Tổng hợp các tiệm sửa xe máy uy tín tại Hà Nội đã được đánh giá

nab2195

Xe tăng
có chỗ nào chuyên yamaha ko các cụ , xe nhà bị bệnh hụt ga , đọc thấy bảo lỗi bộ sạc , thay của exiter nhưng e vẫn muốn thợ chuyên môn check cho chắc

Các bác đánh giá chỗ Thiên Nhẫn 450 Hoàng Hoa Thám sửa chữa thế nào? Em chưa sửa gì nhiều nhưng hay thay dầu Motul 5w40 ở đấy. Đợt tới sắp phải thay chuông nồi không biết ổn không.

SpearDC

Đi bộ
Xin phép mượn nick gấu lên đây cảnh báo các bác có sửa xe ở khu Thanh Nhàn thì tránh xa cửa hàng ở cạnh cây xăng Võ Thị Sáu ra.
Em chờ mấy ngày cho cơn cay qua mà vẫn tức không chịu được huhu.
Em con gái, đi xe vision bố mua cho từ 2015. Xe đi rất giữ gìn ít hỏng hóc. Tháng trước vào một ngày đẹp trời, xe bỗng dưng không đề được. Nhà em trong phố Bùi Ngọc Dương, ra cây xăng Võ Thị Sáu đổ đầy bình vẫn không lên thì lại nhìn thấy hàng sửa xe ngay bên cạnh nên dắt vào. Nhà đấy có 2 vợ chồng cùng sửa xe, có thằng cu con trai bé bé phụ việc. Thợ phán hỏng củ đề, thay hết 1 triệu giảm giá còn 900k. Biết là bị chém lòi rồi nhưng vội cần xe đi nên em thay luôn.
Chuyện êm đềm cho đến một ngày đẹp trời tuần trước xe lại không đề được, lỗi y hệt. Lúc em nổ lên thì đề im lìm nhưng đèn vẫn sáng còi vẫn kêu. Em ngây thơ nghĩ là đồ của nhà kia thay cho mình có vấn đề, lại còn lăng xăng dắt ra cho người ta xem. Ông chồng bảo để xe đây ăn trưa xong anh xem cho. Với tâm thế tự tin lần này sửa chắc sẽ mất ít hoặc không mất tiền, em như sét đánh ngang tai khi bị phán hỏng 2 con rơ le đề, thay hết 1 triệu nữa. Ông anh đã tháo tung con xe yêu dấu của em ra, biểu diễn rút ra rút vào con rơ le để khẳng định lỗi hỏng. Ngoài ra anh còn bonus thêm nhiều thông tin bên lề éo liên quan như xe em bị xông điện anh phải test lại, phun sơn chống nhiệt cho máy xe, đi lại đường dây điện blableblo. Em điên tiết bảo thôi anh lắp lại y như ban đầu cho em để về bố em xem lại. Bi kịch bắt đầu từ đây.
Ông anh sửa xe nghe em nói xong thì mồm kêu ừ thoải mái để anh lắp lại cho. Nhưng lúc biểu diễn thay rơ le thì rất nhanh rất mượt, éo hiểu sao bây giờ lắp vào thì vật vã như hái trăng. Ổng cứ chọc ngoáy gì đấy ở đầu xe em, lại còn dứt dứt mấy cái sợi dây điện nhìn cực kì khả nghi (em bôi đỏ đấy, các bác nhớ đoạn này nhé). Em hỏi sao lâu thế thì ổng bảo phải làm cẩn thận cho em còn về. Thấy ông ý lắp lại rơ le khác cho em, em cũng hỏi kiểu sợ bị thay rơ le đểu thì anh chắc nịch nếu không phải hàng của xe em thì đập vào mặt anh. Vâng em đang muốn đập lắm mà không được đây. Chờ 30' để bố con anh lắp lại xe cho em kiểu ẩu tả, còn suýt quên lắp vít ở đầu xe nếu em không nhìn thấy. Xong xuôi ông anh lấy em 200k, dặn không được nổ máy kẻo chập điện xe, còn định cho con trai đẩy xe về tận nhà cho em, nghe tận tình vãi chưởng nhở.
Mấy hôm sau gấu em mới được nghỉ làm liền đẩy xe ra chỗ quen ở gần công viên Thống Nhất. Bác già kiểm tra lên xuống k hiểu xe bị lỗi ở đâu. Tình trạng xe em lúc này cả còi và đèn đã tèo. Bác toát mồ hôi cả một buổi chiều, thay rơ le các kiểu, test điện dây, tháo hết máy móc ra xem. Thì cuối cùng mới vỡ òa trong sự phẫn nộ vì con IC đã bị ông anh thất đức đấu dây điện âm dương lẫn lộn, những cái sợi dây đồng rất mảnh cắm chọc thô lỗ loạn tùng phèo vào các đầu điện của IC, chủ đích là LÀM CHẬP CẢ BỘ IC LUÔN. Bác già điên tiết bảo em báo mẹ công an bắt nó lại chứ thả ra nó lừa cả thiên hạ. Vậy là từ lỗi không đề được ban đầu (về sau phát hiện là do chuột cắn đứt dây điện, sửa hết khoảng 300k), em mất 2 triệu 8 để thay con IC mới, 1 con rơ le mới, thêm cả 200k ban đầu trả cho ông anh khốn nạn kia là 3 triệu tròn. Thói đời không ăn được thì phá cho mày chết này em sống gần 30 năm mới gặp lần đầu các bác ạ 😂
Kết bài, tiền thì cũng mất rồi, an ủi duy nhất là không đổ tiền ra nuôi kẻ gian. Nhưng bác nào sống quanh khu vực này thì hãy đề cao cảnh giác, tuyệt đối không sửa xe ở cái hàng đó, ngay cạnh cây xăng Võ Thị Sáu luôn biển màu xanh lá cây. Chém được là nó chém các bác đứt đôi, không chém được nó chữa lợn què thành lợn chết hẳn đấy 😭 Nhất là phụ nữ con gái như em không biết gì là dễ bị lòe lắm huhuhu.
À trên này em cũng thấy có bác bị chém ở cái hàng đấy rồi, nhưng may là còn nhẹ nhàng. Em xin phép ngồi khóc tiếc tiền tiếp đây.
ở bùi ngọc dương cụ ra cái quán sửa xe máy ở gần quán bún ngan 42 bùi ngọc dương đó . Em cũng ở bên ngõ 8 , hỏng vặt với thay gì toàn mang ra cho a ý sửa , giải thích rất rõ tinhd trạng luôn . sửa nhiều quen h thi thoảng ra bơm lốp xe toàn free

