[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Lần đổi trước em cũng bị mất bằng cắt góc, sang quán cafe đối diện mất 2 "trục" nó làm phát xong luôn

CSGT

Xe hơi
deplecu nói:
(y) Không cần ra phường cũng đươc. Bác lấy dấu ở cơ quan nơi lam việc cũng được
Góc bên trái của đơn xin đổi nó viết rõ là:
Xác nhận chính quyền địa phương
(Nơi đăng ký hộ khẩu thường trú)

Saucoi

Xe đạp
Cuối tháng em mới thi lấy bằng - quả này về đầu tư cái tủ là đầu tư cái tủ (b)

deplecu

Xe tải
CSGT nói:
Góc bên trái của đơn xin đổi nó viết rõ là:
Xác nhận chính quyền địa phương
(Nơi đăng ký hộ khẩu thường trú)
Đợt trước em có đổi rồi mà, lấy dấu cơ quan làm việc ( TNHH luôn).
Hay bây giờ thay đổi rồi nhi????:^) :^) :^)

hachi

Xe tăng
giangtroc nói:
Lần đổi trước em cũng bị mất bằng cắt góc, sang quán cafe đối diện mất 2 "trục" nó làm phát xong luôn
Em hỏi lại thằng bạn rồi, bị ở Cục chỗ Thái Thịnh, chính xác là mất 5 loét với đồng chí nhận hồ sơ + bị dọa cho vãi nước. Đồng chí này khá thật 8o|

tungford

Xe buýt
deplecu nói:
Đợt trước em có đổi rồi mà, lấy dấu cơ quan làm việc ( TNHH luôn).
Hay bây giờ thay đổi rồi nhi????:^) :^) :^)
Nếu đổi ở cục chỗ Thái Thịnh thì vẫn chỉ cần lấy dấu cơ quan cũng được ,em mới đổi tháng 10 ,Công ty em là TNHH.

tudaubac

Xe máy
làm giấy mất hồ sơ, lên CA phường xác nhân. đến sở Giao thông mua hồ sơ mợ, khám sức khỏe,

leo888

Xe đạp
bác ơi bằng Cao Bá Quát với bằng Thái Thịnh thì khác nhau cái j hả bác?

hungapu

Xe buýt
Bác ra Cao Bá Quát rồi qua quán cà fe Trống đồng hơi chéo bên bến đổi bằng 1 tý ! Hỏi chị Thủy. Làm từ A đến Z cho bác luôn.

ktsNghia

Xe buýt
1- đơn xin đổi GPLX có xác nhận của phường, xã
2- 02 ảnh 3X4
3- Gấy khám sức khoẻ (theo mẫu được cấp có dán ảnh)
4- Pho tô Sổ hộ khẩu, CMT, bằng cũ
5- 30 khìn
Note: đầy đủ bộ Hồ sơ gốc bao gồm cả chứng chỉ nghề (bác nào thiếu vào trường lấy hoặc xin xác nhận) thừa còn hơn thiếu không đi lại mất công:)
Đủ các thứ trên thì xong ngay, thiếu về lấy cho đủ không các chị mắng té tát cho không kip cãi
- Bằng của em cũng sắp hết hạn, trên bằng ghi Sở GTCC cấp, vậy em phải đến số mấy Cao Bá Quát hả các bác?
- Đơn xin đổi GPLX thì mua mẫu đơn ở đâu hay là tự viết hả các bác? Nếu cơ quan em là văn phòng đại diện có dấu tròn xoe thì có được không hay vẫn phải ra phường xác nhận hả các bác?
Cảm ơn các bác.

Vợ Bộ đội

Xe tải
- Bằng của em cũng sắp hết hạn, trên bằng ghi Sở GTCC cấp, vậy em phải đến số mấy Cao Bá Quát hả các bác?
- Đơn xin đổi GPLX thì mua mẫu đơn ở đâu hay là tự viết hả các bác? Nếu cơ quan em là văn phòng đại diện có dấu tròn xoe thì có được không hay vẫn phải ra phường xác nhận hả các bác?
Cảm ơn các bác.
Lão nhà e vừa mới đổi bằng xong, lão lại còn bị mất hồ sơ gốc nữa cơ.
E thấy lão đến nhà 16 Cao Bá Quát, tất cả hồ sơ ở đó lo hết, mình chỉ phải xin xác nhận của UBND Phường thôi.
Thấy đơn giá của nó như sau:
- Còn hồ sơ gốc: 300K (khám sức khỏe nó lo)
- Mất hồ sơ gốc: 500K (thấy nó bảo phải đưa 200 cho thằng làm máy vi tính ở đó để lấy lại hồ sơ gốc).

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các bác.
1. Đúng là bác phải ra Cao Bá Quát để làm thủ tục đổi bằng.

2. Đơn thì cũng ra đó mua luôn bác à, có mẫu mà.

3. Cơ quan cũng OKIE. Vì ở phía dưới nó ghi (Cơ quan hoặc chính quyền địa phương xác nhận). Đợt rồi em đổi bằng nhưng mà là ở Thái Thịnh (Cục Đường bộ) thì cũng cơ quan xác nhận!

(y)

@kts: Bác đến mấy cái quán café loanh quanh 16 Cao Bá Quát, nó làm cho hết, đỡ mất công đi khám sức khỏe :)

các Pac cho em hỏi tý: em quê ở Hưng Yên thi ở HN nhưng em mat giấy chuyển nên chưa chuyển về Hưng yên, sang năm phải đổi bằng rồi vậy làm sao đây hả các Pac. Các pac tư vấn giúp nhé, Cảm ơn nhiều

hoanghai

Xe tải
bác nói chí lý

@kts: Bác đến mấy cái quán café loanh quanh 16 Cao Bá Quát, nó làm cho hết, đỡ mất công đi khám sức khỏe :)
Mấy quán cà phê quanh 16 Cao Bá Quát làm nhanh gon. Giải quyết hết nhứng khó khăn do bên GTCC đặt ra để đẩy chúng ta ra quán cà phê....hehe

Tacoma

Xe tải
Đọc xong bàinày mới thấy Bằng của em tháng này cũng hết hạn , phù may quá nhưng éo tìm thấy hồ sơ gốc đâu rùi. 8o| 8o| 8o|

BobbyNM

Xe đạp
Đọc xong bàinày mới thấy Bằng của em tháng này cũng hết hạn , phù may quá nhưng éo tìm thấy hồ sơ gốc đâu rùi. 8o| 8o| 8o|
Bác đã đổi bằng chưa? PM cho VBD, có khi làm được đấy. Có thể ko cần đến hồ sơ gốc.

tom_nongdan

Xe tải
Lại ra quán cafe Cao Bá Quát bác ạ. Em cũng bị tương tự, l3 năm trước lười ko chịu đi chuyển. Mất thêm 500 nghìn cho mấy chị chạy về Hà Tây lo giấy chứng nhận gì đó.

các Pac cho em hỏi tý: em quê ở Hưng Yên thi ở HN nhưng em mat giấy chuyển nên chưa chuyển về Hưng yên, sang năm phải đổi bằng rồi vậy làm sao đây hả các Pac. Các pac tư vấn giúp nhé, Cảm ơn nhiều