Tối hậu thư của Toyota Việt Nam

racer8x

Xe đạp
Theo em là thằng toy vn láo ,ăn tiền của anh em quá dày mà chất lượng phục vụ không ra gì , còn các bác cp nhà mình thì cũng lí do ,cứ đánh thuế rõ cao xong đổ tại hết bọn liên doanh , nói chung toàn một lũ tồi !! Em cũng không dám nghĩ đến ngày được mua xe rẻ khi thuế nhập khẩu bằng 0 đâu vì theo cam kết với nước ngoài thuế nhập khẩu giảm nhưng một khi các bác quốc hội mà không thích cho dân mua thì lại tăng các loại thuế trong nước như thuế TTDB , VAT , đăng ký ....v..v nói chung sống ở VN không biết ngày mai sẽ thế nào đâu các bác ạ :102::102:

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
GIa Cát đại nhân nói chuẩn:69: tầm đấy Lão thành CM về với tiền bối hết rồi ,lứa Ha-vớt nó lên thay thì may ra đồng bào đỡ khổ:'(
Con vua thì lại làm vua bác ợ, bác đừng nằm mơ giữa ban ngày, cái bọn Ha đó học nhiều nó sẽ có cách Vớt của dân nhiều hơn :'(

thaoeo

Xe buýt
Toyota báo lỗ 4,4 tỷ USD, TOY vietnam bán xe mắc nhất thế giới, sản xuất không kịp để bán, muốn mua xe phải đặt hàng, thế mà nó còn kêu nghĩa là thế nào nhỉ? theo các bác, Toy VN còn muốn gì nữa đây?!

ferrari360

Xe buýt
chung quy người tiêu dùng cũng chỉ là con rối.nghe mà đau quá.......

Cứ chửi đổng không thế này hả các pác... có món gì ngon để cải thiện tình trạng này không? Dân mình 1000 năm bắc thuộc, 100 năm Thực dân, 20 đế quốc, giờ là vạn kiếp muôn đời nô lệ mua xe...:21:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này mất quan điểm quá: "đẩy mạnh công nghiệp hoá, hiện đại hoá, tiến nhanh, tiến mạnh, tiến vững chắc lên CNXH", "Đãng lảnh đạo, nhà nước quản lý, nhân dân làm chủ"
Đảng xác định là phải công nghiệp hoá, do đó cứ phải Công Nhiệp Hoá, cho dù giá thành có gấp 100 lần nhập khẩu cũng phải làm, điển hình là Dung Quốc.
Nhà nước quản lý, phải đảm bảo Doanh nghiệp cho có lãi, cho nên tăng thuế hay phí nhập khẩu gì gì thì cứ phải tăng, bảo hộ cho doanh nghiệp của các cụ
Còn nhân dân là chủ nên nhân dân có quyền mua hay không mua :)) :)) :))

Cái này gọi là "ko biết mình là ai". Việt Nam phải biết mình ở vị trí nào so với ngành công nghiệp thế giới. Hãy nên biết thân biết phận may áo, đóng giày, nấu cơm, pha cà phê hay nuôi thuỷ sản cho nó giỏi đi thì hơn. Tập trung phát triển may mặc, da giày đặt biệt là nguyên liệu đầu vào của hai ngành này cũng như phát triển nông nghiệp, nuôi trồng thuỷ sản bán cho thế giới lấy tiền mua ô tô há chẳng hay hơn sao?. Cái gì mình có thế mạnh thì nên tập trung phát triển thế mạnh đó. Đằng này, đúng như các cụ nhà ta ngày xưa dạy: "thấy ăn khoai cũng vác mai đi đào", cũng đua đòi phát triển công nghiệp ô tô:77::77::77:
Nếu 14 con cá tra biết mình là ai, thì VN mình đã bằng thằng Thái lan rồi :102: :102: :102:

doremonmattich

Xe tăng
Dưng mà há miệng mắc quai các kụ ạ, xin ODA của Nhật nhiều vào thì phải nghe theo doanh nghiệp Nhật to nhất ở VN thoai, đỡ thế lào được.

