Tôi đi vá lốp ...

ntdung

Xe tải
Em vá cạnh cổng Metro Hoàng Mai: 20k/lốp ( phải vá 2 miếng).:69:

Europe

Xe buýt
Vá ngoài thì đi một thời gian sau chiếc lốp bị thủng ấy sẽ nhanh xuống hơi hơn so với những chiếc khác. Ngày trước em cũng bị và vá ngoài, khoảng mấy tháng đầu đi không có vấn đề gì nhưng lâu dần thì bị như trên. Em ra Hai Bà Trưng vá trong và đi ngon xoét cho đến khi thay toàn bộ 4 lốp hồi tuần trước.

JamesB

Xe buýt
Hôm nọ em vào Metro mua dụng cụ vá lốp gồm 1 cái kìm gắp đinh, một cái tovit xiên, một kẹp cao su non và 5 miếng cao su non mất tất cả hơn 100 khìn. Sau đó em mua thêm một cái bơm chân loại 2 bít tông 170 khìn nữa. Định bụng hôm nào chẳng may vợ hai bị dính đinh đem ra hành sử.( Làm như em khéo nhiều chú vá xe méo mồm vì đói)
Bác nỡ lòng lào lại đi cạnh tranh với mấy chú vá xe thế? Nhwng bác mất giờ vạng ngọc để vá xe mà tính cả vàoc ông thì bác làm đắt hơn nhiều đấy ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Nghe nói bên Dân Chủ này có công nghệ gì đó vá từ phía trong, tốt hơn BT phải ko ạ?
Công nghệ j đâu, em vá ở đáy mấy lần, tuyền tháo lốp rùi xì hết hơi, lột tuốt tuồn tuột cả ra, đem miếng dán xe dán lại, xong bơm lên, lắp vô: 20K :21:

vietran

Xe ba gác
Vá ngoài (vá dùi) nếu to đi lâu lão hóa cứng đơ k cẩn thận sẽ có tiếng lạ.
Có lần thằng em tìm mãi k biết tiếng lạ phát ra từ đâu, vào ga ra k phát hiện, mãi mới biết thủ phạm là 2 miếng vá dùi gần nhau cắt để thừa nhiều.

Viking

Xe điện
Vá ngoài là bác ko cần tháo lop ra khỏi xe, chọc cái dụng cụ vào chỗ thủng, sao đó đưa miếng cao su non vào nó sẽ bịt lỗ thủng lại, tuy nhiên cách và này ko bền, chỉ dùng trong trường hợp khẩn cấp như đi đường xa mà ko có hàng vá lốp. Vá trong là nó tháo hẳn lốp ra khỏi larang, vệ sinh sạch sẽ luôn phía trong, nạo và vá xong mới cân lốp vào, em làm ở Hai Ba Trưng cũng chỉ 20k.
Cháu đồ là nó lắp lốp vào như cũ thôi chứ không có vụ cân lốp ạ, tức là trứoc khi tháo lốp ra, nó vạch 1 vết phấn đánh dấu lốp với la dăng, sau khi vá xong nó lắp lại lốp đúng cái vết đánh dấu đấy, cũng chuẩn được 95%.

Cân lốp phải có máy ợ, cân không cũng 4 xị 1 lốp rồi.

BabyQA

Xe đạp
Các cụ vá lốp ở Dân chủ (Hà đông) thì yên tâm. Em thường làm ở lốp ở đây hơn chục năm rồi.

Trưa nay em vừa vá ở đó có 20.000.
Các bác mua đồ vá rút chỉ dùng trong trường hợp khẩn cấp thôi, vá rút bằng cao su non rất dễ bị phình lốp (nhất là với các loại lốp mành sắt).
Ở Dân chủ thì 100% là vá trong.

AIRBLADE F1

Xe máy
Hôm nọ em vào Metro mua dụng cụ vá lốp gồm 1 cái kìm gắp đinh, một cái tovit xiên, một kẹp cao su non và 5 miếng cao su non mất tất cả hơn 100 khìn. Sau đó em mua thêm một cái bơm chân loại 2 bít tông 170 khìn nữa. Định bụng hôm nào chẳng may vợ hai bị dính đinh đem ra hành sử.( Làm như em khéo nhiều chú vá xe méo mồm vì đói)
Chả méo đâu ạ,
Cái vá đó chỉ để chống cháy, tạm thời thôi ạ, không nên để đi lâu, cách vá đó là "vá ngoài", nói chung độ bền có hạn.
Các cụ ra hàng vá lốp nhớ yêu cầu nó "vá trong".
đúng đấy ạ,cái vá ngoài gọi là vá rút,không được bền và an toàn đâu,cái này chỉ giải quyết tình thế thôi ạ.còn vá trong mới chuẩn và an toàn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

has

Xe hơi
Cụ bị Metro nó chăn rồi, cháu mua của mợ Minh0406 - 352 trần KHÁT cHÂN có 80k/1 bộ vá

cocsku

Xe cút kít
Các cụ biết chỗ nào bán cái bơm chân mà có đồng hồ kiểm tra áp suất luôn ko? Đừng bảo em ra Metro nhé! Em không có thẻ.

