[Funland] Tôi đã tha thứ cho vợ, nhưng không sao thoát khỏi ám ảnh

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ cũng có tốt ếch đâu??? Em cũng có tốt ếch gì đâu. Phụ nữ, đàn ông như thế cũng chẳng là dạng “một bộ phận không nhỏ”

Cụ chủ đang chọn hạ sách, nhưng dã tâm, khát vọng thì không bằng anh Bang, anh Bị được nên bị cuốn vào thế thôi.
P/S em trích anh Bang, anh Bị cho nó đỡ đụng chạm và quen thuộc với mọi người chứ không ý khác các cụ nhé.
Không bằng thì không xếp vào ngồi cùng mâm với 2 anh Bang Bị được đâu cụ. Phải xếp vào ngồi cùng mâm với anh Sa anh Kim Thiền.

Yeuaibaygio

Xe container
kimthanlahan: môi trường công chức em auto loại trừ dạng thứ 3
Dạng thứ tư thì thành ra ăn mày vớ xôi gấc ạ? 🤣

Chỉnh sửa cuối:

Mrs.13

Xe buýt
Tôi tưởng ông cã mất niềm tin vào phụ nữ lâu rồi chứ 🙄
Giờ đọc xong tâm tư của bác giai này thì mới mất cơ à🙄

xetaiben1979

Xe buýt
Vợ chồng cụ hay nhỉ, e thấy câu chuyện rất khó tin. E nói cụ đừng tự ái, cụ là cái loại đàn ông gì mà để vợ mình bị thằng khác bắt làm nô lệ TD rồi lại bị vợ thằng kia thu phế là thế éo nào vậy.
Cụ vẫn còn lòng tự trọng để lên đây lải nhải ah?
Đôi vợ chồng kia thằng chồng thì được phệt vợ cụ miễn phí còn con vợ nó thì thu tiền vợ cụ???
E ko hiểu nổi luôn!
Cụ chủ thớt tìm gặp thằng cờ hó kia thì nó trốn , con vợ nó thì vẫn thái độ. Phải em thuê ls khởi kiện cả 2 vc nó ,

xetaiben1979

Xe buýt
Vợ cụ công chức 36 tuổi, sinh ra trong gđ bố mẹ có vai vế mà ngây thơ nhỉ.
Nếu ngây thơ mà lại là công chức nhỏ sao liên hoan cơ quan lại uống say bí tỉ được nhỉ.
Nữ công chức mà uống đến say bí tỉ cũng không phải dạng vừa đâu cụ.
Kiện chết vợ chồng thằng kia đi tội hip dâm và tống tiền, xong bình tĩnh xử lý đến vợ.
Em cũng nghĩ như Cụ ah

chinhpham7983

Xe buýt
Đọc thớt này xong em mất hẳn niềm tin vào phụ nữ
Ấy chết, chỉ là chém cho vui, sao cụ lại tin là thật. Trong câu chuyện này có thể: vợ cụ chủ bị lừa, vợ cụ chủ lừa cụ chủ, cụ chủ tự lừa dối mình, cụ chủ lừa CCCM trên of thôi.

Ben BMS

Xe buýt
Vụ nhà thằng kia lại ngon: thằng ck đc choén free, con vợ đc mớ xèng.
Em thấy cứ ngợ ngợ thế nào ấy: phải chăng khi vợ cụ tuyên bố dừng, thằng ck về kêu vợ đến làm tiền.

Chỉnh sửa cuối:

Tomvichanakem

Xe tải
Thượng sách nhưng ở tuổi cụ chủ thớt gần 50. Cứ cho giải tán rồi anh đi đường anh cô đi đường cô. Rồi anh lấy vợ cô lấy chồng mới. Con cái thì tốt nhất cho theo mẹ luôn. Cụ chủ lúc này chỉ lấy vợ đã qua 1 đời chồng và giàu có cụ nhỉ? :D
Mới có 40 mà cụ đã nói quá lên u50 thế thì chết cụ chủ à. Bh bỏ vợ, tập gym ngon lành vui vẻ em đảm bảo lấy gái vừa tốt nghiệp DH ra cũng trong tay cụ, đương nhiên là kinh tế cụ phải ổn áp

RongPhuongBac

Xe điện
Mới có 40 mà cụ đã nói quá lên u50 thế thì chết cụ chủ à. Bh bỏ vợ, tập gym ngon lành vui vẻ em đảm bảo lấy gái vừa tốt nghiệp DH ra cũng trong tay cụ, đương nhiên là kinh tế cụ phải ổn áp
Cụ cứ làm như cụ chủ là Dương T Trọng không bằng. Trừ khi cụ chủ ở cương vị ấy thì lấy đại hoa khôi DHKTQD cũng được nói chi chân dài DHHH ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Vụ nhà nhà thằng kia lại ngon: thằng ck đc choén free, con vợ đc mớ xèng.
Em thấy cứ ngợ ngợ thế nào ấy: phải chăng khi vợ cụ tuyên bố dừng, thằng ck về kêu vợ đến làm tiền.
Nó có bài cả rồi!
Đầy tay bỉ ổi như thế, chị em chưa ăn tưởng chín, ăn rồi mới thấy thơi thì về bờ k kịp ấy mà cụ.