Cái cờ ở trong tay các cụ, các cụ không mua thì ai bắt, cứ mua xe nhập cho em , (dưng mà đừng mua xe nhập châu ÂU nhá, đắt đấy)

Chelski

Xe điện
Các liên doanh lắp ráp cũng ăn đủ rổi ! Tóm lại Mình toàn tự tay bóp d'....:102:! Chỉ chết người tiêu dùng thôi , nai lưng ra mà làm để tiết kiệm mua được một cái xe 4b giá cao gấp mấy lần giá trị thực của nó :'(

uigioi

Xe hơi
Thực em cũng chả bênh gì bọn tư bản ngoại bang, lắp xe bán cắt cổ anh em ta. Nhưng các bác thử nghĩ xem với cái giá 35k cho xe Altis, trong khi ở Mỹ giá khoảng 17k (nơi được coi là cạnh tranh tốt và thuế SX xe không cao), ở Thái khoảng 20k gì đấy.
Thế với cái thuế suất như hiện nay ở ta thì tính ra cái bọn tư bản ngoại bang bóc lột ấy nó bán được bao nhiêu? em đồ rằng nó cũng chả bán được hơn giá so với bán bên mấy nước tư bản đang giãy chết đâu, có khi còn thấp hơn, bác cứ lấy gia bán trừ hết các loại thuế đi xem là bao nhiêu? Em nói thật chứ 35k thì giá trước thuế TTDB chỉ 20K là kịch kim, còn thuế NK, công xá, lời lãi...
Thế nên khi mua xe các bác có vinh dự nộp thuế cho nhà nước để góp phần xây dựng nền kinh tế đất nước và giúp chính phủ chi trả cho các dịch vụ công phục vụ đời sống nhân dân, cang đóng nhiều càng đóng góp nhiều, tuy nhiên cũng không tránh khỏi một số cá nhân nhất định thực hiện việc tiêu số tiền còn này chưa đúng, gây dư luận không tốt trong quần chúng nhân dân, các bác thông cảm.
Các bác cứ yên tâm là bỏ tiền ra mua xe tuy có đắt hơn đôi chút song cũng chả mất đi đâu mà sợ.
Về phía Toyota, em thấy ho cũng có thiện ý là phấn đấu bán nhiều xe để tạo nguồn thu cho chính phủ, tuy nhiên việc thay đổi thuế làm cản trở những phấn đấu của họ và không làm tròn trách nhiệm với nhân viên họ đã trts thuê về lắp xe. Em thấy họ cũng không có ý xấu đâu.
Thế nên em đề nghị các bác nhìn nhận sự việc khách quan để khỏi oan cho người ta (mặc dù chúng nó toàn bọn tư bản ngoại bang, chuyên bóc lôt ngừoi lao động ...:102: )và cùng tự hào rằng anh em ta là những công dân tốt, có đóng góp cho xã hội thông qua việc thực hiện vinh dự tích cực nộp các loại thuế kể cả khi nhân viên thuế không muốn nhận, cứ đuổi quầy quậy với bắt chờ mãi mới cho nộp (chắc anh em nộp nhiều họ cũng ... ngại :'( ).
Thế các bác nhỉ, thôi cũng động viên các bác hãng xe lắp ráp và bán tiếp, chứ các bác ấy cũng có bán được cao hơn chỗ khác đâu. Phải không ạ?
Lạy hồn :77::77::77::77::77::77:

anhtuc

Xe tải
các cụ ơi cho em hoi một chút, em có cái xe Inova đi làm BH vì bị vỡ gương nhưng nó thay cái gương kiểu gì mà khi đi nhình nó cứ nhòe kinh khủng, mà mờ nắm các cụ ạ, các cụ chỉ cho em cách phân biệt gươngạ tầu với gương xin đươc không ạ*-)*-)*-)*-)

Shebeen

Xe tải
Cái này Bác võ đoán rồi , em đã nhìn tận mắt tờ khai Hải Qan , giá trị chỉ hơn 8000 USD một tý thôi , đấy là tính gộp cho toàn bộ linh kiện xe đấy nhé , qua đó Bác thấy chúng nó ăn dầy đến thế nào , gọi là bóc lột thì đúng hơn
VAMA là một nhóm lợi ích tập hợp lại để lũng đoạn thị trường và nâng giá xe thì đã rõ. Nhưng sưu cao thuế cũng nặng. Chỉ khổ người tiêu dùng. Cái tờ khai hải quan đó chỉ là cách trốn thuế thôi. Giá trị thực là tiền lobby và tiền hối lội hải quan cộng lại nữa chứ. Con số trong tờ khai chả có nghĩa lý gì.

