[Luật] Toi rồi, mất hồ sơ gốc, các bác cấp cứu phát!

KAT

Xe tăng
Em thấy đổi bằng ở Cục ĐBVN vẫn còn đơn giản hơn các sở GT các tỉnh có trung tâm sát hạch mới.Ông chú e đổi bằng mà nó bắt giấy khám sức khỏe phải có xét nghiệm SIDA với nghiện.Mà ông kia bảo sợ nó chích lấy máu lắm! Người thì như que củi nó lấy mịe 200cc thì éo lái đc xe nữa!

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Thi lại thôi bác ạ , vì hồ sơ gốc nó còn bao gồm cả bằng nghề , các biên bản chấm thi , mà những cái này không cấp lại đâu bác ạ .

hoangquan

Xe đạp
có chứ, nếu quen và mới cấp bằng thì mất khoảng 2Tr là ok ngay thoi chỉ thi lại Luật thôi

E92G35

Xe đạp
Em ở TPHCM, lần trước đổi bằng không biết là phải rút hồ sơ gốc về (cò làm). Đến lúc gia hạn mới biết là phải có hồ sơ gốc. Thằng ku làm bên bộ phận đổi bằng nói là có thể binh được miễn là phải có 2 chai việc ấy mới xong, nếu không phải thi lại cả lý thuyết lẫn thực hành. Em đành bấm bụng mất 2 chai, được cái là nó lo từ A-Z: điền hồ sơ, giấy khám sức khỏe, đơn xin . . .còn khuyến mãi thêm mấy tấm hình 3x4cm.

Bây giờ khỏe re, vì bằng 5 năm mới hết hạn, và lấy luôn hồ sơ gốc đem về. Mất 2 chai nhưng em cũng có mối quan hệ và dịch vụ quá OK. Bác nào ở SG lỡ dại mất hồ sơ gốc em sẽ vẽ đường cho các Bác . . .

Đi Bê

Xe hơi
Tuần này phải đi đổi bằng, tìm mãi không thấy hồ sơ gốc đâu, tuần sau em lại đi Lào, không biết có cửa nào làm vụ này không bác bác nhẩy!

Bác nào biết tư vấn cho em phát, có gì tế nhị thì PM nhé!

Thanks + vote 1 năm liền.
Bác sang Lào thì vứt mịa cái bằng cũ đi, sang đấy làm cái bằng Lào mất khoảng 300 USD, về VN wa dịch vụ cò mồi ở ngoài mất khoảng 1 chai nữa là được đổi bằng mới của VN rùi:ohmy:À mà cần phải có dấu thị thực của Hải quan cửa khẩu bên Lào nữa!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bum

Xe buýt
Nghe các bác nhắc đến hồ sơ gốc em lập tức đi tìm thì chẳng thấy đâu cả, toát hết mồ hôi, cáu nhặng với vợ con. Mà rõ ràng em cất trong tủ rất kỹ mà không thấy đâu cả. Mất nửa tiếng moi hết các thứ ra thì thấy em nó ở kẽ tủ, hú vía. Cảm ơn các bác nhắc đến, để thêm thời gian nữa thì hỏng hết.:ohmy:

CSĐT

Đi bộ
Bác Đi Bê có cửa làm bằng Lào, làm cho iem họ iem 1 cái với, thủ tục cần những gì:)

tuanbeoDC

Xe buýt
Em cũng mất Hồ sơ gốc (bằng do Cục đường bộ cấp). Sáng nay ra nộp xin cấp đổi, ông nhận hồ sơ cộp cho cái dấu vào hồ sơ rồi tươi cười bảo em khi nào bằng hết hạn thì mang đến đổi (bằng của em tháng 6/2009 mới hết hạn). Thủ tục em làm như hướng dẫn treo ngay ngoài: Đơn trình báo mất có xác nhận của Công an và xác nhận của cơ sở đào tạo + đơn đổi + giấy khám sức khỏe + bằng photo.

PICKUP

Xe tải
Các bác đang nói chuyện về cái gì thế? Bằng là cái gì đấy ợ? Em có đến 8 năm giờ bay mà có bao giờ em dùng đến cái gọi là bằng ấy đâu?! Bằng thì chỉ có mỗi ảnh mình, iem thấy ''cán bộ'' giờ toàn xem cái bằng in ảnh Bác Hồ thôi mờ...:'(. Đùa tý chứ iem chả đi sai mà phải nghĩ đến cái bằng, chưa kể cái hồ sơ gốc là thứ chả ai hỏi xiem nó có thật hay không nữa.

TrangGaSimVIP

Đi bộ
Nếu mất hồ sơ gốc hình như là làm lại bộ mới hay sao í ạ.(sr nếu nói sai nhé)

<Nếu mất bằng , làm đơn ra CA phường nơi cư trú xin xác nhận (mang hồ sơ gốc) ra p` quản lý phương tiện tại 16 cao bá quát, sau 2 tháng p` QLPT xác nhận và chỉ định thi>
(b)

dinh vu anh

Đi bộ
Thui rui lượm ơi!!!! Chuẩn bị tư tưởng đèn sách lại đi, k có lối nào đâu1,;'.,;l'';
:))

hieunt

Xe máy
Tuần sau em phải đi đổi bằng rồi , có bác nào đổi bằng ở cơ sở mới của sở giao thông vận tải chưa chỉ giúp em chỗ và đã có ai làm dịch vụ đổi hộ giống ở Cao bá quát chưa các bác .

polo_united84

Xe tải
Tuần này phải đi đổi bằng, tìm mãi không thấy hồ sơ gốc đâu, tuần sau em lại đi Lào, không biết có cửa nào làm vụ này không bác bác nhẩy!

Bác nào biết tư vấn cho em phát, có gì tế nhị thì PM nhé!

Thanks + vote 1 năm liền.
Mà bài bác ấy phọt từ đời nào rồi í chứ. Bây giờ phải có tầm hơn chục cái bằng rồi

99-1899

Xe máy
Căng đấy bác à.Tìm kỹ lại lần nữa đi nhé.:ohmy:

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Bác mất HS gốc thì đồng nghĩa với việc học lại & thi lại roài. Không có cách nào đâu bác ạ, có quen ông trời.........

son_nt2212

Xe đạp
Việc đầu tiên bác làm là trình báo mất có xác nhận của Công an, nhớ là công an chứ không phải là uỷ ban
Bằng ở đâu thì cũng vậy. Mất hồ sơ gốc rồi thì làm lại từ đàu thôi. Chứ cũng không cần ra công an hay các sở làm gì đâu à.
P/s: Cũng may bớt được cái tiền đi học ;)):69: