Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

MBK

Xe hơi
Em cũng vào theo dõi, sự việc rất nên lưu tâm.

Alibusay

Xe tải
Cụ chủ đã nghiên cứu nhiều rồi thì đưa lên đây các luật của vn liên quan đến triệu hồi xe cho ae mở mang. Nếu vn chưa có luật thì cụ thua chắc (ý em là thua vụ kiện theo nghĩa đen, không đạt mục đích bắt ford triệu hồi). Em chưa nói các lỗi như vòng tua cao, sang số giật, nước vào hộp số thì 99% không thể buộc triệu hồi vì nó không phải lỗi về an toàn (trừ ford tự nguyện)

tôi yêu ô tô

Xe container
Đọc và theo dõi từ đầu đến giờ thì tôi rút ra kết luận:
1. Ông chủ thớt kiện ford vì quyền lợi của ổng (như cụ nào đó ví với chí phèo)
2. Kiến thức về xe cũng nhì nhằng dù khoe gara nọ, gara kia
3. Khoe khoang có vẻ hơi quá
4. Không chịu tiếp thu ý kiến trái chiều dù biết là mình éo đúng
Tôi ko muốn tranh luận hay đôi co nên mong thớt đừng quote lại comment này, xin cảm ơn!

doramail18

Xe tải
ủn giúp cụ 1 đoạn ,
từ trước khi theo dõi vụ kiện của cụ thì e đã cạch cmnFord rồi :))

bmw_vietnam12

Xe máy
Cũng ủng hộ cụ. Hi vọng sẽ có 1 kết thúc có hậu.

Bigbaby

Xe tải
Cụ chủ đã nghiên cứu nhiều rồi thì đưa lên đây các luật của vn liên quan đến triệu hồi xe cho ae mở mang. Nếu vn chưa có luật thì cụ thua chắc (ý em là thua vụ kiện theo nghĩa đen, không đạt mục đích bắt ford triệu hồi). Em chưa nói các lỗi như vòng tua cao, sang số giật, nước vào hộp số thì 99% không thể buộc triệu hồi vì nó không phải lỗi về an toàn (trừ ford tự nguyện)
Triệu hồi xe không phải là mục tiêu của cụ chủ thớt đâu ạ. Cụ đừng hiểu nhầm mà lo lắng cho cụ chủ thớt.

BINH MINH 07

Xe điện
Vụ kiện mà biết trước là ford sẽ không bao giờ thắng bất chấp kết quả phiên tòa.

Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe điện
Vụ kiện này, dù bên nào thắng hoặc hoà đi nữa thì các hãng xe cũng sẽ phải dè chừng hơn trong hoạt động kinh doanh của họ.
Người tiêu dùng sẽ ngày càng có tiếng nói hơn, hiểu biết hơn.

Makoto81

Xe tải
Không cần biết bác chủ thớt có động cơ là gì, đc gì và mất gì trong vụ kiện vì không ảnh hưởng gì tới tôi. Tôi cũng không phải là người sử dụng dịch vụ của ford, có thể chỉ là khách hàng tiềm năng vì tôi đang nghe ngóng múc con xe fiesta cũ đi trong giai đoạn mới lấy bằng lái.

Nhưng tôi ủng hộ bác chủ thớt đòi quyền lợi cho người tiêu dùng vn. Ntd vn đã quá khổ vì đã phải bỏ số tiền cao hơn nhiều so với giá trị thực của nó để mua 1sp mà lại ko đc hưởng quyền lợi đầy đủ của 1 thượng đế.

Phải kiện để bọn chúng trắng mắt ra, để biết rằng không thể coi thường ntd vn như thế, chúng ta xứng đáng được hưởng đầy đủ quyền lợi như khách hàng ở các nước khác. Để các hãng khác phải nhìn đó làm gương và nâng cao chất lượng dịch vụ.

Cơ quan bảo vệ Người tiêu dùng vn và một số cơ quan có chức năng liên quan đã hoạt động theo kiểu "đút túi làm ngơ" để bảo vệ quyền lợi cho người tiêu dùng, thì chính người tiêu dùng phải đoàn kết lại với nhau để tự bảo vệ mình, tôi đã được thấy hiện tượng làm giá (bán cao hơn giá niêm yết) mà thực sự thấy đau xót cho người tiêu dùng vn.

Theo nhận định của tôi, trong cuộc chiến này, ford sẽ mất nhiều hơn được cho dù thắng kiện, đơn cử như tôi ban đầu có ý định mua xe ford nhưng giờ thì chắc chắn là từ bỏ hẳn ý định đó rồi.

Mấy bác nếu không ủng hộ chủ thớt thì cũng đừng có phản bác bác ý, vì nếu ko có những người như bác ý thì ntd vn biết bao giờ mới ngóc đc đầu lên. Tuy nhiên, tôi cũng có lời khuyên bác thớt cũng nên biết tiết chế 1 chút để tránh mất hòa khí trong diễn đàn, vì chúng ta toàn người lớn và không phải ai cũng là chim lợn như bác nghĩ.

