[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xedap4banh2

Xe tăng
không công khai số tiền đc đền bù thì thu thuế thu nhập kiểu gì cc nhờ :)

filmonline

Xe điện
tầm 50 củ thôi cụ ơi. Tiền có phải lá mít đâu. 50 củ cho tóc vàng, 50 củ cho các anh XXX trả công các anh ấy tư vấn, hướng dẫn các bước và "làm công tác tư tưởng" cho tóc vàng là đẹp.
Em nghĩ dăm chục coi như viện phí cho thằng lông vàng đi khám thôi, chứ quá hơn nữa thì ông 73 lại khôn quá. Tiền mất nhiều là cho bọn viết giấy triệu tập ấy. Cơ mà sau khi sóng yên bể lặng, chó hết sủa thì lại đến tiết mục giềng mẻ mắm tôm. Ra ngoài đường, rất nhiều chuyện vô tình xảy ra. :D

Laixe80

Xe tăng
Định ko hỏi nhưng tò mò quá đành hỏi cụ 1 câu, giả sự cụ là tóc vàng, bt cụ đc dưới 100 củ, cụ làm thêm vài động tác giả cụ đc 500 củ cụ chọn cách nào?
Chuyện này mà còn phải hỏi sao cụ. Em không đánh đổi danh dự của em để lấy tiền, lấy thêm được mấy trăm củ mà 1 nửa xã hội chửi sấp mặt thì em lấy làm giề cụ êi ;)
Em biết các cụ không muốn xã hội có những cách hành xử như thằng bán tải côn đồ, em cũng thế. Nhưng cũng đừng cổ súy cho 1 xã hội đầy rẫy những hành vi cào mặt ăn vạ như thằng tóc vàng gian manh. Nếu như vậy thì cũng chỉ là chuyển đổi từ cái xấu này sang cái xấu khác mà thôi, xã hội sẽ không tốt đẹp hơn đâu ;)

ate1987

Xe tăng
CÂU CHUYỆN CUỐI CÙNG ĐÚNG LÀ CÚ STARTUP THÀNH CÔNG CỦA KU TUẤN ANH…VÀ CÁI XẤU LẠI ĐƯỢC BỎ QUA, VÀ CÁCH GIẢI QUYẾT CHÂN TAY SẼ CÒN TIẾP DIỄN Ở XÃ HỘI NÀY…

"Dự án Start Úp khủng

Sáng ra ông em gọi điện ra quán cafe nhờ tư vấn vụ Start Up.

- Đm thằng dở, vừa đi tù về chưa ổn định cho vợ con đã đinh mở lô đề, bóng đá, cầm đồ hay đi đòi nợ thuê đấy? Cẩn thận lại ăn cái án đánh người là đi mút mùa chục cái tết nữa đấy...

- Đại ca đánh giá em thấp thế, giờ em không dám đánh ai, chỉ để mọi người Nện em thôi, mà Nện em là em có Tiền...

- Hay thế, tao đai đen Karate chịu đòn tốt phết, kiếm ngon không, làm ntn?

- Em lập 1 team, 2 thằng khoẻ đi xe máy lạng lách trước đầu ô tô để chúng nó còi, đến ngã 4 đèn đỏ là chặn đầu xe rồi chửi, chửi cho thằng chủ xe xuống táng mình lăn quay ra, 2 thằng đợi sẵn quay clip về cho 2 thằng chuyên Digital Marketing ở nhà tung lên các nhóm hội nhờ truy tìm tài xế đánh người... Vài trăm củ ngon choét. Tuần làm 2 vụ tháng có tiền tỷ ngon lành anh ạ...

- đm, gặp tao thì chửi tao xin lỗi ngay..

- xin lỗi cũng vẫn cứ chửi, 10 thằng ô tô chỉ 1 thằng nóng tính là ae có xèng rồi

- Ờ, đm dự án quá hay, anh góp 2 con Iphone 12 Promax cho anh em tác nghiệp, cần nv marketing tao gt cho 2 đứa phụ trách hậu kỳ và làm mạng XH cực tốt...

Thằng em về rồi, mình bập hết gói thuốc mơ màng, tết này kiếm tiền tỷ ngon lành, chứ đi xe ôm mãi thế này bao giờ mới giàu..."
Gớm dễ ăn thế .Chưa ăn dc vạ thì má đã sưng .
Ông cứ ra mà chửi thì lên CDM nó lại chả chửi cho ngồi đó mà marketing .
Xã nội giờ điện thoại đầy ,, cam hành trình dầy cào mặt ăn vạ dễ thế thì cần j dẫn chứng vào vụ này :)).