skull

Xe buýt
Sáng nay, sờ đến xe,thì thấy lốp sau ( bên phụ ) bi non. Đánh xe, lòng vòng đến ( Bùng binh ) Cầu Giấy, thì thấy hiệu làm lốp .Xe chưa dừng hẳn thì đã thấy mấy chú chạy ra, hỏi han rất nhiệt tình . Tháo lốp, kiểm tra thì thấy bị dính đinh . Trong chốc lát, mọi viêc ... đã hoàn tất ( 30' )
Tổng thiệt hại :
- 30ng vá lốp
- 30ng cânlốp
- 10ng bơm nitơ
7o.ooo vnđ
...... Tinh thần phục vụ nói túm lại là được !!!
giá cả trung bình, thời gian trung bình, và hình như theo bác là tinh thần phục vụ trung bình khá... chúc mừng bác.
tầm 2h đêm bác qua đập cửa nhà em dậy làm, em cũng sẽ lấy giá đấy, còn ban ngày thì ko phải bàn hi hi.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Van

Xe hơi
Ý cụ chủ thớt là thế nào nhỉ ? E ko hiểu :^):^):^)

kut-kit

Xe đạp
Ý cụ chủ thớt là thế nào nhỉ ? E ko hiểu :^):^):^)
Có vậy mà cũng ko hiểu.:77:Em cũng ko hiểu nốt.Nhưng tính ra ban ngày vá 1 lốp tầm 15k-40k tùy lỗ vá to hay nhỏ.Cân lốp 30k hơi đắt.10k N2 thì cũng ổn rồi.Có điều 30p hơi lâu.(c)+(c)+(c)

bachkhoak40

Xe điện
Đích lốp trước em cũng hay làm, nhưng hôm trước xe em bị bay mất cái ốp La răng, qua đấy mua thì con mẹ ngồi bên bàn nói 300k/cái, cả bộ 600k(bộ của em vẫn mới nên định mua 1 cái thôi nếu như nó bán lẻ), nhưng có một chú thợ chót nói 250k rồi, thế là mụ đó tần ngần nói gọi điện đã (chắc lão chủ Đích), sau đó nói 300k/cái. Thế là em nói ko mua nữa, tháo ra và trả lại tiền đây, ra đến cửa mụ ấy lại gọi lại: thôi để cho 250k, em quay lại bảo một hiệu như thế này mà bán kiểu đó tôi không mua nữa, phi lên NGuyễn Công Trứ có 230k/bộ. Từ đó em không qua đây làm gì nữa, mặc dù thấy trước đây nó làm cũng được.

Bơm nitơ gì mà có 10k hả cụ? Chỗ cụ Lambor có vá lốp ko nhỉ? Nhà em ngay gần đấy có gì em toàn mang ra đó làm

Em_Bes

Xì hơi lốp
Vá ngoài là bác ko cần tháo lop ra khỏi xe, chọc cái dụng cụ vào chỗ thủng, sao đó đưa miếng cao su non vào nó sẽ bịt lỗ thủng lại, tuy nhiên cách và này ko bền, chỉ dùng trong trường hợp khẩn cấp như đi đường xa mà ko có hàng vá lốp. Vá trong là nó tháo hẳn lốp ra khỏi larang, vệ sinh sạch sẽ luôn phía trong, nạo và vá xong mới cân lốp vào, em làm ở Hai Ba Trưng cũng chỉ 20k.
Bác cho em hỏi ở HBT nó cân lốp như thế nào ạ? Em hay vá ở đó thấy nó lôi ra vá rồi lại lắp vào như bình thường, em không hiểu cân lốp là sao ạ, phải có máy móc đo đạc chứ đúng không bác?

thachhan

Xe tải
Bác cho em hỏi ở HBT nó cân lốp như thế nào ạ? Em hay vá ở đó thấy nó lôi ra vá rồi lại lắp vào như bình thường, em không hiểu cân lốp là sao ạ, phải có máy móc đo đạc chứ đúng không bác?
Tôi , cũng không biết thế nào ? chỉ thấy họ vá và bơm xong , đặt lên một cái " mâm " đậy nắp lại ( và bảo đó là cân lốp ) . Nó chẳng khác gì , thợ vá lốp xe máy- vá xong , vặn vặn mấy cái gọi là cho cân lốp . ( Thế mà cũng phải mất 30.000 vnđ ! Đấy Bác ạ . )
Hôm trước vá , không để ý !!! Hôm nay , xem lại xe thì ...ôi thôi !!! ... cái LA RĂNG rất nhiều vết xước ... :102::102::102:

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác nhìn kỹ lại cái la răng nhé, ở đấy nó có một cái cục sắt bé tí bằng 2 đốt ngón tay thôi . Cân lốp là cho vào chỉnh để lốp chạy mà không lệch trục nếu không bác đi bánh xe nó đảo như đĩa bay ấy, thợ lành nghề nhấc cục sắt ấy ra đặt lại một cái là ăn liền, còn thợ non tay có đặt cả tiếng (y)

thachhan

Xe tải
Bực quá cac Bác ơi !!! . Sáng nay, Tôi ra ĐÍCH LỐP ( CẦU GIẤY ) định nói cho họ biết - lần sau , nên làm ăn cẩn thận ! ... Nhưng các Bác biết thằng chủ nói gì không ???
" Bác cẩn thận quá!!! xe Cháu còn bị chúng nó đạp móp hết cả xe... " . Tôi chán quá, bỏ đi luôn ( măc dù được câu nói : Bác để xe đây ! ..... để các cháu sơn lại vành cho Bác ....... có mà phá chứ sơn cái gì...)
Không hiểu, bọn chúng làm thế nào ? lại mất miếng kim loại gắn vào vành ( hãy còn vết ) . Có ảnh hưởng gì không hả Các Bác ???.
CHÁN QUÁ ! PHẢI TỪ MẶT BỌN ĐÍCH LỐP NÀY THÔI !!![/U]

Chỉnh sửa cuối: