[CCCĐ] Tống cựu nghinh tân giữa rừng của Trung Đoàn 7x

thachnhung

Xe container
Em xin chỗ vào coi Cúc Phương qua ảnh các cụ giờ ra sao:-)

BiK

Xe điện
Các cụ tường thuật tiếp đi.
Bắt đầu hành quân. em và cụ @hoangtuânnh69 bao giờ cũng dẫn đầu ở những buớc đầu tiên và luôn di sau khi vận động được khoảng 500m để lo cho mọi người ( rất có trách nhiệm)
đi một lúc lấy cái dây leo to to chụp kiểu tí mới biết đấy là dây leo Bàm Bàm hic ( chả biết có chính xác hay không vì không có biển chỉ dẫn)

Gấu động viên đi được 1/3 rồi nhá cố lên

thành đông

Xe điện
Sau khi chụp ảnh cây Nhội xong là đoàn em ra đến đường đi đẹp. Bảng chỉ dẫn ( bên dưới nhá) Tất nhiên là Way Back. món kia nhìn thấy số 16 là vui rồi sao dám rẽ vào

Làm cái để kỷ niệm đoạn đường đẹp

Chỉnh sửa cuối:

thành đông

Xe điện
Cuối cùng cái Vòng trong mà đoàn em đi lại đưa em về chỗ dựng lều hazzzzz giờ lại đi bộ ra lấy xe ah. Mấy f1 thông báo con về cách đây 40 phút. nghĩ bụng bố còn vác cái bụng nên muộn 40 phút là tốt tưởng 120 phút mới sợ chứ :)):)):))
Con đường đẹp đây ah

thành đông

Xe điện
Sau đấy đoàn em chia nhau và các phòng để tắm rửa thông báo với cả nhà ddienj chỉ có từ 19h đến 23 đêm thôi nhá. Nên nước thì có nhưng rất mát. Đoàn em ăn tối tại chỗ đã ăn trưa chả thấy lão nào chụp vì còn háo hức cho buổi tối đốt lửa trại
Củi đã sắn sàng

thành đông

Xe điện
Rồi màn đêm trong rừng nó xuống nhanh hơn ở TP. Các loại đèn pin, tích điện phát huy tác dụng. Hồi chiều các cậu dựng củi ( bọn em mua 400k) có nói tối vào đốt cho cả đội ngồi hóng mãi chả thấy cậu nào. có Sóng điện thoại đâu mà gọi vậy là đội em tự đốt. Rét mưa như Tà Xùa còn nhóm ngon nữa là.
Lão này đang bơm cồn vào củi. Chả ăn thua

Các f1 đi gom cỏ

có cả một đội bạn trợ giúp cuối cùng cũng cháy

thành đông

Xe điện
TRung đoàn nhà em chuẩn bị cả champagne để chào 2017. Lửa đốt từ 20h nhưng đến 21h là tiết mục gà thui của cụ akinh được bắt đầu. có 2 con gà cụ ấy đưa nó sang Châu Phi. Nhưng được các f1 khen hết lời cháu nó đây ah

Chỉnh sửa cuối:

thành đông

Xe điện
Lại nói chuyện vụ chú đốt lửa chả thấy đâu thì chú ấy cũng quên luôn đóng điện cho bọn em híc tận 21h30 thấy chú ấy lượn vào em hỏi chu ấy mói chạy đi đóng điện sau khi nói mỗi câu em quên. Và 7x vẫn phải đàng hoàng dù ở giữa rừng mời các cụ cà phê, Trà

Sang xuất phát đoàn nhà em có một cụ do công việc chạy sau nên tầm 15h mới chạy đến hội quân. Còn một cụ do về thăm Bà ngoại ở Thanh Hóa nên giờ mới đến và tiếp tục lại rượu với bánh ngọt
Em vào uống với cụ ấy một chén mà nhấm bằng cà phê sữa nên phê quá cơ. Đầu tiên là các gấu rồi F1 đi ngủ tầm 23h có mưa. các f1 ngủ lều thì phấn khích lắm nhà cụ niceshot còn mang nồi, gà, gạo để nấu cháo gà cho Giao thừa. Nhưng đến giao thừa do trời mưa nên chỉ còn có 4 cụ xung phong gắc doanh trại thôi chả ai dậy đành chào 2017 trong lều nhá.

thành đông

Xe điện
Mưa gió bên ngoài chứ trong lều ấm lắm nhưng có vụ bị chênh lệch nhiệt độ nên lều bị hấp hơi nước mà em chưa nghĩ rea chắc khắc phục. đêm tầm 5h snags em dậy làm cho nước nó đóng xung quang chảy vào chỗ nằm nên gọi f1 dậy cho vào xe các cụ canh gác đêm vẫn ngủ ngon lắm.
6h30 các nhà dậy hết và bắt đầu hô hào xem nhà nào có mỳ tôm, rồi thì đun lại cháo cho nóng và đun nước nấu mỳ tôm cho các f1 vâng thắm tình đoàn kết
đống lửa lại được nhóm lên

Cháo gà

Hai ba nhà thì ra chỗ ăn ngày hôm qua gọi mỳ tôm vì đợt này đi không nhà nào chuẩn bị chỉ còn dư một ít trên xe.
Sau khi bữa sáng đã xong là các cụ bắt tay dọn lều các con thì thu gom rác đốt hết cho sạch sẽ.

Làm chầu cà phê rồi lên đường quay ra

an-duong

Xe tải
TRung đoàn nhà em chuẩn bị cả champagne để chào 2017. Lửa đốt từ 20h nhưng đến 21h là tiết mục gà thui của cụ akinh được bắt đầu. có 2 con gà cụ ấy đưa nó sang Châu Phi. Nhưng được các f1 khen hết lời cháu nó đây ah

quả này phải có đôi kính mát đeo vào là đẹp , ngon

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]

Quá lý tưởng cho một chuyến đi dã ngoại của cả gia đình cụ ơi
Cả về khoảng cách, thời gian, địa điểm, và nhất là phù hợp với mọi lứa tuổi
Cách HN 2h xe chạy, tìm đâu ra một không gian thiên nhiên còn nguyên sinh hơn CP nữa
Nhẹ nhàng mà vẫn không kém phần hấp dẫn

Hình như món gà nướng bị cháy à cụ chủ :))

VBA

Xe buýt
Các cụ các mợ vui vẻ hạnh phúc quá