coneli

Xe tải
chúng nó dọa thế thôi chứ ko làm đâu, ăn đủ rồi mà vẫn làm chòe, thế chuyển sang nhập xe thì đống dây chuyền lắp ráp vứt cho chó gặm sao, lỗ ngay là cái chắc

anhtuc

Xe tải
chúng nó dọa thế thôi chứ ko làm đâu, ăn đủ rồi mà vẫn làm chòe, thế chuyển sang nhập xe thì đống dây chuyền lắp ráp vứt cho chó gặm sao, lỗ ngay là cái chắc
cụ nói em thấy rất chuẩn luôn :41:

xegicunglai

Xe buýt
Thực em cũng chả bênh gì bọn tư bản ngoại bang, lắp xe bán cắt cổ anh em ta. Nhưng các bác thử nghĩ xem với cái giá 35k cho xe Altis, trong khi ở Mỹ giá khoảng 17k (nơi được coi là cạnh tranh tốt và thuế SX xe không cao), ở Thái khoảng 20k gì đấy.
Thế với cái thuế suất như hiện nay ở ta thì tính ra cái bọn tư bản ngoại bang bóc lột ấy nó bán được bao nhiêu? em đồ rằng nó cũng chả bán được hơn giá so với bán bên mấy nước tư bản đang giãy chết đâu, có khi còn thấp hơn, bác cứ lấy gia bán trừ hết các loại thuế đi xem là bao nhiêu? Em nói thật chứ 35k thì giá trước thuế TTDB chỉ 20K là kịch kim, còn thuế NK, công xá, lời lãi...
Thế nên khi mua xe các bác có vinh dự nộp thuế cho nhà nước để góp phần xây dựng nền kinh tế đất nước và giúp chính phủ chi trả cho các dịch vụ công phục vụ đời sống nhân dân, cang đóng nhiều càng đóng góp nhiều, tuy nhiên cũng không tránh khỏi một số cá nhân nhất định thực hiện việc tiêu số tiền còn này chưa đúng, gây dư luận không tốt trong quần chúng nhân dân, các bác thông cảm.
Các bác cứ yên tâm là bỏ tiền ra mua xe tuy có đắt hơn đôi chút song cũng chả mất đi đâu mà sợ.
Về phía Toyota, em thấy ho cũng có thiện ý là phấn đấu bán nhiều xe để tạo nguồn thu cho chính phủ, tuy nhiên việc thay đổi thuế làm cản trở những phấn đấu của họ và không làm tròn trách nhiệm với nhân viên họ đã trts thuê về lắp xe. Em thấy họ cũng không có ý xấu đâu.
Thế nên em đề nghị các bác nhìn nhận sự việc khách quan để khỏi oan cho người ta (mặc dù chúng nó toàn bọn tư bản ngoại bang, chuyên bóc lôt ngừoi lao động ...:102: )và cùng tự hào rằng anh em ta là những công dân tốt, có đóng góp cho xã hội thông qua việc thực hiện vinh dự tích cực nộp các loại thuế kể cả khi nhân viên thuế không muốn nhận, cứ đuổi quầy quậy với bắt chờ mãi mới cho nộp (chắc anh em nộp nhiều họ cũng ... ngại :'( ).
Thế các bác nhỉ, thôi cũng động viên các bác hãng xe lắp ráp và bán tiếp, chứ các bác ấy cũng có bán được cao hơn chỗ khác đâu. Phải không ạ?
Bác mà sinh ra cách đây 50 -70 năm thì có lẽ hợp thời hơn bác ợ ( đúng theo những gì bác viết )

NotTube

Xe buýt
Bác ko hiểu bản chất thằng tư bản rồi. Bác có biết giá thành 1 bộ linh kiên Altis bán cho Toyota VN là bao nhiêu ko ợ :69:
Em lấy VD (con số ko chính xác để tham khảo thôi):

Xe Altis nguyên chiếcToyota Nhật bán giá 15k

Bộ link kiện CKD Altis bán cho Toyota VN giá 20k
Thuế NK linh kiện max=26% =5k
Linh kiện trong nước 2k
Chi phí lắp ráp =1k
...

Thằng nào lãi nhiều biết ngay, em đồ rằng thằng Toy mẹ nó phải lãi 15k/cái :)):)):))

Gefland

Xe tải
Bác ko hiểu bản chất thằng tư bản rồi. Bác có biết giá thành 1 bộ linh kiên Altis bán cho Toyota VN là bao nhiêu ko ợ :69:
Em lấy VD (con số ko chính xác để tham khảo thôi):

Xe Altis nguyên chiếcToyota Nhật bán giá 15k

Bộ link kiện CKD Altis bán cho Toyota VN giá 20k
Thuế NK linh kiện max=26% =5k
Linh kiện trong nước 2k
Chi phí lắp ráp =1k
...

Thằng nào lãi nhiều biết ngay, em đồ rằng thằng Toy mẹ nó phải lãi 15k/cái :)):)):))
Hoàn toàn đồng ý với Bác

Sóc nhỏ

Xe tăng
Cho bọn nó chít hết đi ai bảo bán xe đắt. Chả đâu như ở ta, xe đi 3 đến 4 năm bán bằng giá lúc mua mới, pó tay:77: