Tôi sẽ không bao giờ đi xe của hãng Ford tại Việt Nam nữa

noithatmoc

Xe tải
Ui,e vừa múc ford ranger này ,hix

love_football

Xe tải
Em không biết chỗ khác thế nào, hoặc em chưa gặp, nhưng em vào Ford Giải Phóng vài lần và dịch vụ ổn đấy chứ.

Huy John

Xe tải
may em ko mua của ford, tháng trước em đi xem định mua con Rang ở ford hải phòng...hú vía!

lamgianghp

Xe đạp
may em ko mua của ford, tháng trước em đi xem định mua con Rang ở ford hải phòng...hú vía!
Bản thân xe ford chạy rất ổn chỉ có mấy ông dịch vụ của hãng ford là củ chuối thôi, bác cứ xơi 1 em đi đảm bảo ko hối hận :D:D:D

BMWX6pro

Xe hơi
chia sẻ với bác, đúng là kỹ thuật viên của ford tay nghề rất kém. Hôm trc con focus của em đi vào chỗ xóc có tiếng kêu cót két, vào hãng kiểm tra các bác ấy phán là rotuyn lái trong hỏng, thay cả bộ sẽ hết. Em ko tin vì xe đi thẳng không đánh lái vẫn có tiêng kêu, em đánh xe ra gara của anh em chuyên sửa ford bảo mấy cụ ấy kiểm tra lại cho thì hóa ra là rách cái cao su rotuyn trụ đứng, đất cát nó vào nên bị thế, tháo rotuyn lái trong ra vẫn ngon lành ko sao. Mặc dù rất thích và đang đi xe của Ford nhưng rất ko hài lòng với chất lượng phục vụ.

artmedia5881

Xe container
các cụ đi qua chấm hộ em cho bài này nó nổi lềnh phềnh luôn
cập nhật ngày 14/01/2016: TÚM LẠI LÀ THẾ NÀY CÁC CỤ Ạ:
XE BỊ HỎNG CẢM BIẾN VÀ CHÚNG NÓ BÁO THÀNH BỘ ĐIỀU KHIỂN HỘP SỐ RỒI HỎNG CƠ KHÍ: THAY TỪ CÁC LÁ CÔN ĐẾN CÁC PISTON ĐẾN CÁI PHỚT LAP CHẢ LIÊN QUAN MẸ GÌ
TỪ 1 NGÀY THÀNH GẦN 3 THÁNG VÀ HƠN CHỤC LẦN ĐI ĐI LẠI LẠI LÊN HÃNG SỬA XE, 4-5 LẦN HẠ HỘP SỐ, THÁO BỘ ĐIỀU KHIỂN 5-6 LẦN
TỪ MẤY TRĂM LÊN THÀNH GẦN 4 CHỤC TRIỆU
THEO CÁC CỤ VỤ NÀY XỬ THẾ NÀO CHO PHẢI PHÉP
NHỜ CÁC CỤ GIÚP SỨC

Kính gửi Ông giám đốc Ford Việt Nam

Xin chào ông và chúc ông sức khỏe, hạnh phúc, rất cảm ơn ông đã đọc bức thư này của tôi

Là 1 khách hàng lâu năm của hãng Ford Việt Nam, tôi sử dụng Ford Focus từ năm 2009 đến nay (bản hatchback, số tự động). tôi mua xe và sủ dụng ở Hải Phòng

Tôi xin phản ánh sự việc gây rất nhiều bức xúc cho tôi thời gian qua về cách thức phục vụ, chăm sóc khách hàng của Ford Hải Phòng. Sự việc của tôi như sau:

- Xe của tôi gần đây bị báo lỗi hộp số, màn hình hiện lên lỗi Transmmision malufunction. Nên thứ 7 ngày 30/10/2015 tôi đã đưa xe vào ford hải phòng để kiểm tra

- Nhân viên kỹ thuật sau khi mang máy ra check thấy báo lỗi P1700 (theo tôi quan sát được tài liệu của cậu này thì lỗi này liên quan đến tín hiệu cho 1 cuộn van điện từ nào đó – và trong trường hợp kiểm tra không được thì cần phải thay hộp điều khiển hộp số TCM)

- Sau một hồi đo dây liên quan đến lỗi này mà không phát hiện được gì, nhân viên kỹ thuật báo là có thể do lỏng giắc, cần vệ sinh là chạy được.

