[Funland] Tôi phá sản rồi các cụ ah....

coquay

Xe container
Chia buồn với bác thôi.

Hồi vàng 36 bác ôm 20 củ thì giờ bác có gần 40 củ.

40 củ ý thì bác làm dư sau:
- Rút 20 củ mua mảnh đất bên Úc - thôi thì không mua được ba trăm ha dư người ta thì cũng mua được ba trăm mét.
- 7 củ xây cái xưởng may khẩu trang rồi nhập vải Tầu về may để đóng góp vào nền sx quốc dân, tầm này làm là đẹp, nói là bác bỏ 7 củ thôi nhưng tầm này bác vay lấy 20 củ rồi bóp vào làm 5 củ thì bác vẫn lời mà.
- 1 củ bác nhắn tin ủng hộ dịch, không có thì mua vé ủng hộ tiền về cho các cháu kiều.
- 2 củ bác thuê xít đờ lên mạng tung hô sản phẩm khẩu trang của mình và cả hình ảnh của mình nữa.
- 3 củ bác dành để quỹ lương xưởng may thời dịch bệnh, nếu cần bác cho bớt anh em nghỉ thì chỉ tốn tầm 1 củ thôi.
- 7 củ còn lại bác để đấy, lấy lãi ăn chơi thôi.

Dư vậy sau khi cô vít nó tan bác có tổng cộng ~45 củ bao gồm:
- 20 củ đất giá gốc.
- 15 củ tiền dôi xây dựng.
- 7 củ tiền tiết kiệm.
- 3 củ bóp lương....phí xít đờ....lặt vặt.

Quá ngon, trước và sau dịch tài sản của bác tăng 7~10 củ. Riêng bọn Mút-đi nó nhìn thấy bác làm vậy nó tư vấn cho bác vào danh mục Phốp bít ngay vì quá tiềm năng. ;))

Ấy là chưa tính thặng dư tài sản đấy bác, còn cái xưởng may khẩu trang thì bác kcmn đấy thôi, sau dịch có nhu cầu thì bác làm tiếp không thì kệ banh nó làm thế nào thì làm. :))
hồi trước 6h mua 10k vietlot đúng số trúng thưởng 6h30 cùng ngày nhá là ngon.
mượn cỗ máy thời gian doremon là ngon tha hồ ăn = × 70 lần.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em chỉ thấy hơi lạ sao cụ lại bán giờ này. Em tưởng đầu tư lớn thì phải có gan chứ nhỉ, đợi qua đận này xem nó thế nào. Em thì loạng quạng mua đất, chứng từ chục năm trước, hồi 2008-2010 ấy. Giờ nó vẫn nằm im đấy, mất khối, em mặc kệ, coi như của đi thay người. Còn người còn của, AQ cho đời nó vui.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Không mò đáy.
Không đoán đỉnh.
Không nhảy sóng.
Sai cắt ngay lập tức. Cutloss dứt khoát.
Rõ trend mới vào
Không ăn đầu đuôi cá, chỉ ăn thân cá.
Một năm chỉ đánh 1 sóng.
Sử dụng công cụ hỗ trợ linh hoạt.
Không khát nước.
Không yêu cổ phiếu.
.......
Đó là những gì em quan sát thấy ở một nhà đầu tư với số vốn dăm tỷ.
Nhiều hơn chắc phải nhiều gạch đầu dòng hơn :D
Chuẩn chả phải chỉnh.
Nhưng người làm được như này thì tâm lý phải rất đẳng cấp.
Thế lên thị trường tài chính trong đó có chứng thì 10 ông chơi đến 9 ông mất.

bachkhoak40

Xe điện
Không mò đáy.
Không đoán đỉnh.
Không nhảy sóng.
Sai cắt ngay lập tức. Cutloss dứt khoát.
Rõ trend mới vào
Không ăn đầu đuôi cá, chỉ ăn thân cá.
Một năm chỉ đánh 1 sóng.
Sử dụng công cụ hỗ trợ linh hoạt.
Không khát nước.
Không yêu cổ phiếu.
.......
Đó là những gì em quan sát thấy ở một nhà đầu tư với số vốn dăm tỷ.
Nhiều hơn chắc phải nhiều gạch đầu dòng hơn :D
Nghe như cụ chơi Forex nhỉ

aitymo

Xe tăng
Kinh doanh thì khó khăn. Tôi gom hết cả vốn liếng làm cú đầu tư vào chứng khoán. Giờ bay lun hơn 20 tỷ. Qua tuần sau chính thức đóng tk rút về còn đc vài đồng. Chán nản quá các cụ. Cứ tưởng năm nay sẽ là 1 năm hoành tráng ai ngờ lại thế thảm đến thế này. Đang ngồi hút điếu thuốc nghĩ về tương lai bế tắc nên lên đây tâm sự với mấy cụ.
Show tài khoản lên, chụp trạng thái tk thì mới tin... gieo rắc linh tinh là ko hay

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Rách thế này mà nhiều người ngưỡng mộ phong làm Thủ tứng cơ đấy, còn dọa sập nền kt, kỳ này về 10k xem sao.
Em tưởng có dạo bảo anh tôi giỏi lắm không phải lo.

