1 dạo khách vẫn ầm ầm, không giống Tây đâu.
Nó chỉ cần thay hộp số khác (ngâm dầu) chẳng hạn là lại bán ra ầm ầm.

HoaKimCuong

Xe hơi
thôi em cũng ko nói chuyện với cụ nữa. nếu cụ chịu khó tìm hiểu kể cả trên OF thì sẽ thấy em rành hộp số PS lắm. và em cũng không phải người của Ford, em làm trên cảng nội bài. những gì em đưa ra chỉ để làm rõ mục đích kiện của cụ, xem cụ hiểu về Powershift thế nào, nhưng cụ ngoan cố kêu em đả kích cụ thì chào cụ. và theo em biết thì hội Fiesta cả SG và HN cũng ko còn ủng hộ cụ nữa.
PS: ờ mà em thấy rõ mục đích của cụ rồi
Rất mừng khi cụ hiểu ra vấn đề và lặn đi. Khác tầng tư duy nên có nói cũng không hiểu.

Cảm ơn và không hẹn gặp lại, lẽ ra nên lặn lâu rồi, càng nói càng lòi cái đuôi !

"Khi bạn dừng lại mỗi lần nghe tiếng chó sủa thì bạn không bao giờ đi hết con đường".

min18vn

Xe điện
Đầy thằng ở cõi này bị bóc phốt, bị đề nghị tẩy chay, nhưng đc 1 dạo khách vẫn ầm ầm, không giống Tây đâu.
Ecosport thay rồi cụ, em chỉ mong ford nó giảm giá spare part bằng toy là ngon rồi :D

HoaKimCuong

Xe hơi
Hiệu ứng từ Tôi nó khác, và sẽ rất tích cực, bằng cách này hay cách khác, người tiêu dùng sẽ chiến thắng. Nhà sản xuất phải có trách nhiệm hơn.

echnikj

Xe container
Hiệu ứng từ Tôi nó khác, và sẽ rất tích cực, bằng cách này hay cách khác, người tiêu dùng sẽ chiến thắng. Nhà sản xuất phải có trách nhiệm hơn.
Em cũng mong đc thế!
Ps: cái lỗi cá vàng càng ầm ĩ, doanh số M3 càng tăng, thật là khác thường :(

min18vn

Xe điện
Rất mừng khi cụ hiểu ra vấn đề và lặn đi. Khác tầng tư duy nên có nói cũng không hiểu.

Cảm ơn và không hẹn gặp lại, lẽ ra nên lặn lâu rồi, càng nói càng lòi cái đuôi !

"Khi bạn dừng lại mỗi lần nghe tiếng chó sủa thì bạn không bao giờ đi hết con đường".
Vâng em cũng thấy cái đuôi của cụ rồi

Long Gia QB

Xe đạp
Kiện để đòi quyền lợi, kiện để mọi người biết lâu nay mình bị lừa như thế nào, kiện để hãng có trách nhiệm đối với khách hàng sau này. Cụ chủ thớt đã làm cái việc vì mọi người đấy ợ. Sao có nhiều người phê phán cụ ấy nhỉ? Chắc lại sâu với cò chứ gì??? Cá nhân em ủng hộ cụ chủ thớt. Thắng hay thua hậu bàn, cùng lắm là mồi lửa để cả thế giới biết luôn cụ ạ.

HoaKimCuong

Xe hơi
Kiện để đòi quyền lợi, kiện để mọi người biết lâu nay mình bị lừa như thế nào, kiện để hãng có trách nhiệm đối với khách hàng sau này. Cụ chủ thớt đã làm cái việc vì mọi người đấy ợ. Sao có nhiều người phê phán cụ ấy nhỉ? Chắc lại sâu với cò chứ gì??? Cá nhân em ủng hộ cụ chủ thớt. Thắng hay thua hậu bàn, cùng lắm là mồi lửa để cả thế giới biết luôn cụ ạ.
Đúng vậy !

formen

Xe lăn
e ủng hộ hành động kiện ra tòa của cụ thớt. rất văn minh.

emperortan

Xe máy
không sửa được ạ, đó là thiết kế rồi, nếu muốn triệu hồi chỉ có cách thay hộp số khác thôi ạ
Thì thay. Việc khắc phục là việc của hãng chứ đâu phải việc khách hàng lo mà bác cứ phải hỏi vặn nhỉ. Vấn đề cần quan tâm là sp lỗi thì nsx phải chịu trách nhiệm sửa! Không sửa được thì thay! Không thay được thì phải xin lỗi, thu lại sản phẩm và hoàn tiền cho khách. Khách hàng đâu có nghĩa vụ phải nghiên cứu kỹ thuật cơ khí????

Anycar

Xe tăng
Cãi nhau làm gì, thắng thua ra tòa việc gì phải mất đoàn kết. Cụ chủ mới giao lưu tí trên diễn đàn mà đã gay gắt thế, ra tòa cụ vào bẫy một phút mốt.

Em hỏi ngu tý: hộp số Pâu **** của Ford hơn hộp số các hãng khác ở điểm gì ạ?

nhuongtx

Xe tải
Thắng - thua? Nghe hơi giống chuyện con ruồi nhỉ? Thế nào là thua? Chủ thớt có thể thua 1 gã khổng lồ, không sao cả. Nhưng chắc chắn là gã ấy có thắng không? Âm binh cũng khá nhiều đấy, nhưng chẳng sao. Tôi ủng hộ chủ thớt.

Trạng thái
Thớt đang đóng