- Tôi đồng ý và chi phí cho việc khám + vệ sinh 700k. Sau khi vệ sinh tôi cùng cậu này chạy trên quãng đường khoảng 10km thấy xe không báo lỗi, tuy nhiên khi xe chạy có tiếng ồn, NVKT tư vấn là do cao su chân máy bị vỡ, thay vào là hết.

- Sau chạy thử về xưởng, tôi đồng ý thay cao su chân máy( giá là 2800k + 200k tiền thay, mặc dù thay chỉ trong 5 phút đồng hồ). Dù khi tháo ra cao su chân máy không hề có dấu hiệu bị vỡ . và khi đi vẫn nguyên tiếng ồn cũ nhưng Cố vấn dịch vụ (CVDV) bảo tôi nên thay , và tôi vẫn đồng ý. Đồng thời CVDV bảo tôi cứ chạy về để theo dõi lỗi hộp số, nếu có gì quay lại xưởng. Tôi đồng ý và đi về

- Ra khỏi xưởng độ 3km xe tôi lại báo lại lỗi hộp số. tôi quay lại hãng, NVKT cắm máy kiểm tra vẫn hiện lỗi P1700 TCM, sau đó kết hợp với 1 nhân viên khác đo lại dây điện, rồi lại vệ sinh giắc. xóa lỗi. CVDV nói do lỏng giắc cắm kêu tôi cứ về chạy thứ, nếu không được quay lại

- Tôi đánh xe ra về và được khoảng 5km thì xe lại báo lỗi. tuy nhiên lúc này đã hơn 5 giờ chiều thứ 7, nên tôi về thẳng nhà và định bụng sẽ gọi điện cho hãng vào thứ 2 ngày 2/11/2015.

- Khi gọi điện cho CVDV tên Vũ thông báo tình trạng xe, anh này hẹn cứ mang xe vào, hãng sẽ kiểm tra lại toàn bộ

- Thứ 4 ngày 04/11/2015 tôi đánh xe vào xưởng ford hải phòng từ 8h30 sáng. Đến 10h20 sáng CVDV tên Vũ mới ra nói chuyện và có bảo tôi: Xe của anh khả năng là hư hộp TCM, hôm trước bọn em kiểm tra kỹ rồi. Tôi yêu cầu là kiểm tra lại cho tôi cho chắc chắn thì anh này kêu: nếu kiểm tra lại vẫn ra lỗi P1700 thì anh phải trả tiền kiểm tra.

- - Lúc này tôi có nói là tôi không quan tâm lỗi gì, tôi đưa xe vào hãng để kiểm tra xem xe tôi hỏng cái gì, hãng yêu cầu thay cái gì tôi đồng ý thay.nếu không hỏng thì tôi không đồng ý. Tuy nhiên CVDV tên Vũ lại nói bây giờ nếu anh đồng ý hãng sẽ đặt hộp TCM và anh phải trả tiền (kể cả trong trường hợp không hỏng) hoặc là anh đi xe về đi, lúc nào hãng có xe vào đại tu chúng tôi sẽ mượn bộ điều khiển hộp số lắp sang là chuẩn nhất.

- Tôi thấy cách trả lời của CVDV tên Vũ là không thể chấp nhận . tôi đã gặp trực tiếp phó giám đốc dịch vụ tên Hằng, và trình bày quan điểm của tôi:

- Tôi đưa xe vào hãng để kiểm tra. Và hãng thông báo cho tôi hỏng cái gì, tôi sẽ thay thế. Hãng hãy kiểm tra lại kỹ đi. Chứ nếu không hỏng mà bắt tôi thay là tôi không nhận

- Tuy nhiên P giám đốc hằng sau khi bàn bạc với CVDV và NVKT lại chỉ cho 1 NVKT cắm máy vào đọc lỗi, sau đó in cái lỗi này ra và bắt tôi ký cam kết là nếu thay hộp TCM này nếu hết lỗi P1700 thì khách hàng phải trả tiền. còn nếu xuất hiện lỗi khác khách hàng phải chịu chi phí thêm.