Vân_Hiệp

Xe đạp
xin địa chỉ tốt đoạn phùng khoang

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

honda_cub79

Xe lăn
Nay em thay bộ côn văng thì tháo ra ôi thôi mấy lá côn thửa của bác Tiệp cháy đen , lởm vãi
Cụ vừa mới thay mà đã bị thế này rồi à. Thế này thì cứ lá côn chính hãng mà chơi thôi cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ vừa mới thay mà đã bị thế này rồi à. Thế này thì cứ lá côn chính hãng mà chơi thôi cụ.
Vâng , chưa chuẩn bị trước nên em lại thay tạm bộ rẻ tiền đi thêm thời gian nữa vậy :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vừa thay xong rồi ! thay tạm bộ lá côn 200k vào đi khác hẳn bộ lá côn thửa 650k của bác Tiệp . Khác 1 trời 1 vực .

Nói chung chơi và lọ mọ phá xe 1 thời gian em rút ra kết luận mấy chỗ tiếng tăm toàn lởm . Từ dạo chơi fx dân tình quảng cáo lão Tiến thụt ở Lý văn phức chuyên làm thụt giỏi , em qua 3 lần ko nên hồn mà giá chát cắt cổ vcl . Sau chuyển sang Nam Nhung nguyễn công trứ cũng vẫn vậy . Cuối cùng thì em tự phục hồi thụt xe FX là hài lòng nhất ( em từng có thớt phục hồi thụt ) . Máy FX em xuống trần nguyên vĩnh tuy cũng như hạch sau phải về chỗ Việt vọng mới ngon .Giờ đến côn xe cỏ jupiter cũng vậy :)) ít nữa kiếm mấy cái lục giác là tự xử cho lành :))

honda_cub79

Xe lăn
Vừa thay xong rồi ! thay tạm bộ lá côn 200k vào đi khác hẳn bộ lá côn thửa 650k của bác Tiệp . Khác 1 trời 1 vực .

Nói chung chơi và lọ mọ phá xe 1 thời gian em rút ra kết luận mấy chỗ tiếng tăm toàn lởm . Từ dạo chơi fx dân tình quảng cáo lão Tiến thụt ở Lý văn phức chuyên làm thụt giỏi , em qua 3 lần ko nên hồn mà giá chát cắt cổ vcl . Sau chuyển sang Nam Nhung nguyễn công trứ cũng vẫn vậy . Cuối cùng thì em tự phục hồi thụt xe FX là hài lòng nhất ( em từng có thớt phục hồi thụt ) . Máy FX em xuống trần nguyên vĩnh tuy cũng như hạch sau phải về chỗ Việt vọng mới ngon .Giờ đến côn xe cỏ jupiter cũng vậy :)) ít nữa kiếm mấy cái lục giác là tự xử cho lành :))
Chả nhẽ chỗ có tiếng lại lởm thế hả cụ. Đợt trước nhà cháu cũng có đọc thớt cụ tháo thụt FX ra thay phớt rồi :D.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

honda_cub79

Xe lăn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

honda_cub79

Xe lăn

Leokho

Đi bộ
thật sự quận thanh xuân nói riêng và hà nội nói chung mà thiếu cửa hàng Đức Vương Motor 245 vũ tông phan , thì là thiếu sót khá lớn ạ

Leokho

Đi bộ