vietpq75hanes

Xe container
Chào các cụ, em năm nay 40 tuổi, vợ em 36. Chúng em đã chung sống 15 năm và có 1 gái 1 trai, cuộc sống tưởng chừng như đã vô cùng viên mãn nhưng không ngờ sóng gió ập tới làm gia đình em luôn trong tình trạng trầm buồn và u uất.
Nói về vợ em, là công chức nhỏ, cô ấy ngoại hình cũng bình thường, là một người vợ, người mẹ có thể nói là chu toàn cho gia đình. Em làm việc trong nghành dịch vụ nên cũng ít có thời gian cho gia đình, có lúc hai vc cũng chỉ có vài tiếng đồng hồ thời gian dành cho nhau mỗi ngày. Cơ sự có lẽ cũng từ đây mà ra, vợ em với tên khốn kia ban đầu chỉ là quan hệ công việc, rồi dần dần nói chuyện hợp nên tên kia buông lời tán tỉnh, quan tâm các kiểu khiến cô ấy bị "say nắng", việc nhắn tin qua lại giữa 2 người kéo dài khoảng 2 tháng và vợ em trong đó có nói là chỉ coi nhau như bạn tâm giao thôi chứ không có tình cảm. Rồi trong 1 bữa tiệc cơ quan, lợi dụng lúc vợ em uống say không chạy xe về được thì tên khốn kia thay vì đưa về nhà thì hắn đã đưa thẳng vô nhà nghỉ. Sau ngày đó, cô ấy tránh mặt hắn và đề nghị chấm dứt nhưng thật không nghờ hắn ta lại đe doạ nói cho gia đình biết, rồi dùng cái chết làm áp lực khiến cô ấy sợ hãi mà tiếp tục sai trái. Họ đã đi nhà nghỉ với nhau 5, 6 lần gì đó và đều là sau những bữa tiệc cơ quan hoặc đám cưới bạn bè đồng nghiệp, trong đó hình như có 2 lần vợ em cự tuyệt nên chỉ ở mức ôm hôn. Vợ em có nhiều lần hẹn hắn đi ăn, đi cafe với cả nhắn tin để nói chuyện chấm dứt nhưng hắn ta quá cố chấp mà không buông tha. Cho đến 1 ngày vợ tên khốn kia phát hiện ra câu chuyện, cô ấy hẹn vợ em ra gặp riêng và tra hỏi, vợ em thú nhận tất cả và họ cũng thoả thuận giải quyết trong êm đẹp. Thậm chí vợ em đã gửi cho cô kia một số tiền lớn để mong họ giữ bí mật mà không làm lớn chuyện ảnh hưởng đến gia đình 2 bên.
Mọi việc sẽ mãi nằm trong màn bí mật và em sẽ chẳng biết gì nếu như điện thoại vợ không bị hư, em dùng 1 bản sao lưu tự động trên iCloud để restore OS trên điện thoại vợ và bất ngờ phát hiện vụ việc, bản sao lưu chứa các tin nhắn giữa vợ với cô kia và phần lớn tin nhắn qua Zalo giữa vợ và tên khốn kia nên em mới có thể khẳng định vợ mình bị áp lực mà sai trái. Tôi như muốn nổ tung, muốn phát điên lên, tôi gọi vợ về và tra khảo. Cô ấy thú nhận hết và quỳ xuống cầu xin em vì con, vì gia đình mà cho cô ấy cơ hội làm lại. Rồi sau mấy lần cô ấy tích trữ thuốc ngủ với ý định tự sát thì em cũng đồng ý mở lòng mình ra nói lời tha thứ.
Em thật sự còn rất thương vợ mình, cũng muốn 2 con mình có đủ tình thương của cha mẹ, gia đình bên vợ nếu biết chuyện thì cô ấy cũng chỉ có con đường chết vì họ ít nhiều gì cũng có chút tiếng tăm cũng như cực kỳ nghiêm khắc. Tình nghĩa 15 năm không cho phép em đẩy cô ấy vào con đường cùng được. Em đã tha thứ, cho cô ấy cơ hội làm lại, đồng ý cùng cô ấy hàn gắn gia đình nhưng chuyện vợ mình ngã vào tay thằng khác dù là vì bất kỳ lý do gì cũng khiến em bị ám ảnh kinh khủng. Dù đã hứa với nhau không nhắc lại chuyện cũ để vết thương mau lành nhưng nó vẫn luôn xuất hiện trong đầu em, mỗi lần thấy em trầm xuống không nói năng gì thì cô ấy lại khóc lóc xin được chết chỉ để em được thanh thản..........
Em quyết định hẹn gặp thằng khốn kia để nói chuyện nhưng hắn trốn biệt, đành gọi vợ hắn để gặp để hỏi cho ra lẽ nhưng cô ta một phần cũng vì gia đình, một phần cũng đã nhận tiền rồi nên câu chuyện cũng chẳng đi đến đâu. Rồi em cũng quyết định không điều tra nữa để bớt đau hơn, dặn lòng đã tha thứ rồi thì nên quên đi mà sống cho gia đình cho con cái. Nhưng mỗi đêm về là nó ám ảnh khủng khiếp lắm các cụ ạ
Em cũng đã thử đi chùa, nghe kinh Phật, đi chơi đây đó, cố gắng nói chuyện nhiều hơn với vợ và thậm chí tìm đến cả chuyên gia trị liệu tâm lý hôn nhân nhưng vẫn không ăn thua. Câu chuyện khủng khiếp đó vẫn ám ảnh em hằng ngày hằng giờ không sao dứt ra được. Dù biết chuyện không hay ho gì nhưng em vẫn đăng lên để mong mọi người cho em lời khuyên, hoặc là cccm đã trải qua hoặc chứng kiến câu chuyện tương tự như vậy mà cho em giải pháp để đối mặt với sự thật khủng khiếp này.
Cảm ơn cccm đã đọc