Laixe80

Xe tăng
CÂU CHUYỆN CUỐI CÙNG ĐÚNG LÀ CÚ STARTUP THÀNH CÔNG CỦA KU TUẤN ANH…VÀ CÁI XẤU LẠI ĐƯỢC BỎ QUA, VÀ CÁCH GIẢI QUYẾT CHÂN TAY SẼ CÒN TIẾP DIỄN Ở XÃ HỘI NÀY…

"Dự án Start Úp khủng

Sáng ra ông em gọi điện ra quán cafe nhờ tư vấn vụ Start Up.

- Đm thằng dở, vừa đi tù về chưa ổn định cho vợ con đã đinh mở lô đề, bóng đá, cầm đồ hay đi đòi nợ thuê đấy? Cẩn thận lại ăn cái án đánh người là đi mút mùa chục cái tết nữa đấy...

- Đại ca đánh giá em thấp thế, giờ em không dám đánh ai, chỉ để mọi người Nện em thôi, mà Nện em là em có Tiền...

- Hay thế, tao đai đen Karate chịu đòn tốt phết, kiếm ngon không, làm ntn?

- Em lập 1 team, 2 thằng khoẻ đi xe máy lạng lách trước đầu ô tô để chúng nó còi, đến ngã 4 đèn đỏ là chặn đầu xe rồi chửi, chửi cho thằng chủ xe xuống táng mình lăn quay ra, 2 thằng đợi sẵn quay clip về cho 2 thằng chuyên Digital Marketing ở nhà tung lên các nhóm hội nhờ truy tìm tài xế đánh người... Vài trăm củ ngon choét. Tuần làm 2 vụ tháng có tiền tỷ ngon lành anh ạ...

- đm, gặp tao thì chửi tao xin lỗi ngay..

- xin lỗi cũng vẫn cứ chửi, 10 thằng ô tô chỉ 1 thằng nóng tính là ae có xèng rồi

- Ờ, đm dự án quá hay, anh góp 2 con Iphone 12 Promax cho anh em tác nghiệp, cần nv marketing tao gt cho 2 đứa phụ trách hậu kỳ và làm mạng XH cực tốt...

Thằng em về rồi, mình bập hết gói thuốc mơ màng, tết này kiếm tiền tỷ ngon lành, chứ đi xe ôm mãi thế này bao giờ mới giàu..."
Nếu thằng tóc vàng mà vẫn được cổ súy nhiệt tình như ở cõi Ô F.ân này, thì câu chuyện viết vui của cụ sẽ thành sự thật đấy :))

phuongmit

Xe cút kít
Được nghe hai chiều thì tốt hơn, không biết ông tóc vàng nói gì để ông bán tải húng thế
chắc chắn trước khi đề cập đến việc cho xe di chuyển thì tóc vàng hoe cũng đòi quan hệ tình dục với mẫu thân và k quên văng bộ phận sinh dục nam nữ vào mặt anh 48 kia rồi ;))

Laixe80

Xe tăng
chắc chắn trước khi đề cập đến việc cho xe di chuyển thì tóc vàng hoe cũng đòi quan hệ tình dục với mẫu thân và k quên văng bộ phận sinh dục nam nữ vào mặt anh 48 kia rồi ;))
Chắc chắn là như thế, nhưng nhiều cụ cố tình quên chi tiết này đấy thôi ;)

phuongmit

Xe cút kít
anh 48 tuổi nên bình tĩnh hơn, phải đis tóc vàng hoe gấp nhiều lần, và đis cả tông môn nó nữa chứ k nên dùng tay vì dù sao dùng tay cũng bất tiện hơn dùng mồm :))

xelubabanh

Xe buýt
Sẹo mặt ảnh hưởng thẩm mỹ, kích thước trung bình (3-5cm) là tính tỷ lệ thương tật 11-14%.
Gãy 1 răng hàm tính thêm 1.5-2%.
Chấn động não: 1%
Các vết thương phần mềm không ảnh hưởng chức năng: 1-3%.

Cộng dồn lại thì cũng giám định ra thành 15-20%, thừa sức đi theo quyển rồi :D

Cơ mà xxx nó khôn lắm, toàn cho nạn nhân đi giám định ở mấy bệnh viện linh tinh và không đúng bác sĩ thôi.
Như thế đến lúc có bản giám định rồi nó sẽ lấy ra để cò quay cả 2 bên. Nếu thỏa thuận được rồi thì sau nó mới cho đến đúng bệnh viện hợp lệ. Lúc đấy vết thương đã lành, tỷ lệ giảm đi 1 nửa là ngon lành :))
Giám định vụ này hình như là 20 hay 24% rồi mà. Em đã đọc chỗ nào mà giờ không tìm thấy. Nhưng ác cái là mọi thứ bây giờ " trần truồng " quá nên giở bài đó ra chắc khó. Nhất là những vụ nổi cộm trên MXH