Lâu lắm ko còm dài thế này, muộn làm mất rầu.

HoaKimCuong

Xe hơi
Ngày mai sẽ là ngà trọng đại và thành công nhất của Ford khi giới thiệu sản phẩm... Nếu Ford tiếp tục không trả lời bằng văn bản.

Nếu quý công ty tiếp tục yên lặng để cầu giờ và không có bất cứ câu trả lời hợp lý nào và cứ thoái thác trách nhiệm, không tôn trọng khách hàng, đỗ lỗi cho Khách hàng về tình trạng sản phẩm hộp số Powershift của Ford đang bị lỗi hệ thống đại trà và idhcj vụ hậu mãi quá yếu kém gây bức xúc cho Khách hàng, thì :

- Nhằm phải tự bảo vệ quyền lợi chính đáng của Người tiêu dùng là Cá nhân Tôi nói riêng và Người Tiêu dùng Việt Nam nói chung. Chúng tôi sẽ cho cứu hộ cẩu xe đang bị lỗi đến những sự kiện Ford đang chuẩn bị tổ chức sắp tới và các hệ thống Đại lý Ford để bảo vệ quyền lợi cho chính Chúng tôi, những người tiêu dùng Viẹt Nam. Chúng tôi sẽ dán băng rôn, khẩu hiệu đòi quyền lợi chính đáng của mình.

- Tôi yêu cầu trả lời bằng văn bản nhiều lần và người Lãnh đạo có trách nhiệm cao nhất của Ford Việt Nam trả lời, để giải quyết thỏa đáng vụ việc, như các nội dung bên dưới và theo tinh thần cuộc họp ngày 16/03/2018, mà cho đến nay Ford đã bội ước, tiếp tục vô trách nhiệm, nếu không muốn nói là lừa Khách hàng cả tin vào lời hứa khắc phục của Ford Việt Nam, như Tôi đã từng tin !

- Chúng tôi sẽ làm những gì mà Pháp Luật Việt Nam không cấm và vì quyền lợi của Người tiêu dùng !

xeloibocthep

Xe hơi
Tỷ lệ xe bị lỗi này không cao, nhưng cách ông Ford xử lý thì nó đẩy câu chuyện đến mức phức tạp.

HoaKimCuong

Xe hơi
Cập nhật bên Os cho các cụ tham khảo :

1. Tôi yêu cầu kiểm tra xe của tất cả Khách hàng ( vài chục ngàn xe ) mới cho thu hồi chứ yêu cầu thu hồi xe Tôi trước hồi nào, lúc nào đâu ? Hỏng lẽ nó thu hồi 3 chiếc !?

2. Nếu kiểm tra, chăm sóc xe miễn phí cho tất cả Khách hàng Việt Nam đang sử dụng hộp số Powershitf, Tôi sẽ dừng kiện và sẽ không đòi đền bù luôn, nếu có đền bù Tôi cũng sẽ giúp Ford và nhân danh Ford tạo ra quỹ từ thiện hoặc là Quỹ "Vì Quyền Lợi Người Tiêu Dùng Việt Nam" !

3. Hộp số Powershitf bị lỗi phần cứng hay không thì hiện tại, 106 hồ sơ của Tôi nắm đã đủ cơ sở. Vì vậy Tôi mới nói là chắc thắng. Và dù có lỗi hay không phù hợp gì Ford cũng dính chưởng nếu giải quyết không hợp lý ( không phù hợp ở Việt Nam mà bán 7 năm qua - ôi là la gian lận lớn thế, khaisilk nhằm nhò gì ?

4. Vụ lớn hơn 100 lần Tôi còn làm xong, bõ bèn gì.

5. Kiểu gì thì cũng có lợi cho khách hàng.

=> FORD nên cầu thị với các yêu cầu chính đáng và hợp lý của Khách hàng, hơn là kiểu đem xăng dập lửa của. Tôi chỉ kiện 2 vấn đề chính : Hộp số và dịch vụ, không kiện Xe.

Không có gì là không thể đâu.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Ngày mai sẽ là ngà trọng đại và thành công nhất của Ford khi giới thiệu sản phẩm... Nếu Ford tiếp tục không trả lời bằng văn bản.