Nếu sống với nhau mà như thế thì nên chia tay bác ah. Sống thế quá khổ vì không thể tha thứ cho nhau được.
Còn các cụ nào nói tha thứ là dễ dàng thì chịu vậy, vì mỗi người mỗi suy nghĩ. Em trong hoàn cảnh này chắc cũng giải tán thôi, ko hết ám ảnh được.

Ben BMS

Xe buýt
Vợ chồng cụ hay nhỉ, e thấy câu chuyện rất khó tin. E nói cụ đừng tự ái, cụ là cái loại đàn ông gì mà để vợ mình bị thằng khác bắt làm nô lệ TD rồi lại bị vợ thằng kia thu phế là thế éo nào vậy.
Cụ vẫn còn lòng tự trọng để lên đây lải nhải ah?
Đôi vợ chồng kia thằng chồng thì được phệt vợ cụ miễn phí còn con vợ nó thì thu tiền vợ cụ???
E ko hiểu nổi luôn!
Có nhiều thằng ck chuyên cho vợ cặp với thằng khác, đc mấy hôm nó đến bắt quả tang và...
Vợ ck nhà này chắc cũng vậy.

LinhNguyễn

Xe tăng
ỞTQ có vụ việc gần tương tự...và giải pháp khá đặc biệt (=tất cả đều 'mọc sừng'): cô vợ ngoại tình giúp ông chồng trả thù/giải tỏa ức chế bằng cách dàn xếp để chồng mình 'xơi' vợ của tình địch.. Có lẽ không phải là hay tốt (...)nhưng Kụ cũng thử cân nhắc giải pháp hạ sách này;)?!
Em nghĩ đây cũng là một ý kiến hay nên xem xét :D

Sơn thật thà

Xe buýt
Cụ chủ thớt tìm gặp thằng cờ hó kia thì nó trốn , con vợ
Vụ nhà nhà thằng kia lại ngon: thằng ck đc choén free, con vợ đc mớ xèng.
Chuẩn gặp thằng kém thì nó thịt cả vợ lẫn kinh tế. Nhục đến thế là cùng.

Grandis 2005

Xe điện
Cụ cũng có tốt ếch đâu??? Em cũng có tốt ếch gì đâu. Phụ nữ, đàn ông như thế cũng chẳng là dạng “một bộ phận không nhỏ”

Cụ chủ đang chọn hạ sách, nhưng dã tâm, khát vọng thì không bằng anh Bang, anh Bị được nên bị cuốn vào thế thôi.
P/S em trích anh Bang, anh Bị cho nó đỡ đụng chạm và quen thuộc với mọi người chứ không ý khác các cụ nhé.
Cụ có thể ko tốt, chứ nhà cháu tự tin sống tốt. Nhưng dạng phụ nữ dối trá với người người đầu ấp tay gối thì nhà cháu hãi lắm. Bao dung tha thứ thì nhà cháu làm tốt. Nhưng ko có lần thứ 2. Cụ chủ thì ko vượt qua đc định kiến, vẫn còn sân si lắm. Thiện tai.

honda acura

Xe điện
Đọc thớt này xong, thấy làm đàn ông thật khổ. :D
Nhu nhược, yếu đuối, hèn nhát đến tận cùng.
Đàn ông đã tha thứ rồi thì thôi, tụ dưng lại bới ra thế này, người phụ nữ có sống cùng cả đời cũng không yên được

kimthanlahan

Xe tăng
Cụ có thể ko tốt, chứ nhà cháu tự tin sống tốt. Nhưng dạng phụ nữ dối trá với người người đầu ấp tay gối thì nhà cháu hãi lắm. Bao dung tha thứ thì nhà cháu làm tốt. Nhưng ko có lần thứ 2. Cụ chủ thì ko vượt qua đc định kiến, vẫn còn sân si lắm. Thiện tai.
Hi hi... cụ toàn tự nhận mình tốt đấy chứ. Hi hi.. đối chiếu với chuẩn mực pháp luật, đạo đức, tập quán... trong tình huống bình thường, bất thường, của mình, của người... thì mình và mọi người đều có quyền đánh giá cả. Tuy nhiên tự nhận xét thì không khách quan. Hi hi... được cái cụ tự tin mình tốt, có nghĩa được 1/2 rồi đấy.