PnO

Xe tải
Kinh doanh thì khó khăn. Tôi gom hết cả vốn liếng làm cú đầu tư vào chứng khoán. Giờ bay lun hơn 20 tỷ. Qua tuần sau chính thức đóng tk rút về còn đc vài đồng. Chán nản quá các cụ. Cứ tưởng năm nay sẽ là 1 năm hoành tráng ai ngờ lại thế thảm đến thế này. Đang ngồi hút điếu thuốc nghĩ về tương lai bế tắc nên lên đây tâm sự với mấy cụ.
Em biết có cụ mang tổng tài sản 10 tỏi, thua mất 8 tỏi. Nhà mất, xe mất, vợ bỏ nhưng nay kiếm lại gấp nhiều số đấy lại lấy vợ xinh như hoa hậu.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Trúng quả KD thì 1-2 năm từ con i10 là đc 100ti chứ cần gì 4 năm cụ.
Vd như đợt này ông nào làm mảng khẩu ttang bán ế trc tết, đủ nguyên liệu bán sau tết thì 1000ti trong 1tháng là bt. Đấy là em nói làm ăn chân chính, còn mấy ông mua đồ tàu dán mác hoặc thuốc giả... Thì còn nhanh giàu hơn nữa
T6 năm ngoài thằng em bán máy xúc đang tính chuyển sang mở xưởng may khẩu trang, nó rủ em.
Em hỏi là có đầu ra chưa nó bảo chưa có, làm dần dần.
Em bảo thế thôi, anh chịu. Thằng em lại mua máy xúc (chuyển đổi việc làm) đi làm.
Ngày đấy mà đâm giờ chắc nghỉ hưu rồi :((

thanhgamo

Xe container
Chuẩn chả phải chỉnh.
Nhưng người làm được như này thì tâm lý phải rất đẳng cấp.
Thế lên thị trường tài chính trong đó có chứng thì 10 ông chơi đến 9 ông mất.
95% nuôi 5%.
Tiếc cái là 5% lại toàn cá mập.

Su Đình

Xe tăng
Mất 20 tỷ thì đầu tư phải tầm 40 tỷ vì vừa rồi TTr bay tầm 50%. Cụ nhiều tiền thế sao đi ko đi xe hịn cho nó sướng cái đời, cứ loanh quanh mấy con xe cỏ làm gì cho khổ :P
Người ta đang sắp lên đỉnh cụ lại làm tụt cả hứng 😁😁

bacviet83

Xe hơi
cu tuoi con ga dung k, nam nay tuoi dậu dính tam tai nặng nhất, bay cả sự nghiệp là bt

diboduoimua

Xe tăng
Đối với em cũng là quá nhiều rồi. Nếu có 20 tỉ em sẽ thôi không làm nữa. Về quê sống. Nhiều cụ sẽ nói là khi có 20 tỉ rồi sẽ nghĩ khác. Cũng có thể
Ông thớt chém cho vui ấy mà cụ. Nhưng cái khoản khi có ít ước có khoản bằng ngần này là nghỉ nhưng rồi khi có lại muốn có thêm là thực tế. Đúng kiểu lòng tham vô đáy, mà dân CK toàn hội tham :D

trước hồi sinh viên em cũng nghĩ có tỷ là ổn, sau đi làm nghĩ có nhà có xe không phải cố nữa. Lúc có nhà có xe nghĩ có Ts chục tỷ thì nghỉ đi du lịch cho sướng đời. Sau thì TS hơn chục tỷ thật nhưng vẫn cằn ra chơi Ck hy vọng kiếm thêm nhiều tỷ nữa:D

BMV_HN

Xe điện
Các cụ tụt quần chủ thớt sớm quá. Làm thớt bớt xôm. Khối ông mất xèng vào mấy phiên bắt dao rơi đầu năm nay tưởng có niềm an ủi có người mất nhiều hơn mình. 🤭

Ban Ho Travel

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ thớt, cái chính là không được nhụt trí, em giờ cũng đang xuống dần đều đây