- Cuối cùng tôi phải chấp nhận ký và được giấy báo là cấp hàng trong vòng 30 ngày. Và chưa biết chắc là xe còn bị lỗi gì hay không. Cả 1 ngày trời tôi ở trong hãng và không được kiểm tra lại như hãng thông đã hứa. Qua đây tôi có nhận xét như này:

- Nhân viên kỹ thuật của hãng trình độ rất thấp, không khám ra bệnh lại đẩy cái trách nhiệm cho khách hàng phải chịu nếu mình phán đoán sai

- Cố vấn dịch vụ Thiếu trách nhiệm, mập mờ trong việc cung cấp thông tin cho khách hàng, bỏ rơi khách hàng và đẩy trách nhiệm cho khách hàng

- Tại sao khách hàng chỉ cần yêu cầu hãng thông báo là xe hỏng những cái gì để khách hàng thay mà hãng lại không dám, mập mờ và sợ trách nhiệm để che giấu sự kém cỏi trong chuyên môn của minh.

- Nếu làm việc có trách nhiệm, tôi nghĩ hãng cần kiểm tra tổng thể xe, thông báo một cách minh bạch cho khách hàng biết xe bị hỏng và cần thay những gì.

- Tôi thực sự thất vọng về cách làm việc của Ford. Tôi bị ức chế, mất thời gian, mất tiền của

- Còn rất nhiều điều nữa mà không thể viết hết ra đây. Tôi xin cam kết những điều tôi nói ra đây là sự thật,

Rất mong nhận được sự phản hồi từ phía ông và hãng Ford Việt Nam
Ui làm thế thì giết người à. Tiền mất tật mang. Nếu chuẩn như cụ nói là mất điểm quá.

NewPeace

Xe điện
Em cũng đã bị 1 lỗi liên quan đến cảm biến như cụ chủ thớt, hàng năm giời 3-4 đại lý Ford không lần ra cứ bảo để xe để thử này nọ mà lái xe ra khỏi xưởng là bị, còn dự báo hộp số hay PGM vã cả mồ hôi nhưng em không làm. Một hôm rỗi, bấm máy gọi số hotline của ford VN, một em gái nghe mình mô tả thậm chí còn phải đánh vần từng chữ dòng lỗi hiện trên màn hình và quá trình khám, sửa. Sau đó ko thấy hồi âm cứ tưởng giống mấy ông Ford Láng Hạ hay Thủ đô thì thấy Cố vấn trưởng dịch vụ của Ford Thủ đô gọi và mời chú đưa xe qua để bọn cháu thử thay cục cảm biến của 1 xe khác vào. Mang xe vào các bạn đó tháo từ 1 xe đang nằm sửa tại xưởng để nhà em đi thử 1 tuần. Hôm sau đi Thanh Hóa thấy số má khác hẳn, trơn tru, đi vài ngày nữa cũng ko thấy báo lỗi. Quyết định thay, tưởng đắt hóa ra cục cảm biến có gần 500k cộng công thay vài trăm nhà em mới nói công ty to thế này mà sao mỗi con cảm biến vài trăm nghìn cũng ko có để thử cho khách. Vài hôm sau Ford VN điện hỏi 2 lần về việc sửa chữa, hóa ra Ford VN nằm ở Thái Lan chỉ đạo cho mấy ông Ford nhà mình về kỹ thuật để sửa chữa xe nhà em, mấy ông cố vấn DV chả có vẹo gì.