Nếu quý công ty tiếp tục yên lặng để cầu giờ và không có bất cứ câu trả lời hợp lý nào và cứ thoái thác trách nhiệm, không tôn trọng khách hàng, đỗ lỗi cho Khách hàng về tình trạng sản phẩm hộp số Powershift của Ford đang bị lỗi hệ thống đại trà và idhcj vụ hậu mãi quá yếu kém gây bức xúc cho Khách hàng, thì :

- Nhằm phải tự bảo vệ quyền lợi chính đáng của Người tiêu dùng là Cá nhân Tôi nói riêng và Người Tiêu dùng Việt Nam nói chung. Chúng tôi sẽ cho cứu hộ cẩu xe đang bị lỗi đến những sự kiện Ford đang chuẩn bị tổ chức sắp tới và các hệ thống Đại lý Ford để bảo vệ quyền lợi cho chính Chúng tôi, những người tiêu dùng Viẹt Nam. Chúng tôi sẽ dán băng rôn, khẩu hiệu đòi quyền lợi chính đáng của mình.

- Tôi yêu cầu trả lời bằng văn bản nhiều lần và người Lãnh đạo có trách nhiệm cao nhất của Ford Việt Nam trả lời, để giải quyết thỏa đáng vụ việc, như các nội dung bên dưới và theo tinh thần cuộc họp ngày 16/03/2018, mà cho đến nay Ford đã bội ước, tiếp tục vô trách nhiệm, nếu không muốn nói là lừa Khách hàng cả tin vào lời hứa khắc phục của Ford Việt Nam, như Tôi đã từng tin !

- Chúng tôi sẽ làm những gì mà Pháp Luật Việt Nam không cấm và vì quyền lợi của Người tiêu dùng !

- Phần đỏ, Cụ bắt đầu có dấu hiệu bất lực và làm ẩu.
- Phần xanh, Cụ lại thể hiện Cụ kiện ford vì mục đích cá nhân là chính cũng ko phải vì người tiêu dùng Việt Nam, đầu tư tý tiền và công sức để đạt được mục đích cá nhân và với mục tiêu này có lẽ Cụ sẽ đạt được.
Ngay từ đầu và đến bây giờ Em vẫn ủng hộ Cụ kiện nhưng phải kiện văn minh, giờ Cụ dở bài này ra ( phần đỏ ) Em bắt đầu nghi ngờ khả năng của Cụ. Thế mà nói có nhiều luật sư có danh tiếng đứng sau để hộ trợ pháp lý, luật sư nào chỉ cho Cụ làm thế này >>>> quá vớ vẩn.
Hóng tiếp, nhưng cái kết chắc cũng ko tốt đẹp gì.

Chỉnh sửa cuối:

HoaKimCuong

Xe hơi
- Phần xanh, Cụ lại thể hiện Cụ kiện ford vì mục đích cá nhân là chính.
Ngay từ đầu và đến bây giờ Em vẫn ủng hộ Cụ kiện nhưng phải kiện văn minh, giờ Cụ dở bài này ra ( phần đỏ ) Em bắt đầu nghi ngờ khả năng của Cụ. Thế mà nói có nhiều luật sư có danh tiếng đứng sau để hộ trợ pháp lý, luật sư nào chỉ cho Cụ làm thế này >>>> quá vớ vẩn.
Nghi ngờ gì là quyền của cụ, chẳng liên quan và chẳng chết Ai. Việc Tôi Tôi làn và sẽ có kết quả.
Vớ vẫn hay không là cụ nghĩ vậy ! 58% Dân số Mỹ nghĩ Trump vớ vẫn kìa. Nên cụ đừng dạy dời quá.
Chào thân ái !

HoaKimCuong

Xe hơi
- Phần xanh, Cụ lại thể hiện Cụ kiện ford vì mục đích cá nhân là chính cũng ko phải vì người tiêu dùng Việt Nam, đầu tư tý tiền và công sức để đạt được mục đích cá nhân và với mục tiêu này có lẽ Cụ sẽ đạt được.
1. Tôi vừa khởi kiện vừa khiếu nại sản phẩm, cụ hiểu chứ ?

2. Trong khoảng thời gian chờ thụ lý chính thức vụ khởi kiện thì việc Tôi làm là yêu cầu trách nhiệm của Ford đối với sản phẩm Powershift và Quyền lợi của người tiêu dùng. Hiện tại vẫn chưa thụ lý chính thức.

3. Kiện dân sự và khiếu nại sản phẩm là hai vấn đề hoàn toàn khác nhau. Cụ nên nghiên cứu luật dân sự

Giờ mới hiểu té ra cụ mù CMN luật !!!

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nghi ngờ gì là quyền của cụ, chẳng liên quan và chẳng chết Ai. Việc Tôi Tôi làn và sẽ có kết quả.
Vớ vẫn hay không là cụ nghĩ vậy ! 58% Dân số Mỹ nghĩ Trump vớ vẫn kìa. Nên cụ đừng dạy dời quá.
Chào thân ái !
Cụ nặng lời thế, Em có dám dậy đời đâu. Đây là diễn đàn mở nên Em nêu quan điểm cá nhân mình thôi còn việc của Cụ thì Cụ cứ làm.

Trạng thái
Thớt đang đóng