Laixe80

Xe tăng
anh 48 tuổi nên bình tĩnh hơn, phải đis tóc vàng hoe gấp nhiều lần, và đis cả tông môn nó nữa chứ k nên dùng tay vì dù sao dùng tay cũng bất tiện hơn dùng mồm :))
Ơ em tưởng dùng chân vẫn là tiện và sảng khoái nhất chứ, hay em cổ điển quá nhể >:)

blackpaint

Xe container
Chốt lại là bạn bị đánh nhận được bao nhiêu tiền đền bù hả các cụ.
Nếu chỉ 100 tr thì chưa đủ sức răn đe bọn côn đồ đâu :)
em ứ tin cái giá 100tr, gãi ghẻ cũng nhiều hơn thế. Kể cả là xxx thì càng phải cám ơn. Em dự không dưới 3 lít.

xelubabanh

Xe buýt
Bạn bị đánh rất tỉnh táo, ko đánh lại hay chạy mà cứ để yên cho đánh. Tỉnh táo đấy. Còn con c hó dại biết lái xe khi thì vừa tiền, tiền tù nếu nạn nhân không rút đơn
Thì còm trên có cụ nói là nạn nhân có nói 50 tr/cú. Anh đánh thoải mái mà....như vậy là nạn nhân này cũng chẳng vừa đâu.

Xe gia đình

Xe điện
em ứ tin cái giá 100tr, gãi ghẻ cũng nhiều hơn thế. Kể cả là xxx thì càng phải cám ơn. Em dự không dưới 3 lít.
Vâng, phải ra tấm ra món thì mới đủ sức răn đe chứ :)

xelubabanh

Xe buýt
Nhân tiện

Vụ thằng côn đồ đâm xe rồi đạp, đánh cháu học sinh nữ ở Bình Dương bây giờ thế nào rồi các Lão?
Chưa hết thời gian tạm giam theo quy định vì thằng này đã có tiền án 8 năm mới ra trại, chắc qua Tết mới xử

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Kết thế nào rồi cụ ơi ? mấy hôm em ko theo dõi ạ :(

phuongmit

Xe cút kít
Kết thế nào rồi cụ ơi ? mấy hôm em ko theo dõi ạ :(
giải tán rồi cụ, tóc vàng xóa fb và anh 48 tuổi vẫn in bặt thông tin và cư dân mạng chuyển hướng sang bên Mẽo đang đập phá chứ vụ này cái kết lãng xẹt quá nên k quan tâm nữa cho đỡ hụt hẫng và mất nơ ron tư vấn luật :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
giải tán rồi cụ, tóc vàng xóa fb và anh 48 tuổi vẫn in bặt thông tin và cư dân mạng chuyển hướng sang bên Mẽo đang đập phá chứ vụ này cái kết lãng xẹt quá nên k quan tâm nữa cho đỡ hụt hẫng và mất nơ ron tư vấn luật :))
À thế là 2 bên thỏa thuận ngầm xong rồi nhỉ !

Huthasa

Xe container
Đã nói với cụ rồi. Nó văng cái gì vào cụ thì cụ văng giả tương xứng thôi. Chứ lên chân lên gối thì mất tiền tỷ là phải rồi. Sống ở noi có PL thì phải vậy. Chứ chả ai biết là nó chửi. Mà nó nói thẳng trên FB của nó đấy: tư cách như nồn, nó có chối đâu. Mà anh 48 chắc trước khi thượng cẳng chân hạ cẳng tay và cả trong khi hành sự cũng hiếp cả nhà nó lên chứ không à?

dzungtq

Xe tải
Website
www.muitenvang.vn
Nhiều cụ có vẻ hả hê khi thằng húng chó không bị bế đi nhỉ? Loạn hết cả rồi, chúc các cụ ra đường không vô phúc gặp mấy thằng đó. Em thấy buồn vì ngoài đường vẫn đầy thằng máu chó thôi.
Ko phải như cụ nghĩ đâu, tụi xử lý khủng hoảng truyền thông (đọc cho sang mồm) bỏn đang bonus để CĐM quay sang phang “tóc vàng” ấy mà... em là em thỉnh thoảng cứ ủi lên cho bỏn có việc để làm, nhân văn noá phại như vầy he he he

phuongmit

Xe cút kít
À thế là 2 bên thỏa thuận ngầm xong rồi nhỉ !
khẳ năng cao là đang chuyển tiền và vỗ về nhau tất cả chỉ là hiểu lầm, em phát ngôn chưa đúng mực và anh hơi nóng, thôi cầm từng này từng này ít hôm tới tất niên anh em ngồi với nhau tí để hiểu nhau hơn ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng