[VHGT] Tổng hợp các "bẫy" và kinh nhiệm đối phó với XXX bắt láo

hoasyngheo

Xe tải
Thớt của cụ bổ ích quá, cảm ơn cụ nhiều nhiều!!!

thangaudio

Xe buýt
Thật tuyệt vời bao nhiêu bí kíp đều tổng hợp ở đây, để bảo vệ quyền lợi lẽ phải cho dân OFF nhà ta, thật quý báu....

danghuongque

Xe máy
Công ty du lịch Travelland Việt- Văn Minh- Hà Nội
Website
www.travellandviet.com
Cám ơn cụ đã cung cấp thông tin chi tiết :D
# 1: Bẫy Nguyễn Văn Cừ - Cầu Chương Dương, rẽ phải Đê Bát Tràng

# 2: Lý luận - Sự mập mờ vạch kẻ đường và biển báo (Lê Văn Lương kéo dài, Xã Đàn), lý luận cần thiết khi đối phó XXX bẩn thỉu lè nhè
http://www.otofun.net/threads/340111-em-bi-xxx-vin-tren-duong-le-van-luong-keo-dai-co-video-cac-cu-cho-y-kien
http://www.otofun.net/threads/340111-em-bi-xxx-vin-tren-duong-le-van-luong-keo-dai-co-video-cac-cu-cho-y-kien
Đại khái là: Vạch kẻ như thế này + không có biển 4.11 (biển phân làn) thì có thể "đối phó" là -- kẻ vạch ngu nên không có đủ điều kiện phân làn, chỉ có thể nhắc nhở và đề nghị GTCT làm lại cho đúng. Nói rõ là chỗ nào mập mờ thì không được phép thổi phạt, nếu không thì cụ cứ ghi biên bản là vạch kẻ và biển hiệu mập mờ, xxx nhũng nhiễu người dân tại vị trí xyz

[/URL]Tại Xã Đàn đi hầm Kim Liên cũng thế:

# 3:Lý luận: Cầu dẫn Thanh Trì xuống đường 5-- Kinh nhiệm cho thấy là phải rắn !!

# 4: Lý luận - Vượt phải đường 5
Cách chống chế khi bị vu khống "vượt phải đường 5"
Chiến thắng thuyết phục của cụ Ngoc Phan XLS tại đường 5

#5: Bẫy + Lý luận: Ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng: bắt sai làn không có biển phân làn

#6: Sự kiên quyết không khoan nhượng của cụ Thanh Binh đáng để học tập (tư liệu tốt để nâng cao sĩ khí OF với xxx bố láo): bắt láo không bằng chứng thì phải chết thôi

#7: Lý luận: Trường Chinh giao cắt Tôn Thất Tùng (hướng đi Ngã Tư Sở)---Lại trò dùng đèn rẽ trái làm biển phân làn, mắng xxx mãi mà không chừa

Update của cụ Mr Winter: - các cụ đọc cho vui nhé :)
#8: Ngã "khổ" Hai Bà Trưng - Lê Duẩn - Nguyễn Khuyến - update ngày 27/3/2012

Bí mật ở chỗ này: làn số 3 chỉ dành cho các xe rẽ vào Hai Bà Trưng ( rẽ trái đi Lê Duẩn, hoặc đi thẳng sang Nguyễn Khuyến trên làn này sẽ làm mồi ngon cho XXX).
Làn 1 và 2 tùy ý đi thẳng sang Nguyễn KHuyến hoặc rẽ trái sang Lê Duẩn (vì không có biển báo hiệu phân làn và mũi tên, nếu bị xxx vịn thì các cụ cứ cãi và mắng xxx thoải mái 95% thắng (trừ đi mấy thằng ngu không hiểu luật lại tỏ ra nguy hiểm)

------
# 9: Đại Lộ Thăng Long rẽ phải Khuất Duy Tiến ( một OF anh hùng với lý luận tuyệt vời, dạy xxx đến nơi đến chốn- các cụ tham khảo nhé)

---------
# 10: Sản phẩm đầu tay của chủ thớt: Đại lộ Thăng Long bắn tốc độ bằng mồm, tuyệt chiêu giữ giấy tờ xe - có clip

--------
Phương thức bắn tốc độ và lục túi cánh lái xe - phải hiểu phương thức của đối thủ mới thắng được đối thủ !

-------
Một kiểu bẫy kinh dị - Sử dụng biển báo hiệu bé tí ti, không có trong sách luật giao thông đường bộ (một hình thức hợp pháp hóa việc vi phạm luật của xxx): Cho xe máy rẽ phải, nhưng không cho oto rẽ phải

-----------
#11. Kinh ngiệm hay: "Biển cho phép rẽ phải, không có nghĩa là không được đi thẳng, không có nghĩa là không đựoc dừng đèn đỏ tại làn này" hay nói cách khác KHÔNG CÓ TÁC DỤNG PHÂN LÀN

-------------
#12: Kinh nhiệm - chiến đấu với xxx về lỗi đèn 2 nhịp phân làn : đi thẳng, hay rẽ trái - Diễn viên chính có lẽ là OF, bài vở rất mùi OF ^^ Fun nhất đoạn: anh cho xin cái biên bản, ---> lần sau đừng sờ đến tôi, nói thế cho nhanh ! <--Sự miệt thị lên đến cực điểm ^^

------------
#13: Kinh nhiêm tranh luận với xxx - Kết nhất câu "Chúng tôi có quyền giám sát các anh" và " Lần sau tôi cứ đi thế và đúng luật" <-- chém có tí men, khẩu khí khá khệnh ^^

trongdaind

Xe tải
Hay quá, e note lại ngâm cứu dần

tử_tế_tệ

Xe hơi
hay quá cho em thoi dõi với. em mới được cấp bằng

newdrive

Xe tải
Update 18: Sản phẩm của chut thớt 20/11/2013

Nhũng nhiễu bằng mọi giá, ăn bẩn chuyên nghiệp đã là bản chất :) OF phải dủng các lý lẽ để xử lý "chiến sỹ" này.

Have fun and enjoy :)

[video=youtube;NXnejNm9QgE]http://www.youtube.com/watch?v=NXnejNm9QgE&feature=youtu.be[/video]

quocchim

Xe buýt
Cụ chủ chuẩn đét :x :x :x

FUN LAND

Xe hơi
Ước gì mấy anh CA giữ được kỷ cương và làm gương tốt cho dân thì chẳng bao giờ mọi người phải lập cái thớt này !

tone

Xe tải
E phải nói những chia sẻ trên thớt này là kinh điển, là tác phẩm sáng giá nhất trong thế kỷ 21, là sách gối đầu giường, là kim chỉ nam cho cánh lx, e fun tý

namdu

Xe buýt
Hơ, thớt này của cụ chủ hay quá thía mà giờ iem mới phát hiện ra
Em mời cụ chủ một ly nhá, thanks cụ đã dày công biên tập

sandisk35

Xe tăng
cụ chủ và các cụ cho em hỏi : thường XXX phường bắt lỗi, kiểm tra giấy tờ rồi cầm tót về phường mà ko lập bb tại chỗ vi phạm, mà về phường để cò cưa. nếu về phường mà lập bb anh/chị này vi phạm lỗi ngoài đường mình không công nhận lỗi có đc ko ạ?

pap_pol

Xe hơi
loạn biển toàn biển bẫy

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vừa bị xxx phạt em vì hết đăng kiểm. Của e quá hạn một tuần, nó thấy tem đk của e tháng 11 nên ngang nhiên chặn xe e giữa đường.

Vậy trong trường hợp này e ko xuất trình giấy tờ xe có đc ko, vì e chả có lỗi gì cả.

mình đã nghèo nó lại thịt mất 500k, ăn bẩn quá các cụ ạ

Tuan Hung 117

Xe đạp
Cứ làm cái Cam choa chắc + thêm quả thẻ PV or CTV VOV nhỉ. Có khi an toàn

carmy

Xe buýt
ủng hộ cụ mở thớt này!

i30cw9912

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều, bây giờ em đã hình dung ra ngã khổ Hai Bà - Lê Duẩn - Nguyễn Khuyến

okient

Xe tải
cụ chủ và các cụ cho em hỏi : thường XXX phường bắt lỗi, kiểm tra giấy tờ rồi cầm tót về phường mà ko lập bb tại chỗ vi phạm, mà về phường để cò cưa. nếu về phường mà lập bb anh/chị này vi phạm lỗi ngoài đường mình không công nhận lỗi có đc ko ạ?
<br />
<br />
Lần sau kụ rút kinh nghiệm nếu xxx phường có đòi giấy tờ thì chỉ đưa hoặc bằng lái, hoặc giấy tờ xe thôi, nếu có về phường thì bảo tôi đưa cả giấy tờ xe và bằng lái cho đồng chí cầm ở ngoài chốt rồi, đồng chí không lập biên bản tại chỗ làm mất giấy tờ xe của tôi là đồng chí phải đền trả tôi. :D xxx là bá kiến thì mình đành phải làm anh Chí thôi