[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

Tacoma

Xe tải
Bác đã đổi bằng chưa? PM cho VBD, có khi làm được đấy. Có thể ko cần đến hồ sơ gốc.
Vâmg cám ơn Bác sau 2 hôm em lùng sục cả nhà lên thì tìm được bộ hồ sơ gốc rồi.

yêuxenhưcon...

Đi bộ
Trước hết Giang "trọc" làm đơn, tờ khai nguyên nhân mất hồ sơ được cơ quan CA chứng nhận, giấy chứng nhận SK, photocopy CMT, hộ khẩu, chụp 8 ảnh 3x4 cm, gửi lên Phòng QLPTGT - Sở GTCC Hà Nội. Theo tôi trường hợp của bạn cũng "tương đối" khó khăn đấy. Tôi cũng đã giúp cho thằng bạn mất hồ sơ gốc nên cũng biết khá rõ về vấn đề này. Có gì thắc mắc Giang messenger cho tôi. Tôi đang làm công tác đào tạo cấp GPLX mà. Chúc may mắn và hãy cẩn thận hơn nhé.

moihocdi

Xe tải
Em thi lấy bằng lái xe ở ngoại tỉnh, khi thi xong nó làm cho cái giấy chuyển Hồ sơ về Hà nội, em có phải nhập hồ sơ vào Cao bá Quát không? Các bác chỉ cho em với nhé

c1_league

Đi bộ
Bác Giang Trọc có cái thớt này hay quá nhỉ.
Nhưng em muốn hỏi: Em bị mất bằng lái xe (có xác nhận của CA đàng hoàng) thì thủ tục thế nào các bác nhỉ?

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Nhưng em muốn hỏi: Em bị mất bằng lái xe (có xác nhận của CA đàng hoàng) thì thủ tục thế nào các bác nhỉ?
Trước em mất ví lên hỏi nó bảo thi lại từ đầu, tí khóc, may quá sau chuộc lại được :D

bvc

Xe tăng
Em cũng thấy bảo phải thi lại từ đầu để tránh trường hợp bị đục 3 lỗ gì đấy báo mất và làm lại bằng,

Chúng nó không quản lý được nên bắt thi lại từ đấu tất cả các trường hợp, cực kỳ vớ vẩn. 8o|

linhzin811

Xe hơi
Website
www.facebook.com
các bác ơi giúp e với,e bị mất bằng nhưng vẫn giữ được hồ sơ gốc (chứng chỉ nghề,giấy khám sức khỏe,giấy chứng nhận đã đạt đủ điểm thi) e ở HN giò phải làm thế nào ạ!

chết em rùi, đọc cái này mới biết bằng mình quá hạn gần 6 tháng rồi, bác nào biết ở cục đường bộ thì cò vạc đậu ở cây nào không nhỉ? với lại bằng em bị 1 khuyên rồi thì có phải thi cử gì không hay chỉ cần đổi bình thường.
trả lời hộ em luôn nhé (sắp quá cái hạn 6 tháng rồi)

nlananh

Xe máy
đọc cái này mới để ý bằng mình còn mấy ngày nữa thì hết hạn. Các bác có biết cục đường bộ ở bi nhiêu Thái Thịnh ko? Có kiếm được cò vạc gì ở đó ko?
hồi em thi chưa thấy có chứng chỉ thì thủ tục thế nào nhi?

Bughati

Xe buýt
Cục đường bộ vắng người đổi bằng lém, bác cứ đến là đổi đc ngay. Ông bạn e đi co mấy tiếng là làm xong, ko cần cò vạc gì cả.

Hyundai_Getz

Xe máy
em cũng mới bị mất bằng, ra cục ĐB vắng tanh, nó đưa cho mẫu xin cấp lại bằng lái xe, bảo mình đưa cho nó những thứ sau:
1. Hồ sơ gốc (bao gồm chứng chỉ tốt nghiệp, kết quả thi, giấy khám sức khoẻ, đơn xin học lx...)
2. Giấy khám sức khoẻ mới (nếu như giấy KSK gốc đã hết 1 năm)
3. Photo CMND
4. Chứng nhận của CA Phường nơi mất bằng (Chú ý là của CA chứ không phải của UBND nhé)
Thi lại lý thuyết, đóng 30k tiền thi lại và 70k tiền bằng . 2 tháng sau đến nộp cho nó, đợi đợt thi gần nhất nó nhét vào, 10 ngày sau khi thi lấy lại bằng. Hành trình cũng gian truân vất vả đấy (Mịa, khổ nhất là lúc đi xin cái xác nhận mất bằng, nó hành cho như..., toi bố nó 100k để có được cái dấu đỏ). Em đã sắm cái két sắt rồi, kinh nghiệm xương máu của 1 lần mất bằng, treo chân gần 4 tháng.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Iem hỏi các bác 1 chút
1. Nếu bây giờ bằng em có hạn sử dụng là 5 năm em dùng được 3 năm thì mất thế thì nếu xin lại bằng thì thời hạn của bằng xin lại tính bắt đầu từ lúc thi lại hay là tính như cái bằng đã mất ?
2. Nếu bây giờ em mất bằng và làm mọi thủ tục thi lai để lấy được bằng mới rồi mà lại tìm được cái bằng đã mất thì thành ra có 2 cái bằng. Cả 2 cái này có giá trị sử dụng như nhau không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

maianh

Xe đạp
Các bác đã đổi bằng cho em hỏi chút: Khi đổi bằng, số của bằng mới vẫn như số cũ hay sẽ bị thay số mới?

minhhuyen

Xe tải
Bác xác nhận giúp em

Luật nó là thế này, đến thời hạn đổi bằng quá dưới 1 tháng thì vẫn cho đổi, quá từ 2 tháng đến 6 tháng thì phải thi lại luật. Quá 6 tháng thì xin mời đi thi lại cả luật cả lái
:((
Bác xác nhận chính xác cho em với, tháng 2 bằng em hết hạn, đúng vào mấy ngày Tết, em không có nhà. Nếu mình đổi trước thời hạn có được không, sau hạn một tháng vẫn đổi được à? Rất cảm ơn bác.

Changiaychandep

Xe máy
Bác xác nhận chính xác cho em với, tháng 2 bằng em hết hạn, đúng vào mấy ngày Tết, em không có nhà. Nếu mình đổi trước thời hạn có được không, sau hạn một tháng vẫn đổi được à? Rất cảm ơn bác.
Đổi trước thì cũng có vấn đề gì đâu. Để quá hạn thì mới lo.

yeuemnhieu

Xe hơi
Mất hồ sơ gốc thì có mà lên chùa con chim mà tìm. Còn mỗi nước là nộp hồ sơ mới thi lại thui! Chia buồn. Đã là lái xe thì hồ sơ là tính mạng của ta.

GALLOPER

Xe buýt
mịa nó về tìm cái đã, k nhớ để đâu rồi, căng cu ru quá! Quả này ông quyết chí mua cái két để giấy tờ mới đc, k nghĩ là nó quan trọng thế. cảm ơn các Pác đã cảnh báo. Chúc mừng bác GT.

Don Kijote

Xe đạp
chẳng biết bác tìm dc chưa néu mất thì lại thêm 1 lần vất vả

sakuraluu

Xe buýt
Đúng là mất thì vất vả thật, bác nào mất thì nên nộp hồ sơ lại vì mỗi lần đổi bằng là 1 lần bị tụi nó hành hạ.
Tất nhiên lách thì có cách lách cả, cò làm đc hết nhưng mỗi lần nhờ tụi nó là 1 lần mất xiền trong khi trong đó bác mất công làm lại 1 lần là xong