love_football

Xe tải
Em cũng đã bị 1 lỗi liên quan đến cảm biến như cụ chủ thớt, hàng năm giời 3-4 đại lý Ford không lần ra cứ bảo để xe để thử này nọ mà lái xe ra khỏi xưởng là bị, còn dự báo hộp số hay PGM vã cả mồ hôi nhưng em không làm. Một hôm rỗi, bấm máy gọi số hotline của ford VN, một em gái nghe mình mô tả thậm chí còn phải đánh vần từng chữ dòng lỗi hiện trên màn hình và quá trình khám, sửa. Sau đó ko thấy hồi âm cứ tưởng giống mấy ông Ford Láng Hạ hay Thủ đô thì thấy Cố vấn trưởng dịch vụ của Ford Thủ đô gọi và mời chú đưa xe qua để bọn cháu thử thay cục cảm biến của 1 xe khác vào. Mang xe vào các bạn đó tháo từ 1 xe đang nằm sửa tại xưởng để nhà em đi thử 1 tuần. Hôm sau đi Thanh Hóa thấy số má khác hẳn, trơn tru, đi vài ngày nữa cũng ko thấy báo lỗi. Quyết định thay, tưởng đắt hóa ra cục cảm biến có gần 500k cộng công thay vài trăm nhà em mới nói công ty to thế này mà sao mỗi con cảm biến vài trăm nghìn cũng ko có để thử cho khách. Vài hôm sau Ford VN điện hỏi 2 lần về việc sửa chữa, hóa ra Ford VN nằm ở Thái Lan chỉ đạo cho mấy ông Ford nhà mình về kỹ thuật để sửa chữa xe nhà em, mấy ông cố vấn DV chả có vẹo gì.
Cụ cho em hỏi cái cảm biến đó tên là gì? lỗi trên xe cụ và trên xe chủ thớt có giống nhau ko?
Em không hiểu lắm nên hỏi để có thêm tí kinh nghiệm.

thanh040506

Xe trâu
E yêu ford nhưng như này lăn tăn quá☺

NewPeace

Xe điện
Cụ cho em hỏi cái cảm biến đó tên là gì? lỗi trên xe cụ và trên xe chủ thớt có giống nhau ko?
Em không hiểu lắm nên hỏi để có thêm tí kinh nghiệm.
Em ko nhớ nhưng lỗi của tôi ko giống chủ thớt và tôi cũng chưa thay gì ngay nên ko bị tốn như bạn ấy. Lúc ra lỗi thay cả công chưa đến 1tr.

NewPeace

Xe điện
E yêu ford nhưng như này lăn tăn quá☺
Thực ra cũng chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng, rất lặt vặt, cái chính là các cố vấn DV non chuyên môn mà cũng lười học hỏi. Trường hợp của tôi, tôi nhắc các bạn ấy là gọi điện hỏi Ford VN để hỏi xem nhưng cứ vâng, dạ rồi để đấy. Để lái xe thì Focus rất đáng lái trong tầm tiền, thích là nhích.

thanh040506

Xe trâu
Thực ra cũng chưa thấy lỗi nào nghiêm trọng, rất lặt vặt, cái chính là các cố vấn DV non chuyên môn mà cũng lười học hỏi. Trường hợp của tôi, tôi nhắc các bạn ấy là gọi điện hỏi Ford VN để hỏi xem nhưng cứ vâng, dạ rồi để đấy. Để lái xe thì Focus rất đáng lái trong tầm tiền, thích là nhích.
10 cụ đi ford thì 8-9 cụ chê dịch vụ sau bán hàng. Chả nhẽ ford lại kém thế sao???

duytrong

Xe lăn
Trước em chạy xe méc sopinton bị lỏng chân 1 kim bơm ngoài cùng ,mang vào rada Ngôi sao gần may 10 ấy.nhân viên kỹ thuật bảo phải hạ máy xuống mới làm được,chú thợ ở đấy em quen bảo không cần hạ máy đâu cứ để thế là sửa được, nhân viên kỹ thuật cứ quyết hạ máy , khi sửa xong hết 50 ngàn tiền Long đen+ 200 ngàn tiền công thay Long đen nhưng+ 2triệu 500 ngàn công hạ máy .cay thật.

ngvlong

Xe đạp
Có ai biết kết quả vụ này ntn không ạ ?

phi tuấn

Xe buýt
Em cũng định múc phò đây, hic

santhanhcong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thanhcongauto.vn
Xưởng dịch vụ Ford có cái cũng rất hay. Em đi sửa mấy lần thì thợ trong hãng ra thì thầm to nhỏ " lần sau anh cứ chạy xe vào kiểm tra thôi còn thay thế gì để bọn em tự làm kiếm tí ... em thật 100% và cả 2 xưởng dv em đã vào.